ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

ใครเคยต่อจอย joystick ps3 กับ android 4.1.2 มั่งครับ

คือไปเจอมาใน youtybe ครับ พี่แกใช้จอย ps 3 ต่อเล่นเกมส์กะโทรศัพย์ ไม่รุว่าเพื่อนๆคนไหนเคยลองมั่งแล้วครับ ว่าจะซื้อมาลองซะหน่อย ยังไม่กล้าครับ มือใหม่มากเลยเรื่องนี้ เพื่อนๆคนไหนเคยลองแล้ว ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ซื้ิอจอยอันละร้อยกว่า กับสาย OTG ตั้งค่านิดหน่อย เล่นได้ ไม่ได้ยากเลย

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobmarley2527 อ่านกระทู้
    ซื้ิอจอยอันละร้อยกว่า กับสาย OTG ตั้งค่านิดหน่อย เล่นได้ ไม่ได้ยากเลย
    ต้องเป็นจอย Wireless เท่านั้นครับ เพราะไฟจากเครื่องผ่านสาย OTG ไม่พอ

ผมลองต่อแล้วไม่ติด เสียบMouse/Keyboard Wireless ใช้ได้
    ~ My Android My HTC ~

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    สาย OTG มาต่อกับสาย USB ที่ต่อจอย ps3 แล้วต่อกับโทรศัพษ์เลยครับ พอมันซิ้งกันได้ครั้งนึงแล้วก็ไม่ต้องต่อสายละครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    สรุปว่าใช้ได้นะครับเดี๋ยวจะได้จ้ดซักหน่อย ว่าแต่มันเล่นได้หมดทุกเกมส์เปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    วันนี้ไปเดินหาซื้อมาแล้วครับ พอดีทางร้านที่ไปซื้อเค้าก็ใช้ครับเล่นได้เเทบทุกเกมส์ แต่ ติดอย่างเดียวเครื่องไม่ได้รูทเล่นไม่ได้ครับ ต้องรูทเครื่องก่อนถึงจะเล่นได้ ดีนะยังไม่ได้ซื้อมาไม่งั้นเสียดายประกันเครื่องแย่เลยครับ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    1. ใช้รุ่นอะไรครับ
    2. รุ่นนั้นรองรับ OTG มั้ย
    3. บางรุ่นต่อจอยมีสายได้ บางรุ่นจะต่อไม่ได้เพราะไปไม่พอ
    4. อาจจะต้องรูทก่อน

กล่าวขอบคุณ
    160
    ใช้ samsung maga6.3 ครับเครื่องยังไม่ได้รูทยังเสียดายประกันอยู่คร้บ ใครเคยลองแล้วแชร์ประสบการณหน่อยครับ เผื่อเอาไปทำบ้าง

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ผมเเนะนำถ้าจะซื้อจอย ซื้อจอย xbox ดีกว่าครับ
    จอย ps3 คงไม่คุ้มหรอก !

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมลองกะ S3 ใช้จอย ธรรมดา 120 บาทเล่นได้ครับ แค่แปลงพอร์ทเข้าโทรศัพท์ อีกอย่าง เกมส์นั้น ๆ ต้องรองรับจอยด้วยนะ แล้วต้องลงแอปเพิ่มเติม (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร)
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    160
    ของผมไม่ได้ครับ ต้องไปรูทก่อนเสียดายประกันอยู่ ตอนนี้ก็คงต้องเล่นแบบธรรมดาไปก่อน

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ผมใช้xbox ได้นะ +1 เลย(ถ้าไม่สนเรื่องสายยาวๆของตัวรับสัญญาณ)