ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947

Arsenal fc เหล่าแฟนพันธุ์แท้ปืนโต มารวมตัวที่นี่เลยครับ

เริ่มฤดูกาลกันไปแล้วครับสำหรับฤดูกาล 2013/2014 ของหลีกที่มีคนดูมากที่สุดในโลก นั่นคือพรีเมียร์ลีก อังกฤษนั่นเอง สำหรับผมวันนี้จะขอตังห้องแฟนคลับสำหรับคนรัก arsenal ครับ ใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล พูดคุยเกมส์การแข่งขันกันได้ที่นี่เลยครับผม ลงชือกันได้เลย ยินดีต้อนรับทุกๆท่านไม่ว่าจะแฟนปืน หรือแฟนๆทีมอื่นก็มาโม้กันได้ครับ^^

ก่อนอื่นมาดูประวัติทีม arsenalแบบย่อๆ กันซักหน่อยครับ

สโมสรฟุตบอลอาร์เซนอล (อังกฤษ: Arsenal Football Club) เป็นสโมสรฟุตบอลที่เล่นในพรีเมียร์ลีก จากฮอลโลเวย์ ในลอนดอน เป็นสโมสรฟุตบอลที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดแห่งหนึ่งในฟุตบอลอังกฤษ ครองแชมป์ดิวิชัน 1 13 ครั้งและเอฟเอคัพ 10 สมัย อาร์เซนอลถือสถิติร่วม โดยอยู่ในลีกสูงสุดของอังกฤษยาวนานที่สุดโดยไม่ตกชั้น และติดอยู่อันดับ 1 ของผลรวมอันดับในลีก ของทั้งศตวรรษที่ 20 และเป็นทีมที่ 2 ที่จบการแข่งขันฤดูกาลในลีกสูงสุดของอังกฤษโดยไม่แพ้ทีมไหน (ในฤดูกาล 200304) เป็นทีมเดียว

อาร์เซนอลก่อตั้งในปี ค.ศ. 1886 ที่วูลิช และในปี ค.ศ. 1893 เป็นสโมสรแรกจากลอนดอนใต้ที่ร่วมในฟุตบอลลีก ต่อมาในปี ค.ศ. 1913 สโมสรได้ย้ายมายังลอนดอนเหนือ ย้ายสนามมายังอาร์เซนอลสเตเดียมในไฮบรี ในคริสต์ทศวรรษ 1930 สโมสรครองแชมป์ลีกแชมเปียนชิป 5 สมัยและเอฟเอคัพ 2 สมัย และในยุคหลังสงครามชนะในลีกและเอฟเอคัพทั้งสองถ้วยในฤดูกาล 197071 และในคริสต์ทศวรรษ 1990 และคริสต์ทศวรรษแรกของศตวรรษที่ 21 ครองสองถ้วยในฤดูกาลเดียว 2 ครั้ง และสามารถเข้าสู่รอบตัดสินในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกในปี ค.ศ. 2006 อาร์เซนอลมีทีมคู่ปรับร่วมเมืองในนอร์ทลอนดอน คือทอตนัมฮอตสเปอร์ ที่เรียกการแข่งขันว่า นอร์ทลอนดอนดาร์บี อาร์เซนอลเป็นสโมสรฟุตบอลที่มีมูลค่ามากเป็นอันดับ 4 ของโลก ในปี ค.ศ. 2012 โดยมีมูลค่า 1.3 พันล้านเหรียญดอลลาร์

อันนี้ก็ตราของทีมตั้งแต่ยุคแรกจนปัจจุบัครับ

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ตามอ่านได้ที่นี่ครับ http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%AD%E0%B8%A5

พูดคุยกันได้ครับ เฟสผม https://www.facebook.com/dath.pen

ตารางการแข่งขันตลอดฤดูกาลนี้ครับ

7 ข้อที่ควรรู้ กับขุนพลเดอะกันเนอร์ปี 2013/14

* ขุมกำลังชุดนี้ประกอบด้วย ผู้รักษาประตู 3 คน, กองหลัง 7 คน, กองกลาง 10 คน และ กองหน้า 9 คน รวมทั้งสิ้น 29 คน (ไม่รวมนักเตะชุดเยาวชนและที่ปล่อยยืมตัว)

* เป็นนักเตะสัญชาติฝรั่งเศส 6 คน, อังกฤษ 5 คน, เยอรมัน 5 คน, สเปน 3 คน, โปแลนด์ 2 คน โดยที่เหลือเป็น เบลเยียม, เช็ก, เดนมาร์ก, กาน่า, อิตาลี, ญี่ปุ่น, เกาหลี และ เวลส์

* นักเตะอาร์เซนอลติดทีมชาติมาแล้วรวม 802 นัด โดยโพดอลสกี้ติดทีมชาติมากกว่า 100 นัดแล้วด้วย

* นักเตะชุดนี้เป็นชุดผสมระหว่างตัวเก๋าประสบการณ์และดาวรุ่งฝีเท้าดี โดยมีนักเตะอายุน้อยกว่า 21 ปี 8 คน และ อายุ 27 ปีขึ้นไปถึง 14 คน อายุเฉลี่ยของทีมชุดนี้อยู่ที่ 25 ปี

* นักเตะชุดนี้เป็นนักเตะจากชุดเยาวชน 7 คน อย่างเช่น วิลเชียร์ และ กิ๊บส์ ที่อยู่กับสโมสรนี้มามากกว่า 10 ปีแล้ว

* ซาลาเลม เป็นนักเตะที่อายุน้อยที่สุดในทีม (16 ปี 242 วัน) ส่วนนักเตะอาวุโสสูงสุดเป็น โรซิคกี้ (32 ปี 356 วัน)

* ฟลามินี่เป็นนักเตะคนแรกที่ลงสนามให้กับอาร์เซนอลก่อนใครเพื่อน โดยอยู่ในชุดปี 2004 ต่อมาเป็นเบนด์เนอร์ที่ประเดิมสนามกับอาร์เซนอลในนัดเจอซันเดอร์แลนด์ เดือนตุลาคมปี 2005

Arsenal 2013/14

Player Age

Player Nationality

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 13th October 2013 เมื่อ 20:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    787
    อัพเดทสมาชิกแฟน arsenal fc

1.mydath
    2.Mixernut
    3.ice1649
    4.beever9
    5.yuttipron
    6.Final-Fantasy
    7.theerapatau
    8.BABONZA
    9.zeeds000
    10.prya
    11.PorFG141
    12.~RES~
    13.Wimpy Kid
    14.TaaY26
    15.soomsoom2000
    16.jabbawockeez70
    17.namping
    18.benlockman
    19.boonyarit26
    20.uraruck
    21.kasi69
    22.xeostar
    23.NOOBBRINGER
    24.yamatoi
    25.inflector
    26. Scarlatto
    27.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 10th October 2013 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    มาลงชื่อ เด็กปืนครับ อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    787
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mixernut อ่านกระทู้
    มาลงชื่อ เด็กปืนครับ อิอิอิ
    ครับ เดี่ยวผมจะพยายามหาลิงค์การแข่งของทุกนัดมาให้ดูครับผม

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ได้ข่าวว่าปืนพึ่งจะได้โอซิลมา ดีใจด้วยครับ

ปล.จากแฟนมาดริด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เด็กปืนรายงานตัวครับผม

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ลงชื่อครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    วันที่14อย่าพลาดนะคับ ว่าแรมซี่หรือโอซิล ที่จะทำเกม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    787
    จะอัพเดทรายชื่อสมาชิก อาทิตย์ละครั้ง นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    787
    ข่าวล่าสุด

หลังประสบความสำเร็จในคว้าจอมทัพอินทรีย์เหล็ก "เมซุท โอซิล" ล่าสุดอาร์เซนอลเตรียมยื่นสัญญาใหม่ให้กับ "อาร์เซน เวนเกอร์" พร้อมกับงบประมาณอีก 40 ล้านปอนด์ในการเสิรมทัพช่วงมกราคม

"เวนเกอร์" ขงเบ้งเลือดน้ำหอมที่กำลังจะหมดสัญญาในฤดูกาลนี้ เริ่มต้นผลงานได้ไม่ดีนัก โดยพาอาร์เซนอลพ่ายคาบ้านต่อแอสตัน วิลล่า 1-3 และผลสกอร์นี้ทำให้แฟนบอลปืนใหญ่จำนวนหนึ่งถึงกับล่ารายชื่อเพื่อเรียกร้องให้บอร์ดบริหารปลดกุนซือรายนี้ลงจากตำแหน่ง

อย่างไรก็ตามผลงานใน 3-4 นัดหลังสุดและการประสบความสำเร็จในการเซ็นสัญญาเพลย์เมคเกอร์ราชันย์ชุดขาว ตัวอาร์เซน เวนเกอร์เองก็ได้รับเสียงตอบรับที่ดีจากแฟนๆเป็นอย่างมาก ล่าสุดเดอะมิร์เรอร์รายงายว่าอาร์เซนอลเตรียมตั้งโต๊ะเจรจากับเวนเกอร์ โดยหวังว่าเจ้าตัวยังมีไฟในการทำทีมและคุมบังเหียนปืนใหญ่ต่อไป

... และเพื่อนๆ แฟนปืนคิดเห็นอย่างไรกัน อาร์เซน เวนเกอร์จะอยู่หรือไปครับ

ข้อมูลจาก Mirror.co.uk/sport

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    มารายงานตัวครับ เด็กปืน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มารายงานตัวอีกคนนึงครับ เด็กปืนเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    246
    แวะมาทักทายจ้าเห็นเงียบๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    รายงานตัวครับ อิอิ ผมไม่เข้าใจว่าไม่ส่าจะเป็นที่บ้านที่โรงเรียนไม่มีคนไหนชอบarsenalเลยพอผมบอกผมชอบเท่านั้นแหละโดนด่าทีมกากแหม่มันน่าโดนจริงๆ 555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รายงานตัวครับ ผมแฟนปืนใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    787
    อัพเดท 10/9/2556

ฟลามินี่เผยมิลานยื่นสัญญาแค่2ปีเลยมาอยู่ปืน

มาติเยอ ฟลามินี่ กองกลางคนใหม่หน้าเก่าของ "ไอ้ปืนใหญ่" อาร์เซน่อล ทีมดังแห่งศึก พรีเมียร์ลีก อังกฤษ บอกสาเหตุที่ไม่ยอมต่อสัญญาใหม่ เอซี มิลาน ยักษ์ใหญ่เวที กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี เป็นเพราะ "รอสโซเนรี่" ยื่นสัญญาให้เพียงแค่ 2 ปีเท่านั้น ก่อนกลับมาค้าแข้งในกรุงลอนดอนอีกครั้ง

ห้องเครื่องวัย 29 ปี กล่าวผ่าน "ฟร้องซ์ ฟุตบอล" สื่อดังแดนน้ำหอมว่า "มิลาน บอกผมว่า จะต่อสัญญาใหม่ผมอีก 2 ปี แต่ผมไม่ต้องการเซ็นสัญญาที่น้อยกว่า 3 ปี ผมเลยมองหาโอกาสอื่นในอิตาลี ว่ามีสโมสรไหนบ้างที่ยื่นข้อเสนอดีกว่า มิลาน เช่นเดียวกับสโมสรจากเยอรมัน และอังกฤษ ช่วงเวลานี้ในอาชีพนักเตะของผมถือเป็นเรื่องสำคัญ ผมต้องใช้เวลาคิด เพื่อรักษาสภาพความฟิต ผมจึงตัดสินใจกลับไปฝึกซ้อมกับ อาร์เซน่อล และเมื่อเวลาผ่านไปพวกเขาก็ยื่นข้อเสนอมา"

