ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: Rolling in the deep ของวงไหนเจ๋งกว่ากันจ๊ะ

ผู้โหวต
20. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • วงThe All Way Band

8 40.00%
  • วงGo Radio

12 60.00%
    แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

คิดว่า Rolling in the deep เวอร์ชั่นไหนเจ๋งกว่ากันครับผม

จากหัวข้อกระทู้เลยครับผมกับเพลงที่มีชื่อว่า Rolling in the deep ซึ่งแบบOriginalนั้น อย่างที่เราๆรู้กันก็คือเป็นของAdele ซึ่งความไพเราะของบทเพลงรวมถึงเสียงของนักร้องนั้นเรียกได้ว่าสุดยอดมากนะครับ จนมีผู้เอามาคัฟเวอร์กันหลายแนวมากๆ แม้กระทั่งวงLinkinparkยังเคยเล่นเพลงนี้มาแล้ว

แต่วันนี้ครับผม ผมได้ลองหาฟังไปเรื่อยก็เจอที่น่าสนใจอยู่ทั้งหมด 2 ตัว จากนับร้อยบนยูทูปครับผม ซึ่งผมจะเอารายละเอียดเล็กๆน้อยๆมาประกอบกับคลิปนะครับ เพื่อที่จะได้เข้าใจง่ายๆกัน

เริ่มกันด้วย

ฝ่ายแดงงงงง

เวอร์ชั่นออกแนวRock ครับผม ของวง The All way Bandครับผม เป้นเวอร์ชั่นร๊อคที่มีความใกล้เคียงกับเวอร์ชั่นต้นฉบับมาก เสียงร้องที่สูงและทรงพลังของนักร้องนำ Austin Avery เมื่อรวมกับเสียงดนตรีอันหนักหน่วง ทำให้เพลงดูออกมาดูน่าฟังมากๆครับผม ซึ่งปัจจุบันที่ดูตอนนี้มีผู้เข้าชมคลิปคัฟเวอร์ของวงนี้แล้วทั้งหมด 1,010,333 ครั้ง ครับผม(ณ ครั้งที่ผมดู) เป็นอย่างไรไปลองฟังกันดู

เอาล่ะ ทีนี้มาดูคู่แข่งของ The All way band บ้างครับผม

ฝ่ายน้ำเงินนนน

เป็นเวอร์ชั่นPunkครับผม ที่คัฟเวอร์โดยวง Go Radio เป็นเวอร์ชั่นที่ผมชอบมากๆๆๆๆ เพราะมันเป็นเวอร์ชั่นที่ผมว่ามันส์ที่สุด (ไม่มันส์ก็ไม่รู้จะว่าไง ถึงกับลุกขึ้นมาทำคอนเสิร์ตของตัวเองหน้าคอมน่ะเอา) จังหวะกลองแบบเร้าใจบวกกับเสียงกีต้าร์ที่บาดลึก รวมถึงเสียงร้องที่หนักแน่น และผิดด้วยเสียงเปียโนแบบในโบสถ์ที่ให้อารมณ์หนักหน่วงเวลาฟัง ถึงกับต้องกระโดดขึ้นมาควงกีต้าร์กันเลย ซึ่งคัฟเวอร์อันนี้ ได้ลงให้กับ อัลบั้ม Punk Goes Pop ด้วย ในเวอร์ชั่นที่ 4 เป็นอย่างไร ไปร๊อคกันสหายยยยยยยยยยยยยยย

หลังจากที่ฟังแล้ว ทุกๆท่านรู้สึกยังไงกับ2ตัวนี้บ้าง ท่านชอบอันไหนกัน มาโหวตกันนะครับผม ส่วนตัวผมชอบของ Go Radio มากที่สุดเลย ทำผมเสียอาการได้ ชอบอันไหนเพราะอะไรมาแสดงความคิดเห็นกันครับผม

แล้วก็อย่าลืมนะ โหวต!!!โหวต!!!โหวต!!!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 13th September 2013 เมื่อ 18:42
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ่ะ อันนี้แถมให้นะครับผม เชื่อว่าหลายๆคนชอบฟังเวอร์ชั่นของนักร้องเสียงดี Bruno Mars กันแล้ว ลองฟังอันนี้ดูบ้างนะครับผม เผื่อใครจะเอาไปให้หวานใจฟังนะครับผม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2

โรลลิ่ง อิน เดอะ ดี๊ป~ ฮีหีบ~~

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    ลองเลือกดูกันจ้าว่า2ตัวที่ผมเอามาเสนอใครจะเก๋ากว่ากัน ใครจะชนะอย่าลืมโหวตนะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    มีแต่เพราะๆทั้งนั้นเลยครับ เสียงดี ฟังแล้วลื่นหูมากครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Go Radio มันแต้มต่อเยอะกว่า เพราะวงนี้มันวงอาชีพแล้ว เรื่องคุมเสียงดีกว่าครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    2

เวอร์ชั่นนี้ ครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taeyeon อ่านกระทู้

อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taeyeon อ่านกระทู้

ตามนี้ครับ ผมว่าการฟังดนตรีแล้วเอามาเทียบกันคือ ผิดครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ฝั่งน้ำเงินครับบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    ผมแค่ถามความเห้นครับผมว่าชอบอันไหนมากกว่ากันจริงมั๊ย ไม่ใช่ว่าของฝ่ายแดงผมไม่ชอบนะ ผมชอบแต่ว่าของฝ่ายน้พเงินดูดีกว่าแค่นั้นเอง ผมไม่ใช่พวกแประเภทฟังตามกระแสเขาไป บางเพลงบางท่อนดนตรีท่อนร้องเหมือนกันก็ว่าก๊อบ ผมไม่ใช่อย่างน้านนนนนนนนนนนนนนนน