ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

แม่น้ำคริสตัลแห่งสวิสเซอร์แลนด์

แม่น้ำคริสตัลแห่งสวิสเซอร์แลนด์
    แม่น้ำเวอร์ซาสก้า (Verzasca River) แม่น้ำแห่งนี้ตั้งอยู่ใจกลางหุบเขาสวิสแอลป์ (Swiss lps) จุดเด่นของแม่น้ำคือมีสีเขียวอมฟ้า หรือที่เรียกกันว่า เทอร์ควอยส์ (turquoise) มีความโดดเด่นในเรื่องของความใสสะอาดราวกับคริสตัล จุดที่ลึกสุดของแม่น้ำสายนี้อยู่ที่ประมาณ 50 ฟุต (ประมาณ 15.24 เมตร) และมีความยาว ประมาณ 30 กิโลเมตร โดยแม่น้ำสายนี้มีต้นกำเนิดจากเทือกเขา Pizzo Barone และไหลลงสู่ทะเลสาป Lake Maggiore ปัจจุบันแม่น้ำคริสตัลเป็นหนึ่งในสถานที่ท่องเที่ยวยอดนิยมแห่งหนึ่งในประเทศสวิตเซอร์แลนด์

CREDIT:
    http://www.clipmass.com/story/73327

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    มันจะใสไปไหน = =

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    สวยๆแบบนี้บ้านเราก็มีนะครับ สระมรกต (Emerald pool) ที่กระบี่ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    สวยๆแบบนี้บ้านเราก็มีนะครับ สระมรกต (Emerald pool) ที่กระบี่ครับ

ในไทยก็มีนะครับ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สวยๆ น่าไปเที่ยวนะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries