ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

www.gamer-fit.com
    กล่าวขอบคุณ
    1,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,358

ลือให้ว่อน PS4 จะไม่มีฟีเจอร์อัพวิดีโอลง YouTube

หลายๆคนคงทราบเรื่องที่ว่าบนจอย Dualshock ของ PS4 เป็นอย่างดีนะครับว่ามันจะมีปุ่ม Share อยู่บนจอย ซึ่งหลายๆคนคงคิดว่ามันน่าจะเอามาใช้ถ่ายวิดีโอพวกเกมเพลย์แล้วอัพลงให้คนทั่วไปดูแน่เลยและคงจะคิดว่ารองรับ YouTube ด้วย

แต่ข่าวลือนี้กำลังจะทำให้ YouTuber หลายคนต้องฝันหลาย เมื่อล่าสุดมีข่าวลือออกมาครับว่าแม้จะมีปุ่ม Share บนจอย PS4 ก็ตาม แต่ว่าจะไม่สามารถ Share วิดีโอต่างๆลงบน YouTube ได้ ซึ่งมันดันไปสอดคล้องกับข่าวลือที่ว่า PS4 จะไม่สามารถถ่ายภาพและเสียงออกมาพร้อมกันผ่านสาย HDMI ของ PS4 ได้ ถ้าข่าวลือทั้งหมดนี้เป็นจริงขอบอกว่างานนี้ Sony ร่วงทันทีแน่นอน ก็ต้องมารอดูกันครับว่าทาง Sony จะออกมาตอบโต้อย่างไรบ้าง
    แหล่งที่มา: http://www.juropy.com/2013/09/%E0%B8...9%80%E0%B8%88/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ่าววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ไม่ล่วงหรอกครับ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่ อีกอย่าง สามารถทำออกมาเพิ่มเติมทีหลังก็ได้ เครื่องตอนนี้มันยังไม่ใช่ตัวที่สมบุรณ์ที่สุด โซนี่ก็บอกแล้วว่าต้องใช้เวลาอีก3ปี เครื่องถึงจะสมบุรณ์แบบในทุกด้าน

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ตามที่ผมเข้าใจตั้งแต่ออกมาเขาก็แทบไม่ได้บอกเลยว่าจะ แชร์ขึ้น YT นะตัวอย่างที่โชว์ก็เป็นการแชร์ในระบบของ Sony เอง มีพวก สเตตัสส่งออกไป ทวืท , FB บ้าง
    It's Good For You !!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมดูในวีดีโอ ผมก็เห็นเขา Record เกมส์เป็น Video guide แชร์ไปให้เพื่อน แต่แน่นอนเท่าที่ดูเขาไม่ได้แชร์ผ่าน Youtube น่ะครับ น่าจะเป็นอะไรสักอย่างของ Playstation Network น่ะครัย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    บางทีเห็นข่าวแนวนี้ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ที่คนจะซื้อเครื่อง PS4 นี่มันเป็นเพราะ Youtube หรือว่าเกมส์กันแน่?

สำหรับผมปุ่ม Share มีไว้ให้เพื่อนดูขำขำ ขอแค่เพื่อนผมดูคลิปของผมได้ง่ายๆก็พอ ก็ยอมรับว่า Youtube ง่ายที่สุด

แต่ก็ใช่ว่าเพื่อนผมมันจะไม่ยอมใช้อย่างอื่นเที่นอกเหนือจาก Youtube เลย ขอแค่มีรองรับให้+ใช้ง่ายก็พอ แค่นั้นแหละ

แต่เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะถึงลงให้ Youtube ไม่ได้ แต่ก็มีอย่างอื่นรองรับเอาไว้แล้ว ท่ามันออกมาดีก็ดีไป

แต่ท่าไม่ดีก็ยอมใช้อุปกรณอัด Video/TV แบบที่เค้าใช้อัด LetsPlay/Walkthru/CastGame กันใน Youtube แบบทุกวันนี้เหมือนเดิมก็ได้ จริงไม๊?

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อัพได้ไม่ได้ ผมไม่สนอะ ผมสนแค่ว่าเล่นเกมส์ไรหนุกๆได้บ้าง จริงๆผมไม่เคยสนเครื่องด้วยซ้ำ ผมสนแต่เกมส์....