ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

ชมชีวิตเกมเมอร์ยุ่น หาเงินได้ 1 ล้านเยนจากเกม Archeage ภายใน 3 เดือน

ชมชีวิตเกมเมอร์ยุ่น หาเงินได้ 1 ล้านเยนจากเกม Archeage ภายใน 3 เดือน

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับการหารายได้จากการเล่นเกมออนไลน์นั้นแน่นอนว่าไม่ใช่เรื่องที่ใหม่ มีมาประมาณ 10 ปีแล้ว แต่หลายคนนั้นอาจจะไม่เคยเห็นเบื้องลึกว่าพวกเขาเหล่านั้นมีการหารายได้อย่างไร วางแผนการใช้ชีวิตและการเล่นเกมอย่างไร วันนี้ผมก็มีเรื่องราวของเกมเมอร์ญี่ปุ่นรายหนึ่งซึ่งสามารถหาเงินได้ถึง 1 ล้านเยนภายใน 3 เดือนจากการเล่นเกม Archeage ซึ่งถือว่าเป็นจำนวนเงินที่ไม่น้อยเลยทีเดียว

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกมเมอร์หนุ่มคนที่มีชื่อในโลกออนไลน์ว่า Moru-chan ครับ เป็นเกมเมอร์ตัวยงผู้รักในการเล่นเกมและเคยเข้าแข่งขันเกมในรายการใหญ่ๆ มาแล้ว เมื่อวันที่ 5 กรกฎาคมที่ผ่านมาก็มีเกมออนไลน์ตัวหนึ่งได้ทำการเปิด OBT ให้เกมเมอร์ชาวญี่ปุ่นได้เล่นกัน ซึ่งก็ดึงดูดให้ Moru-chan เข้าไปเล่นด้วย ซึ่งนั่นก็คือเจ้าเกม Archeage นั่นเองครับ

จากการที่ Moru-chan นั้นได้หลงรักเจ้าเกม Archeage เป็นอย่างมาก ทำให้เขาตัดสินใจเริ่มเป็นแคสเตอร์ โดยเขาได้เลือกแคสเกม Archeage ที่เขารัก และสตีมลงบนเว็บไซต์ video-sharing ชื่อดังของประเทศญี่ปุ่นที่มีชื่อว่า Niconico Douga ในช่วงเวลา 3 ทุ่มของทุกๆ วัน ซึ่งทำให้มีแฟนๆ ในเว็บไซต์ Niconico Douga ติดตามเขาเป็นจำนวนมาก

ชีวิตประจำวันของ Moru-chan ถูกจัดไว้อย่างเป็นระเบียบ ซึ่งเขาใช้เวลานอนต่อวันเพียงแค่ 6 ชั่วโมงเท่านั้น โดยการใช้ชีวิตประจำวันของเขามีดังต่อไปนี้

12.00 น. ตื่นนอน, กินข้าว, ทำภารกิจส่วนตัว, ซักผ้า
    15.00 น. เล่นเกม
    16.00 น. อัพเดตบล็อค
    18.00 น. กินข้าว
    19.00 น. เล่นเกม
    21.00 น. สตีมลงบนเว็บไซต์ Niconico Douga
    06.00 น. นอน

ที่พักอาศัยของเขาดูเรียบง่ายมาก เป็นห้องเล็กๆ มีทีวีเครื่องนึงและฟูกนอน นอกนั้นก็จะเป็นอุปกรณ์ในการเล่นเกมทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นโต๊ะพร้อม PC จำนวน 2 เครื่อง, จอมอนิเตอร์ 2 จอ,กล้องเว็บแคม และอื่นๆ นอกจากนั้นก็จะเป็นอุปกรณ์ทำครัวนิดๆ หน่อยๆ และเครื่องซักผ้าจำนวน 1 เครื่องครับ

ในโลกของเกม Archeage Moru-chan นั้นถือว่าเป็นไอดอลเลยทีเดียวครับ เขาเคยเชิญชวนแฟนๆ ในเว็บไซต์ Niconico Douga ที่เล่นเกม Archeage จัดอีเว้นท์ล่า Kraken ภายในเกม ซึ่งเขาสามารถระดมเรือได้ถึง 50 ลำ และมีผู้เข้าร่วมมากกว่า 700 คนเลยทีเดียว

หลายคนอาจจะสงสัยว่า Moru-chan เขาหาเงินอย่างไร? จริงๆ แล้วเขาไม่ได้หาเงินโดยการขายไอเทมภายในเกมหรอกครับ เนื่องจากการขายของในเกมออนไลน์ในญี่ปุ่นนั้นถือว่าเป็นธุรกิจที่สีเทาพอควร แต่ว่าเขาได้รายได้จากผู้ให้บริการ ArcheAge ซึ่งทีมที่ดูแลเกม ArcheAge ยอมควักเงินจ่ายเขาเป็นจำนวน 1 ล้านเยน เป็นค่าโปรโมตตัวเกมที่เขาได้ทำการโปรโมตและสร้าง Community โดยการสตีมลงบนเว็บไซต์ Niconico Douga นั่นเองครับ เรียกว่าเป็นชีวิตที่น่าอิจฉาเสียจริง ^ ^

เครดิต http://www.online-station.net/feature/feature/15584

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ตอนนี้วงการเกมส์ไปไกลครับ ไม่ต้องไปขายไอเทมภายในเกมก็มีรายได้ยกตัวอย่างเช่่นเกม LOL สตีมผ่าน TwitchTV ผู้เล่นคนใหนที่มียอดชมเยอะก็จะมีคนกดDonationsหรือบริจากนี่หละครับ ถ้าผู้เล่นคนนั้นอยุ่ในระดับโลกเดือนใหนได้เป็นแสนครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ขายของในเกมในประเทสเค้านี้มันผิดมากเลยสำหรับไทยนี้ธรรมดามากเห็นกันชนชิ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ตอนนี้วงการเกมส์ไปไกลครับ ไม่ต้องไปขายไอเทมภายในเกมก็มีรายได้ยกตัวอย่างเช่่นเกม LOL สตีมผ่าน TwitchTV ผู้เล่นคนใหนที่มียอดชมเยอะก็จะมีคนกดDonationsหรือบริจากนี่หละครับ ถ้าผู้เล่นคนนั้นอยุ่ในระดับโลกเดือนใหนได้เป็นแสนครับ
    จริงครับ พวกนักเล่นเกมส์,แคสเตอร์เกมส์ดังๆนี่เงินดีมากนะครับ เงินเดือน โบนัสกรณีเป็นนักกีฬาอีสปอร์ต,ยอด subscription ใน twicth ยอด donation ค่าโฆษณากรณีเป็น youtube partner รายได้จากการขายเสื้อขายโฆษณาใน social network เช่น facebook twitter รายได้ % จากค่ายเกมส์เองถ้ารีวิวโปรโมทแล้วทำให้เกมส์เขาดัง เกมส์เขาขายดี เป็นพิธีกรรับเชิญงานแข่งอีเว้นท์ รายได้จาการขายไอเทมในเกมส์ออนไลน์ รายได้เยอะมากๆครับ ใครว่าเล่นเกมส์เก่งแล้วทำมาหากินไม่ได้ ยิ่งเล่นเกมส์เก่งมากเท่าไร ยิ่งรายได้ดีไปด้วยครับ เผลอๆเงินดีกว่ามนุษย์เงินเดือนอีกหลายคนด้วยซ้ำ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เคสแบรนด์ดัง GTune ในญี่ปุ่นซะด้วย

ปล.ผมเล่นเซิฟเกาหลีอ่านไม่รู้เรื่อง 2 วันเลิกเซง รอ Eng

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    สงสัยจะไม่มีแฟนนะครับแหม่ เวลาเที่ยว ดูหนัง จะมีไหมเนี่ย 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เกมเมอร์ไทย ส่วนใหญ่มีแต่เทพเติมเงินทั้งนั้น ค่ายเกมก็ไม่ยอมสนับสนุนให้มีการทำแบบนี้ ขายแต่ของ น่าเศร้าแทนวงการเกมไทยที่จมปลักอยู่กับที่

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ชีวิตเรียบง่ายดีน่ะครับ >_<

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    มองแว๊บแรก ผมก็นึกว่า ฮานากิ กุริโกะ ซะอีก

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เกมส์นี้น่าเล่นไม่ใช่น้อยเลยนะเนี่ย อยากเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เล่นเกมจนได้ดีถือว่าเป็นความเสี่ยงอย่างนึงนะครับ แต่เสี่ยงจนได้ดีนี่ก็คุ้มเลยล่ะ อีกอย่างต้องเล่นเกมเก่งด้วย น้อยคนนักที่จะเล่นเกมแล้วมีเงินใช้ -.-

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    จริงครับ พวกนักเล่นเกมส์,แคสเตอร์เกมส์ดังๆนี่เงินดีมากนะครับ เงินเดือน โบนัสกรณีเป็นนักกีฬาอีสปอร์ต,ยอด subscription ใน twicth ยอด donation ค่าโฆษณากรณีเป็น youtube partner รายได้จากการขายเสื้อขายโฆษณาใน social network เช่น facebook twitter รายได้ % จากค่ายเกมส์เองถ้ารีวิวโปรโมทแล้วทำให้เกมส์เขาดัง เกมส์เขาขายดี เป็นพิธีกรรับเชิญงานแข่งอีเว้นท์ รายได้จาการขายไอเทมในเกมส์ออนไลน์ รายได้เยอะมากๆครับ ใครว่าเล่นเกมส์เก่งแล้วทำมาหากินไม่ได้ ยิ่งเล่นเกมส์เก่งมากเท่าไร ยิ่งรายได้ดีไปด้วยครับ เผลอๆเงินดีกว่ามนุษย์เงินเดือนอีกหลายคนด้วยซ้ำ
    แต่ก็มาพร้อมกับีความเสี่ยงในการโดนดูดพลังชีวิตนะครับแหม่ XD

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    ก็คงอารมณ์เหมือนนักกีฬาเก่งๆรึเปล่าครับ ได้ค่าเหนื่อยเยอะมาก ดูอย่างน้องเมย์แบดมินตันหรือทีมสาวนักตบวอลเลย์บอล แต่คุณก็ต้องเก่งโครตๆ ทั้งวันก็ต้องซ้อมและมีวินัยอีกตังหาก

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ช่างน่ายกย่องยิ่งนัก OTL
    .:: ConZNe ::.

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    แค่ไอ้แว่นติดเกม