ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

ติดหมากฝรั่งมีผลเสียมั้ย

เห็นบางคนบอกเคี้ยวมาก กรามจะใหญ่ ฝันจะผุ ผมเป็นคนสูบบุหรี่แรกๆก็จะเคี้ยวหลังสูบเพื่อดับกลิ่นเหม็นพอหมดรสหวานก็จะคายทิ้ง พักหลังๆมานี่เคี้ยวทั้งวันยกเว้นเวลานอน
    มันกลายเป็นติดไปแล้วต้องเคี้ยวตลอดเวลา ติดแบบนี้มาเกือบเดือนแล้วครับ มันจะมีผลเสียต่อร่างกายมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เบาหวาน.....

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผลดีมันก็มีนะ ลดการสูบบุรี่ไง แต่ของอย่างนี้ก็ต้องมีความพอดี นะจ้ะ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ปวดกราม ! อันนี้ ผมเป็นบ่อยเคี้ยวตั้งแต่เช้ายันเย็น = ="
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ผมเคยอ่านฉลากของ หมากฝรั้ง ยี่ห้อหนึ่งนะ

มันบอกว่า การเคี้ยวหมากฝรั้งช่วยให้สมองฉลาดขึ้นเพราะมันจะกระตุ้นการทำงานตลอดเวลาที่เราเคี้ยว !

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    แล้วทำไมท่านไม่ใช้หมากฝรั่งแบบไม่มีน้ำตาลล่ะครับ

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ผมว่า มันก็น่าจะมีผลเสียนะ ถึงน้ำตาล 0% ก็เหอะ - -

แต่ไม่รู้เป็นอะไร ผม เคี้ยวหมากฝรั่งตอนเช้าๆ แล้วปวด >> ขี้ << ทุกครั้ง ทุกยี่ห้อด้วยนะ

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เอาน้ำมันมะกอกล้างครับ ออกง่าย หือ....???

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ผมยังปี 1 อยู่นะครับตอบไรมากไม่ได้(ทันตะ) แต่จะบอกว่าแทนที่จะกังวลเรื่องหมากฝรั่ง ไปกังวลเรื่องบุหรี่ดีกว่า ทำลายทั้งช่องปาก ทำลายถึงภายในเลยครับ ถ้าอยากรู้ว่าข้างในเป็นยังไงก็ไปดูตอน โรงบาลเขาเปิดอาจารย์ให้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 15th September 2013 เมื่อ 10:07

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    1.เสียบุคลิค
    2.อาจเจ็บตัว ลองคิดดูว่าเพื่อนหรือหัวหน้าเคี้ยวหมากฝรั่งแจ๊บๆมาสั่งงานเรามันน่าถีบมั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 15th September 2013 เมื่อ 10:06

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เคี้ยวนานๆระวังจะเป็นโรคTMD(ความผิดปกติบริเวณขมับและขากรรไกร)
    ผมเคยเป็นมาแล้ว ตื่นเช้ามาอ้าปากไม่ได้เลย พอพยายามฝืนอ้าปากก็ยิ่งเจ็บ
    โชคดีผมไม่เป็นอะไรมากเดือนเดียวก็หาย แต่ใครที่เป็นหนักๆต้องผ่าตัดกันเลย

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    เขี้ยวมากสิดีครับ กล้ามจะได้แข็งแรง!!
    Only one thing I want.

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อะไรมันมากเกินไปก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละครับ แม้แต่อากาศที่สะอาดเกินไปหรือน้ำดื่มที่สะอาดเกินจำเป็นยังไม่ดีเลย อากาศสะอาดเกินไปนั้นคงต้องดูอังกฤษ คนในประเทศนี้ภูมิคุ้มกันส่วนใหญ่ไม่ค่อยโอเค เพราะร่างกายไม่ค่อยได้ผ่านเชื้อโรคมากนักจึงทำให้ภูมิคุ้มกันบางอย่างที่ควรจะมีกลับไม่มี และน้ำที่สะอาดเกินไปไม่จำเป็นต้องเป็นน้ำกลั่นหรอก แค่เครื่องกรองน้ำบางยี่ห้อก็ทำให้คุณค่า สารอาหารบางอย่างในน้ำถูกกรองหายไปด้วยเช่นกัน

