ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325

วันที่ 8/9/2556 วันเกิดแฟนผม แต่ผม ทำผิด พลาดครั้งใหญ่

เมื่อวันที่8 ที่ผ่านมาเป็นวันเกิด แฟนผม เราคบกันเกือบสองเดือนแล้ว

แต่ผม ไม่ได้ไป อวรพรวันเกิด ไม่ได้โทรไป อวรพร แม้แต่คำเดียว คงไม่ต้องถามว่า เกิดอะไรขึ้น

ในชีวิตผม ผมไม่เคย ได้ของขวัญวันเกิด ไม่เคยเป่าเค๊ก ที่มีชื่อตัวเอง อาจจะเป็น เพราะครอบครัวผม มีแค่ พ่อ กับพี่ ส่วนแม่ หย่ากับพ่อ หลายปีแล้ว ตอนนี้ผมอยู่กับพ่อแค่ สองคนพี่ชาย บวชอยู่ ผมไม่เคย คิดว่า การที่ เราไม่ได้ไปอวรพร คนที่เขารัก เรามาก จะเป็นยังไง เพราะ ผมไม่เคย มีใครมาอวรพร ไม่เคยได้รับของขวัญ ไม่เคยมีใครมาอวรพร ผมจึงไม่มีความรู้สึก แบบที่ว่า การที่เราไม่ไป อวรพร เขานั้น มัน จะเสีย ความรู้สึกมากๆ ตอนนี้ผมกำลังง้อแฟนผมอยู่

ขอบคุณที่่มาฟังผม พูดนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ das5244 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เลิกกันแล้วครับ ผมผิดเอง ต้องโทษผมแหละ ที่วันเกิด ทำให้เขาไม่ได้ รู้สึกผิดอยู่มากๆ ผิดที่ไม่ได้รับการอภัย
    เพียงแค่วันเกิดวัน เดียว มาทำลายชีวิตคู่ได้ บางทีเขาอาจจะเบื่อผมนั้นแหละ ผมก็ ทำดีที่สุดแล้ว ผมง้อ อยู่หลายวัน เขาคงลืม วันที่ เรามีความสุขกัน วันที่เราอยู่ด้วยกัน

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย das5244 : 12th September 2013 เมื่อ 22:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมว่า การที่คนเราได้รับคำอวยพร จากคนที่เรารัก ในวันสำคัญๆ ของเรา มันเป็นอะไรที่มีความสุขมาก ต่อให้คำนั้น มันสั้นแค่ไหนก็เหอะ ...

ปล. เราเลือกเองได้น่ะครับ ว่าจะทำอะไร จะเปลี่ยนอะไร ไม่ใช่สืบทอดคอมโบแบบนั้นไปเรื่อยๆ แบบนี้มันก็จะไม่มีความหลากหลายทางชีวภาพน่ะครับ
    /// กำ โทดๆ สงสัยติดจากข้อสอบวิทย์มา 555555
    .:ll:.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เห้ยเหมือนผมเลย แต่ผมไม่มีแฟนครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากเท่ว่างั้นครับ แหมทำเป็นมีกฏระเบียบ

ไม่สนใจก็กด x ออกไป ผมไม่ได้เชิญคุณเข้ามา

เป็นคุณหณิงระเบียบรัฐ ที่จะมาสั่งนู้นสั่งนี้ให้คนอื่นทำตามนะครับ
    ****** ไม่เท่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใต้ต้นมะขาม บ้านยายทอง
    กล่าวขอบคุณ
    3,263
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อย่าคิดว่าคนอื่น เป็น หรือ คิด เหมือนกับเราครับ แบบว่าคุณไม่เคยได้ของขวัญไม่เคยได้คำอวยพร พอวันเกิดแฟนก็ไม่ให้ของขวัญไม่อวยพรก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร
    ปล. ง้อแฟนให้ได้นะครับสู้ๆครับแหม่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ง้อแฟนให้ได้นะครับ เรื่องแบบนี้ผู้หญิงหลายคนค่อนข้างนอยด์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เหมือนผมเลย งานวันเกิดไม่มีความสำคัญเลยสำหรับผม มันเคยสำคัญนะแต่ไม่มีใครสนใจจะให้ความสำคัญกับมันจนผมเบื่อที่จะท้วงเบื่อที่จะเตือนคนในครอบครัวมันก็เลยกลายเป็นเหมือนวัน ๆ หนึ่งไป ผมเข้าใจนะว่าคนเราให้ความสำคัญกับหลาย ๆ อย่างแตกต่างกันและผมหวังว่าแฟนของคุณจะเข้าใจเช่นกัน ถ้าติดต่อกันได้ก็บอกเขาแบบนี้แหล่ะครับ สู้ ๆ หาของขวัญไป surprise ก็จะดีมาก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    ง้อแฟนให้ได้นะครับ
    ผมเป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,538
    ได้รับคำขอบคุณ: 860
    ขอให้แฟนหายงอลไวๆนะครับ
    เรื่องแบบนี้ควรเก็บจดจำไว้เป็นบทเรียนเลยนะ
    PCle ATi 7770/1GB Gigabyte|AMD FX-6300|DDR3 4GB Kingston Hyper-X x2

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    คนอื่นว่าไงก็ช่างเหอะครับแต่ผมว่าผมเข้าใจ จขกท นะ พอคิดถึงเรื่องวันเกิดของเราแล้วไปดูของเพื่อน ๆ ของคนอื่น
    มันก็ทำให้รู้สึก หวิว ๆ ที่หัวใจเหมือนมันหยุดเต้นไปชั่วขณะ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    403
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ตอนนี้ง้อได้แล้ว แต่ยังงอลนิดๆ

ทำไงได้ ผม ผิดเองหนิ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    วันเกิดของผู้ชาติก็เหมือนวันธรรมดาวันนึงถ้าคุณไม่ค่อยมีสังคมก็จะเป็นแบบนี้ ซึ่งต่างจากผู้หญิงที่มีสังคมมว๊ากถึงไม่มีเพื่อนแต่ครอบครัวก็จัดงานวันเกิดให้ ผมหวังว่าเขาจะหายโกรธคุณนะครับ ผมก็เคยนะแต่แฟนผมไม่ถือก็เลยไม่มีอะไรมากแฮะๆ คุณจะไม่อวยพรวันเกิดเขา ก็ควรจะอธิบายด้วยนะว่าทำไมถึงไม่ทำแบบนี้เพราะว่าเราไม่เคยมีใครมาอวยพรอะไรแบบนี้ เขาก็คงจะเข้าใจเองแหละครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    แฟน คุณเกิดวันเดียวกับผมเลยฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ไม่รู้ผู้หญิงเป็นอะไร ไม่่รู้ทุกคนไหม เพียงเเค่ลืมวันสำคัญไป เเค่นี้ ถึงกับ ลมออกหู ผมก็เจอมาเเล้วเหมือนกันเเต่ไมได้ลืมวันเกิดนะ

ชีวิตผมก็เหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะ ไม่รู้จะ เเฮปปี้เบิร์ดเดย์ เอาเค้กก้อนโตๆ มาเป่าเทียน เเล้วอวยพรเพื่ออะไร เเต่เห็นก็เห็ฯคนทำกัน ปกติ
    เคยมีเเค่ครั้งเดียวในชีวิต บ้านผมคนจีน ไม่มีเวลามาทำอะไรเเบบนี้ T^T เเต่ก็เถอะ ส่วนมากวันเกิด
    **ผมก็จะเก็บเงิน ซื้อของที่ตัวเองคิดว่าอยากได้มากที่สุด เป็นของขวัญให้กับตัวเอง ^____^"

กล่าวขอบคุณ
    403
    ครอบครัวผมไม่ได้อบอุ่นแบบเขา ผมจึงไม่รู้ สึกหรอกว่าสำคัญยังไง

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ผมอ่านเเล้ว ซึ้งเลย ไม่ได้ซึ้งที่คุณคิดจะง้อแฟนหรืออะไรหรอกนะ ผมซึ้งที่คุณบอกความเป็นจริงที่ตัวเองเคยเจอมาเเล้วรับรู้ความรู้สึกนั้นไว้ด้วยตัวเอง

PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    วันเกิดผมมันก็เเค่วันๆนึงใน 360 กว่าวันเหมือน จ.ข.ก.ท เเหละไม่มีอะพิเศษเหมือนทุกๆวันคิดเเล้วมันน่าน้อยใจ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    403
    ขอบคุณเพื่อนๆ ขอบคุณทุกกำลังใจ มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    พลาดแล้วก็พลาดไปครับ อย่าไปเก้บมาใส่ใจ

จขกท. ถึงจะบอกว่า ตัวเองไม่เคยได้รับคำอวยพรหรือได้รับของขวัญจากคนอื่นๆ ก็จริง มันอาจทำให้คุณลืมในสิ่งสำคัญไป เพราะเราไม่ได้เห้นว่ามันสำคัญครับ แต่กับคนอื่นๆบางทีเขาก็คิดว่ามันสำคัญมากๆครับ

พอเรามีคนที่สำคัญต้องดูแล เราก็ต้องหัดเอาใจใส่ให้มากกว่านี้ครับ ถึงแม้เราจะไม่ได้รับในส่วนนี้แต่ก็ไม่มีใครรับรุ้เข้าใจเท่าเราหรอกครับ เพราะงั้นเวลามีสิ่งสำคัญให้ดูแล เราต้องใส่ใจกะมันให้เต็มที่ครับ

ผมก็เป้น วันเกิดไม่เคยได้อะไรเลย มาหลายๆปีมาก แต่ผมยังไม่เคยมีแฟนแหละ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เลิกกันได้ก็ดีครับเอาจริง ๆ นะถ้าเรื่องแบบนี้ยังอภัยให้กันไม่ได้ก็อยู่ด้วยกันไม่ยืดละครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เลิกกันตัดสินด้วยวันเกิด กํา การที่จะทําในสิ่งดีๆเพื่อใครสักคนไม่ต้องถึงวันเกิด ทุกวันมันก็สําคัญ วันเกิดมันก็แค่วันธรรดาวันหนึ่ง

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    คุณไม่เคยได้รับจากใครก็ใช่ว่าคุณจะให้คนอื่นไม่ได้นิคับ สู้ๆ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    วันเกิดแฟนผม ผมยังไม่เคยให้อะไรเลย แค่คำว่ารักนานทีผมถึงจะบอก โทรศัพท์ก็คุยแปปๆไม่ถึงนาที ทุำกวันนี้ยังอยู่ดีมา 7 ปีแล้วครับคบมาตั้งแต่ ม ปลาย

คนจะรักกันหาใช่แค่วันสำคัญของแต่ละบุคคลไม่ หากแต่อยู่ที่ใจครับ เชื่อเถอะคุณหาใหม่ได้ดีกว่านี้แน่

ปล. พ่อแม่ผมก็แยกกัน วันเกิดไม่มีอะไรทำแต่บุญ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 8elieve : 13th September 2013 เมื่อ 14:26

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วันเกิดผมแฟนผมก็ไม่ได้ อวยพรสักคำคับ เพราะแฟนเก่าผมส่งข้อความมาอวยพรก่อนหน้าแฟนใหม่ แฟนใหม่เลยไม่อยากจะทำให้ซ้ำแฟนเก่าเลยเลือกที่จะไม่อวยพรและไม่พูดถึง

^^

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ผมก็ไม่เคยเหมือน จขกท นะ แต่ผมก็ยินดีที่จะอวยพรให้คนอื่น แต่ส่วนมากพิมพ์ HBD จบไม่รู้จะพิมพ์อะไร
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: