ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

GTA V ของทางร้านนี้สมบูรณ์ 100% แล้วใช่มั่ยครับ

ผมเห็นเว็บนอก เค้าบ่นว่า เล่นแล้ว ค้าง เล่นแล้ว หลุด กัน
    ไม่ทราบว่าของทางร้านนี้ มีปัญหา รึเปล่าครับ?

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ตัวเกมส์ออกแล้วหรอ

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ตัวเกมส์ออกแล้วหรอ
    ของ Xbox มันหลุดมาแล้วอ่ะครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ในบิทเห็นมีของ ps3 แล้ว

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ที่ร้านตอนนี้เล่นอยู่ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ (น่าจะประมาณ 50% ได้แล้ว) หากเล่นจบแล้วจะมา Confirm ให้อีกครั้งครับว่า มีปัญหาหรือไม่อย่างไรครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แล้วที่ บอกว่า จำเป็นต้องใช้ HDD หรือ Flash Drive เพื่อลงข้อมูล 8 GB.

คือหมายถึง ยังไงอะครับ รบกวน ขยายความมากกว่านี้หน่อยครับ....

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    แล้วที่ บอกว่า จำเป็นต้องใช้ HDD หรือ Flash Drive เพื่อลงข้อมูล 8 GB.

คือหมายถึง ยังไงอะครับ รบกวน ขยายความมากกว่านี้หน่อยครับ....
    รู้สึกภาคนี้ จำเป็นจะต้องเอาไฟล์เกมส์ส่วนหนึ่งลงเครื่อง ก่อนอ่ะครับ เพราะเกมส์มันมีขนาดใหญ่ อ่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    วิธีเปิดเล่นเกม GTA5 ในเครื่อง XBox360
    - ใส่แผ่นเกมแผ่นที่ 1 ก่อน โดยเปิดเล่นตามปกติ (ไม่ต้องใช้คำสั่ง Install เพราะจะไม่มีให้เลือก)
    - เกมจะถามหา HDD หรือ USB Drive (ต้องมีขนาดเนื้อที่ไม่น้อยกว่า 8Gb)
    - เกมจะทำการ Install ข้อมูล ลงไปใน HDD หรือ USB Drive ที่กำหนด
    - หลังจากเสร็จเรียบร้อยแล้ว จะมีหน้าจอให้ใส่แผ่นเกมแผ่นที่ 2
    - เปิดเล่นเกมจากแผ่นที่ 2 ตามปกติ ก็จะสามารถเล่นเกมได้โดยไม่มีปัญหา
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่joker ผ่านภารกิจที่มันขึ้นว่า hide a while in a owned by franklin and cannot be used as a gateway vehicle ยังครับ
    ผมทำไงก็ไม่ผ่านสักที่

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ส่วนตัวแล้วไม่ได้เล่นเองครับ มีน้องๆที่ร้านเล่นกันอยู่ครับ (เดี๋ยวถามให้นะครับ หากไปต่อไม่ได้จริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมลงแผ่นแรกที่ HDD

แล้ว Install แผ่น 2 ลง Flash Drive เล่นได้ลื่นเลยครับ

ตอนแรกเล่นจากแผ่นโดยตรงมีค้างบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ที่ค้างที่หลุดกันผมขอเดาว่าไม่ได้ไรท์เเบบ Burn max มากกว่าครับเพราะตัวเกมส์ที่ปล่อยๆกันอยู่ข้อมูลมันตรงกับเเผ่นเเท้อยู่เเล้ว

เวลาสั่งเเผ่นเกมส์ก็บอกเขาดาอะครับว่า เอาเเผ่น Burn max แต่ปกติร้านนี้เห็น Burn max ให้ทุกเเผ่นอยู่เเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ที่ค้างที่หลุดกันผมขอเดาว่าไม่ได้ไรท์เเบบ Burn max มากกว่าครับเพราะตัวเกมส์ที่ปล่อยๆกันอยู่ข้อมูลมันตรงกับเเผ่นเเท้อยู่เเล้ว

เวลาสั่งเเผ่นเกมส์ก็บอกเขาดาอะครับว่า เอาเเผ่น Burn max แต่ปกติร้านนี้เห็น Burn max ให้ทุกเเผ่นอยู่เเล้วครับ
    แผ่นผมก็ซื้อร้านนี้แหละครับ เป็นไปได้ว่าเครื่องผมเก่ามากแล้วเล่นแบบอ่านจากแผ่นโดยตรงอาจจะไม่ไหว

ที่ดีก็คือไม่ต้องเล่นจากแผ่นโดยตรง เพราะว่าเครื่องผมถ้าไม่ลง HDD มันจะอ่านแผ่นเสียงดังพอสมควรครับ
    แล้วก็ไม่มีปัญหาโหลด Texture ไม่ทันนะ เท่าที่ลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratedrko : 24th September 2013 เมื่อ 22:05

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากแผ่นเกมทำได้ไม่ครบถ้วนสมบุรณ์ จะไม่สามารถเล่นเกมจาก HDD โดยตรงได้ครับ นั่นคือความหมายของแผ่นที่ไรท์แบบ Max Burner ตามที่ Patrenko บอกครับ

สำหรับการอ่านแผ่นเกมแล้วมีปัญหาเรื่องภาพ หรือการอ่านแผ่นเกมแล้วมีเสียงดัง เกิดจากความสามารถของหัวอ่านของเครื่องครับ ไม่เกี่ยวกับแผ่นที่ซื้อไปแต่อย่างใด ถึงแม้ใช้แผ่นแท้ก็จะมีปัญหาเช่นนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    หากแผ่นเกมทำได้ไม่ครบถ้วนสมบุรณ์ จะไม่สามารถเล่นเกมจาก HDD โดยตรงได้ครับ นั่นคือความหมายของแผ่นที่ไรท์แบบ Max Burner ตามที่ Patrenko บอกครับ

สำหรับการอ่านแผ่นเกมแล้วมีปัญหาเรื่องภาพ หรือการอ่านแผ่นเกมแล้วมีเสียงดัง เกิดจากความสามารถของหัวอ่านของเครื่องครับ ไม่เกี่ยวกับแผ่นที่ซื้อไปแต่อย่างใด ถึงแม้ใช้แผ่นแท้ก็จะมีปัญหาเช่นนี้เหมือนกัน
    ตามนั้นครับ แผ่นที่ซื้อจากร้านไม่เคยมีปัญหาครับ เหมือนแผ่นแท้ 100% ครับผม

ส่วนแผ่นที่ไม่ได้ไรท์แบบ Max Burner ผมก็เคยลองแล้วครับจะสามารถเล่นจากแผ่นได้เท่านั้น ถ้าลง HDD เข้าได้ไม่เกิน 1 นาทีก็จะเด้งออก

ส่วน GTA V ผมลองใช้วิธีลง Flash Drive ตามที่เว็บนอกเค้าบอกมา แล้วโอเคครับ เลยเอามาแชร์ เผื่อสำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องหัวอ่านเหมือนผม หรือไม่อยากเล่นจากแผ่นโดยตรงแค่นั้นครับผม ไม่ใช่ต้องทำเพราะว่าแผ่นที่ซื้อจากร้านมีปัญหาแต่อย่างใด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratedrko : 25th September 2013 เมื่อ 12:35