ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766

DayZ v.1.7.7.1 Offline ล่าสุด ไว้เล่นคนเดียวไม่ต้องต่อเน็ต มี A.i. ไม่ต้องกลัวเหงา อัพเดทให้ตลอดครับ [One2Up]

DaiZy Chernarus 1.7.7.1 FACTIONS 2.6.1

ต้องทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ DaiZy ก็คือMOD DayZ นั่นเอง แต่จะใช้เล่นในเเบบ Offline ในโหมด Singleplayer ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ที่เทียบเท่ากับMOD ที่เล่นออนไลน์กันในเวอร์ชั่นปัจจุบันนี้คือ เวอร์ขั่น1.7.7.1 นะครับ ไว้สำหรับคนที่อยากทดลองเล่นเทคนิคต่างๆ ทดลองเอาชีวิตรอด ก่อนที่จะไปเล่นในเซิฟเวอร์ออนไลน์ อยากจะเเฮก อยากจะเสกอะไร ก็ทำได้เลยครับ (แต่อย่าไปทำในเซิฟออนไลน์นะ มันไม่ดี)

CREDITS (ทีมงานผู้สร้าง) : AboveDayZ, Fedus_87, Niceonegunit, DayZ_SP, Unknown, ZedHunter & Haleks.

Features in this release : รายละเอียดสิ่งที่เพิ่มเข้ามาในเวอร์ชั่นล่าสุดนี้

- Bandits and recruitable survivors AI. มีโจร และ A.i.ผู้รอดชีวิต
    - Respawning Survivor NPC's. สุ่มจุดเกิด ของ A.I.
    - 25 additional character models & skins. สกินใหม่ 25แบบ ของสิ่งของต่างๆ
    - Random helicrash sites. สุ่มจุดเกิด ฮ.ตก
    - Zombies spawning in forests. ซอมบี้เกิดในป่า
    - Self bloodbag ability. สามารถใช้ถุงเลือดได้เอง
    - Base building script. สร้างสิ่งก่อสร้างได้
    - Patroling Choppers. ???
    - Zombies reacting to AI gunshots. ซอมบี้มีปฎิกิริยาต่อเสียงปืนจาก A.i. (วิ่งไปตบA.I.ได้)

INSTRUCTIONS : คำเเนะนำในการติดตั้ง กรุณาทำความเข้าใจก่อน ผมจะอธิบายให้ละเอียดที่สุด

1.)ติดตั้งตัวเกม Arma 2: Operation Arrowhead ให้เรียบร้อย (คาดว่าคงหาตัวเกมกันได้ไม่ยากนะครับ)

2.)อัพเดท Arma 2 OA (Arma 2: Operation Arrowhead) ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด
    โหลดได้จากที่นี่ >> http://www.arma2.com/downloads/updat...ild_108074.zip โหลดเสร็จเเล้วจัดการอัพเดทให้เรียบร้อย

3.)ดาวน์โหลด MOD DaiZy Chernarus 1.7.7.1 FACTIONS 2.6.1
    ที่นี่ >>> http://adf.ly/1NBykb
    เป็นตัวสำเร็จรูป ซึ่งผมทำไว้ให้เเล้ว คลิก แตกไฟล์ออกมา เเล้วลากโฟล์เดอร์ทั้งหมดในนั้น ไปวางไว้ในตัวเกม Arma 2:OA ที่ท่านได้ติดตั้งไว้แล้วก่อนหน้านี้

4.ตัวเกม Arma II CO + OA 1.60 ขนาด9.57GB เเบบบิท
    https://thepiratebay.gd/torrent/7310976/Arma_II_CO___OA_1.60_-_DayzMod_Online_100__[Joe_Smith-BR]

4.)สร้างShortcut สำหรับเข้าMOD DaiZy Chernarus ไปที่โฟล์เดอร์เกม Arma 2:OA หา Shortcut " Launch Arma2 OA Beta Patch.exe " คลิกขวา แล้ว Send ไปยัง Desktop จากนั้น ไปที่หน้าDesktop คลิกขวาที่ " Launch Arma2 OA Beta Patch.exe " ที่อยู่หน้า Desktop เลือก Properties ใส่ข้อความนี้ >> -mod=@DaiZyFACTIONS (ก๊อปไปวางเลยก็ได้) << ต่อท้าย ประโยคหลังสุด ในช่อง Taget: (ก่อนใส่ เว้นวรรคก่อน1ครั้ง)

เช่น ตัวอย่างของผม จะเป็น "E:\GAMES\Bohemia Interactive\Expansion\beta\arma2oa.exe" -beta=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion -nosplash -mod=@DaiZyFACTIONS ประมาณนี่ พอจะเข้าใจนะครับ
    ถ้าไม่เข้าใจ ดูที่รูปนี้

เวลาเข้าเล่น ก็เข้าตัวที่เราทำนี้นะครับ มันจะยิงตรงไปที่MODนี้เลยครับ

5.)การเข้าเล่น เข้าที่ตัวเข้าที่เราสร้างไว้ก่อนหน้านี้ตามข้อ4.นะครับ เลือก Singleplayer >> Scenrios >> DaiZyFactions2.6.1[Bandit Edition].Chernarus เลือกตัวละครได้ ทั้งชายเเละหญิงครับ

.....ลงได้ เล่นเเล้ว โพสรูปมาให้ดูด้วยนะครับ.....

เพิ่งทำเสร็จ เข้าไปทดสอบมาแล้วครับ เวอร์ชั่นนี้ น่าจะดีที่สุดในตอนนี้เเล้ว ซอมบี้เกิดเร็ว ของเกิดเร็ว มี A.i. (ฉลาดซะด้วย ซุ่มยิงจากระยะไกล)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santaporingg อ่านกระทู้
    WIN8.1 PRO [64] เล่นได้ไม่มีปัญหา ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดูก่อน เพราะผมลงพวก oa กับอัพเดทอะไรครบแล้ว เพราะเคยลงเล่น ACE ครับ

ได้ด้วยแฮะ น้ำตาจะไหล AI มันดักปล้นผมตั้งแต่เมืองแรกเลย -_- ตอนเดินเข้าเมืองไม่มีแม้เงา ตอนวิ่งหนีซอมบี้ออกมานี่ ผมจะวิ่งลงน้ำ มันดันลุกขึ้นมาจากน้ำ วินาทีนั้นสยองกว่าซอมบี้อีก -_-

- ผมไม่เคยเล่น Dayz อะ -*- มันหาของตรงไหนละเนี่ย เมืองแรกเลย อยากได้พวกอาวุธที่ฆ่าซอมบี้ได้ มันไล่ผมโหดมาก ไล่จนสุดขอบฟ้าเลยทีเดียว

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peacepe2 : 27th August 2015 เมื่อ 17:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 138 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    หามานาน ขอบคุรมากเจอเเต่ ลิคเสีย เเลนกับคนในบ้านได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอบคุณมากนะครับ อยากเลนมานานแล้วครับ เกมนี้

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    มาใหม่อีกแล้วหรอนี่ ดิซิมีไรใหม่บ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Blog Entries
    2
    AI ชอบโผล่มาแบบไม่บอกไม่กล่าวเลย ขอแบบเนียนเหมือนคนเล่นจะหนุกมากเลย

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มารอสูบนะคับๆ ตัวนี้เปิดแลนเล่นกับเพื่อนได้ไหมคับๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    มันคือ ARMA II:MOD DAYZ หรือว่า DayZ ครับ

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    รอนะครับ
    .::: STOP :::.

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    รอด้วยคนครับ เจิมมๆไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    รอเหมือนกันครับเสกของได้ไหมคนเดียวเนี้ย

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เคยโหลดมาแต่พอลองเล่น ไม่มี AI อยู่ ในเกมส์สักตัว =w= ซอมบี้ด้วย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    thank you...

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เล่นได้ 100 เปอร์เซน ครับ
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ^^^งันโหลดเลยแล้วกันมีผู้ยืนยันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    3
    ผมหา Arma 2: Operation Arrowhead ไม่ได้จริงๆครับ ช่วยหาให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมอยากเล่นจริงๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    แวะมาเป็นกำลังใจให้นะครับ รออยู่ ทุกวันนี้ผมก็ยังเล่นอยู่นะเกมส์นี้ แบบ offline นี้แหละสนุกดี

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    มีผู้ยืนยันแต่ผมไม่เห็นตัว mod ai เลยนี่นา *-*
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ผมหา Arma 2: Operation Arrowhead ไม่ได้จริงๆครับ ช่วยหาให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมอยากเล่นจริงๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ
    http://www.dayzvrn.com/p/install.html

ลองดูตามนี้ครับ :")

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    มันคือ ARMA II:MOD DAYZ หรือว่า DayZ ครับ
    ผมเเจกแค่Mod DayZ Offline อย่างเดียวครับ คุณต้องมี Arma2 : OA ก่อนนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerlkung อ่านกระทู้
    http://www.dayzvrn.com/p/install.html

ลองดูตามนี้ครับ :")

ผมเห็นมอด dayZ ในเว็บที่ให้มาเป็นเวอร์ชั้นเดียวกับอันนี้อ่าครับ มันคือตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องโหลด ภาคหลักจากเท่านั้น แล้วมาลงdayZ ของหน้านี้ครับครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ผมเห็นมอด dayZ ในเว็บที่ให้มาเป็นเวอร์ชั้นเดียวกับอันนี้อ่าครับ มันคือตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องโหลด ภาคหลักจากเท่านั้น แล้วมาลงdayZ ของหน้านี้ครับครับ
    มันคือตัวเกมหลักครับ ส่วนที่ผมเเจกนี้ มันคือ MOD อย่างเดียว ให้โหลดตัวเกม ArmA 2 Combined Operation (ArmA 2 + Operation Arrowhead) หรือ ARMA X: Aniversary Edition ลงก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เข้ามารอ -w-

กล่าวขอบคุณ
    1
    เมื่อไหร่จะอัพเสร็จ น้อ อยากเล่นละ (เว็ปนอกลิ้งค์ตายหมดหาโหลดไม่ได้= ='')

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ใครหาตัวเกมภาคหลัก+ภาคOAไม่ได้ ผมแนะนำให้ไปดูกระทู้เก่านะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=154300 ขออนุญาตแปะลิ้งค์หน่อยนะครับ
    ข้อมูลมีเยอะเลย แต่อาจจะลายตาไปนิดนึงอิอิ ใครไม่เข้าใจอะไรก็เข้าไปอ่านดูก่อนนะครับ เพื่อที่จะสะดวกในการลง+เล่น

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมรอเมื่อคืนตั้งแต่ ตี2 ถึง ตี4 วันนี้อีก ตั้งแต่เที่ยงถึงเดียวนี้

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: