ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

ปริศนาทุกอย่างของ iPhone 5S จะถูกเฉลยในวันนี้

ไม่ใช่ ข่าวลือ อีกต่อไปแล้วครับ กับการเปิดตัวiPhone 5S

ล่าสุด Apple ได้ส่งหมายเชิญสื่อมวลชน เข้าร่วมงานในวันที่ 10 กันยายนนี้ อย่างเป็นทางการแล้ว ซึ่งในงานเปิดตัวนี้ นอกจากจะมี iphone 5s แล้ว ยังคาดกันว่า น่าจะมี ไอโฟนพลาสติก รุ่นประหยัด หรือ iPhone 5C ด้วยเช่นกัน

๐ เปิดตัว iPhone 5S, iPhone 5C พร้อมกันในวันที่ 10 กันยายน
    ๐ เปิดตัว iOS 7 ให้ผู้ใช้ไอโฟนเดิมอัพเดตได้ 16 กันยายน
    ๐ เปิดวางจำหน่าย iPhone 5S, iPhone 5C พร้อมกันในอเมริกา และประเทศกลุ่มแรก เช่น ญี่ปุ่น, อังกฤษ วันที่ 20 กันยายน
    ๐ เปิดตัว iPad Retina (gen 5), iPad Mini (gen 2) วันที่ 25 ตุลาคม

โดยในตอนนี้ ข้อมูลต่างๆ ที่เกี่ยวกับ iphone 5s ทั้ง สเปค ดีไซน์ การออกแบบ ราคา และวันวางจำหน่าย ยังคงถือว่า เป็นข้อมูลแบบไม่เป็นทางการครับ มาดูกันว่า ถ้าหากรวบรวมรายละเอียด iPhone 5S ทั้งหมด จากข่าวลือที่ผ่านมา iphone5s จะมีการออกแบบเป็นอย่างไร สเปคอัพเกรดกว่าเดิมมากแค่ไหน และมีส่วนใดที่ต่างไปจาก iPhone 5 บ้าง บทความนี้ จะมาเจาะรายละเอียด เกี่ยวกับ iPhone 5S (ไอโฟน 5s) แบบไม่เป็นทางการ ทุกแง่มุมครับ

ภาพหลุด กล่องใส่ iPhone 5S เผยปุ่ม Home เปลี่ยนไป

iPhone 5S (ไอโฟน 5S) มีขนาดหน้าจอเท่าเดิม ที่ 4 นิ้ว

iPhone 5S (ไอโฟน 5S) มาพร้อมกับเทคโนโลยีบนหน้าจอแบบใหม่ Touch-on-Display

จริงๆ แล้ว Apple ได้เปลี่ยนเทคโนโลยีหน้าจอบน iPhone 5 (ไอโฟน 5) มาเป็นแบบ in-cell ซึ่งส่งผลให้ตัวเครื่อง iPhone 5 (ไอโฟน 5) มีความบางลงกว่าเดิมอยู่แล้ว แต่หน้าจอแบบ in-cell นั้น ยังคงเกิดปัญหาบางอย่าง ในการสัมผัสบนหน้าจอครับ โดยเฉพาะเวลาที่ผู้ใช้งาน เลื่อนหน้าจอขึ้นลงแบบเร็วๆ ทำให้ไม่สามารถตอบสนองต่อการสัมผัสในบางส่วนได้ และทำให้หน้าจอค้างขึ้นมา ซึ่งในรายงานข่าว ได้เผยว่า iPhone 5S (ไอโฟน 5S) นั้น จะใช้เทคโนโลยีใหม่ ที่มีชื่อว่า Touch-on-Display ครับ ซึ่งจะมาช่วยแก้ปัญหาในจุดนี้ได้เป็นอย่างดี

โดยหน้าจอแบบ Touch-on-Display นั้น ผลิตโดยบริษัท Chimei Innolux และได้เริ่มส่งตัวอย่างหน้าจอ ให้กับทาง Apple ได้ทดสอบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้มีความเป็นไปได้ว่า iPhone 5S (ไอโฟน 5S) อาจจะใช้เทคโนโลยีหน้าจอแบบใหม่ ที่นอกจากจะช่วยลดปัญหาการกระตุกขณะใช้งานแล้ว อาจจะทำให้ตัวเครื่องบางลงได้กว่าแต่ก่อนอีกด้วย

iPhone 5S (ไอโฟน 5S) ใช้ชิป Apple A7 เร็วกว่าเดิม 31%

Fox News ได้เผยรายละเอียดเกี่ยวกับชิป Apple A7 หลังได้รับข้อมูลจากวงในครับว่า ประมวลผลได้เร็วกว่า Apple A6 ถึง 31% ทั้ง CPU และ GPU อีกทั้งยังรองรับการทำงานแบบ 64-bit อีกด้วย อย่างไรก็ดี ข้อมูลเรื่องการรองรับการทำงานแบบ 64-bit นี้ ถือว่า ยังคงเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยากบนสมาร์ทโฟน เนื่องจากไม่เคยมีแบรนด์ไหนทำมาก่อน

iPhone 5S (ไอโฟน 5S) มาพร้อมกล้องหน้า 2 ล้านพิกเซล รองรับ dual-shot

iphone 5s จะปรับกล้องด้านหน้า ให้มีความละเอียดขึ้นเป็น 2 ล้านพิกเซล และมาพร้อมกับ iOS 7 ครับ นอกจากนี้ ยังรองรับฟีเจอร์ Dual-shot หรือการถ่ายรูป และคลิปวิดีโอพร้อมกันทั้งกล้องด้านหน้าและด้านหลัง ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่คล้ายกับ Dual-camera บน Samsung Galaxy S4 นั่นเอง โดยคาดว่า น่าจะถูกรวมเข้าเป็นหนึ่งในฟีเจอร์บน iOS 7 เวอร์ชั่นสำหรับผู้ใช้ทั่วไปอีกด้วย

อย่างไรก็ดี แหล่งข่าวเผยว่า ฟีเจอร์ Dual-shot นั้น จะรองรับเฉพาะ iPhone 5S เพียงรุ่นเดียวเท่านั้น iPhone รุ่นเก่า รวมไปถึง iPhone 5 หมดสิทธิ์ใช้งานฟีเจอร์นี้ ซึ่งข้อมูลนี้ ยังไม่มียืนยันครับ

ส่วนกล้องด้านหลัง ปรับความละเอียดเป็น 13 ล้านพิกเซล พร้อมไฟแฟลชแบบ Dual-LED

Phone 5s (ไอโฟน 5s) นั้น จะปรับปรุงกล้องด้านหลังใหม่ จากเดิมความละเอียด 8 ล้านพิกเซล บน iPhone 5 (ไอโฟน 5) มาเป็นความละเอียด 13 ล้านพิกเซล ส่วนเซ็นเซอร์นั้น ยังคงเป็นของโซนี่เหมือนเดิม และไฟแฟลช จะเป็นแบบ Dual-LED Flash หรือแฟลชคู่ แทนของเดิมซึ่งเป็น Single-LED Flash ครับ

ฟีเจอร์ใหม่บน iPhone 5S (ไอโฟน 5S) กับระบบสแกนลายนิ้วมือ

Ming-Chi Kuo นักวิเคราะห์จาก KGI Securities เผยว่า iPhone 5S (ไอโฟน 5S) อาจจะมี ระบบสแกนลายนิ้วมือ (Fingerprint sensor) ครับ หลังจากที่ Apple ได้เข้าซื้อบริษัท AuthenTec ที่เป็นเจ้าของเทคโนโลยี สแกนลายนิ้วมือ รวมไปถึงบริษัท Microlatch ที่ Apple เพิ่งเซ็นสัญญาเมื่อไม่นานมานี้เช่นกัน

โดยเซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือนี้ จะฝังมาพร้อมกับ ปุ่ม Home ซึ่ง Apple จะออกแบบปุ่ม Home จากเดิมที่เป็นปุ่มบุ๋มลงไป เป็นปุ่มนูนขึ้นมา เพื่อเอาไว้ฝังเซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือ เคลือบด้วย Sapphire หรือพลอยสีน้ำเงินอีกชั้นหนึ่ง นอกจากนี้ นักวิเคราะห์คนดังกล่าว เผยว่า สาเหตุที่เปลี่ยนดีไซน์ปุ่ม Home ให้มีลักษณะที่โค้งนูนขึ้น เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ให้กับตัว เซ็นเซอร์ นั่นเอง เพราะปกติแล้ว การใส่เซ็นเซอร์ไปในบริเวณดังกล่าว สามารถทำได้ยาก เนื่องจากมีชิ้นส่วนของ Lightning connector, ลำโพง และไมโครโฟนอยู่แล้วนั่นเองครับ

แม้ว่าในตอนนี้ จะยังไม่มีรายละเอียดว่า Apple จะใช้ประโยชน์จาก เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือ ในด้านใดบ้าง แต่หลายฝ่ายเชื่อว่า น่าจะใช้ปลดล็อคตัวเครื่อง หรือยืนยันซื้อสินค้าแบบออนไลน์ ที่ช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้กับผู้ใช้ในอีกระดับหนึ่ง

iPhone 5S (ไอโฟน 5S) เพิ่มสีใหม่ให้เลือกอีก 2 สี ได้แก่ สีทอง Champagne Gold และ สีเทา Graphite

สำหรับข้อมูล iphone 5s ข้างต้นนั้น เป็นแค่ข้อมูลที่น่าจะเป็นไปได้ ของ iphone5s (ไอโฟน 5s) ที่รวบรวมจากข่าวลือทั้งหมดที่ผ่านมา ซึ่งในวันที่ 10 กันยายนนี้ ปริศนาทุกอย่างของ iPhone 5S จะถูกเฉลยในวันนั้น เว็บไซต์ techmoblog รายงานสดครับ ติดตามกันได้ทั้งหน้าเว็บไซต์ และ แฟนเพจ techmoblog นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 10th September 2013 เมื่อ 13:00

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

iPhone 3GS (S = Speed)
    iPhone 4S (S = Siri)
    iPhone 5S (S = Same)

แซวเล่นนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    iPhone 6 ขอให้เปลี่ยนเป็น 4 หัว ได้แล้วนะ - -''

กักจริง อะไรจริง ก็เข้าใจนะว่า OS เจ๋ง สเป็คต่ำๆ ก็เล่นได้ลื่นๆ แรงๆ กว่าอีกฝั่ง อยู่เยอะ

แต่ถ้านาย อัด สเป็ค มาเท่ากับ อีกฝั่ง มันจะแรงกว่า กี่สเต็บ กัน นะ แต่คง ติดเรื่อง แบต ล่ะมั้ง

และแล้ว ก็ ลามไป ขยายตัวเครื่อง 5 นิ้ว ก็นะ พอดีละ ไม่ต้องเวอร์ แบบ โน๊ต

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    i5s กับ i5c สเปค i5s ดีกว่าใช่ไหมครับ แล้วดีกว่า i5 มากรึป่าวคับ หรือว่าพอๆกัน แต่ที่แน่ๆ กล้องชัดกว่า i5 ชัวร์ ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    นั่นไงระบบแสกนลายนิ้วมือ!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตี 1 เจอกัน

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    โว้ 13 MP เยอะอยู่ๆ พยายามเข้าล่ะ เดี้ยวจะรอที่ 41 MP แล้วกัน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    รอออออออออออออออออ IOS 7 อย่างเดียวค๊าบบบบบบ....
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    สแกนลายนิ้วมือบอกตรงๆ ถ้านิ้วเป็นแผลมาทำไง -*-

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐Rexion๐ อ่านกระทู้
    สแกนลายนิ้วมือบอกตรงๆ ถ้านิ้วเป็นแผลมาทำไง -*-
    อาจใช้ไม่ได้

อย่าง บ.ผม มีเครื่องแสกนลายนิ้วมือเข้างาน มีคนเป็นมือลอกๆนิดนึง ก็แสกนไม่ติด ต้องกดรหัสเอา

ถ้าเป็นเคส iPhone ก็ไม่แน่ ถ้าแสกนไม่ติด อาจมีแบบว่าให้กดรหัสเอา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    i5s กับ i5c สเปค i5s ดีกว่าใช่ไหมครับ แล้วดีกว่า i5 มากรึป่าวคับ หรือว่าพอๆกัน แต่ที่แน่ๆ กล้องชัดกว่า i5 ชัวร์ ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ

5C -> 5 -> 5S

เท่าที่เห็นเวลามา S หลักๆที่เปลี่ยนเลยคือเรื่องความเร็ว shipset แล้วก็ feature ปลีกย่อย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    พัฒนาแบตมั่งก็ดีนะครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อยากรู้ราคาจริงๆ
    AMD Phenom II X6 1075T 3.0GHz / Kingston 8GB 1333 / Gigabyte HD5770

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    สแกนลายนิ้วบนมือถือใช้เบื่อจนเลิกใช้ไปล่ะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    อาจใช้ไม่ได้

อย่าง บ.ผม มีเครื่องแสกนลายนิ้วมือเข้างาน มีคนเป็นมือลอกๆนิดนึง ก็แสกนไม่ติด ต้องกดรหัสเอา

ถ้าเป็นเคส iPhone ก็ไม่แน่ ถ้าแสกนไม่ติด อาจมีแบบว่าให้กดรหัสเอา

5C -> 5 -> 5S

เท่าที่เห็นเวลามา S หลักๆที่เปลี่ยนเลยคือเรื่องความเร็ว shipset แล้วก็ feature ปลีกย่อย
    รู้ดีจังค่ายเขายังไม่บอกอะไรมาด้วยซ่ำ ผมรู้ครับว่า คนที่ซื้อ i5 มาก่อนเคืองใจ

แต่......

i5c ผมว่า สเป็คเท่า i5 เลยด้วยซ่ำ แค่บอดี้ พลาสติก แค่นั้นแหละ เห็นว่าหน้าจอ 4 นิ้ว เหมือนกันนิ จะกลับไปใช้ของ 4s หรอ

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    รู้ดีจังค่ายเขายังไม่บอกอะไรมาด้วยซ่ำ ผมรู้ครับว่า คนที่ซื้อ i5 มาก่อนเคืองใจ

แต่......

i5c ผมว่า สเป็คเท่า i5 เลยด้วยซ่ำ แค่บอดี้ พลาสติก แค่นั้นแหละ เห็นว่าหน้าจอ 4 นิ้ว เหมือนกันนิ จะกลับไปใช้ของ 4s หรอ
    รู้ดีตรงไหนครับ ผมก็คาดการณ์ ตามที่เห็น เคยเห็น และข่าวโคมลอยต่างๆ

เรื่อง spec 5C ยังไงก็มีแค่ 2 ช้อยส์อยู่แล้วคือ น้อยกว่า หรือเทียบเท่า i5 (อันหลังนี้น่าเป็นไปได้) เพราะยังไงก็ต้องใช้วัสดุเกรดต่ำกว่าเดิมอยู่แล้ว

ซึ่งราคาก็คงไม่ต่ำเท่าไหร่แน่ๆ อาจอยู่ระดับหมื่นกลางๆ

แล้วเรื่องแสกน ผมก็ยกเครื่องแสกนลายนิ้วมือปกติมาเทียบให้ดู

คือถ้ามันมีเคสแบบมือลอกหรือเป็นแผลจริงๆแล้วคุณล็อคจอแบบแสกนไว้ แล้วจะทำยังไงครับ มันก็ต้องมีทางออกอื่นอยู่แล้ว

ผมก็ยกตัวอย่าง อย่างเครื่องแสกนปกติมา ว่ามันกดรหัสได้ i5S ก็อาจจะเป็นแบบเดียวกันก็ได้ หรืออาจไม่เป็น

แล้วก็ไม่ได้เคืองใจอะไร เพราะโทรศัพท์ผมตอนนี้ไม่ได้ใช้ i5 อยู่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยากให้มีลูกเล่นมากกว่านี้ จุง

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    กล้องหน้าไอโฟน มันเยอะกว่ากล้องหลังโทรศัพพ์ผมอีก TT

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ในที่ สุดมันก็มา iPhone 5Same!!!

ว่าแต่ iPhone 5c ตัว C นี่คือ cheap ใช่ไหม ราคาสำหรับพวกระดับล่าง หรือ Cook - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Previously : 10th September 2013 เมื่อ 17:53
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    รู้ดีตรงไหนครับ ผมก็คาดการณ์ ตามที่เห็น เคยเห็น และข่าวโคมลอยต่างๆ

เรื่อง spec 5C ยังไงก็มีแค่ 2 ช้อยส์อยู่แล้วคือ น้อยกว่า หรือเทียบเท่า i5 (อันหลังนี้น่าเป็นไปได้) เพราะยังไงก็ต้องใช้วัสดุเกรดต่ำกว่าเดิมอยู่แล้ว

ซึ่งราคาก็คงไม่ต่ำเท่าไหร่แน่ๆ อาจอยู่ระดับหมื่นกลางๆ

แล้วเรื่องแสกน ผมก็ยกเครื่องแสกนลายนิ้วมือปกติมาเทียบให้ดู

คือถ้ามันมีเคสแบบมือลอกหรือเป็นแผลจริงๆแล้วคุณล็อคจอแบบแสกนไว้ แล้วจะทำยังไงครับ มันก็ต้องมีทางออกอื่นอยู่แล้ว

ผมก็ยกตัวอย่าง อย่างเครื่องแสกนปกติมา ว่ามันกดรหัสได้ i5S ก็อาจจะเป็นแบบเดียวกันก็ได้ หรืออาจไม่เป็น

แล้วก็ไม่ได้เคืองใจอะไร เพราะโทรศัพท์ผมตอนนี้ไม่ได้ใช้ i5 อยู่
    เข้าใจครับ แต่ยังไงผมคิดว่าต้องเป็นแบบเดียวกับ I5 นะ ถ้าต่ำกว่านี้เป็น 4s ซึ่งเก่ามากไปแล้ว ipod touch 5 ยังใช้แบบ 4s เลย 5c คงน่าจะเป็น I5 และอีกอย่าง hardware ของ Apple ค่อนข้างซ้ำๆกันไม่ต่างกันมาก

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ppsspp จะเล่นไหวยังเนี่ย

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อัพแบตสัก 2000 mAh ผมจะกลับไปเล่น iPhone นะ ตอนนี้ใจไปอยู่กับ Xperia หมดแล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

-0-

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เฉลยแล้วในเว็บนี้

http://www.techxcite.com/topic/14346.html

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้

-0-
    นี่ก็เว่อร์จริง เอาจริงๆผมว่าไม่ถึงหรอก

ไม่มีอะไรใหม่ๆเลยสำหรับไอโฟน เริ่มหมดมุขแล้ว เน้นเร็ว จะเร็วไปไหนครับ กล้องก็ไม่ได้จะชัดเลย กลางคืนกากมาก คนต้องการเห็นอะไรใหม่ๆเหมือนตอนที่คุณออก ไอโฟนรุ่นแรกมานั่นแหละ นั่นคือปรากฏการ แต่ตอนนี้ กำลังจะกลายเป็นตำนานไปแล้ว

อย่าว่าผมนะครับ ส่วนตัวผมใช้ ip4s จะบอกตอนนี้ห่วยมากครับ แอพเด้ง เครื่องค้าง เสียงหาย ประกันห่วย อยากเปลี่ยนไป SS เหมือนกัน ทุกวันนี้เล่นแค่ Line เช็ก FB จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutextraq : 11th September 2013 เมื่อ 01:21

www.gamer-fit.com
    กล่าวขอบคุณ
    1,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,358
    เวลาโดนปล้นระวังโดนตัดนิ้วกันด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย therockcycle : 11th September 2013 เมื่อ 23:08