ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

Wink จะซื้อโน๊ตบุคใหม่ครับ ของค่าย Asus และ Lelovo*

คืออยากซื้อโน๊ตบุคไว้เล่นเกมหนักๆซักเครื่องแต่งบมีแค่ 32000 แถมยังต้องเดินทางบ่อยเลยจัด PC ไม่สะดวกครับ ที่เล็งไว้ตอนนี้ก็มี

LENOVO Y410P และก็ ASUS N46JV คือเสปคเท่าที่ดูมา ก็แทบจะเหมือนกันเลย ต่างกันที่ LENOVO มี ram เยอะกว่าเป็น 8GB แต่ไม่แน่ใจว่าเป็น 8x1 รึว่า 4x2

แถมฮาร์ดดิสก็มีขนาดตั้ง 1TB แถมต่อเพิ่มได้ ดีไซน์เครื่องก็สวยครับ แต่ได้ข่าวว่ามีปัญญาหาคีย์บอร์ดโก่ง และ touchpad ไม่ดี

ส่วนของ ASUS นั้นก็เสปคพอๆกันต่างกันที่ CPU i7-4700HQ ซื่งจะเหนือกว่า LENIVO ที่ใช้ i7-4700MQ อยู่นิดหน่อย เลยอยากถามเพื่อนๆชาว joker ที่เคยมี

ประสบการณ์การใช้ 2 ค่ายนี้ครับ ว่ามันจะทนความร้อน และ ความทนเครื่องใหนเยอะกว่ากัน Lenovo ไม่ค่อยรู้จักครับ ส่วน Asus ก็ได้ข่าวแว่วมาว่าเครื่องไม่ค่อยทน

ช่วนแนะนำหน่อยน๊ะครับ ขอบคุณมาก

ปล.นี้ตารางเปรียบเทียบ http://notebookspec.com/web/compare_...dels=5341,5254
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 7th September 2013 เมื่อ 20:39 เหตุผล: พิมชื่อยี่ห้อผิด โทษๆ
    I Don't need Weapons I got logic

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    Lenovo Lenovo Lenovo Lenovo Lenovo

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    จากที่ดูๆแล้ว ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ผมแนะนำ lenovo ดีกว่าครับ เพราะได้ GDDR5 2Gb

แต่เรื่องอื่นๆพอกันครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    Lenovo Lenovo Lenovo Lenovo Lenovo
    โทษๆๆๆๆหน้าแตกเลย

[QUOTE=markops;2290125]จากที่ดูๆแล้ว ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ผมแนะนำ lenovo ดีกว่าครับ เพราะได้ GDDR5 2Gb

แต่เรื่องอื่นๆพอกันครับ/QUOTE] แล้ว Lonovo ทนความร้อนได้ดีมั้ยอ่าครับ
    I Don't need Weapons I got logic

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    lenovo อีกคน
    เรื่องความร้อนถือว่าประมาณนึงไม่ร้อนมากนักครับ
    แต่ถ้าเล่นเกมส์หนัก ๆ เครื่องร้อนเอาการเหมือนกัน
    แนะนำหา NOTEBOOK COOLING ดี ๆ สักตัวช่วยได้เยอะครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    [QUOTE=pondsif01;2290137]โทษๆๆๆๆหน้าแตกเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    จากที่ดูๆแล้ว ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ผมแนะนำ lenovo ดีกว่าครับ เพราะได้ GDDR5 2Gb

แต่เรื่องอื่นๆพอกันครับ/QUOTE] แล้ว Lonovo ทนความร้อนได้ดีมั้ยอ่าครับ
    มันก็ร้อนเหมือนๆกันหมดละครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    อีกคำถามครับ โน๊ตบุคเสปคพวกนี้เล่นเกมหนักๆได้อีกกี่ปีเหรอครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถ้าดูตามสเปค lenovo น่าสนกว่าจริงๆแต่ติดตรงที่มันไม่ใช่ตระกูลThinkpad นี่สิ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    อีกคำถามครับ โน๊ตบุคเสปคพวกนี้เล่นเกมหนักๆได้อีกกี่ปีเหรอครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ
    ถ้าเล่นแบบดูแลรักษาบ้างอะไรบ้างก็น่าจะประมาณ 4-5 ปี แต่ถ้าใช้งานหนักเป็นประจแบบไม่ค่อยดูแลรักษาก็คงอยุ่ได้ซัก 2-3 ปีครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมเลือก lenovo นะ ชอบแบรนด์นี้มาก

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    lenovo ช่วงนี้มาตรฐานกินขาดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตอนนี้ผมใช้ lenovo อยู่ครับ
    ทนมาก ตก 6-7 แล้วระดับเข่าขึ้นไปด้วย
    ยังเป็นไรเท่าไรเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    LENOVO Y410P คุ้มกว่าถ้าจะเอา 2 ตัวนี้จริงๆ ความทนพอกันแหละ ตกสูงๆก็พังได้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่า เรื่องความร้อนอย่าไปกังวลมากครับ เค้าออกแบบมาพอดีอยู่แล้วแหละ สุดท้ายมันก็คอขวดที่ HDD อยู่ดี 5400 อืดโคตรอะ... เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    http://notebookspec.com/notebook/539...OE-082XTH.html ตัวนี้คุ้มกว่าครับการ์ดจอแรงดี

ปรับสุดโหดกว่า 2 ตัวบนครับแต่ ram น้อยไปหน่อย ก็ลองๆดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    [QUOTE=markops;2290174]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    โทษๆๆๆๆหน้าแตกเลย

มันก็ร้อนเหมือนๆกันหมดละครับ
    Lenovo ระบายความร้อนดีกว่าครับ เพราะใช้ Sink เป็นทองแดงส่วนใหญ่ ก็เลยกระจายความร้อนออกมาได้ดีกว่าครับ