ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เอาคนที่ทำอาชีพนั้นๆมาสอนให้นักศึกษา

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    อยากรู้จริงเขาเอามาตรฐานอะไรมาวัด เพราะระบบไทยมันเปลี่ยนไปทุกปีผมละงงใครรู้อธิบายด่วน
    Fuck the world2

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ควรเร่งสร้างนิสัย ให้มีความคิดเพื่อส่วนรวม ทั้งนักเรียน ครู ผอ. กระทรวง ประชาชน และรัฐบาล ในการมองเห็นการสร้างคนรุ่นใหม่ให้มีคุณค่า

ถ้าสรุปได้ว่า หมอ หมอฟัน วิศวกรต่างๆ เรียนเก่งและฉลาด ลองให้เค้ามาช่วยเหลือแนะแนว สร้างการเรียนรู้ และสร้างแรงบันดาลใจ ต่ออาชีพในอนาคต
    หรืออีกทาง สำหรับ ศิลปิน สามารถแสดงคุณค่าของชีวิตเป็นอย่างไร

ผมว่า วิชาการในแต่ละสาขา เรียนรู้ เพื่อที่จะช่วยในการวิเคราะห์ฺและตัดสินใจได้ในสถานการณ์ต่างๆกัน
    แต่บางที การลงรายละเอียดมาก เกินไป ทำให้เสียเวลากับนักเรียนบางคนที่ไม่สนใจ

ตัวอย่างเช่น
    เนื้อหาวิชาพื้นฐาน ต้องการให้นักเรียนเกิดการเรียนรู้ เข้าใจศาสตร์วิชานั้นๆ และใช้สำหรับต่อยอดในระดับต่อไป เหมือนกับ เรารู้จักคำว่า CPU RAM VGA เท่านั้น แล้วจึงตัดสินใจเปรียบเืทียบความสามารถของแต่ละรุ่นได้ ในหมวดเนื้อหาวิชาเฉพาะ ((เป็นวิชารายละเอียดของความรู้ที่มีหลายระดับ)) เพื่อเกิดกระบวนการคิด และการตัดสินใจ

เพิ่มเติม การมีระบบช่วยเหลือแนะนำรุ่นน้องดีนะครับ ดั่งคำที่ว่า "รุ่นพี่ อาบน้ำร้อนมาก่อน" รู้ว่า สิ่งที่เกิดขึ้นเป็นอย่างไร ปรับตัว แก้ไข แนะแนวมุมมอง

อีกประเด็นหนึ่ง ถ้าหากว่า จำนวนอ. ที่จะสอนในแต่ละวิชา ไม่เพียงพอ
    ขอความร่วมมือ และความช่วยเหลือจาก บุคคลเชี่ยวชาญในอาชีพนั้นๆ
    โดยตรงนี้ เกิดขึ้นได้จากรัฐฯ ควรสร้างวิธีการเกื้อหนุน ให้บุคคลเชี่ยวชาญเหล่านั้น สามารถสละเวลา มาสร้างคนรุ่นใหม่ต่อไป

นี่คือ การแปลงระบบการศึกษาอย่างหนึ่ง
    ใช้ทรัพยากรบุคคลที่มีค่าจากอาชีพต่างๆ มาช่วยเหลือกัน เพื่อไม่เทภาระทั้งหมดไปที่ นักเรียน ครู หรือ โรงเรียน เพียงอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย powerop : 9th September 2013 เมื่อ 03:10

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขนาดขึ้นมหาลัยแล้ว ยังงงเลย ว่าวิชาหลายๆอย่าง อ่ะ ไม่รู้จะเรียนแบบทองจำทำไมไม่เกียวกะชีวิตเราเลย - - อย่างเคมีนี้ ให้ท่องตารางธาุตุอ่ะ
    ไม่รู้จะให้ท่องทำไมถ้าคนมันจะสนใจอะไรซักอย่าง ไม่ต้องบอกเดี๋ยวทำเองแหละ แต่ให้ท่องเก็บคะแนน เหอะๆ ผมไม่สนเลยล่ะ หนีไปวาดรูปเล่นอะไร
    ที่มันสบายใจดีกว่า 5555 ปล. เรียนถาปัตอ่านะ 555
    CPU: Inter Core I7 3770 @4.30 Ghz CPU Cooler: Corsair H100 Ram: Corsair vengeance 32 GB 1600 Mhz VGA:Gigabyte GTX 770 4GB PSU: RAIDMAX RX-1000AE 80+ GOLD SSD: OCZ Vertex 3 120GB

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ทิ้งความเป็นเสื้อเหลืองเสื้อแดงไว้ แล้วลองฟังอันนี้ดูครับ ผมคิดว่าหลายคนคงมีวิจารณญาณมากพอที่จะแยกแยะอะไรเป็นอะไรออก

อันนี้ผมเห็นด้วยกับลุงแกอย่างยิ่ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เด็กไทยจะบ๊วยเพราะภาษารองห่วยแตกนี่แหละ ขนาดภาษาไทยเองยังใช้ผิดพูดผิดเขียนผิดกันเต็มเลยยุคนี้(ในJKGก็เยอะ)
    แต่จะโทษครูอย่างเดียวก็ไม่ได้เพราะเด็กหลายคนไม่ตั้งใจเอง แถมบางคนกลัวพวกนี้ตั้งแต่ยังไม่ทันเรียนทำให้ไม่อยากเรียน
    เป็นกันมานานแล้วนะครับ ผมว่าครูเขาสอนมาถูกทางแล้วแต่ควรจะเพิ่มหลักสูตรวิชาภาษาเข้าไปให้มากกว่านี้ และเปลี่ยนวิธี
    การสอนด้วย เพราะบางทีมันไม่จูงใจให้เด็กเรียน แต่ที่สังเกตคือเด็กคนไหนเก่งภาษาก็จะชอบเรียนวิชาภาษาและอยากเรียน
    วิชาภาษาอื่นเพิ่มนอกเหนือจากภาษาอังกฤษด้วย แต่เด็กที่ไม่ชอบเรียนพวกนี้แม้แต่ภาษาไทยเองก็ยังห่วย เชื่อไหมละ
    แล้วเรื่องการคุยสนทนาภาษาอังกฤษนะ ส่วนใหญ่เด็กไทยกลัวไปเองแล้วไม่ยอมพูดกับชาวต่างชาติ กลัวจะพูดผิด แล้วโดน
    หัวเราะเยาะ แต่ความจริงมันไม่ใช่เลย พอกล้าทำก็กลายเป็นการสร้างโอกาสให้ตัวเอง และมักเก่งขึ้นกับความกล้าทำนี่แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 9th September 2013 เมื่อ 04:49

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันก็หลายๆอย่างประกอบกันครับ ครูบ้าผลงานวันๆต้องทำเอกสารที่ไม่ได้เกี่ยวกับการเรียนทั้งวัน ไม่มีเวลาเอาใจใส่เด็ก ครูแก่ๆเอาแต่อู้งานไม่ยอมเกษียณโยนงานให้ครูใหม่ทำ ครูใหม่ๆไฟแรงๆ โดนงานเยอะๆ+ไม่ได้สอนเด็ก=ไฟก็มอดลง เด็กพอครุไม่สอนก็ชอบใจไม่ต้องตั้งใจเรียนก็ผ่านได้(นโยบายโรงเรียนเดี๋ยวนี้ไม่ให้เด็กซ้ำชั้นครับ เพราะถ้าซ้ำแล้วเขตพื้นที่การศึกษาจะเรียกตรวจสอบ ผอ.ไม่อยากให้สอบก็ต้องให้เด็กผ่านๆไป) ระบบเน่าครับ ครูเน่าครับ เด็กก็เน่าครับ เล่าไปสามวันไม่จบ