ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

Grand Theft Auto 5 ใช้ทุนสร้างเยอะขนาดไหน เมื่อเทียบกับเกมอื่น

Grand Theft Auto 5 ใช้ทุนสร้างเยอะขนาดไหน เมื่อเทียบกับเกมอื่น[266,000,000 ดอลล่าร์ (ราว 8.5 พันล้านบาท)]

นับวันวงการอุตสาหกรรมวีดิโอเกมทุกวันนี้เริ่มใหญ่โตขึ้นเรื่อยๆชนิดที่ว่าเกมบางเกมทุนสร้างยังมากกว่าภาพยนตร์เรื่องยักษ์เสียอีก อย่างเกม Grand Theft Auto 5 บางคนอาจจะทราบกันดีแล้วล่ะว่าเกมนี้ใช้งบในการสร้างสูงถึง 265 ล้านเหรียญ ซึ่งตรงนี้ได้รวมพวกการโฆษณาการตลาดอะไรแบบนี้แล้วนะ จากข้อมูลในภาพด้านล่างก็ทำเอาน่าตกใจเพราะเกมใช้งบสร้างมากกว่าภาคก่อนหน้านี้ถึงสองเท่าตัว นี่ยังคิดไม่ออกเลยว่าภาคต่อไปจะใช้งบขนาดไหน

แต่เมื่อพูดถึงภาพยนตร์ด้วยแล้วมันก็อดที่จะเอามาเปรียบเทียบไม่ได้ ก็เลยแถมข้อมูลนิดหน่อยเกี่ยวกับงบสร้างของภาพยนตร์แต่ละเรื่อง เกม GTA 5 ก็เล่นเอาเกือบแตะกับภาพยนตร์ชื่อดังอย่าง Pirates of the Caribbean 3 ที่แทบจะเป็นเรื่องที่ใช้งบสร้างสูงสุดในประวัติการเลยก็ว่าได้ เอาเป็นว่า Grand Theft Auto 5 จะยิ่งใหญ่อลังการสมกับงบการสร้างมหาศาลนี้ไหม 17 กันยายน 2013 ก็ได้รู้กันละ

source pixelenemy.com
    Credit : http://www.juropy.com/2013/09/grand-...8%94%E0%B9%84/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khate007 : 9th September 2013 เมื่อ 23:15

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เทียบกับหนังได้เลย โหดนะเนี่ย ดังนั้นควรสนับสนุนแท้กันดีกว่า ( ถ้าหาร้านเจอนะ )

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    สาเหตุที่ลง PC ช้าสิน่ะ...
    Forever alone !!!! (T____T)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอถามหน่อยนะครับ

ส่วนมาก ซื้อ เกมแท้ กันที่ไหนหรอครับ
    แบบ ไม่เอาที่ซื้อจากเน็ตนะครับ
    อยากได้ แท้ แบบ ที่จับต้องตัวแผ่น ได้อะครับ(แบบว่าจับได้อะ)

ขอรบกวนด้วยนะครับ ^^

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าอยากได้เป็นกล่อง ส่วนมากก็จะ Zest ละมั้งครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เกมใช้ทุนสร้างเยอะขนาดนี้แล้ว จะได้กำไรคืนไหมนิ

ประเทศไทยก็แบนห้ามนำเข้าจัดจำหน่าย เซ็งจัง

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อิอิ เขากล้าลงทุนขนาดนี้ แต่เกม ออกมาดีขนาดนี้ ผมกล้าซื้อ PS4 และซื้อ GTA V เกมแรกเลย ^ ^

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เขาลงทุนมากขนาดนี้ แสดงว่าเขาหวังผลมากนะครับ ซื้อของแท้เถอะ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ซื้อเเน่นอนนน ลง PC นะจร้าาา ขอเเหละ อิอิ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    สะพานเหล็ก 150 บาท แผ่นแท้เลย จับต้องได้ แผ่น dvd แท้ๆเลย ถ้าไม่แท้จับไม่ได้ ใช้ไม่ได้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    เกมใช้ทุนสร้างเยอะขนาดนี้แล้ว จะได้กำไรคืนไหมนิ

ประเทศไทยก็แบนห้ามนำเข้าจัดจำหน่าย เซ็งจัง
    ภาคนี้ได้ยินมาว่าจะมีตัวแทนจำหน่ายในไทยนำเข้ามาครับ

อุ๊บบบบบบบบบ หล่นๆๆ

หาเอาเองนะครับว่าร้านไหน หาไม่ยากเน้ออ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulsave อ่านกระทู้
    ภาคนี้ได้ยินมาว่าจะมีตัวแทนจำหน่ายในไทยนำเข้ามาครับ

หาเอาเองนะครับว่าร้านไหน หาไม่ยากเน้ออ

DKS ซื้อลิขสิทธ์มาขายเเล้วนะครับ เผื่อใครยังไม่รู้ครับ
    น่าจะราคา 39.99 นะ !...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulsave อ่านกระทู้

แล้วมันไม่ผิดกฏหมายรึยังไงอะ หรือ ปลดแบนได้ - - ซื้อแท้มาแล้วมันจะออนไลน์ได้ไหมมันก็ต้องล็อคโซนประเทศไทยอะสิ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    แล้วมันไม่ผิดกฏหมายรึยังไงอะ หรือ ปลดแบนได้ - - ซื้อแท้มาแล้วมันจะออนไลน์ได้ไหมมันก็ต้องล็อคโซนประเทศไทยอะสิ
    ผมว่าไม่นะครับ เขาประกาศออกสื่อเลยนะ - -
    เเต่ก็ไม่เเน่เสมอไปนะครับ
    ก็ต้องรอดูต่อไป

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    DKS ซื้อลิขสิทธ์มาขายเเล้วนะครับ เผื่อใครยังไม่รู้ครับ
    น่าจะราคา 39.99 นะ !...
    39.99 นี่ราคาหมูๆเลยสำหรับเกมระดับนี้
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ก็ที่เขาแบน เขาแบน GTA III,GTA Vice City,GTA IV แต่ไม่ได้. . . . นี่น่า กรุณาใช้อิเมจิ้นคิดเอาเองเพราะมันจะไม่ดีถ้าโดนรู้ทางได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiSaruz อ่านกระทู้
    ก็ที่เขาแบน เขาแบน GTA III,GTA Vice City,GTA IV แต่ไม่ได้. . . . นี่น่า กรุณาใช้อิเมจิ้นคิดเอาเองเพราะมันจะไม่ดีถ้าโดนรู้ทางได้
    ตะลึ่งตึ่งโป๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ

ส่วนมาก ซื้อ เกมแท้ กันที่ไหนหรอครับ
    แบบ ไม่เอาที่ซื้อจากเน็ตนะครับ
    อยากได้ แท้ แบบ ที่จับต้องตัวแผ่น ได้อะครับ(แบบว่าจับได้อะ)

ขอรบกวนด้วยนะครับ ^^
    ของผมสั่งซื้อจาก Zest อ่ะครับ เมื่อ 2 วันที่แล้วก็เพื่อได้ SPLINTER CELL BLACKLIST มาอ่ะ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    กำไร ไม่ต้องพูดถึงครับ สำหรับ gta

ปล.หาเข้าไทยเหรอ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ถึงว่าภาคนี้ขนาดอีกแค่ 10 วันเกมส์จะออกมาแล้ว ยังไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรปล่อยออกมามากเลย ผู้เล่นนี่จะลงแดงตายอยู่แล้ว ได้แต่เดาโน้น เดานี้ว่าเกมส์จะเป็นยังไง เป็นการตลาดที่เยี่ยมมาก ไม่บอกข้อมูลอะไรมาก ล่อให้ผู้เล่นอยากและลงแดงมากๆ พอเกมส์ออกยอดขายถล่มแถมยังประหยัดค่าการตลาดอีกได้สองเด้งเลย
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    เถื่อนแน่นอนไม่มีตังซื้อ 55 รอโหลดๆ
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    เถื่อนแน่นอนไม่มีตังซื้อ 55 รอโหลดๆ
    เเหม่ โพสงี้ เสี่ยงดราม่า นะจ่ะ ^^
    บอกเลยยย !!!!
    เริ่มต้นที่ ดูที่ยอดขายเขา สงสารเขาบ้างครับ - -

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiSaruz อ่านกระทู้
    เหมือนแบนแค่ภาคนั้นๆอะดิไม่ได้ แบนทั้ง Series

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตกลงในไทยจะมีแผ่นแท้ใหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    บอกตรงๆคำพูดนี้ดราม่าแน่นอน มาอยู่ในกระทู้ ใช้ทุนสร้าง สะด้วยนะครับ แหม่ =="

มาเข้าประเด็น
    ที่แบนกันเขาแบนภาค Grand Theft Auto IV และภาคเก่าๆครับซึ่ง ผู้แบนคือ New Era ไทยแลนด์ http://www.online-station.net/news/game/8922

ซึ่งส่วนตัวคิดว่าไม่เกี่ยวกับภาค 5 ครับ DKS ยืนยันแล้วครับว่าจะนำลงประเทศไทย ส่วนตัวผมรอ PC ซึ่งว่ากันว่าช้ากว่าคอนโซล 6 เดือนนะจร๊ะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: