ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Question ลง windows 8 แล้วจะเอา driver มาจากไหนครับ(สงสัยจริงๆ)

คือ notebook ผม lenovo y460p ครับ ผมอยากทราบว่าพอลง windows 8 แล้ว
    พวกไดร์เวอร์ ชิพเซ็ต bios Wlan wireless จะเอามาจากไหนครับ
    ผมลงเข้าไปหาในเว็ปของ lenovo แล้ว ไม่มี driver ของ windows 8 เลยครับ
    เลยอยากทราบว่าจะเอาไดร์เวอร์มาจากไหนครับ
    Core i7-4720M 2.6 GHz VGA: NVDIA GEFORCE GTX 960M RAM: 8 GB SSD: 256 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    บาง driver น่าจะยังไม่มีสำหรับ wins 8 มั้งครับ
    หรือไมบางตัวของ wins7 อาจจะ ใช้กับ wins 8

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถ้ามีไดร์เวอร์ Fn หล่ะก็นะ
    ทำใจไว้เลย มันอาจลงไม่ได้
    แต่ไดร์เวอร์อื่นๆ ส่วนใหญ่มีมาให้หมด
    ไม่งั้นก็ใช้ AutoDriver, DriverPackSolution เอา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ใช้ Driver ของ Windows7 เอาครับ ถ้าลงไม่ได้ ให้รันเป็น Win7 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    คือไม่ต้องลงครับวิน8มีให้ครบของผมโน๊ตบุ๊คซมซุงผมลงวิน8ผมไม่ต้องลงไดร์เวอร์เลยครับ

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    1
    ส่วนใหญ่วินโดว์8 มีให้ครบครับ ถ้าอุปกรณ์ไม่เก่าเกินไป และบาง driver ใช้ของวินโดว์ 7 ได้คับ อุปกรณ์เครื่องผมบางชิ้นปี 2007 วินโดว์ 8 ยังลงให้ครบเลยคับ