ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ผมกลัวจิ้งจกอ่ะ กลัวมากๆ ทำไงดี

ผมล่ะ เป็นคนกลัวจิ้งจกฝังใจตั้งแต่เด็กๆตั้งแต่นั่งรถสองแถวมันมาขึ้นมาที่ตัวผมตกใจมากๆ ตั้งแต่นั่นมาผมก็เลยกลัวมันฝังใจ ทุกครั้งที่เจอมันที่ห้องน้ำผมไม่กล้าเข้าไปเลยอ่ะ ผมเป็นโรคจิตหรือป่าวครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    เช่นกัน ผมโคตรกลัว เมื่อ2-3ปีที่แล้วเคยขับมอไซค์อยู่ดีๆมีจิ๊กจกมันตกมาจากสะพานลอย มาเกาะเสียงกระทบกับแขนดัง แม๊ะ!!เนื้อต้นแขนแนบหน้าท้องจิ๊กจก หัดไปมองสบตากับเพียง3วิ ในใจคิดว่านั้นใช่..ใช่ไหม เสียงสมองตอบว่าใช่ กระโดด****ออกจากรถทั้งๆที่ขับอยู่กลิ้งเป็นส้มหล่นเลย ส่วนรถชุดสีแตก จิ๊กจกตายคาแขนไส้แตก สงสัยตอนกระโดดลงมาโดนทับมั้ง ล้างแขนไปอีก3วันคิดทีขนลุกที
    ผมเองก็กลัวมากๆ ถ้าผมเป็นคุณก็คงทำแบบคุณล่ะครับมันฝังใจ ใครจะว่าบ้าก็ว่าเถอะ แต่คนมันกลัวนี่จะให้ทำไงได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tomnotnow : 15th September 2013 เมื่อ 01:32
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เช่นกัน ผมโคตรกลัว เมื่อ2-3ปีที่แล้วเคยขับมอไซค์อยู่ดีๆมีจิ๊กจกมันตกมาจากสะพานลอย มาเกาะเสียงกระทบกับแขนดัง แม๊ะ!!เนื้อต้นแขนแนบหน้าท้องจิ๊กจก หัดไปมองสบตากับเพียง3วิ ในใจคิดว่านั้นใช่..ใช่ไหม เสียงสมองตอบว่าใช่ กระโดด****ออกจากรถทั้งๆที่ขับอยู่กลิ้งเป็นส้มหล่นเลย ส่วนรถชุดสีแตก จิ๊กจกตายคาแขนไส้แตก สงสัยตอนกระโดดลงมาโดนทับมั้ง ล้างแขนไปอีก3วันคิดทีขนลุกที

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    จิ้งจกผมไม่กลัว แต่ผมกลัวแมลงสาบ เจอที่ไรเป็นวิ่งหนี คิดถึงมันแล้วขนลุก 55555555

คนเราจะกลัวอะไรมันก็เป็นเรื่องปกติครับ อย่าไปคิดมากเลย ส่วนวิธีที่จะทำให้หายกลัวน้อยลง ผมก็ไม่รู้น่ะครับ สงสัยต้องอยู่กับไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชิน 555555
    .:ll:.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    กลัวเช่นกันจ้า ไม่ใช่เรื่องแปลก ญาติๆ ก็เป็นกันหลายคน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ผมกลัวตะขาบอะ ฝังใจตั้งเเต่เด็ก ก่อนเข้าอนุบาลอีก ยายเล่าให้ฟังว่าตอนผมนอนมันไต่ขึ้นมาบนหน้าผมเลยมาตอนใหนก็ไม่รู้ ตีนแดงๆตัวใหญ่ๆ ยังดีมันยังเดินออกไปเอง
    เเล้วพอมา ป.1 ฝังใจเลยอันนี้ มันเข้าไปในเสื้อยังดีตัวเล็ก พอมาเข้า ม. 1 ตอนอาบนำ้มันจากใหนก็ไม่รู้ขึ้นยันหัวเลย เรียกได้ว่าโตมาด้วยกันจริงๆ
    จนตอนนี้ผม ปวช.ปี2 ละ สงสัยแค้นเจอที่ใหนทุบให้ตาย
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    วันก่อนนั่งเล่นโน๊ตบุ๊ค มันมาอยู่ข้างใต้ เครื่องพัดลมโน๊ตบุ๊คมันออกมา ตามันก็สัมส่อนไปมองมันอีก ผมตกใจวิ่งออกนอกห้องเลย พี่ในห้องหัวเราะใหญ่เลยอ่ะ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ไม่กลัวนะจับมันประจำอ่ะ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    จับมันทำเมียเลยครับ...!!

ล้อเล่นน๊ะครับ ....... นักจิตวิทยาเคยกล่าวไว้ว่าการต่อสู้กับความกลัวมีเพียงอย่างเดียวคือต้องเผชิญหน้ากับความกลัวครับ !

สู้ ๆ ครับ !

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมกลัว ตะขาบบ ครับบบ เหตุการณ์ มันเกิดขึ้น ตอน รดน้ำต้นไม้อยู่ แล้ว อยู่ๆ มันรู้สึก เหมือนมีปลายหญ้า แหย่บนเท้า (ใส่รองเท้าแตะ แบบ คีบ) ตอนแรก นึกว่า หญ้าที่ขึ้นมันโดนลมพัดมาแตะบนเท้า พอ ก้ม ดู เท่านั้นแหละ ตะขาบกำลัง เดินบนเท้าเลย.....ตัว ใหญ่เป็น คืบ แต๋วแตกเลยทีเดียว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    1
    กลับกันนะ จิ้งจกมันจับปาเล่นเลยอะ (ปาเอาตาย 5555 บางทีนะ)
    งูผมก็ไม่กลัว เพราะบ้านผมเป็นหมู่บ้าน บ้านสวน ก็ต้องมีงูอยู่แล้ว เจอบ่อย เข้าบ้านไม่ปล่อยก็ฆ่ามัน
    แต่ผมกลับตุ๊กแกมากที่สุดเลยในชีวิต เห็นแล้วใจมันสั่นไปหมดเลย ทำไรไม่ถูก จะกรี๊ดด้วยซ้ำ 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    กลัวแมงสาบบบบบ!!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    จิ้งจกเฉยๆ อะ แต่ผมกลัวตุ๊กแกที่สุด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่แปลกครับ..ทุกคนจะมีความกลัวสิ่งใดสิ่งหนึ่งฝังอยู่ในใจอยู่แล้ว..อย่างผมนี่กลัวแนวมาแบบยกรัง มด งู หนอน แมลง เห็นยั้วเยี้ยเป็นไม่ได้ (ส่วนใหญ่เป็นหนอนมากกว่า..เห็นแล้วมันจี้เข้าสันหลังเลย)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    กลัวแมงสาบบบบบ!!
    +1 [/SIZE]แมลงสาบบบบ บิน อยากจะกริ้ด ไม่แปลกหรอกครับที่คนเราจะกลัวของที่มันไม่น่ากลัว ผมยังกลัวรอยของต้นไม้เลยยิ่งเปียกน้ำด้วยนะขนลุกเลย
    [IMG][/IMG]

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อย่าว่าแต่จิ้งจกเลย สัตว์เลื้อยคลานแทบทุกชนิด กลัวหมด โดยเฉพาะ gecko ยังไม่เคยเจอจังๆสักครั้ง ถ้าเจอนี่ แต๊วจะแตกป่าวไม่รู้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    จิ้งจกแมงสาบตะขาบตะเข็บไม่กลัว
    แต่
    ตุ๊กแกเนี้ย เกาะผนังหรือจับมาวางบนหัวไม่กลัว แต่อย่าให้มันได้อ้าปากขู่ล่ะสยองสุดๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อาการกลัวสัตว์พวกนี้ผมไม่มีอ่ะ แต่ถ้าเรื่องขยะแขยงแน่นอน ถ้าให้จับก็จับได้ แต่ต้องไปล้างมือโดยด่วน 555+

นอกเรื่องหน่อย ผมเป็นคนที่ขวัญอ่อนมากกว่า ตกใจง่าย อะไรที่สยองๆ ไม่ค่อยกล้าดู ตรงใหนที่มีอุบัติเหตุเนี่ยะ ยังไม่ทันเดินถึงเลย แค่รู้ว่าข้างหน้ามีนะ ตกใจ หัวใจเต้นแรง ตัวชา แล้วก็พยายามเดินอ้อมไม่ให้เห็น ดีไม่ดีนะ เดินกลับเลย 555+
    ไม่รู้จะแก้ยังไง
    ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ลองจับย่างกินซักตัว แล้วคุณจะเลิกกลัวตลอดซาติ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    คือ ....... ผมเป็นคนชอบจิ้งจกอ่ะครับ พ่อแม่ผมบอกว่าตอนเด็กๆผมจับจิ้งจกมาไถเล่น ไถแบบรถของเล่นอ่ะครับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมกลัวว่ามันจะเอาคืนผม เพราะตอนเด็กผมชอบเอาปืนอัดลมยิงมัน คิดสนุกยังเดียว ทุกครั้งที่ใส่บาตรนึกถึงพวกมันตลอด

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ผมไม่กลัวพวกสัตว์เลื้อยคลายเท่าไหร่ ส่วนมากจะมีแต่อารมณ์เกลียด/ขยะแขยง เวลาเจอไม่ถึงกับกรี๊ดแตกหรือวิ่งหนี แต่ส่วนใหญ่จะฆ่า(เฉพาะงู) หรือจับโยนทิ้งไกลๆ
    God's Right Seat

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    1
    แมงสาบ เฉยๆ ผมไม่ค่อยกลัวหรอก แต่พอ แม้งกางปีกน่ะ สิละเห้ย ตัวใครตัวมันละงานนั้น