ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panubeat อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้แล้วก็เด้ง คอมค้างเลยครับ แก้ยังไงครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    http://rghost.net/37181039 คนที่ลง Patch arma 2 oa ไม่ได้ที่มันขึ้น Wrong cd key ลงตัวนี้เลย
    ขอวิธีลงหน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ลงตาม windows ที่ใช้ 32กับ64 บิตดับคลิกเปิดแล้วก็กด ko
    ป.ล.ผมลองบน win8 64บิต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 23rd September 2013 เมื่อ 18:18

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เพิ่มเลือดไม่ได้ T_T
    Self bloodbag ability. สามารถใช้ถุงเลือดได้เอง

มีแต่กดดรอปอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theprince100 : 23rd September 2013 เมื่อ 20:59

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panubeat อ่านกระทู้

ตอบหน่อยสิครับ ผมลบลงใหม่ก็แล้ว เป็นเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ลงตาม windows ที่ใช้ 32กับ64 บิตดับคลิกเปิดแล้วก็กด ok
    ป.ล.ผมลองบน win8 64บิต
    ลงเกมแล้วยังไม่ต้องทำอะไรแล้วกดตัวที่คุณให้โหลดเลยช่ายป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ครับลงก่อนลง Patch

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันขึ้น You cannot play/edit this mission; it is dependent on downloadable content that has been deleted.cawater2_fishing_boat, cawater2_smallboat_1
    แก้ไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    damage ของ M107 เท่ากับ 0 อะแก้ไขได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ส่วนมากอาการที่เจอกันจะเป็นบัคครับให้ restart เกมใหม่อีกรอบ หรือออกแล้วเข้าใหม่อีกทีครับ

แต่ที่มันมีข้อความเด้งขึ้นมาเกิดจากไฟล์ตัวเกมส์เสียหายหรือลงไม่ครบครับ ให้ลบแล้วลงใหม่แล้วปิดตัวกันไวรัสด้วย

ถ้ายังไม่หายให้หาตัวเกมใหม่เลยครับตัวที่ชื่อว่า ARMA 2 Combine Operation มันจะรวมภาคเสริมที่เอาไว้เล่น DayZ ไว้เรียบร้อยเลยครับ

จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่เจ้าของทู้บอกไว้ใหม่เลยครับ ตอนนี้ผมเล่นมีหลายModเยอะมากจนไฟล์เกมส์มีประมาณเกือบ20GB -.- ต้องลองหาวิธีดูเอานะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยทีครับ คือผมสามารถกดได้แค่ restart เวลาเล่นจะ resume เกมไม่ได้เลยต้องเริ่มใหม่ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supermich9 อ่านกระทู้
    ช่วยทีครับ คือผมสามารถกดได้แค่ restart เวลาเล่นจะ resume เกมไม่ได้เลยต้องเริ่มใหม่ตลอด

อันนี้ผมก็เป็นนะ ขึ้นมาราวๆ นี้เลย มันจะเข้าเซฟเดิมไม่ได้แล้วก็ต้องเริ่มใหม่ตลอดครับ
    SATISFACTION~•~PLUSTER

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alquaz อ่านกระทู้
    อันนี้ผมก็เป็นนะ ขึ้นมาราวๆ นี้เลย มันจะเข้าเซฟเดิมไม่ได้แล้วก็ต้องเริ่มใหม่ตลอดครับ
    ก่อนออกจากเกมได้เซพรึเปล่าครับ หรือไปเชคไฟล์เซพที่ My Document ได้นะครับว่ามันขึ้นรึเปล่ามันจะขึ้นชื่อแมพที่เราเล่นไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ผมอยากสร้างสิ่งก่อสร้างนี้สิทำยังไงครับ !!!!!
    วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การสร้างมันขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    ก่อนออกจากเกมได้เซพรึเปล่าครับ หรือไปเชคไฟล์เซพที่ My Document ได้นะครับว่ามันขึ้นรึเปล่ามันจะขึ้นชื่อแมพที่เราเล่นไว้ครับ
    เซฟครับ เซฟขึ้นใน My Document ของผมก็มี แต่มันเหมือนไฟล์มันหายไปอ่ะครับ มี ARMA2 + ภาค OA ให้โหลดเลยไหมครับ ปัจจุึบันก็ยังเป็นอยู่ ยังแก้ไม่หายเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alquaz : 2nd October 2013 เมื่อ 20:21
    SATISFACTION~•~PLUSTER

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NasChill อ่านกระทู้
    จะดีหรอครับ อันนี้เอาความรู้สึกนะ ไหนๆ ก็เล่นคนเดียว ทั้งตายยาก และไม่ต้องเริ่มใหม่ เพราะว่ามี Save ผมว่า แค่นี้ก็ถือว่าโกงแล้วนะ เพราะเกมส์นี้มันแนวเอาชีวิตรอด
    ถ้ามีทุกอย่างครบมือ ตั้งแต่เริ่มเล่น ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรให้ทำแล้วหล่ะ นอกจากยิงๆซอมบี้เล่น แล้วออกเกมส์
    ผมว่าสู้เดินหาของเอง ได้อรรถรสกว่านะ ถ้าเล่นแบบเสกของได้แปปเดียว ก็เบื่อแล้ว

ผมก็มี Code เสกของนะ DayZ Offline เคยทำมาแจก แต่ Version เก่ากว่า กระทู้นี้ แจก 2 แบบคือ

-เสกของไม่ได้ http://www.4shared.com/rar/PdkoNffX/...odified_F.html
    -เสกของได้ http://www.4shared.com/rar/W4mFLaPG/...-_On_Hack.html

ขอพาสเวิด แตกไฟล์หน่อยครับผมอยากได้ แบบที่แฮกได้ อ่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DK Breaker อ่านกระทู้
    damage ของ M107 เท่ากับ 0 อะแก้ไขได้ไหมคับ
    เป็นเหมือนกันครับ ถุงเลือดก็ใช้ด้วยตัวเองไม่ได้เหมือนกัน

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ทำไมผมกด RESUME เข้าไปเล่นอีกแล้วขึ้นแบบนี้ ?

JETGACK

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    รอภาค ARMA 3

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้
    ทำไมผมกด RESUME เข้าไปเล่นอีกแล้วขึ้นแบบนี้ ?

ขอตอบตามความรู้และประสบการณ์ที่ผมเจอนะครับ ตอนที่ผมเป็นตอนแรกและได้ทำการลงแล้ว ลงอีก ลงใหม่ตั้งหลายต่อหลายครั้งจนคิดจะลบเกมส์ทิ้งไปละ ก็มานั่งเช็คทีละขั้นตอนใหม่อย่างละเอียดอีกทีว่าผมไปพลาดตรงไหนหนอ ก็ได้มาเจอเรื่องที่ไม่น่าพลาดแบบง่าย ๆ เลยคือผมทำตาม หัวข้อกระทู้จริงแต่ ไปเพิ่มไอ้ -mod=@DaiZyFACTIONS ใน arma2oa ที่ ที่ type เป็น application เพราะผมคิดว่ามันตัวเดียวกันและเห็นว่าเข้าเล่นเกมส์ได้ปกติแต่ดันเซฟไม่ได้ แต่ในตัวอย่างที่ให้เพิ่มจริงๆนั่นเป็น Launch Arma2 OA Beta Patch ที่ type เป็น shortcut นะครับ ลองเช็คดูดี ๆ อีกที
    *** สรุปง่าย ๆ นะครับ
    เอา Launch Arma2 OA Beta Patch ที่ type เป็น shortcut ส่งไปที่หน้า desktop และลือก Properties ใส่ข้อความนี้ >> -mod=@DaiZyFACTIONS (ก๊อปไปวางเลยก็ได้) << ต่อท้าย ประโยคหลังสุด ในช่อง Taget:

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่เกมส์นี้ สิ่งที่เช็คแล้วว่ายังมีปัญหาอยู่คือ
    - Zombies reacting to AI gunshots. ซอมบี้มีปฎิกิริยาต่อเสียงปืนจาก A.i. (วิ่งไปตบA.I.ได้) ความเป็นจริงคือซอมบี้จะไม่ตบ AI นะครับ แต่ BANDIT นี่ยิง AI แน่นอน
    - หา เครื่องบิน ขับไม่เจอ ทั้ง ๆ ที่มี ฮ. บินมายิงผมบ่อยมาก ๆ วิ่งขึ้นเขา ว่ายน้ำหาตามเกาะ ไปตามสนามบินก็ไม่เจอเลย
    - และปืน M 107 damage ไม่มี เลย **ตอนแรกนึกว่า เป็นเพราะไกลไป แรงลมเลยทำให้กระสุนเปลี่ยนทาง แต่ลองยิงจ่อ ๆ เลย ซอมบี้ยิงยืนยิ้ม ซะงั้น**
    - ส่วนเรือไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าเพราะวิ่งหาไม่เจอ

ผมเล่นมาได้เกือบเดือนแล้วตอนนี้ก็ มีขวานคู่ใจกับปืนพก เก็บเสียง 1 อัน พร้อมกับ บอดี้การ์ดอีก 6 นาย แต่ตายไป 2 โดนโจรยิง เวลาเข้าเมืองสบายมากพวกนี้ยิงซอมบี้ให้สบายไม่วิ่งมาหาด้วย แต่ไม่รู้ว่า AI ผมหิวเป็นหรือเปล่า หรือจะเติมเลือดให้ยังไง เพราะตอนกดถุงเลือดก็กลายเป็นว่าถ่ายเลือดให้ตัวเองตลอดเลย หากว่าใครเล่นอยู่เหมือนผมก็เข้ามาแชร์หรือแนะนำกันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เล่นได้แน่นอน 100000% ฮะ

#ของเิกิดน้อยมาก
    My Center Petchz@JKG
    Everything i do... "it has no value ?"

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อยากได้พาสแตกไฟล์มอดอ่ะครับ จขกท. Pmมาหน่อยได้มั้ย พอดีผมโหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แจ่มมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณนะครับ