ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795

7 เกมที่ทุกคนเฝ้ารอในปี 2013

7 เกมที่ทุกคนเฝ้ารอในปี 2013

อีกไม่ถึง 4 เดือนปีนี้ก็กำลังจะผ่านไป แต่โลกของวงการเกมไม่เคยหยุดลงและนี่เป็น 7 เกมที่เราเชื่อว่าทุกคนกำลังเฝ้ารออยู่อย่างแน่นอน

ปลายปีกำลังมาและเกมเมอร์ทุกคนรู้ดีว่านี่คือช่วงเวลาที่เกมชื่อดังฟอร์มยักษ์ทุนสร้างมหาศาลพร้อมจะถล่มกันเข้ามาเพื่อปล้นเงินจากกระเป๋าของเราด้วยใบมีดอาบรอยยิ้ม
    จะเกมเล็กเกมใหญ่ เกมอินดี้ทั้งหลายแหล่ต่างมองว่านี่แหละคือช่วงเวลาที่เราจะออกมาสูบเงินเหล่ามนุษย์ตัวน้อย บางคนอาจจะลืมไปแล้วว่าเอ…ปลายปีนี้มีเกมอะไรกันบ้างนะ
    วันนี้เรามาร่วมฟื้นความจำด้วยกันกับ 7 เกมที่ทุกคนเฝ้ารอในปี 2013 ที่เหลืออยู่นี้

วันวางจำหน่าย: 29 ตุลาคม

ไม่ต้องอธิบายสรรพคุณกันมากมายกับสุดยอดเกม FPS ระดับตำนานที่พร้อมจะมาแสดงแสนยานุภาพถล่มคู่แข่งอย่าง Call of Duty: Ghost
    โดย EA ตั้งเป้าไว้ว่าภาคนี้นี่แหละที่จะออกมามัดใจเกมเมอร์ทั้งหลายและแซงอันดับยอดขายขึ้นไปเหนือ Call of Duty ให้ได้
    จะเอาชนะ Call of Duty ด้วยคุณภาพอาจไม่ใช่เรื่องยากแต่การเอาชนะด้วยยอดขายนี่สิคือความท้าทาย

วันวางจำหน่าย: 26 ตุลาคม

ภาคต่อของอัศวินรัตติกาลที่ทุกคนต่างเฝ้ารอ คงจะมีเกมซูเปอร์ฮีโร่ไม่มากนักที่จะทำให้เกมเมอร์รู้สึกได้ว่าเฮ้ย นี่แหละ
    เกมที่จะมาเติมเต็มความทรงจำในวัยเด็กของพวกเขาได้และนั่นก็คือตระกูลเกม Batman นั่นเอง
    ( อันที่จริงแล้วตอนเด็กผมก็เคยชื่นชอบเกม Spiderman เหมือนกันนะ ต่อให้มันจะคุณภาพไม่ได้เรื่องอะไรเท่าไหร่นักในภาคแรกๆก็ตามที )

วันวางจำหน่าย: 21 พฤศจิกายน

ว่ากันว่านี่คือการพัฒนาจากการเรียนรู้ความผิดพลาดและเติมเต็มในส่วนที่ขาดระหว่าง Splinter Cell และ Assassin’s Creed
    ผู้เล่นจะได้รับประสบการณ์การเล่นใหม่ๆที่ไม่ใช่แค่การหยิบปืนขึ้นมายิงดะหรือลอบฆ่าจากด้านหลังอีกต่อไป ในเกมนี้คุณจะเป็น Hacker มือพระกาฬ
    ผู้มีความสามารถในการเจาะเข้าระบบของเซิฟเว่อร์กลางที่ควบคุมแทบทุกอย่างในโลกอนาคต แต่มันคงไม่ง่ายขนาดนั้นเพราะนอกจากจะต้องทำภารกิจให้สำเร็จลุล่วงไป
    แล้วคุณยังต้องต่อสู้พร้อมกับหลบหนีเหล่า Hacker คนอื่นอีกด้วย นี่อาจจะเป็นเกมที่น่าสนใจที่สุดในรอบปีและมีสิทธิคว้า Game of The Year ไปในท้ายที่สุดก็เป็นได้

วันวางจำหน่าย: 6 พฤศจิกายน

สุดยอดเกม FPS ภาคต่อระดับโลกด้วยเทคโนโลยีอันล้ำสมัยฟ้าถล่ม ดินทลายที่รอนานกว่านี้อาจมาอีกทีชาติหน้า ฉากปลาการ์ตูนแหวกว่ายหลบผู้เล่นอย่างน่าตื่นตาตื่นใจสมจริงยิ่งกว่าไปดูบึงฉวาก
    และขั้นสุดยอดของการทำลายรังโจรด้วยการสั่งหมาโดดเข้าหน้าต่างและ Breach The Door จากด้านในที่ทำให้เกมเมอร์ทุกคนต้องร้องเฮ้ยยยยพร้อมกันระหว่างรับชมถ่ายทอดสด
    กับสุดยอดซีรี่ย์เจ้าของฉายาคุณภาพน่าเจ็บใจ แต่กำไรคับแก้ว Call of Duty: Ghosts วู้ววววว ๆๆๆ ( ประชดกันสุดใจ ) ผมเองเป็นแฟน Call of Duty มาตั้งแต่ภาคแรก
    และมา Peak เอาตอน Call of Duty 4: Modern Warfare แต่หลังจาก Call of Duty: Modern Warfare 2 ผมก็ไม่เคยรู้สึกตื่นเต้นและหลงใหลไปกับเกมซีรี่ย์นี้อีกเลย
    ก็ได้แต่รอดูครับว่าภาคนี้จะกลับมายิ่งใหญ่ได้อีกหรือไม่ หรือจะให้ Battlefield 4 เอาบัลลังค์ไปครองก็คงได้รู้กัน

วันวางจำหน่าย: 29 ตุลาคม

เหล่านักฆ่าเตรียมเงินไว้ให้ดี ปลายปีนี้ Assassin จะกลับมาพร้อมเกมเพลย์ที่เอาใจเกมเมอร์โดยเฉพาะด้วยการเดินเรือที่จะเยอะขึ้นชนิดที่ว่าภาคนี้คุณอาจจะเบื่อมันไปเลยก็ได้
    เกมนี้น่าจะเป็นเกมน่าเล่นอันดับหนึ่งสำหรับผู้ที่ติดใจใน Naval Gameplay ของ Assassin’s Creed III และผู้ที่เสพความเท่ของเหล่า Assassin อย่างแน่นอน

วันวางจำหน่าย: 19 พฤศจิกายน

ดูท่าแล้วปลายปีนี้คงจะเป็นช่วงเวลาของเกมภาคต่ออย่างช่วยไม่ได้ เกมขับรถชื่อดังที่ลากยาวมาเป็นสิบปีเล่นเอาผมต้องโตมาพร้อมกับมันกันเลยทีเดียว Need For Speed: Rivals
    มาพร้อมกับ Feature ทั้งไล่ล่าและหลบหนีเหล่านักซิ่งตีนผีที่พร้อมจะทำทุกวิถีทางเพื่อเป้าหมายที่แตกต่างกัน
    ยุคสมัยที่เหล่านักซิ่งออนไลน์จะได้เหยียบรถญี่ปุ่นและแต่งกันได้ตามอำเภอใจคงจะหมดลงไปแล้วกับความหวังสำหรับภาคต่อของ Need For Speed: Underground
    ที่ดูท่าจะยังไม่มาในอนาคตอันใกล้นี้สักเท่าไหร่นัก เอาน่ะ ถึงแม้ไม่ได้เก๋ไก๋ในแบบเอเซีย แต่ซิ่งแหกสปีดด้วยซูเปอร์คาร์ก็เป็นอีกหนึ่งความฝันของเราเหมือนกันนี่นา

ส่วน Grand Theft Auto V ที่มีข่าวลือหนาหูว่าจะออกหลังจากคอนโซลเพียงแค่ 3 เดือนก็ยังไม่มีการยืนยันใดๆจากทาง Rockstar
    เอาเป็นว่าก็ต้องรอดูกันต่อไปครับ และนี่คือเกมฟอร์มยักษ์ที่กำลังจะออกในปลายปีนี้

Credit :: ______________________________________________________________________
    http://www.gamingdose.com/feature/6-...E0%B8%B5-2013/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bate00349 : 11th September 2013 เมื่อ 11:52

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมนับได้ 7 ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    เป็นบทความที่ ได้ใจ จริงๆ โดยเฉพาะส่วนของ COD 555+

ยอมรับเลยว่า แต่ล่ะค่าย นี่เบียดกันมาจริงๆ ถึงปีนี้จะไร้วี่แววของ BETHESDA ก็ตาม (หวังนิดๆว่าจะมีข่าวดี หุหุหุ)

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ฮากับคำนี้จริงๆ 'สุดยอดเกม FPS ภาคต่อระดับโลกด้วยเทคโนโลยีอันล้ำสมัยฟ้าถล่ม ดินทลายที่รอนานกว่านี้อาจมาอีกทีชาติหน้า
    ฉากปลาการ์ตูนแหวกว่ายหลบผู้เล่นอย่างน่าตื่นตาตื่นใจสมจริงยิ่งกว่าไปดูบึงฉวาก' 55555

GTA 5 จะเป็นเกมเดียวที่จะปล้นเงินในกระเป๋าได้ เกมหนึ่งเดียวในดวงใจ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ num14450 อ่านกระทู้
    ผมนับได้ 7 ครับ
    หัวมี 6 ไส้มี 7 -_-|||

ผมรอ PES / FIFA ด้วยนะ >_<

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมก็เห็น COD นำ ยอดขายทุกทีน่ะ EA คิดจะทำบ้าอะไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Battlefield 4 รอเกมนี้ครับแต่สเป็กผ่านหมด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akanent : 11th September 2013 เมื่อ 12:04

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    หวังว่า Infinity Ward จะดึง CoD ขึ้นมาจากความทุเรศของภาคก่อนๆได้นะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    Watch Dogs กับ GTA V ไม่พลาดแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    มี7 รอ 6 แท้ 2

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Watch Dogs แอร้ยยยยยยยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ไม่ใช่ซักเกมเลยอ่ะ -0-

naruto shippuden ultimate ninja storm 3 full burst

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คงไม่ใช่ 1 ใน ทุกคนแล้วล่ะเรา

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    รอ WATCH DOG ค่ะ : )

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อยากเล่นทุกเกมส์เลยอ่า

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    แหม่ เกมส์ยักษ์ๆทั้งนั้น

แต่ผมตัด NFS ออกไป แล้วเอา Titanfall มาใส่แทน ในใจผมน่ะนะ บางทีถ้า Ryse :Son of Rome ลงPCด้วยก็คงจะดี เพราะดูจากกราฟฟิคแล้วต้องร้องโอ้ววว จริงหรือหลอกเนี่ยยย ไม่อยากคิดภาพCrytek ทำ Crysis next-genเลย
    SoShi & Sone Are Together Forever

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ผมเองเป็นแฟน Call of Duty มาตั้งแต่ภาคแรก
    และมา Peak เอาตอน Call of Duty 4: Modern Warfare แต่หลังจาก Call of Duty: Modern Warfare 2 ผมก็ไม่เคยรู้สึกตื่นเต้นและหลงใหลไปกับเกมซีรี่ย์นี้อีกเลย
    คิดเหมือนกัน ผมคิดว่าMW1 ดีที่สุดในทั้ง3ภาคแล้วล่ะ กากสุดคงภาค3

ปล."ความเห็นส่วนตัว"นะขอรับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    Battlefield 4 รอเกมนี้ครับแต่สเป็กผ่านหมด

เอ รบกวนหน่อยนะครับ ไอ os มันเนี้ย win 7 เล่นได้ปะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    need for speed ตัดออกเหอะครับ =___= ตั้งแต่จบภาค carbon ก็ไม่สนุกซักภาคเลย แถม GTA V ระบบการขับรถน่าสนุกกว่าเยอะแถม แต่งรถได้ละเอียดกว่าเดิมด้วย

ส่วน Bf4 น่าจะไว้เล่น muti เพราะเกมนี้เนื้อเรื่องเฉยๆ ส่วน COD ทุกภาคผมชอบเนื้อเรื่องน๊ะ ถึงจะสั้นแต่ก็สนุกดีให้อารมณ์เหมือนหนัง Action

Batman ไม่เคยเล่นซักภาค =__= น่าลองเหมือนกันชอบหนังมาก ส่วน Watch dog ดูเหมือนจะน่าสนุก แต่ดูๆไปอาจจะน่าเบื่อได้ถ้าเล่นไปเรื่อยๆเพราะเกม open world จุดเด่นคือ

การแต่งตัวละคร ดูแล้วเกมนี้น่าจะไม่มีน๊ะครับ แต่ที่แน่ๆยังไงจะพยายามจัดแท้ BF4 COD
    I Don't need Weapons I got logic

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    ชอบบ Assassin’s Creed IV : Black Flag
    รอ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เป็นบทความที่กากกินใจมาก

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    GTA V xbox สั่งได้จากไหนอะคับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ช่วงปลายปี เทศกาล หมกตัวอยู่บ้านปั่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ซักเกมเลยอ่ะ -0-

naruto shippuden ultimate ninja storm 3 full burst
    ผม Pre-Oder แล้วครับ 555 (ร้าน DKS)
    รอวันที่ 22 ต.ค. หรือไม่ก็ 2-3 วันถัดจาก 22
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost141th อ่านกระทู้
    เอ รบกวนหน่อยนะครับ ไอ os มันเนี้ย win 7 เล่นได้ปะ
    ไม่ได้ครับ (ประชด)
    ได้ครับ (Windows 7 ถือเป็น standard ของยุคนี้ครับ ถ้า W7 เล่นไม่ได้คงขายไม่ออกแน่ครับ)
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)