ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

วัยรุ่น ต้องคุ๋กับเรื่อง SEX หรอ 18+

ทุกวันนี้จะเปิดโทรทัศน์หรือเข้าโลกโซเชี่ยล ก็มักจะเจอแต่เรื่องประมาณนี้ ยิ่งเริ่มมีโฆษณามาให้เห็นในช่องปกติยิ่งคิดหนัก เลยขอว่ามาเป็นการ์ตูนแสดงความคิดเห็น(เชิงประชดประชันซักหน่อย=w=") จะแรงไปรึเปล่านะ
    แล้วก็มีคำถามมาให้ลองคิดกันครับ
    1. การให้มีการติดตั้งตู้ขายถุงยางในโรงเรียนมัธยม เป็นสิ่งที่ดีหรือไม่?
    2. การให้มีโฆษณาถุงยางในช่องดังๆ หรือช่องที่เด็กดูเด็กเห็นเยอะๆ เหมาะสมหรือไม่?
    3. ระหว่างการสอนให้เด็กที่อายุยังไม่ถึง18 รู้วิธีมีเพศสัมพันธ์ที่ปลอดภัย กับการสอนให้เด็กรักนวลสงวนตัว อย่างไหนสำคัญกว่ากัน หรือสำคัญทั้งสองอย่าง

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
    สมาชิกหมายเลข 927812 Board Pantip

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ชอบครับ ได้แง่คิดดีมากเลย

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ตามไปอ่านคอมเม้นได้ที่นี้ต่อเลย 5555

http://pantip.com/topic/30951753

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ข้อดีข้อเสียคนละแบบกันครับ

1. การให้มีการติดตั้งตู้ขายถุงยางในโรงเรียนมัธยม เป็นสิ่งที่ดีหรือไม่?
    ตอบ เป็นเรื่องที่ดีในการสนับสนุนการป้องกันหรือสำหรับคนที่ไม่กล้าซื้อ แต่คิดอีกทางคือการสนับสนุนให้มีเพศสัมพันธ์และเกิดการอยากรู้อยากลอง

2. การให้มีโฆษณาถุงยางในช่องดังๆ หรือช่องที่เด็กดูเด็กเห็นเยอะๆ เหมาะสมหรือไม่?
    ตอบ เป็นแค่การโฆษณาสินค้าไม่มีพิษภัยต่อสังคม แต่คิดอีกทาง เป็นดาบสองคมที่ทำให้อยากลองสินค้าหรือผลิตภัณฑ์ที่โฆษณาดึงดูดใจ (เช่นแบบปุ่ม กลิ่นสตอไรงี้555)

3. ระหว่างการสอนให้เด็กที่อายุยังไม่ถึง18 รู้วิธีมีเพศสัมพันธ์ที่ปลอดภัย กับการสอนให้เด็กรักนวลสงวนตัว อย่างไหนสำคัญกว่ากัน หรือสำคัญทั้งสองอย่าง
    ตอบ การสอนให้เด็กตำกว่า 18 รู้วิธีเพศสัมพันธ์ปลอดภัยเป็นเรื่องที่ดีและช่วยลดปัญหาการตั้งครรภ์หรือโรคร้าย แต่ในทางกลับกัน เป็นการทำให้เด็กรู้และมั่นใจในความปลอดภัย
    การมีเพศสัมพันธ์มากขึ้น เหมือนกับการสอนคนสูบบุหรี่ หรือเรียกว่า ไม่สอนให้รู้ยังดีกว่า แต่ถ้าเราไม่สอน สื่อทุกวันนี้จะสอนเอง

การสอนให้เด็กรักนวลสงวนตัว
    เป็นคำตอบที่ดี แต่ถึงทุกวันนี้จะสอนยังไง คิดว่าก็สู้สังคมสิ่งแวดล้อมไทย และสื่อของทุกวันนี้ไม่ได้ การอยากรู้อยากลองก็มีมากขึ้นและจะยิ่งมากขึ้นต่อไปและลดช่วงวัยลงทุกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 8th September 2013 เมื่อ 21:59

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ใน Pantip กระทู้นี้มี Drama ด้วยนะครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ชอบๆๆๆ เอามาอ่านๆๆๆ 55

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เเฟนก็ไม่มี เเต่ถุงยางมี เเล้วจะซั่มกับใคร T^T

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ใส่นี้ไว้ตอนไปเรียนก็ช่วยได้นะครับ 555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้าหมายถึงไอ้รายการ9โมงนั้น สาเหตุก็คือเค้าไม่ได้ยอมรับให้มีเซ็กก่อนวัยจริงๆหรอกคับ แต่เรารู้ๆอยู่ว่าสมัยนี้ห้ามไม่ให้มีเซ็กวัยรุ่นมันฟังซะที่ไหน เอาง่ายสมัยคุณเป็นวัยรุ่นคุณอยากมีแฟนไหมหละ มันเป็นธรรมชาติคับ ต่อให้เป็นนีตหรือฮิกกี้อยู่คนเดียวก็ยังรู้สึกอยากมีคู่เลย โครงการนั้นเขาไม่ได้สนับสนุนให้มีเซ็กนะคับแต่สนับสนุนให้เลี่ยงหรืออย่างน้อยก็ป้องกัน

แต่ก็นะผมก็ไม่เข้าใจนะสมัยนี้หัววัยรุ่นมันมีแต่เรื่องพรรค์นี้ทุกคนเลย จนผมเอื่อมเลยหละ คุยกันอยู่ได้กูชอบคนโน้น รักคนนี้ไอ้นี้คบกับคนโน้น ไม่รู้นะอาจเป็นเพราะวัฒนธรรมกระแสหลักมันเป็นวัฒนธรรมที่ใช้เรื่องเพศเป็นหัวข้อโดยไม่รู้ตัว อย่างเพลง90%เป็นเพลงรักมีเนื้อหาเกี่ยวกับความรัก ละครก็เป็นละครรัก หนังส่วนใหญก็มีเรื่องของบทพระเอกนางเอก วัฒนธรรมกระแสหลักมันเป็นอย่างงั้นแล้วทำไมถึงไม่เกิดเรื่องแบบนี้หละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมว่าถ้าโฆษณาก็ดีนะ แค่อย่าาไปมองมันในแง่ลบมากครับ
    (แต่ประเทศเรา ผมว่ายากนะที่จะให้เหมือนเมืองนอก เพราะ ไอ่คำว่า"ศิลธรรม"(จอมปลอม)ที่พวกผู้ใหญ่มันสร้างขึ้น)

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เด็กสมัยนี้ มีอะไรเร็วกว่าเมื่อก่อนมากครับ ได้รับกันง่ายๆผ่าน Internet นิไง ครับ !

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เข้าใจว่าจะทำมาประชดแต่ทำไมไม่รู้สึกว่าถูกประชดเลยแฮะ ยกเว้นตอนจบที่ตัวละครเด็กผู้หญิงบรรยายเรื่องคุณค่าของตัวเอง อันนี้มันเป็นการใส่ทัศนคติโง่ๆเกี่ยวกับเรือนร่างของผู้หญิงลงไป บ่งบอกถึงความคิดของคนเขียนได้ชัดเจนเลยว่าปิดกั้นเรื่องเพศและsexistขนาดใหน การ์ตูนขยะพรรค์นี้เอาให้feministดูก็ไม่แคล้วโดนด่าชัวร์
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    คือเด็กบ้านเราไม่เหมือนชาติยุโรปนะครับ เค้าถูกสอนให้รู้จักเอาตัวรอดใช้ชีวิตเอง รับผิดชอบ

ต่างจากบ้านเราสอนให้ถูกรักนวลสงวนตัว ถ้าพลาดแล้วก็...
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    เเฟนก็ไม่มี เเต่ถุงยางมี เเล้วจะซั่มกับใคร T^T

ซั่มกับมือไง แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    วิจารณ์ผู้เขียนนะครับ ที่เห็นชัดๆ คือ ใช้ตรรกะวิบัติครับ ก็เป็นการคิดไปเกินกว่าเหตุที่ควรจะเป็นนะครับ
    และก็มีการใส่เนื้อหามีการดูถูกความเป็นเพศหญิงอยู่หลายประโยคนะครับ
    มีความคิดที่กีดกันทางเพศ ผู้เขียนมองแคบเกินไป เหมือนว่ายังใช้ชุดความคิดแบบเดิมๆอยู่
    มันเหยียดหยามศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์นะครับ "ผมว่า คุณไม่อยากให้ประเทศของเราเป็นแบบนี้หรอก"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ไม่ชอบผู้เขียนเลยเหมือนมองแคบเกินไป ผู้หญิงก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคนนะ

แต่เดี๋ยวนี้โลกมันเดินหน้าขึ้นทุกวัน จะให้สังคมไทยสวยงามชดช้อยเหมือนเมื่อก่อนก็ไม่ได้ ในเมื่อการมีเพศสัมพันธ์ก่้อนวัยอันควรมันเกิดขึ้นมาขนาดนี้แล้ว แล้วเราไม่สามารถแก้ปัญหาที่ต้นเหตุได้ เราก็แก้ที่ปลายสิครับ รณรงค์ให้เด็กใช้ถุงยางให้ถูกต้อง ปัญหาต่อไปจะได้ไม่้เกิดขึ้น เพื่อนผมที่เคยไปทุนต่างประเทศเล่าให้ฟังว่า ชาติตะวันตก มันมั่วกันก็จริง แต่เวลามีปาร์ตี้กันเค้ารู้กันยังไงก็ต้องมีกันอยู่แล้ว บางทีเจ้าของบ้านซื้อถุงยางไว้ให้คนที่มาปาร์ตี้ใช้เลย เรียกได้ว่ารับผิดชอบชีวิตตัวเองดีมาก แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีคนที่ท้องก่อนวัยอันควรนะ เพื่อนผมไปบ้านโฮสเดือนแรก โฮสถามว่า ยู make love เป็นแล้วหรือยัง แล้วโฮสก็สอนเพื่อนผม[ผู้หญิงนะ] เปิดหนังใ้ห้ดูสอนนู้นสอนนี้ รวมถึงสอนป้องกัน เรียกได้ว่ามันไปปีนึง "เทพ" กลับมา ที่นู้นเค้าสอนกันเป็นปกติ ไม่มีการเขินอายเพราะเค้าถือว่าเป็นเรื่องปกติ ผมคนนึงก็เคยมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร เรียกได้ว่าได้กันใหม่ๆ ถุงยงถุงยางไม่สนใจกันเลยทีเดียว พอคบกันมาถึงมหาลัย เค้าก็ไปติดแพทย์ ความคิดความอ่านผมก็โตเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น มานั่งคิดว่า เออถ้าตอนนั้นเราซวย เราอาจจะทำให้อนาคตเด็กเรียนหมอดับก็ได้ เรียกได้ว่า เวรร ของแท้ เหอๆ เดี๋ยวนี้เบื่อ เจอหน้ากันก็เฉยๆไม่เหมือนเมื่อก่อน -..-

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เรื่องนี้มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนต่อสังคมไทยไทยอย่างเถียงไม่ออก เป็นดาบ 2 คมเลยก็ว่าได้

สอนให้เด็กรู้จักการป้องกันที่ถูกต้อง มีตู้กดถุงยางในโรงเรียน ซึ่งมันก็ถูกต้องหลักการป้องกันการม้องก่อนวัย

แต่!! ลืมอะไรไปหรือป่าวว่า ก่อนจะมีตู้กดถุงยางในโรงเรียน สังคมไทยต้องยอมรับให้ได้ก่อนว่าการมี sex ในวัยเรียนนั้น

มันเป็นเรื่องที่หลีกหนีไม่ได้แล้ว มีอยู่ทุกโรงเรียนกันจริงๆ อย่าว่าแต่ต่างจังหวัดเลย ในกทม.เองมันก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกัน

ซึ่งถ้ายอมรับกันได้จริงๆแล้วว่ามันเป็นเรื่องธรรมดา การจะมีตู้กดถุงยางก็ไม่ไม่ใช่เรื่องแปลกอีกต่อไป

ผมมองแบบนี้น่ะว่า ตอนนี้ปัญหาการมี sex ในวัยเรียนมันก็เยอะ แล้วปัญหาที่ตามมาก็คือท้อง แต่ถ้าเราสอนให้รู้จักการป้องกันที่ดีได้

ปัญหาเรื่องการท้องก็น่าจะลด เหลือแต่เพียง sex ในวัยเรียน ลดจาก 2 ปัญหา ให้เหลือ 1 ปัญหา เป็นการแก้ที่ปลายเหตุเลยว่ากันตามตรง

ส่วนจะไปแก้ที่ต้นเหตุนั้น มันแทบเป็นไปไม่ได้เลย เพราะในตอนนี้ สื่อต่างๆมันเร็วและไวมาก ทำให้ความอยากรู้อยากเห็นมันเพิ่มขึ้นตามไปด้วย

มันไม่เหมือนเมื่อการ ที่ยุดของเน็ตยังไม่ทั่วถึง กว่าจะหาหนังสือโป๊ VDO CD ได้ซักแผ่น ต้องหากันเลือดตาแทบกระเด็น หลบๆซ่อนๆกันไป

กว่าจะได้ดูก็ลำบาก แต่ตอนนี้ไม่ว่าจะอยู่ไหน เน็ต 3G(ปลอมๆ) ก็ดูพวกนี้ทันทีเลย แล้วมันก็บานปลายกลายเป็นปัญหาลูกโซ่อีก

พอไปมีไรกันถ่ายคลิปแล้วหลุดออกมา พวกเด็กที่มันไปตามดู ก็อยากรู้อยากเห็น ไปลองทำกันเองอีก เป็นอย่างงี้ไม่จบไม่สิ้นจริงๆน่ะ

ก็ไม่รู้ว่าจะแก้กันตั้งแต่ตรงไหนดี เอาเป็นว่า จะไปมีอะไรกันก็ไม่ผิดหรอ จะเด็กจะผู้ใหญ่ ม.ต้น ม.ปลาย มหาวิทยาลัย กศน. เกย์ เทย ทอม ดี้

ขอแค่ว่ามี sex กันแล้วก็ป้องกันด้วย แล้วก็ช่วยทำหน้าที่ของลูกที่ดี เรียนหนังสือให้จบ ตามที่พ่อแม่เค้าส่งเสียไป ให้เค้าสบายใจก็พอแล้ว

พอเรียนกันจบ ตอนนี้จะไปโซเดมาคอมกินตับกันที่ไหน ก็ไม่มีใครว่าแล้ว
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    มันอยู่ที่การให้ความเข้าใจของครอบครัวมากกว่า ต่าวประเทศสอนว่า เวลาจะมีอะไรกันให้สวมถุงยาทุกครั้ง แต่พี่ไทยสอนว่า ห้ามมีอะไรกัน ก่อนวัย ทั้งๆที่รู้ว่าเด็กเมื่อกำลังจะเข้าสู่วัยรุ่น ย่อมที่จะอยากรู้อยากลอง มีความสนใจในเพศตรงข้าม เรื่องพวกนี้มันเป็นธรรมชาติของสัตว์(มนุษย์ก็คือสัตว์นั่นแหละ) ทำให้เด็กไม่รู้จักการป้องกัน แทนที่จะให้ความรู้ความเข้าใจ กลับเอาความคิดว่าเรื่อง sex ก่อนวัยเป็นสิ่งไม่ดี ทั้งๆที่สมัยก่อน อายุ 17-18 ก็มีลูกกันแล้วก็ยังไม่มีใครว่า

อย่างว่า มนุษย์ก็เหมือนต้นไม้ที่เจริญเติบโต ออกดอกออกผลเต็มต้น แต่กลับจะตัดรากของตัวเองทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    453
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    คือเด็กบ้านเราไม่เหมือนชาติยุโรปนะครับ เค้าถูกสอนให้รู้จักเอาตัวรอดใช้ชีวิตเอง รับผิดชอบ

ต่างจากบ้านเราสอนให้ถูกรักนวลสงวนตัว ถ้าพลาดแล้วก็...
    ใช่ครับ ต่างชาติถูกสอนให้ป้องกัน เพราะรู้ว่าสัตว์เมื่อถึงวัยเจริญพันธุ์ก็ย่อมจะสืบพันธ์เป็นธรรมดา แต่พี่ไทยสอนให้รักงวนสงวนตัว แต่ไม่ได้สอนให้ป้องกัน เด็กเลยไม่รู้จักการป้องกัน

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ทำไมผมอ่านแล้วฮา

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ข้อดีข้อเสียคนละแบบกันครับ

ตอบ เป็นเรื่องที่ดีในการสนับสนุนการป้องกันหรือสำหรับคนที่ไม่กล้าซื้อ แต่คิดอีกทางคือการสนับสนุนให้มีเพศสัมพันธ์และเกิดการอยากรู้อยากลอง

ตอบ เป็นแค่การโฆษณาสินค้าไม่มีพิษภัยต่อสังคม แต่คิดอีกทาง เป็นดาบสองคมที่ทำให้อยากลองสินค้าหรือผลิตภัณฑ์ที่โฆษณาดึงดูดใจ (เช่นแบบปุ่ม กลิ่นสตอไรงี้555)

ตอบ การสอนให้เด็กตำกว่า 18 รู้วิธีเพศสัมพันธ์ปลอดภัยเป็นเรื่องที่ดีและช่วยลดปัญหาการตั้งครรภ์หรือโรคร้าย แต่ในทางกลับกัน เป็นการทำให้เด็กรู้และมั่นใจในความปลอดภัย
    การมีเพศสัมพันธ์มากขึ้น เหมือนกับการสอนคนสูบบุหรี่ หรือเรียกว่า ไม่สอนให้รู้ยังดีกว่า แต่ถ้าเราไม่สอน สื่อทุกวันนี้จะสอนเอง

การสอนให้เด็กรักนวลสงวนตัว
    เป็นคำตอบที่ดี แต่ถึงทุกวันนี้จะสอนยังไง คิดว่าก็สู้สังคมสิ่งแวดล้อมไทย และสื่อของทุกวันนี้ไม่ได้ การอยากรู้อยากลองก็มีมากขึ้นและจะยิ่งมากขึ้นต่อไปและลดช่วงวัยลงทุกที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อยากินตับว่ะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    วันนี้ไปชวนเพื่อนมีเซ็กด้วยแต่ทำไมเพื่อนไม่เอา 55555

เค้าล้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ที่ร้านขายยาเขายังชมผมเลยว่าดีนะที่รู้จักใช่ถุงยางป้องกันท้องก่อนวัยเรียนเห็นมาซื้อตั้ง 2 รอบละ 49 ใส่ไม่ได้ไงเลยต้องมาซื้อ 52 อืกรอบเนี่ยหมอลดให้เหลือ 40 บาทละกัน ดีๆที่ป้องกัน นี้ผมจะดีใจหรืออายละเนี่ย - -