ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 111

สุดยอด Software ของการพัฒนาของ NVIDIA

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีบทความที่น่าสนใจจาก NVIDIA มาพูดคุยให้สมาชิกหลายๆท่านได้ฟังกัน ปัจจุบันนี้เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วครับว่าการเล่นเกมส์นั้นเป็นหนึ่งในสรรถนาการที่หลายๆคนสนใจ ด้วยทั้งความสนุกสนานของเนื้อเรื่องและรายละเอียดในเกมส์ที่น่าตื่นตาตื่นใจจากเทคโนโลยีสมัยใหม่ที่บรรดาผู้ผลิตเกมส์สร้างสรรเข้าไปในเกมส์ และด้วยเทคโนโลยีที่มากขึ้นนั่นเองก็อาจจะนำเอาความยุ่งยากในการปรับแต่ค่าต่างๆในเกมส์ให้เหมาะสมกับคอมพิวเตอร์ของเรา ด้วยความที่มีรายละเอียดในการปรับแต่งมากมายซึ่งถ้าไม่ชำนาญนักก็อาจจะทำให้เราไม่สามารถปรับแต่งให้เหมาะสมกับชุดเราซึ่งนั่นอาจจะนำเอาประสพการณ์ที่ไม่สนุกนักมาให้เราได้สัมผัสก็ได้เช่น เฟรมเรทตกมากจนหนืด หรือว่าเฟรมเรทสูงเล่นได้สบายแต่ภาพไม่สวยสดงดงามเหมือนอย่างที่ตั้งใจไว้ นี่คือต้นเรื่องของเราที่จะนำท่านสมาชิกมาเรียนรู้กับ Software ตัวนึงจาก NVIDIA นั่นก็คือ NVIDIA GeForce Experience นั่นเอง

NVIDIA GeForce Experience นั้นเป็น Software จาก NVIDIA ที่จะช่วย Optimize หรือว่าปรับแต่งค่าต่างๆในเกมส์ให้เหมาะสมและสมบูรณ์แบบที่สุดบนพื้นฐานคอมพิวเตอร์ของแต่ละท่าน ปัจจัยและองค์ประกอบที่ NVIDIA GeForce Experience สามารถจะเข้ามาช่วยนั้นมันเกิดมาจากหลายๆองค์ประกอบเช่น 1. หลากหลายอุปกรณ์ที่ประกอบขึ้นเป็นคอมพิวเตอร์ของแต่ละชุด เป็นที่ทราบกันดีว่า คอมพิวเตอร์ของแต่ละท่านนั้นมีที่มาที่ไปต่างกัน ต่างห่วงเวลาการประกอบ บางชุดอาจจะเป็น CPU Intel Core2 + กราฟฟิกการ์ด GeForce GTX 660Ti บางคนอาจจะเป็น CPU AMD 8 core + GTX 650 Ti 2. การปรับแต่งค่าในเกมส์ที่มีมากมาย และด้วยความต่างของรายละเอียดคอมพิวเตอร์ซึ่งแต่ละท่านใช้งานต่างกัน นั่นก็มีผลทำให้การปรับตั้งค่าในเกมส์ต่างกันด้วย 3. มีการแจ้งเตื่อนการอัพเดท driver เพื่อปรับปรุงให้รองรับการทำงานของเกมส์อย่างสมบูรณ์แบบ ทั้งหมดนี้ NVIDIA GeForce Experience (ต่อไปจะเรียกว่า NGE นะครับ) ก่อนอื่นเราต้องทำการติดตั้ง NGE ซึ่งเราสามารถดาวน์โหลดได้จากเพจนี้ DOWNLOAD NVIDIA GeForce EXPERIENCE (คลิ๊กเพื่อ Download) .

ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.vmodtech.com/en/article/n...perience/page/
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    โปรแกรมเก่าแล้วนะ มีมานาแล้ว แต่ก็นะเผื่อคนที่ยังไม่รู็ล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    โปรแกรมเก่าแล้วนะ มีมานาแล้ว แต่ก็นะเผื่อคนที่ยังไม่รู็ล่ะกัน
    ผมคนหนึ่งล่ะ..อยู่แดงมานาน...55555
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ตัวนี้เวริกกับ crysis 3 อย่างเดียวเกมอื่นก็งั้นๆปรับสุดหมด

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่ค่อยใช้ครับ ส่วนมากผมปรับในเกมส์เอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ผมลองใช้เป็นแนวทางก่อน สุดท้ายก็เข้าไปปรับเอาเอง เพราะบางครั้งมันปรับมาไม่ตรงใจเลย

ปล ไปงาน vmod ได้ไรกลับมามั่งครับท่าน อยากไปนะแต่เห็นฝนแล้ว นอนอยู่บ้านดีกว่า รถต้องติดแหงมๆ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อย่าเชื่อมากเคยใช้ 9500GT เล่น BF3 พี่แกเล่นจัดสะสูง ไม่น่าเชื่ออย่างแรง

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    คนในVmodนิ อิอิกำ

กล่าวขอบคุณ
    159
    ไปสายได้มาแค่นี้ครับ..คนที่ไปก่อนเสื้อคนละ 3-4 ตัวเสียดายครับฝนตก