ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

www.gamer-fit.com
    กล่าวขอบคุณ
    1,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,358

PrioVR สุดยอดเทคโนโลยีที่จะเติมเต็ม Oculus Rift เปิดแคมเปญ Kickstarter แล้ว

ก็เป็นอีกหนึ่งเทคโนโลยีที่จะมาเติมเต็มส่วนที่หายไปของ Oculus Rift ครับ อย่างที่รู้ๆกันว่า Oculus Rift จะทำให้เหมือนว่าเราเข้าไปอยู่ในโลกของเกมก็จริง แต่ว่าพวกการเคลื่อนไหวต่างๆ ยังไงก็ต้องใช้ระบบในเกมอยู่ดี แต่ว่าเจ้า PrioVR นี่แหละครับ ที่จะทำให้เราได้เหมือนเข้าไปอยู่ในโลกแห่งเกมจริงๆ เพราะว่าเราจะต้องทำเองทุกอย่าง! ตั้งแต่เดิน วิ่ง โจมตี ยันใช้ไอเทม ทุกอย่างคุณต้องทำเองทั้งหมดครับ ล่าสุดตอนนี้ก็เปิดแคมเปญ Kickstarter และเล็งยอดบริจาคไว้ว่าประมาณ 225K USD หรือประมาณหกล้านกว่าบาทภายในอีก 36 วันครับ ใครสนใจก็ คลิกโลด

อย่างไรก็ตาม ปัญหาในตอนนี้ก็มีอยู่สองสามอย่างครับ ปัญหาหลักๆเลยก็คือการเคลื่อนไหวที่ยังงึกๆงักๆ ไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไหร่ และในเรื่องของขนาดพื้นที่เล่นที่ต้องกว้างพอสมควรถึงจะได้รับประสบการณ์เต็มที่ครับ ก็ต้องรอติดตามงานกันต่อไปครับ ส่วนสนนราคาเมื่อวางจำหน่ายแล้วเบื้องต้นจะวางจำหน่ายในราคา 399 US หรือราวๆหมื่นกว่าบาทครับ ก็กลางๆนะครับ ไม่ค่อยแพงมาก แต่ยังไม่ได้พูดถึงค่าภาษ๊ ขนส่ง บลาๆๆนะครับ ฮ่าๆ รอดูกันยาวๆเลยครับ เพราะกว่าจะได้เห็นเครื่องนี้ทำงานได้สมบูรณ์แบบก็คงราวๆปลายปี 2014 เลยล่ะครับ

แหล่งที่มา: http://www.juropy.com/2013/09/priovr...8%b0%e0%b9%80/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าใส่ทุกอย่างรวมกับชุดเกราะที่สร้างความเจ็บได้นี่.. สุดยอดด ดดดด ดด ด

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มีไอ้นี่แล้วเอาไปเล่น OutLast นี่คงแบบหลอนน่าดู

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ถ้าเอาไปประยุกต์กับ kinect ด้วยคงเจ๋งเลย

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    WTF HAHAHA

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ปกติ Kinect ก็ใช้เนื้อที่เยอะแล้วนะ ถ้านี้เยอะกว่า Kinect คงต้องเล่นนอกบ้านแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    การเคลื่อนไหวยังหงึกๆงักๆจริง แต่เด๊่ยวคงไปรวมร่างกับ ตัวที่มันเป็นลู่วิ่ง ในอนาคตคงกลายเป็นห้องสำหรับเล่นเกมโดยเฉพาะ หุๆๆๆ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    WTF HAHAHA
    555555555555555555 WT**!!!!

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าเอามาเล่นกับเกม arma หรือ gta เกมที่เราต้องเดินทางไกลๆ เราก็ต้องเดินเป็นระยะทางที่ไกลเหมือนในเกม รึปล่าวอะ

ถ้าเดินแบบนั้น คงเมี่อยขานะ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    น่าลองกับพวกแนว shooter มาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    PrioVR + Oculus Rift + Virtuix Omni เซ็ตนี้เลยได้ทุกเกม