เรื่องข้างบนเป็นแค่ตัวอย่าง เรื่องเคี้ยวหมากฝรั่งบ่อย หรือถี่จนเกินไปก็ไม่ควร
    - อย่างแรกเลย มันอาจทำให้เกิดอาการเพี้ยนของระบบย่อยอาหารในบางคน ระบบย่อยอาหารนั้นมันทำงานอัตโนมัตของมัน โดยพิจารณาจากปัจจัยต่างๆ หนึ่งในปัจจัยนั้นมีเรื่องเคี้ยวเข้ามาเกี่ยวด้วย แรกๆมันอาจจหลั่งน้ำย่อยรอเวลาเราเคี้ยว แต่พอไม่มีอะไรถึงท้องเวลาเคี้ยวบ่อยๆ ร่างกายจะปรับระบบของมันเอง แม้ผลที่ตามมาจะไม่มาก แต่ก็อาจทำให้ท้องอืดเพราะน้ำย่อยมาช้าไม่ตรงเวลาได้
    - อย่างที่ 2 ผลกระทบเต็มๆที่โดนเลยคือกลาม ระบบประสาทบริเวณใกล้เคียง และต่อมน้ำลาย เพราะเดิมที่ร่างกายมนุษย์นั้นไม่ได้ออกแบบมาให้กินหรือเคี้ยวเป็นเวลานานๆ หากฝืนหรือผิดจากธรรมชาติเดิมมากๆ ก็มีโอกาศส่งผลข้างเคียงตามมาได้
    - อย่างที่ 3 คือเสียบุคคลิกครับ ข้อนี้ไม่จำเป็นต้องอธิบายมากเลย

ข้อดีของการเคี้ยวหมากฝรั่งมันก็มีอยู่ ดับกลิ่นปาก ทำความสะอาดฟัน กระตุ้นการทำงานของสมอง และอื่นๆ(อาจมีแต่นึกไม่ออกแล้ว) ข้อเสียที่ผมกล่าวมามันอยู่ในเกณที่เกินพอดี ถ้าคุณเกินความพอดีก็อาจจะเป็นเหมือนที่ผมกล่าวมา แต่จะยังไงก็แล้วแต่ ติดหมากฝรั่งผมว่า ก็ดีกว่าติดบุหรี่นะ อย่างน้อยก็คงไม่ตายทรมาณมาก ไม่ทำลายบรรยากาศและร่างกายคนใกล้เคียง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เสียบุคลิกภาพครับ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ส่งผลเสียคือเวลาเราเคี้ยวหมากฝรั่ง แล้วจะทำให้ไม่มีอาหารลงกระเพราะ แต่สมองจะสั่งการน้ำย่อยในกระเพราะ จะทำให้เราหิวครับ อาจส่งผลให้เป็นโรคอ้วนได้

แต่การเคี้ยวตลอดเวลา ข้อดีคือทำให้เรามีสติครับ
    I Don't need Weapons I got logic

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ข้อดี
    1.ฉลาด (แต่ต้องเคี้ยวพอดีๆ)
    2.ปากไม่มีกลิ่น
    3.ทำให้ปากกล้ามเนื้อแข็งแรง

ข้อเสีย
    1.ฟันผุ
    2.ปวดกราม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    มันเมื่อยค่ะ แต่ก็เพลินดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ตามปกติมันจะมีผลกับระบบการย่อยคับเพราะการเคี้ยวหมากฝรั่งจะช่วยให้น้ำย่อยออกมา
    ถ้าหากเคี้ยวแบบนี้ไปนานระวังจะเป็นโรคกระเพาะนะคับ
    ตามปกติจะเคี้ยวหมากฝรั่งหลังอาหารเพื่อ 1.ดับกลิ่นปาก(ส่วนมาก)
    2.ช่วยระบบการย่อยอาหาร(ส่วนน้อย)
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >