ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: S4 VS IPHONE 5S

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    โยนหัวก้อยเชื่อตู ตูรู้ ตูทำวิจัยมา ชอบบนปิดล่าง ชอบล่างปิดบน
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ก็เเล้วเเต่นะ... แต่ผมเชียร์ 5s

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โดยส่วนตัว ผมชอบ I5s มากกว่านะ ผมเป็นพวกเน้นความเสถียร อ่ะนะ งุงิ -3- ไม่รู้สิ ผมเล่น Samsung ของเพื่อนมาเยอะเลยเบื่อมั้ง เพื่อนผมใช้เกือบทั้งกลุ่มเลย 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    งบไม่จำกัด ควบมาคู่ ลองใช้ ไม่ถูกใจอันไหนปล่อยคับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมอยากแนะนำ LG G2 ครับ ราคาถูกกว่า S4 นิดหน่อย และถูกกว่า iPhone 5S หลายพัน (ราคาที่ 18,990 ประกัน 18เดือนด้วย เครื่อง LG ขึ้นชื่อเรื่องงานเครื่องประกอบดี ศูนย์บริการดีมาก)

ดีไซน์สวยแปลกดี (ปุ่ม Power, ปรับเสียงตรงด้านหลัง)
    รอมลื่น (ใช้ Android 4.2 แม้ขึ้นชื่ออัพเดทช้า เดี๋ยวนี้ดีขึ้น แถมรอมเทพแล้ว)
    เครื่องแรง (Snapdragon 800 Quadcore 2.3GHz, Ram 2Gb)
    รับ 4G!!!
    กล้องสวย (13MP สีสันสดใส โฟกัสภาพได้เยี่ยม)
    และจอสวยมาก (LG จอสวยอยู่แล้ว ใครๆก็ชม เพราะใช้จอ IPS ผลิตเอง)

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    Note III > x8 Cores ??? ^^ ..

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    โนเกีย 3310 โทรได้เหมือนกัน ถูก ถึก ทน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เท่าที่ลองเล่น ROM samsung มา มันก็พอๆกับ IQ ของ imobile เลยอ่ะครับ เสปคแรงอย่างเดียว rom ทำมาให้พอเป็นพิธีเดี๋ยวจะหาว่ายก rom pure มาใส่เลย 555

HTC/Sony ดีกว่าทุกด้าน(เฉพาะเรื่อง ROM)ในเวลานี้ครับ ปล.คคหส.

แล้วก็ระวังเรื่องเสปคให้ดีๆนะครับ อย่างตัว 4G กับ 3G มันก็ใช้ cpu/vga คนละตัวกันเลย(สุดๆไปเลยค่ายนี้)

อยากสบาย(มีตังค์ซื้อแอปหรือยอมรับความเสี่ยงจากการเจลเบรค)ใช้ I5s ครับ ดีกว่าทุกๆรุ่นที่กล่าวมา(ในแง่ของรอม) 5555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ผมอยากแนะนำ LG G2 ครับ ราคาถูกกว่า S4 นิดหน่อย และถูกกว่า iPhone 5S หลายพัน (ราคาที่ 18,990 ประกัน 18เดือนด้วย เครื่อง LG ขึ้นชื่อเรื่องงานเครื่องประกอบดี ศูนย์บริการดีมาก)

ดีไซน์สวยแปลกดี (ปุ่ม Power, ปรับเสียงตรงด้านหลัง)
    รอมลื่น (ใช้ Android 4.2 แม้ขึ้นชื่ออัพเดทช้า เดี๋ยวนี้ดีขึ้น แถมรอมเทพแล้ว)
    เครื่องแรง (Snapdragon 800 Quadcore 2.3GHz, Ram 2Gb)
    รับ 4G!!!
    กล้องสวย (13MP สีสันสดใส โฟกัสภาพได้เยี่ยม)
    และจอสวยมาก (LG จอสวยอยู่แล้ว ใครๆก็ชม เพราะใช้จอ IPS ผลิตเอง)

อีกเสียงครับ + 1 รอตัวนี้อยู่เหมือนกัน
    แต่เค้าว่ากันมาว่า กล้องหน้าป่วย จะป่วยเปล๊าน้า
    ชอบถ่ายกล้องหน้าด้วย :3

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2

เล่นตัวนี้กว่า แรงเหยียบหัวS4 เงินเหลือไปม่อหญิงได้สบายๆ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อยากได้ Rom ลื่นๆ แนะนำ [Xiaomi] เสี่ยวหมี่ ครับ

MI : 3 แรงและลื่น

ลองดูได้ แถมราคาถูกมากๆ ด้วย

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edkub อ่านกระทู้
    เขาพูดถูกแล้วละท่าน ท่านจะเอาอันไหนมันเลือกยาก ไม่มีรุ่นไหนดีสุดในโลกหรอกครับ

คนที่ใช้เป็นมาเยอะ s4 ผมว่าเหนือกว่าทุกรุ่น

apple ใช้แล้วเหมือนติดคุกสำหรับผม ลงแอพเถื่อนไม่ได้ปรับแต่งไม่ได้ลูกเล่นเดิมๆ ธีมก็เหมือนกัน

บลูทูธ ไม่ได้เชื่อมกับคอมอื่นลำบาก ถ้าไม่มี itune ส่วนข้อเสียที่กล่าวมา s4ทำได้ทุกอย่าง

ชอบกฎระเบียบ apple ชอบแหกกฏ samsung

ขอโทษนะครับผมใช้ iphone มาตั้งแต่ 3gs และถึง i5 ตอนแรกผมว่า apple ดีนะ ตอนนี้กะเลิกใช้ apple ละ กากดี บางคนอาจชอบเพราะแบรนด์มันก็ได้

พอมาจับ sumsung ผมเทใจให้หมดครับ

ถ้าให้พูดตรงๆใครไม่เก่ง software ผมว่าใช้ apple ครับ ใครชำนาญหน่อยผมว่า sumsung นี่แหละคือสุดยอด
    เจลเบรค ชีวิตเปลี่ยน อิสระมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Apple มันไม่ได้สเถียรหรอกครับ ที่มันเร็วเพราะไม่ได้ใช้ระบบ multitask

ตอนนี้ ios7 มาแล้วครับซึ่ง apple ทำ multitask เหมือน sumsung

สังเกตได้เลยครับ ช้าลงมาก ต่อให้ 5s ออกมาก็สู้ s4 ไม่ได้หรอกครับ

ปล.ไม่ใช่ สาวกsumsung พูดตามความจริง เพราะผมใช้ s4 และ i5

ถ้า apple เกมส์ app ไม่เยอะ อย่าหวังได้กินเงินผมเลย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edkub อ่านกระทู้
    Apple มันไม่ได้สเถียรหรอกครับ ที่มันเร็วเพราะไม่ได้ใช้ระบบ multitask

ตอนนี้ ios7 มาแล้วครับซึ่ง apple ทำ multitask เหมือน sumsung

สังเกตได้เลยครับ ช้าลงมาก ต่อให้ 5s ออกมาก็สู้ s4 ไม่ได้หรอกครับ

ปล.ไม่ใช่ สาวกsumsung พูดตามความจริง เพราะผมใช้ s4 และ i5

ถ้า apple เกมส์ app ไม่เยอะ อย่าหวังได้กินเงินผมเลย
    ที่มันช้า เพราะ ฟังชั่น ในการใช้ GPU ครับ เช่น พื้นหลังโปร่งแสง พื้นหลงแบบขยับได้ livewallpaper background app

ทั้งหมดนี้กินทรัพยากรณ์ แต่ปิดได้ มันก็ลื่นปกติเหมือน iOS 6 ทั้งนี้

i5 ไปเทียบ i5s ได้หรอ ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ซัมซุงฮีโร่ครับอึด ทน นาน
    รักเเรกมันเเยกยาก รักมากมันยากเเยก รักเธอเป็นครั้งเเรก ถ้าจะเเยกมันคงยาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

ไม่รู้ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ android กากมากเสถียรตรงไหน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    S4 ได้ข่าวว่า Cpu ที่เอาเข้าไทย นั้น ห่วยมากครับ เพราะตอนนี้คนเริ่มบ่นกันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    http://pantip.com/topic/30982846
    http://pantip.com/topic/30783459
    เป็นข้อมูลเกี่ยวกับ S4 นะครับ ลองอ่านแล้วพิจารณาดู