ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333

Diablo3 คุ้มป่าวอ่ะ คนเล่นเยอะมั้ย

Diablo3 คุ้มป่าวอ่ะ คนเล่นเยอะมั้ย มีเกมไหนที่คล้าย บ้างอ่ะนอกจาก Torchlight2

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เล่นได้ 2 วันก็เบื่อแล้วครับ เล่นตั้งแต่เซิฟเปิดเลย เกมบอกว่าจะออก patch pvp ตั้งแต่เดือนแรกที่เกมออก ป่านนี้ยังไม่ออกเลย ผู้บริหารเกมปัญญาอ่อน ไม่สนับสนุนให้อุดหนุนครับ
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    สำหรับผมมันโครตหนุกเลย ครับโคตรคุ้ม หาเงินได้เกินทุน 2150 อีกด้วย 555+
    คนเยอะมั้ย เยอะครับ แต่คุณไม่เข้าไปเล่นห้องเค้าหรอก เชื่อดิ นอกจากจะว่าง ไม่ก็มีเพื่อนเล่น

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่ที่ ตัวคนที่เล่นด้วยครับว่า ชอบมั้ย หรือเล่นจนคุ้มมั้ย

ปล.ผมว่า Torchlight2 มันไม่ค่อยจะเหมือนะ อารมณ์มัน คนละขั้วกันเลยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 11th September 2013 เมื่อ 01:06
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ลองดูครับ
    http://www.pathofexile.com/

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เล่นคนเดียวบอกตรงๆว่าน่าเบื่อ ต้องpartyกับคนอื่น ถึงจะมันส์
    คนยังเยอะอยู่ แต่ต้องเข้าไป join ใน public game นะครับ
    กำลังออก expansion patch น่าจะช่วยกระตุ้นให้คนกลับมาเล่นได้บ้าง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ป่าวนี้แล้วคนเล่นระดับ normal (จบรอบแรก) น้อยละมากละแทบจะไม่มีเหลือละ เกือบทั้งหมดตอนนี้เวล 60 กันหมดละ
    แต่ในระดับ inferno (จบรอบที่ 4 ) คนยังเยอะอยู่ ส่วนใหญ่จะฟาร์มเก็บคีย์ไปสู้บอสในแมพลับกัน ถ้า expansion patch มาก็
    คนเริ่มเล่นใหม่น่าจะเยอะ เพราะมันมีคลาสใหม่เข้ามา สำหรับผมว่าคุ้มมาก
    เกมคล้ายๆก็ The Incredible Adventures of Van Helsing ใน steam ถูกกว่าภาพสวยกว่า แต่ระบบ Co op เซิฟห่วยมากยิ่งเล่น 4 คนจะแลคสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    453
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    ลองดูครับ
    http://www.pathofexile.com/
    ว้าว กำลังโหลดพอดี อิอิ เดวลองๆ

กล่าวขอบคุณ
    453
    คิดอยู่ว่าเดือนหน้าจะซื้อดีมั้ยอ่ะ เห็นกระแสไม่เงียบๆ กลัวเข้าไปร้างเป็นป่าช้า เห้นปีหน้าจะออก expansion มาอีก 555555

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    จขกท.ครับ Guild War 2 เหอะครับ เหนือกว่าเกมในนี้ทั้งหมดแล้วครับ โดยส่วนตัวแตะเกมในนี้มาหมดละ ไม่มีเกมไหน Epic เท่า Guild War 2 ละ ถึงจะพึ่งมาเล่นใหม่แต่คนเล่นใหม่ก็มีอยู่ ไม่เหมือน Diablo III ไปเล่นใหม่ก็ร้างละครับตอนนี้ ถ้าจะให้มีคนต้อง Inferno นู้น

ปล.อยากจะแนะนำ Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn แต่คีย์พร้อมใจกันหมดทุกสำนักเลย แถมยังไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับมาขายอีกครั้ง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้
    จขกท.ครับ Guild War 2 เหอะครับ เหนือกว่าเกมในนี้ทั้งหมดแล้วครับ โดยส่วนตัวแตะเกมในนี้มาหมดละ ไม่มีเกมไหน Epic เท่า Guild War 2 ละ ถึงจะพึ่งมาเล่นใหม่แต่คนเล่นใหม่ก็มีอยู่ ไม่เหมือน Diablo III ไปเล่นใหม่ก็ร้างละครับตอนนี้ ถ้าจะให้มีคนต้อง Inferno นู้น

ปล.อยากจะแนะนำ Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn แต่คีย์พร้อมใจกันหมดทุกสำนักเลย แถมยังไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับมาขายอีกครั้ง
    ผมก็เหมือนคุณนะครับ แต่ Guild War 2 กับ DB3 เราจะสลับที่กัน 555+ Guild War 2 สำหรับผมมันไม่ใช่อะ
    (หลาย ๆ คนชอบเอา 2 เกมนี้มาเทียบกันแต่ผมว่ามัน Gameplay มันคนละแบบกันเลยนะ)

บอกแล้วว่าแนวใครแนวมัน ฮ่า ๆ
    ปล.ในนี้ไม่ว่าเกมใหน ๆ ก็สู้ DB2 ไม่ได้หรอกครับ เหอ ๆ ถ้ามันเอา 2 มา ทำใหม่นะ ซื้อวันแรกที่ขายเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 11th September 2013 เมื่อ 01:50
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    453
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้

ย๊ากก guild war2 ลืมไปเบย 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมซื้อ DB3 มาตั้งแต่วันแรกที่ออก จนทุกวันก็ยังเล่นอยู่เลยครับ ผมว่าโดยส่วนตัวแล้วแต่คนชอบอะครับ ถามว่าคุ้มไหม เกมส์ระดับ Guild war2 , Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn ,Daibol3 แค่ซื้อมาไม่ต้องเล่นก็คุ้มแล้วมั้ง 555+

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมมีหมดครับ Diablo 3 ,FF XIV :ARR
    ตอนนี้กำลังลังเล GW2 อยู่ แต่คงซื้อในไม่ช้า

ปล.ใครก็ได้แนะนำเรื่อง SE กับ CE ของ GW2 หน่อยดิว่าอะไรน่าจะคุ้มค่ากว่า (บางอันใน CE ทำไมกำหนดเวลาอ่ะ เห็นแล้วแอบเซ็ง)

กล่าวขอบคุณ
    453
    ธรรมดา ผมก็เป็นคอเกม MMO RPG Open-world ชอบเกมที่มีระบบ เลเวล skill ตีดาบ ตี อาวุธ อัพดาบ อะไรประเภทนี้อยู่แล้วอ่ะ เดวลองไปเล่นของเพื่อนดูดีกว่า 5555

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อยากจะถามหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อละ
    มันสามารถลบตัวละครได้ไหมครับ
    เรื่อง เซิฟเวอร์ ถ้าเราได้แผ่นมาแล้วสามารถเล่นได้ทุกเซิฟไหม
    ฟาร์มคือยังไง
    ระบบการเล่นยังไง *ที่ผมคิด คือเหมือน Single Player ในภาค2 แต่สามารถเล่นกับเพื่อน แล้วพอจบแล้วก็เพิ่มระดับความยากมากขึ้น

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมก็อยากเล่นนะ ทุกเกมเลยแต่กลัวไม่คุ้มมากทั้ง DB3 / FF XIV : ARR / GW2

ยิ่ง FF เก็บค่า Air Time อีกผมยิ่งไม่อยากเสี่ยง ส่วน The Incredible Adventures of Van Helsing โหลดมาเล่นก็ไม่ค่อยโดน

ที่ลองมาผมว่า Kingdom Of Amalur Reckoning ใช้ได้เลยเกมนี้ คิดว่าจะซื้อแต่คนคงน้อยเพราะเงียบมาก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    บ้าไปแล้ววว ผมก็เล่นอยู่ Diablo3 ตอนนี้คนยังเล่นเยอะแยะ คนไทยก็มีเยอะนะครับ D3Thailand ไปดูเลย ช่วงเวล 1-60 ต้องหาคนพาเวลครับ ช่วงเก็บพาราก้อน ถึง 100 นี่สิของจริง ของเทพๆ + มอนมันส์ครับๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ของ pc ห่วยมากครรับ
    ของ console ดีกว่ามากมายแค่ตัดระบบเงินจริง + สามารถเล่นแบบ local offline ได้ แค่นี้ก็หน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    บ้าไปแล้ววว ผมก็เล่นอยู่ Diablo3 ตอนนี้คนยังเล่นเยอะแยะ คนไทยก็มีเยอะนะครับ D3Thailand ไปดูเลย ช่วงเวล 1-60 ต้องหาคนพาเวลครับ ช่วงเก็บพาราก้อน ถึง 100 นี่สิของจริง ของเทพๆ + มอนมันส์ครับๆ
    พาราก้อนคืออะไรอ่า
    แล้วก็ขอถามหน่อยครับ
    อยากจะถามหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อละ
    เรื่อง เซิฟเวอร์ ถ้าเราได้แผ่นมาแล้วสามารถเล่นได้ทุกเซิฟไหม
    ระบบการเล่นยังไง *ที่ผมคิด คือเหมือน Single Player ในภาค2 แต่สามารถเล่นกับเพื่อน แล้วพอจบแล้วก็เพิ่มระดับความยากมากขึ้น

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    พาราก้อนคืออะไรอ่า
    แล้วก็ขอถามหน่อยครับ
    Paragon Level คือระดับตัวละคร หลังจากที่ตัวละครของเราตันที่ 60 ไปแล้ว จากนั้นเราเก็บเลเวลต่อ มันจะไม่ไปเลเวล 61 แล้ว แต่จะไปเพิ่มระดับ paragon แทนคับ ซึ่งก็แค่เก็บเวลปกติ paragon ก็จะขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ สูงสุดที่ paragon 100 นานเหมือนกัน กว่าจะเก็บได้ 100 ผมเล่นประมาณ 1200 ชั่วโมง มี paragon 100 1 ตัว อีกตัวประมาณ 65

ลบตัวละครได้แน่นอนครับ ซึ่งสร้างตัวละครสูงสุดได้ประมาณ 10 ตัวมั้งนะครับ จำไม่ได้แล้ว
    เราสามารถเลือกเล่น sv ไหนก็ได้ครับ asia europe america (na) ไม่ว่าคุณจะใช้แผ่น หรือดาวน์โหลดจากเน็ต เลือกได้จากในเกมส์เรย ผมใช้เน็ตบ้านๆ 3 bb แต่กลับเล่น sv america ได้ลื่นสุด ก็แปลกดีเหมือนกัน

ฟาร์ม (Farm) หมายถึงการที่เราต้องหาของน่ะคับ ฟาร์มของ หาของ ความหมายเดียวกัน diablo 3 เป็นเกมส์ที่เน้นฟาร์มของมากๆครับ จุดประสงค์หลักของเกมส์เรยทีเดียว
    ระบบการเล่นที่คุณว่า ถูกต้องแล้วครับ เล่นกับเพื่อนได้ จบแล้วก็ต้องไปต่อที่ระดับความยากมากยิ่งขึ้น มี 4 ระดับ normal nightmare hell และ inferno ครับ
    นอกจากนั้นยังมีระบบ monster level ด้วย เช่น คุณเล่นอยู่ในระดับ inferno แล้ว แต่คิดว่ามันยังง่ายจัง คุณสามารถเพิ่มความยากเข้าไปอีก โดยการเพิ่มระดับ monster level ครับ ปกติมอนสเตอร์จะอยู่ที่ระดับ 0 สูงสุดปรับได้ที่ระดับ 10 ครับ ซึงยิ่งปรับสูง มอนยิ่งเก่ง ยิ่งเลือดเยอะ ตบแรงขึ้น แลกกับการที่เราได้ exp มากขึ้น ได้ของดีขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dexchon : 11th September 2013 เมื่อ 10:48

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือนคุณนะครับ แต่ Guild War 2 กับ DB3 เราจะสลับที่กัน 555+ Guild War 2 สำหรับผมมันไม่ใช่อะ
    (หลาย ๆ คนชอบเอา 2 เกมนี้มาเทียบกันแต่ผมว่ามัน Gameplay มันคนละแบบกันเลยนะ)

บอกแล้วว่าแนวใครแนวมัน ฮ่า ๆ
    ปล.ในนี้ไม่ว่าเกมใหน ๆ ก็สู้ DB2 ไม่ได้หรอกครับ เหอ ๆ ถ้ามันเอา 2 มา ทำใหม่นะ ซื้อวันแรกที่ขายเลย
    เหมือนผมเลยครับ สำหรับตัวผมแล้ว GW 2 มันไม่ใช่จริงๆ พยายามอดทนเล่นแล้ว เล่นกับเพื่อนก็แล้ว หาอาชีพใหม่ๆก็แล้ว แต่ก็ไม่สามารถทนเล่นได้จริงๆ
    ซึ่งก็แปลกมาก เพราะเกมส์นี้ ได้คะแนนรีวิวเยอะมากๆ ได้รับคำชมเยอะ ผมดูรีวิว ของ angry joe ก็ซื้อมาเล่นทันที แต่ก็ผิดหวังจริงๆ

กลับกัน เกมส์ที่โดนด่าสารพัด ห่วยแตกในตอนเปิดตัวอย่าง diablo 3 ผมกลับทนเล่นมันได้เป็นพันชั่วโมง

แต่ละคนมันไม่เหมือนกันจริงๆนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    เดวลองไปเล่นของเพื่อนดูดีกว่า 5555

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202

GW 2 คนเล่นน้อยลงเยอะแล้วนะครับ เวลตันกันหมดแล้ว world ถ้า explore หมดมันก็ไม่มีไรให้ทำแล้ว ถึงจะบอกว่ามี patch กิจกรรมมาบ่อยๆสุดท้ายมันก็แค่ grind fest ซะแทบหมด แถม ping ต้องทำใจนะ ใช้ VPN ยัง200+ ถ้าลง WvW แลคแน่นอนมันไม่มีเซิร์ฟ SEA แถมถ้าจะเล่นให้สนุกคงต้องได้ eng ระดับสื่อสารได้นะครับ ไม่งั้นคงหากิลยากหน่อยไม่ก็ต้องไปหากิลไทย ซึ่งผมไม่ได้เข้าเล่นนานแล้วไม่รู้ยังอยู่ไหม สำหรับ DB3 ผมว่าเวอร์ชั่น console สนุกกว่า พอใช้จอยละมันเหมือนเกม action มากขึ้น+กับไม่ต้องต่อเน็ต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 11th September 2013 เมื่อ 11:21

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    เกมดีเล ปิงเยอะไหมครับ

แล้วเวลาเราจะหาเพื่อนเนี่ยเราจะต้องทำยังไงมันจุดรวมกันไหม ขอบคุณครับ แหะๆๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    PC ไม่ใช่ว่ามี offline mode หรอคับ ผมเพิ่มอ่านมา หรือว่าจำผิด 555555