"การที่ เวนเกอร์ ยังคงอยู่กับสโมสร เป็นปัจจัยสำคัญอย่างหนึ่งในการตัดสินใจของผม เขารู้จักผมดี และเป็นบทบาทสำคัญในอาชีพของผม เขาแนะนำให้ผมอยู่ในลีกดีที่สุด พรีเมียร์ลีก สอนผมหลายอย่าง ทั้งเรื่องแท็กติก เทคนิค และจิตใจที่แข็งแกร่ง" ฟลามินี่ ทิ้งท้าย

Credit : SiamSport

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    787
    เงียบๆดันซักดอก

กล่าวขอบคุณ
    246
    วันนี้เจอ Sunderland เฟ้ยยย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เซ็งตรง Ozil เสือกป่วยอีก รอมา 2 อาทิตย์เพื่อจะดูแต่ดันป่วยวันสุดท้าย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    787

ต่อให้ไม่ได้โอซิล อาเซนอลก็เป็นตัวเก็งอยู่แล้ว มูรินโย่

ผมคิดมาตลอดตั้งแต่เปิดฤดูกาลมาว่าขุมกำลังของพวกเขาดีพอ
    วอลคอตไม่ใช่เด็กอายุ 17 ปีอีกต่อไป เขาเป็นผู้เล่นตัวจริงในทีมชาติอังกฤษ
    กาซอล่าเป็นแชมป์โลก เราคงบอกว่าปืนใหญ่เป็นทีมเด็กเหมือนตอนลีกคัพรอบชิงที่คาดิฟฟ์ไม่ได้อีกแล้ว
    ตอนนี้พวกเขาเป็นทีมหัวแถวที่มีผู้เล่นระดับแนวหน้าคุมทีมโดยผู้จัดการที่มีประสบการณ์มากที่สุดในพรีเมียร์ลีก

สำหรับผมแล้วอาเซนอลเป็นตัวเก็งถ้วยพรีเมียร์อยู่แล้วต่อให้ไม่ได้เซ็นสัญญาโอซิล
    และเมื่อได้ตัวโอซิลเขาจะไม่ใช่ตัวเก็งได้อย่างไร

ในเกมที่อาเซนอลแพ้วิลล่า ผมเคยพูดไปแล้วว่า ความพ่ายแพ้ในเกมนี้ไม่ได้ตัดสินอะไรเลย
    หลังจากนั้นพวกเขาก็เริ่มชนะในแต่ละเกมแม้จะเป็นเกมที่ยาก จนเมื่อได้สุดยอดนักเตะอย่างโอซิลมาพวกเขายิ่งเป็นทีมที่น่ากลัวกว่าเดิมอีก

ข้อมูลจาก London24

กล่าวขอบคุณ
    787
    แฟนปืนอ่านกันหรือยัง
    รีบๆไปโหลดมาอ่านก่อนโดนลบ!!!
    มาแล้วจ้าาาาา!!! AIT-Egazine ฉบับ 029 เดือนกันยายน 2556 ตอนรับเปิดฤดูกาล เอาไปอ่านพลางๆ ก่อนรอดูโอซิลคืนนี้ อิอิ

http://www.mediafire.com/download/wg...8%99+2556.pdf#!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ลงชื่อง้าบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    787
    ดูบอลสดผ่านเน็ตฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ
    21:00 น. ซันเดอร์แลนด์ - อาร์เซน่อล CTH STADIUM 1
    ลิ้งค์ดูบอล--->http://www.ohoball.com/link1162.html

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมพันเเท้ปืนครับ

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    รายงานตัวด้วยคนครับ รักมากทีมนี้ หน้าประตูห้องผมนี้ธงปืนใหญ่เต็มประตูเลย ฮ่าๆ
    BETTER THAN YOU