ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ความแตกต่างระหว่าง Final Fantasy XIV กับ Dragon Quest X

ความแตกต่างระหว่าง Final Fantasy XIV กับ Dragon Quest X

Final Fantasy XIV กับ Dragon Quest X ทั้งสองเกมเป็นภาคหลักของซีรีย์ทั้งคู่และยังเป็น MMORPG (เกมออนไลน์)
    อีกด้วย โดยที่ทั้งสองเกมนี้ต่างก็เป็นผลงานส่วนหนึ่งของคุณโยชิดะ นาโอกิ (โยชิพีของน้องๆ) ซึ่งเริ่มทำงานกับค่าย Square
    Enix ด้วยผลงานอาเขตเกมอย่าง Dragon Quest Monster Battle Road ทั้งสองภาค แล้วก็ภาค Victory ที่ลงเครื่อง Wii
    จากนั้นก็มาเป็นหัวหน้าฝ่ายวางแผนงานของเกม Dragon Quest X

"อย่าหนีนะตะเอง"
    "ว้ายๆ แน่จริงจับเค้าให้ได้สิ"

จากนั้น เมื่อบริษัทจำเป็นที่จะต้องรีบู๊ตเกม Final Fantasy XIV คุณโยชิดะก็ได้ย้ายมาทำหน้าที่ควบสอง
    ตำแหน่ง คือเป็นทั้งผู้อำนวยการสร้างและผู้กำกับทั้งก่อนหน้านี้ และ 2.0 A Realm Reborn ล่าสุด

เนื่องจากคุณโยชิดะมีทัศนะที่ไม่เหมือนใครในทั้ง DQX และ FFXIVARR ทางสื่อ Silicon Era
    เลยต้องขอถามความแตกต่างในการพัฒนาสองเกมนี้ว่าเป็นอย่างไรบ้างถ้าเอามาเปรียบเทียบกัน

ผมไม่ได้ทำแค่ Dragon Quest X เท่านั้น แต่ได้ทำ Dragon Quest ไตเติ้ลอื่นมาด้วย เวลาทำดราก้อนเควสเนี่ย หัวใจ
    สำคัญก็คือไม่ทำเกมที่มีความซับซ้อนแต่ทำให้เป็นเกมที่สามารถเข้าถึงง่าย ไม่ใช่แค่ภาคที่ออนไลน์เท่านั้นแต่หมายถึงตัวดรา
    ก้อนเควสทั้งหมดทุกภาคเลย ซึ่งในตอนที่ผมทำภาค 10 ใช่ มันเป็นเกม MMORPG แต่มันต้องได้ฟีลแบบภาคปกติด้วย เป็น
    กฏข้อสำคัญที่ต้องปฏิบัติตามเลย" คุณโยชิดะกล่าว

"การที่จะต้องให้รู้สึกเหมือนสามารถเล่นคนเดียวได้นั้น เราจึงได้ใส่ระบบที่ผู้เล่นสามารถฝากตัวละครที่บาร์ได้ (ปัจจุบันฝากตอน log out
    ตรงไหนก็ได้ครับ -ผู้แปล) แล้วให้ผู้เล่นอื่นนำเอาไปใช้ได้เป็นตัวละคร NPC คุณสามารถสร้างปาร์ตี้จากตัวละครคนอื่นที่ไม่ได้บังคับโดย
    คนๆ นั้น ก็นั่นแหละคุณกำลังเล่นเกมออนไลน์อยู่ แนวที่เน้นเล่นกับผู้เล่นด้วยกันหลายๆ คน แต่ก็สามารถเล่นคนเดียวเป็นหลักได้ด้วย เป็น
    MMORPG ที่ดูไม่เหมือน MMORPG ที่เราทำแบบนี้เพื่อให้เกมสมกับเป็นซีรีย์ดราก้อนเควสยังไงล่ะครับ"

"ในทางตรงกันข้าม ตอนที่ออกแบบ FFXIV กลุ่มเป้าหมายของเกมนี้ก็คือเหล่าฮาร์ดคอร์ MMO และผู้ที่ไม่เคยเล่นมาก่อนด้วย
    เราต้องการที่จะเอื้อมไปให้ถึงแฟนๆ ของไฟน่อลแฟนตาซีทุกคนที่ไม่เคยได้จับไฟน่อลแฟนตาซีในแบบเกมออนไลน์หรือที่เคย
    หวาดๆ ขยาดๆ เกมแนวออนไลน์ทั้งหลาย เราต้องการให้ A Realm Reborn ให้ความรู้สึกเหมือนได้เล่นไฟน่อลภาคปกติใน
    ช่วงแรกของเกม ให้เล่นกันแบบโซโล่ในตอนแรก ให้คิดว่า 'ว้าว มันก็ไม่ได้ยากอะไรนี่นา' ไม่วุ่นวายไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวอะไรกันกับ
    ผู้เล่นอื่นในช่วง 15 เลเวลแรก"

"นั่นคือจุดที่เราต้องการสอนวิธีเล่นตั้งแต่ 0 ถึง 100 ให้แก่ผู้เล่น ก่อนที่จะให้เรียนรู้เกี่ยวกับการเล่น MMO นั่นคือออกสู่โลกกว้าง
    ไปปฏิสัมพันธ์กับผู้เล่นคนอื่น เราไม่ต้องการให้มันออกมาในแนวทางเดียวกับ DQX ซึ่งสนับสนุนให้เล่นคนเดียวเสียมากกว่า แทน
    ที่จะเป็นแบบนั้นเราจึงเน้นระบบ party matching ผ่าน duty finder ทำให้สามารถร่วมกันเล่นกับผู้เล่นคนอื่นด้วยกันอย่างอัต
    โนมัติและง่ายดาย คุณไม่ต้องเสนอหน้าไปหาใคร คุณไม่ต้องไปรุกเข้าใส่ผู้เล่นคนอื่นเพื่อลากกันไปลุย แค่กดปุ่มจึ้กเดียว ก็ได้พวก
    มาลุยมาเล่นกันแล้ว"

นอกจากนี้ Final Fantasy XIV ยังแตกต่างอยู่อีกข้อหนึ่งด้วยคือมีเป้าหมายทำตลาด
    ครอบคลุมทั่วโลก ในขณะที่ Dragon Quest X ยังเปิดให้บริการในประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น

Final Fantasy XIV A Realm Reborn วางจำหน่ายไปแล้วบนเครื่อง PC และ
    PlayStation 3 ส่วนเวอร์ชั่น PlayStation 4 นั้นอยู่ระหว่างการพัฒนา

พระเจ้าจอร์จ...โหลดแพทช์ไม่ติด error 1017 สร้างตัวละครไม่ได้ แล้วยังคอมโบต่อด้วย 3102 เกมค้าง

ปล. เกมสนุกมากสนุกมายทั้งคู่นะครับ ว่าง (+มีตังค์) ก็หามาลองเล่นกัน

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=16553

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    DQX เปิดละหลอ ครับ ไม่ทราบเลย ไม่เห็นมีข่าว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    DQX เปิดละหลอ ครับ ไม่ทราบเลย ไม่เห็นมีข่าว
    เปิดจะเป็นปีไม่ก็ปีได้แล้วมั้ง
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ต่างกันเย๊อะ

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    Final Fantasy XIV เสียเงินซื้อแผ่นเป็นพัน แล้วยังต้องจ่ายรายเดือนอีก!!!
    BETTER THAN YOU

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ต้องเปลี่ยนทัศนคติที่ว่าเกมเป็นของฟรีคับ ถ้ารักจะเล่นเกม เกมเป็นงานอดิเรกของเรา
    ผมว่ารายเดือน 300-400บาทมะแพงเลย เกมนี้สนุกมากคับ แนะนำ ^^

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    หลายตนชินกับ Free Play และตัวเองก็เป็นเทพ True แต่กับเกมที่เก็บรายเดือน แต่เทพได้ด้วยทุกๆที่มีอยู่ในเกม
    ผมว่ามันต่างกัน มากๆ !!!!!!

ยิ่งราคาต่อเดือนเยอะขนาดนี้ "กรองเกรียน" ออกไปได้เยอะ
    It's Good For You !!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เทพทรู เกรียนไทย เล่นกันไม่เป็นหรอกขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    น่าเสียดายที่ ดราก้อนเควสท์ ภาคนี้เล่นได้เฉพาะคนญี่ปุ่น

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    หนีไปออนไลน์กันหมดเกมในตำนานทั้งคู่
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    รายเดือนไม่ไช่ปัญหา สเป็คเครื่องสิงานใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ตอน แรก ก็ แอบ งง นิด ๆ พออ่าน ๆ มาถึงบางอ๋อเลยครับ 555+
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    FF14 สนุกจริงครับ คุ้มกับเงินที่จ่ายไป เล่นตั้งแต่4โมง พึ้งเลิกตอนนี้ ถ้าพรุ้งนี้ไม่มีเรียน ยาวเลยครับ
    ฟันธงครับ ใครไม่มีเกมเล่น หรือหาเกมเล่น แนะนำ FF14 ครับ ลองหาข้อมูลดูครับ