ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

อย่างนี้เรียกว่าคนเลวรึป่าวครับ

คือผมอิจฉาเพื่อนที่ได้งานดีๆทำแต่ผมยังไม่ได้งานทำ
    แต่ผมไม่ได้แสดงออกทำตัวปกติเหมือนเดิมทุกอย่าง
    ผมเป็นคนเลวป่าวครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ไม่คิดจะไปทำร้ายใครก็ไม่เลวหรอกครับ ใครๆก็มีความอิจฉากันทั้งนั้น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เอาแรงอิจฉามาเป็นแรงผลักดันครับ แบบนี้แหละยอดมนุษย์ เอ๊ย! ยอดคน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เเค่คิดไม่เลวหรอกครับยังไม่ได้ไปทำความเดือดร้อนให้ใครสักหน่อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เรื่องอิจฉาเป็นเรื่องที่สามารถเกิดขึ้นได้ครับ เป็นเรื่องธรรมดา แต่อย่าให้มันมีมากจนทำให้เราร้อนใจ

เพื่อนผมก็ได้งานดีๆเยอะแยะ แรกๆผมก็อิจฉาครับ

แต่ผมลองมาคิดๆดูก็พบว่า เพื่อนมันจะได้งานดีหรือไม่ มันก็ไม่ได้มีผลอะไรกับชีวิตเราเลย จริงมั๊ยครับ??

ถึงเพื่อนมันจะได้งานดีเงินเดือนมากมาย หรือ มันจะตกงานไม่มีจะกิน มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับคุณนะครับ

คิดอย่างนี้แล้วมันจะลดความอิจฉาลงได้ครับ

อยากให้คุณพอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็นครับ ทุกวันนี้ผมก็พอใจกับชีวิตของตัวเองนะครับ

เห็นใครเขาได้ดีก็รู้สึกเฉยๆ เพราะมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผมครับ ผมคิดแค่นี้แหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    ไม่หรอกครับบ การอิจฉามันเป็นเรื่องธรรมชาติ
    เราจงสู้ต่อไป

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่แสดงออกมา นั่นหละครับคุณคือคนดี

เพราะบางคนอิจฉารุนแรง บางทีเกลียดหรือหมั่นไส้ แล้วแสดงอาการออกมาด้วยการกระทำหรือคำพูด

ก็แล้วแต่สันดารคนครับ555+

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ไม่เลวหรอกครับ ความอิจฉามีอยู่ในตัวมนุษย์เกือบทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมก็อิจฉาเพื่อนบางคนที่ได้ของดีๆอยู่เหมือนกันแหละคับ อิจฉากันทุกคนไม่เลวหรอก ^^
    DDDDDDDDD