ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: S4 VS IPHONE 5S

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

S4 VS IPHONE 5S

เอารุ่นไหนดีงบไม่จำกัดหรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็บอกมาได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ยาวครับ
    คำถามซ้ำซาก , คำตอบซ้ำซาก
    เลือกไม่ถูกจริงก็โยนหัวก้อยเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ยาวครับ
    คำถามซ้ำซาก , คำตอบซ้ำซาก
    เลือกไม่ถูกจริงก็โยนหัวก้อยเลยครับ
    ตอบงี้ต่อยกับผมป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    55+
    ใจเย็นครับ ถือซะว่าผมช่วยร่ายคาถาอัญเชิญ บรรดาสาวกทั้งหลายมาช่วยตอบให้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ณ เวลานี้ 5s

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ณ เวลานี้ 5s
    ยังงี้แหละโดนใจ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เปลี่ยนใจไปเล่น Sony Xperia Z1 ครับแนะนำ !!!

ปล. ไม่ Z1 ก็ i5S ย้ำนะครับ Z1 ไม่ใช่ Z

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    เปลี่ยนใจไปเล่น Sony Xperia Z1 ครับแนะนำ !!!

ปล. ไม่ Z1 ก็ i5S ย้ำนะครับ Z1 ไม่ใช่ Z
    z1 feature มันน้อยอะครับ ผมว่าถ้าเอา z1 เอา s4 ไม่ดีกว่าหรอครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    s4 โทรได้

iphone 5s โทรได้

เลือกยากจัง

ขำๆนะ ก็ต้อง 5s สิ ชิพเซท 64bit แรง + os ลื่นๆ ไร้เทียมทานครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 14th September 2013 เมื่อ 17:32
    ---------------------- THE POWER ----------------------

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    s4 โทรได้

เลือกยากจัง
    ตามเรปนี้เลยครับบบบบ
    /เผ่นน

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ตอนนี้ผมสงสัยอย่างหนึ่งว่า 5s สเปคเหมือนเดิมรึปล่าว ?
    ___Shut up and Take money___]]

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    s4 โทรได้

เลือกยากจัง

ขำๆนะ ก็ต้อง 5s สิ ชิพเซท 64bit แรง + os ลื่นๆ ไร้เทียมทานครับ
    ผมอยากได้ 128 bit อะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมสงสัยอย่างหนึ่งว่า 5s สเปคเหมือนเดิมรึปล่าว ?
    แรงกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ก็คงต้อง5Sแหละครับเพราะมันใหม่กว่าสดกว่า S4 มันออกมานานแล้ว
    แต่ถ้าสองยี่ห้อนี้ออกพร้อมกัน ผมจะจัด samsung ครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    55+ ผมบอกแล้วยาว
    s4 feature เยอะจริงครับ แต่... ใช้จริงไม่เท่าไหร่
    ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นเปิดไว้ด้วยซ้ำ เพราะมันดูดแบทมากขึ้นด้วย
    5s ก็หนะ 32GB ก็จะ 3 หมื่นอยู่ละ ส่วน 64 bit ก็ทำมาเพื่อ app ตัวเองละครับ จะได้มี app 64bit exclusive ตัวเองเยอะ ๆ เพราะคงอีกสักพักกว่าอีกฝ่ายจะปรับเป็น 64bit ตาม

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    z1 feature มันน้อยอะครับ ผมว่าถ้าเอา z1 เอา s4 ไม่ดีกว่าหรอครับ
    ในฐานะของคนที่มีเพื่อนใช้ S4 นะครับ ... ผมอยากจะถามคุณว่า feature แต่ละอย่างของมัน คุณใช้ได้ครบถ้วน จริงๆหรือป่าว ??

ก็แล้วแต่คุณครับ S4 feature เยอะ แต่ Z1 กล้องเทพ กันน้ำได้ในยามฉุกเฉิน ... มันก็แล้วแต่ตัวท่าน

หรือถ้าจะไม่เอา Z1 จริงๆ ... ก็เอา i5S เถอะ

ปล.ส่วนตัวผมใช้ Z เฉยๆ ปีหน้าผมจะรอดูว่า Flagship ของ Sony ต้นปี กับ ปลายปี มันโดนใจผมหรือป่าว ถ้าไม่นะ ผมก็ถอย Z1 ต่อให้ตอนนั้นมันจะมีอะไรใหม่ๆก็ตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 14th September 2013 เมื่อ 17:58

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ณ จุดๆนี้ เททั้งใจให้ 5S ถ้ารอเครื่องศูนย์ไม่ไหว ก็ S4 คับ แต่ 5S ก็ลื่นหัวแตก ละมันก็เฟี้ยวตรง Touch ID เนี่ยแหละ ยิ่งเครื่องสีทอง-ขาว นี่โคตรหรู
    ถ้าอยาก 5S จริงๆ ก็เครื่องหิ้วคับ แต่ไม่แนะนำเพราะมันโคตร มหาแพง iOS เกม Exclusive เยอะคับ เล่นเกมก็ลื่นกว่าดรอยด์ รักจริงต้องรอหน่อย รอไม่ไหวก็ S4

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ยิ่งเเพงยิ่งดีคับ5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไปลองเล่นเครื่องจริงก่อนดีกว่าครับ แล้วคุณจะรู้ว่าคุณต้องการอ่ะไร
    แต่ตอนนี้ 5S ยังไม่มีเครื่องให้ลองเล่นมั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ผมช่วยท่านเลือกได้นะกับคำถามแบบนี้ ต้องถามว่าเอาไปทำอะไร เอาไปเล่นเฟส เล่นเนต ถ่ายรูปลงเฟส หรือแค่พื้นฐาน ก็ใช้ได้ดีทั้ง2รุ่นอยู่แล้ว

ถ้าอยากเน้นเล่นเกมดังๆ เด็ดๆ แอพสนุบสนุนเยอะ เครื่องไม่ค่อยมีปัญหา เน้น Iphone

ถ้าอยากได้ฟีเจอร์ที่เยอะๆ ฟังชั่นการใช้งานที่หลากหลาย ดัดแปลงเครื่อง โมรอมให้สวย แจ่มๆ ไม่เหมือนใคร เกมเด็ดๆ มีเล่นบ้าง และที่สำคัญ เป็น Elite User หรือ Advance User ก็มอง Android ได้ครับ ทำอะไรได้หลากหลายมากกว่า

ดีคนละแบบ อยู่ทีว่าชอบแบบไหน ลองจับเครื่องเล่นเอง จะรู้ดีว่าใจของเราควรไปทางไหน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ตอนนี้บอกได้เต็นปากเต็มคำเลยครับว่า IPhone 5s แรงที่สุดแล้ว (แต่ส่วนตัวผม+1ให้ I5s)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    HTC Buterfly S ผมว่าเวิร์คกว่า S4 นะ ทั้งวัสดุ ความสวย สเปคแรง เสียงกระหึ่ม (ปัญหาอาจจะน้อยกว่าด้วยซ้ำ) พอจะเทียบกะ I5s ได้ดีกว่า (นอกเรื่องนะ)
    ถ้าชอบอะไรที่แรง ชัด ลูกเล่นเยอะ หลายหลายกว่า ปรับแต่งรอมได้ถ้ากล้าพอ จัด S4 เลยครับ
    แต่ถ้าชอบรอมเสถียรกว่า เล่นเกมส์ได้ดีกว่า เลือก I5s เลยครับ

(ผมว่ารอ Note3 ดีกว่ามั้ง อิอิ)
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    ตอบงี้ต่อยกับผมป่าวครับ
    เขาพูดถูกแล้วละท่าน ท่านจะเอาอันไหนมันเลือกยาก ไม่มีรุ่นไหนดีสุดในโลกหรอกครับ

คนที่ใช้เป็นมาเยอะ s4 ผมว่าเหนือกว่าทุกรุ่น

apple ใช้แล้วเหมือนติดคุกสำหรับผม ลงแอพเถื่อนไม่ได้ปรับแต่งไม่ได้ลูกเล่นเดิมๆ ธีมก็เหมือนกัน

บลูทูธ ไม่ได้เชื่อมกับคอมอื่นลำบาก ถ้าไม่มี itune ส่วนข้อเสียที่กล่าวมา s4ทำได้ทุกอย่าง

ชอบกฎระเบียบ apple ชอบแหกกฏ samsung

ขอโทษนะครับผมใช้ iphone มาตั้งแต่ 3gs และถึง i5 ตอนแรกผมว่า apple ดีนะ ตอนนี้กะเลิกใช้ apple ละ กากดี บางคนอาจชอบเพราะแบรนด์มันก็ได้

พอมาจับ sumsung ผมเทใจให้หมดครับ

ถ้าให้พูดตรงๆใครไม่เก่ง software ผมว่าใช้ apple ครับ ใครชำนาญหน่อยผมว่า sumsung นี่แหละคือสุดยอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย edkub : 16th September 2013 เมื่อ 12:23

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อะไร ที่คนอื่นบอกว่าดี มันดี สำหรับ เขา

อาจไม่ใช่ สำหรับ เรา

ต้องเข้าใจ เพราะคนเราไม่เหมือนกัน

บางคนเอามาแค่ใช้ ไม่ได้ชอบทำเรื่องยุ่งยาก จะ iOS หรือ Android ก็ไม่ต่าง

ผมเรียนเขียน App ต้องมี มัน 2 อย่าง ก็เลยไม่ได้ชอบอะไรเป็นพิเศษ อยากได้อันไหนก็ซื้อไปสิ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าเป็นผมผมรอจัด 5S ส่วนตัวชอบแอปเปิ้ลมากกว่าซัมซุง

ถึงตอนนั้นซัมซุงจะออกของใหม่มาแรงกว่า 5S หลายเท่า ผมก็จะจัด 5S

อยู่ที่การใช้งานและความชอบส่วนตัวของคุณแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lonely_Knight : 16th September 2013 เมื่อ 23:36