ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Quiet ตัวละครใหม่จาก Metal Gear Solid V โดนโวย ‘น่าขยะแขยง’

คงจะได้ยินกันมาบ้างแล้วกับการที่ Kojima นั้นต้องการให้เกม Metal Gear Solid นั้นมีตัวละครที่ออกแนวอิโรติคเร้าอารมณ์….ทางเพศ เพื่อที่จะได้ไปสนองนีดให้กับนักแต่งคอสเพลย์และพวกขายฟิกเกอร์ ก็มีทั้งความเห็นที่ชอบและไม่ชอบ แต่เราเอาแบบไม่ชอบดีกว่าก็คือนาย David Ellis ดีไซน์เนอร์ที่อยู่เบื้องหลังเกมดังอย่า Halo 4 นั้นได้แสดงความคิดเห็นต่อสิ่งที่ Kojima ออกมาบอกว่า “น่าขยะแขยง” หรือจะสะอิดสะเอียนอะไรก็ว่ากันไป เพราะเขาใช้คำว่า Disgusting

จากข้อความทวิตด้านบนก็เอาคร่าวๆเลยก็คือ “ผมไม่เคยหรอกนะถ้าข้อความนี้จะทำให้ผมงานเข้า การออกแบบคาแรคเตอร์ขอบอกเลยว่ามันน่าขยะแขยง ในวงการเกมของเรามันควรที่จะดีกว่านี้ …วงการนี้เต็มไปด้วยผู้ใหญ่สมองเด็ก” ก็ถือว่าเจ็บและสะเทือนใจพอสมควร จริงๆแล้วถ้าใครที่เล่นเกมสัญชาติญี่ปุ่นมาตลอดน่าจะเป็นเรื่องธรรมดาเสียด้วยซ้ำกับตัวละครสาวที่แต่งตัวแทบจะเป็นชุดวันเกิด เพียงแต่ความเป็น Metal Gear Solid ที่แต่เริ่มเดิมทีเราอาจไม่เห็นอะไรแบบนี้ก็เลยทำให้ตัวละครสาว Quiet นั้นดูเป็นอะไรที่แปลกตาไปเลยในซีรีย์นี้

ทางด้าน Kojima ก็เลยแสดงความคิดเห็นแบบเรียบๆตอบกลับมาว่า “บางทีไอคำว่า อิโรติค ที่ผมเคยพูดไปนี้จริงแล้วคงไม่ใช่คำที่ถูกต้องนัก ผมพยายามอย่างจริงจังที่จะสร้างตัวละครที่ดูแตกต่างออกมาและหนึ่งในนั้นก็แน่นอนล่ะ Quiet เธอเป็นตัวละครที่ดูแตกต่างเอามากๆ ผมเลยต้องการที่จะทำให้เธอดูเซ็กซี่ที่สุด จริงแล้วมันก็ไม่ควรเป็นคำว่า อิโรติค แต่ควรจะเป็น เซ็กซี่ มากกว่าครับ” …ก็เอาเป็นว่านานาจิตตัง ต่างคนต่างความคิด แต่ถ้าถามผมผมก็ชอบนะ

source pixelenemy.com
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/09/quiet-...9%82%E0%B8%A7/

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    David Ellis มันเป็นเกย์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เค้าชอบอ่ะ (y) เอามาเลยๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    David Ellis มันเป็นเกย์
    ใช่ๆๆๆ ถ้าทำแบบนี้มานะ ซื้อ PS4 เล่นเลยแหละ 555555 แต่ก็ไม่น่าใส่ bikini นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thestars9 : 7th September 2013 เมื่อ 12:45

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เมื่อยมืออีกแล้วสินะ = =

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    สวยจะตาย ไม่ชอบได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ถ้าไปดูที่เขาให้สัมภาษณ์มาจะรู้ว่าความจริงเขาออกแบบตัวนี้มาเพื่อที่จะได้ทำฟิกเกอร์ขายกับให้คนมาคอสเพลย์กันครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    มันก็จริงนะ ตัวละครบางตัวมันก็Xแบบไม่มีเหตุผล(ผมเคยเล่นภาคเดียวก็ snake eater) อย่างตัวละครหญิงชื่อ The Boss ที่
    เป็นหัวหน้าของ Snake ก็ตอนแรกก็แต่งตัวมิดชิดดีอยู่หรอก ๆ แต่จู่ ๆ ก็รูดซิปโชว์อึ๋มแบบไม่มีสาเหตุซะงั้น มันอาจจะจริงนะที่
    เขากะจะออกแบบแต่ให้พวกโอตาคุและพวกชอบคอสเพลย์อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อิจฉางานคนอื่นใช่มั้ย
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ดี ๆ มีน่ะดีแล้ว ผมจะได้เล่นไป และสโต๊กไปด้วย 555+ (โรคจิต)

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    มันก็จริงนะ ตัวละครบางตัวมันก็Xแบบไม่มีเหตุผล(ผมเคยเล่นภาคเดียวก็ snake eater) อย่างตัวละครหญิงชื่อ The Boss ที่
    เป็นหัวหน้าของ Snake ก็ตอนแรกก็แต่งตัวมิดชิดดีอยู่หรอก ๆ แต่จู่ ๆ ก็รูดซิปโชว์อึ๋มแบบไม่มีสาเหตุซะงั้น มันอาจจะจริงนะที่
    เขากะจะออกแบบแต่ให้พวกโอตาคุและพวกชอบคอสเพลย์อย่างเดียว
    อยากจะเถียงเเทนว่ามันรูดเพราะจะโชว์เเผลเป็น เเต่ก็เถียงได้ไม่เต็มปากเพราะโคจิม่าเเม่มก็โรคจิตจริงๆ - -*

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แอบหวัง PC นะ ไม่ผิดหรอกใช่มั้ย หวังอยู่คนเดียว
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ก่อนหน้านี้ก็มีมาแล้วนี่ EVA ไงแค่มันไม่โป๊เท่าตอนนี้

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    เหมือนพยายามจะทำให้ดูเซ็กซี่ แต่ที่จริงแล้ว
    ความเซ็กซี่มันไม่ได้อยู่ที่เครื่องแต่งกายหรอกนะ
    แต่มันอยู่ที่บุคคลิคและหน้าตาด้วย

Tifa แต่งตัวมิดชิดยังดูเซ็กซี่กว่าเลย ให้ตาย
    Quite นี่มันดูห้าว แข็งกระด้าง แข็งแกร่ง เหมือนผู้ชาย ซึ่งไม่น่าดึงดูดเอาซะเลย

ถ้ากลับกัน ให้ตัวละครจากเกมอื่นมาใส่ชุดแบบนี้นะ ผมว่าแค่เห็นรูปก็ฟินแล้ว
    ลองเปลี่ยนเป็น เอา Lara croft reboot มาแต่งชุดแบบนี้สิ
    หรือเอา Jill valentine หรือ Ada มาแต่งแบบนี้สิ
    จะไม่มีใครหน้าไหนกล้าด่าเลย

ความผิดพลาดในครั้งนี้คือ คนออกแบบหน้าตาและบุคคลิคของ quite กับคนออกแบบเครื่องแต่งกายมันไม่ปรึกษากันก่่อน
    มันเลยทำให้ออกแบบมาได้ขัดแย้งกันเหลือเกิน หน้าตา กะ ชุด มันไม่ได้เข้ากันเล้ย
    คนแต่งคอสเพลย์ยังสวยกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    บางทีก็มีคนพิลึกๆ มาว่างานคนดังนะ
    Onechanbara ใส่ชุดว่ายน้ำล่าซอมบี้ = ปกติ?
    Blade of Time กับ X Blade ใส่ชุดว่ายน้ำผจญภัย = ปกติ?
    Lollypop Chain Saw มีชุดคอสเพลวาบหวิว = ปกติ?
    Dead or Alive มีชุด..... = ปกติ?
    Metal gear solid ใส่ชุดว่ายน้ำถือปืน = โรคจิต

เกย์แน่นอน

เซอวิสบ้างอะไรบ้าง จะให้ดูแต่กล้ามรึไง๊!? ชีวิตขาดสีสันสิ้นดี...
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ^ ถูกใจความคิดเห็นรีบนจัง 555
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ชอบนะแบบนี้ XD

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ฮึ๊ยยย ผมก็ว่ามันไม่ได้แย่อะไรนะ คือ มันก็โอเคอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    มาดเข้มๆออกแนว มิเชล โรดิเกวซ เลยนะนั้น
    ว่าแต่ HALO นี่ตัว คอร์ทาน่า ก็ออกแนวเปลือยๆ จนเกือบเหมือนไม่ใส่อะไรเลยไม่ใช่รึ ถึงแม้จะไม่ใช่มนุษย์จริงๆ ก็เถอะนะ วาบหวิวพอกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย royser : 7th September 2013 เมื่อ 17:33

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ถ้าเกมออกมา Quiet จะเป็นตัวละครที่ผมจ้องมากที่สุด

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ตัวละครแบบนี้สิมันถึงจะดึงดูดเงินข้าน้อย...
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จะซื้อ ก็เพราะไอตัวละคร ตัวนี้ละ