ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

4 ประเทศในโลก ที่บังคับใช้เครื่องแบบจนถึงระดับมหาวิทยาลัย (มีไทยด้วยจ้า)

รู้หรือไม่ว่า ...

ประเทศไทย เป็นเพียง 1 ใน 4 ประเทศในโลก ที่มีการบังคับใช้เครื่องแบบนักเรียนจนถึงนักศึกษาระดับมหาวิทยาลัย

เหตุผลในการบังคับใช้เครื่องแบบนักเรียนนั้นอาจมีหลายประการ เช่น เป็นตัวบ่งชี้ว่า เป็นนักเรียนระดับชั้นใด โรงเรียนใด สร้างความเป็นเอกภาพในนักเรียนโรงเรียนเดียวกัน ลดหลั่นความเหลื่อมล้ำทางสังคม ลดความฟุ่มเฟือยและสิ่งเร้าในทางแฟชั่น สั่งสมวินัยซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นต่อการเติบโตเป็นผู้ใหญ่ในอนาคต และอาจจะเป็นส่วนหนึ่งของการถ่ายทอดทางวัฒนธรรมที่ทำสืบเนื่องกันมา

ในบางประเทศนั้น เครื่องแบบอาจเป็นส่วนสำคัญในการศึกษาเบื้องต้น เช่น ประเทศญี่ปุ่น เป็นการสั่งสมเยาวชนให้พร้อมต่อการเป็นส่วนหนึ่งของวินัยในสังคม ประเทศอินเดีย เป็นสิ่งที่จำเป็นต่อการลดความแตกต่างระหว่างชนชั้นในโรงเรียน ในบางประเทศการบ่งบอกถึงสถานภาพการเป็นนักเรียนเป็นสิ่งจำเป็นต่อความปลอดภัยในตัวนักเรียนเอง

ในอีกหลายประเทศ ไม่มีการบังคับใช้เครื่องแบบนักเรียน เช่น ประเทศฝรั่งเศส ไม่มีการใช้เครื่องแบบในโรงเรียนเนื่องจากความเชื่อในอิสระเสรีภาพของปวงชนเหนือสิ่งอื่นใด ประเทศอิตาลีและเยอรมนี ยังคงมองเรื่องของเครื่องแบบเป็นเรื่องที่สะท้อนถึงประวัติศาสตร์ทางการทหารที่โหดร้ายของประเทศ และนอกจากนี้ยังมีอีกหลายประเทศที่เคยมีการบังคับใช้เครื่องแบบ แต่ยกเลิกการใช้เครื่องแบบไปในภายหลัง

ชุดนักเรียน/นักศึกษา - กัมพูชา

ชุดนักเรียน/นักศึกษา - ลาว

ชุดนักเรียน/นักศึกษา - เวียดนาม

ชุดนักเรียน/นักศึกษา - ไทย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เงิบรูปแรกของประเทศไทย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    รูปสุดท้าย หื่นๆๆอยากเปิดกระโปรง

สำหรับผมถ้าเข้ามหาลัยก็ยังอยากใส่นะ ไม่ต้องคิดมากว่าจะใส่อะไร แหะๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมรักชุดนักศึกษาครับ
    เหอะๆๆๆ
    ลายเซ็น!!!

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ก็น่าจะภูมิใจกันนะ ชุดพวกนี้ เป็นชุดเครื่องแบบ ที่ทุกคนใส่เหมือนกัน
    ไม่ต้องคิดมากว่าวันนี้จะใส่อะไรไปเรียน จะแต่งแบบไหน
    ตั้งแต่ประถม ยันมหาลัย...บอกตามตรง ดีใจอ่ะ ที่ได้ใส่แบบนี้ไปเรียน
    มันดูดีกว่าชุดอื่นแล้ว...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมชอบคนในเครื่องแบบนักศึกษา หึๆๆๆ เอาจริงๆนะผมว่ามันดูดีสุดๆล่ะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แถวบ้านเราทั้งน้านนนน

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    มาเรียนมอกรุงเทพสิครับ แล้วจะรู้ อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    มาเรียนมอกรุงเทพสิครับ แล้วจะรู้ อิอิอิ
    ผมไปเดินทัศนศึกษาว่าจะไปเรียนซะหน่อย เลือดเเทบพุ่ง ค่าเทอมเเพงเเล้ว เสียสุขภาพอีก ไม่อาววดีฝ่า 555+
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ลาวกับเวียดนามน่ารักมากกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ประเทศที่เจริญแล้วทั้งนั้นเลย**** แหม่...

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    คนลาวน่ารักจุง

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ชุดนักศึกษาแต่งให้เป็นก็หล่อนะคับ เสื้อเข้ารูป ยีนส์ดำขากระบอก รองเท้าหนังเท่ๆซักคู่ (นักศึกษาตรงไหนวะ 555+)

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ผมไปเดินทัศนศึกษาว่าจะไปเรียนซะหน่อย เลือดเเทบพุ่ง ค่าเทอมเเพงเเล้ว เสียสุขภาพอีก ไม่อาววดีฝ่า 555+
    มอนี้ ที่แพงเพราะอาหารตาเยอะครับ 5555

เอาเหอะครับ มันเป็นมอเอกชนครับ(เป็นมอที่สุดยอดมากจริงๆ)
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    หง่ะ !! 3 ประเทศที่ผ่านมากำลังฟินน พอถึงได้ ชงัก เลย - -"

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ลาวกับเวียดนามน่ารักมากครับ แต่พอมาเจอไทยรูปแรกเนี้้ย...

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    มีเครื่องแบบ ไม่ต้องแยกแยะว่าใครรวยใครจน
    แต่สวนตัวผมชอบนะ เครื่องแบบ เพื่อนต่างชาติ ผมยังบอกเลยว่ามันอยากใส่บ้าง โก้ดี
    ที่ประเทศมัน ก็ใส่ชุดลำรองธรรมดา มันบอกเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ผมชอบครับ ใครว่าอะไรก็ช่าง ผมชอบชุดนักเรียนครับ
    (คลุมดำทำไม)

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ลาว+เวียดนาม

ชุดนักเรียนผมไม่ค่อยชอบอะ(ไม่ชอบกางเกงขาสั้น) แต่ชุดนักศึกษาผมชอบนะใส่ดีๆผมว่ามันก็ดูดีใช่ย่อย
    ขายาวสีดำ เสื้อแขนยาว ผูกไทท์ แต่งเนี้ยบๆอย่างหล่ออะ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ......เหมือน ล้าหลัง...

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ไปเรียนแล้วเห็นสาวๆในชุดนักศึกษา ก็โอนะ ><

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ลาว & เวียดนาม WIN

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมดีในนะที่ได้ใส่ชุดนักเรียน แต่ในระดับม.ปลายหรือมหาลัย ผมอยากจะใส่ชุดในแบบที่เป็นตัวผมมากกว่าอ่ะ อยากใส่แบบที่ตัวเองอยากใส่ อยากโชว์กางเกงยีนตัวใหม่ รองเท้าคู่ใหม่อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ประเทศไทยหนอประเทศไทย อยากกระโปรงสั้นก็ถกกระโปรงนั่งกันทั้งนั้น

แต่ละประเทศที่ใส่เครื่องแบบ ยกเว้นไทย เขาแต่งเรียบร้อยหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เรื่องอื่นไม่ว่า แต่เรื่อง เครื่องแบบนี่ ใส่ไปเถอะ ดีนะมีเครื่องแบบอะ

กะไว้แล้ว จากทรงผม และมันก็มาถึงเครื่องแบบ หลังจากจบเครื่องแบบ จะเอาไรกันดี เลิกเรียนกันเลยดีไหมนี่
    ส่องอย่างเดียว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: