ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ถามเด็กหรือยัง?

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เหอๆ PAT น่ะตัวดีเลย เกินหลักสูตร เวลาจะออกกฎหรืออะไรที่ เคยถามคนที่เค้าเรียนหรือสอนอยู่มั้ย เอะอะให้แต่ไอพวกที่นั่งอยุ่บนโต๊ะทำงานคอยตัดสินใจ แล้วเมื่อไหร่มันจะได้เรื่อง

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    พอเลยทำไมต้องมาปรับตอนปีผมด้วยเนี่ย - - จะจบม6อยู่ละ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    สำหรับผมยังไงก็ได้นะ เพราะเกรดก็ถือว่าพอไปวัดไปวาอยู่
    แต่มีรับตรงก็ดีกว่าน่ะแหละ อีกอย่างถ้าจะตัดทิ้งพวกมหาลัยหรือคณะที่มีการจัดสอบเองอย่างพวก มข. นิติมธ.ฯลฯเค้าไม่ยอมหรอกครับ เค้าไม่เชื่อมั่นในระบบแอดมิชชั่น
    God's Right Seat

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ตั้งใจครับ ผมก็ผ่านมันมาแล้ว แอดมิชชัน นี่แหละ วัดกันเลย สมัยก่อนลำบากกว่านี้เยอะครับ Entrance รอบเดียวรอฟังผล

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balisongjf อ่านกระทู้
    สายอาชีพทำไง.....???
    คำถามเดียวกันเลยครับ ผมสายอาชีพหวังสอบตรงเหมือนกัน เพราะสายอาชีพมันไม่มี o net gat pat มาให้สอบต้องไปหาสอบเองยังงี้ก็ลำบากเกิ๊นนนนน
    !!!SEIZE THE DAY!!!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    รับตรง คือการแบ่งชนชั้น ระหว่าง มีมหาลัยแล้ว กับ ไม่มี ตอนเทอม 1

เห็นด้วย กับข้อเสนอนี้ เพราะ ตอน ม.6 มีเพื่อนหลายคนได้ มหาลัยแล้วตอนเทอม 1 แต่พอได้แล้ว ผลที่ตามมาคือ คนสอบแอด จะโดนคนรับตรง สมน้ำหน้า

แล้วตัวเองก็ปล่อย เพราะถือว่าตัวเองมีมหาลัย นั้นเป็นสิ่งผิด เพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับ คณะนี้ เฉพาะปัจจุบัน พออนาคตซิว มหาลัยไม่รับเด็กซิว ทำไงต่อ ก็มาประท้วง ไร้สาระ

ทั้งๆ ที่ทางออก คือ ไปสอบแอดกับรุ่นน้อง แต่อะไร ศักดิ์ศรีของเด็กรับตรง จะไม่ไปสอบแอดกับรุ่นน้อง มันเป็ฯอะไรที่ปัญญาอ่อนมาก แล้วมองว่านี้หรอ เด็กสอบตรงได้ เทอม 1

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    "อีกเหตุผลหนึ่งที่ควรยกเลิกระบบรับตรง นั้นคือ ข้อสอบรับตรงออกเกินหลักสูตร ซึ่งเนื้อหาไม่มีความเป็นกลางตามหลักสูตรแล้วแต่มหาวิทยาลัยจะออก ทำให้เด็กในระบบ ม.ปลาย ดิ้นรนไปเรียนกวดวิชาเพื่อสอบแข่งขัน ซึ่งตนเห็นว่าอยากให้นักเรียนไทยเรียนกวดวิชาตามความจำเป็น จึงอยากจะให้มีการยกเลิกรับตรง"

นี่คือกระบวนการคิดที่เรียกว่า"คิดเองเออเอง" ไม่ถงไม่ถามเด็กซักคำว่าข้อสอบของอะไรตรงหลักสูตรกว่ากัน

ผมผ่านมาแล้วผมว่าข้อสอบตรงจะถามหาพื้นฐานเลยว่าเด็กมีพื้นฐานความรู้และความพร้อมแค่ไหน คำถามจะพื้นๆไม่ยากไม่ง่าย
    ส่วนของ ศธ. นี่ประยุกต์ไปประยุกต์มาเอาซะหลุดโลก บางข้อก็กำกวมจนเป็นข่าวให้ด่าได้ตลอด(ไม่รู้ ศธ. เคยเปิดทีวีดูข่าวบ้างไหม)

ข้อสอบตรงที่มหาลัยออกดูแล้วมีจุดประสงค์เพื่อรับเด็กที่มีพื้นฐานไปศึกษาไม่ใช่ควานหาแต่เด็กอัจฉริยะไปศึกษา
    อาจารย์ผมเคยบอกว่า "ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดไม่งั้นคุณคงไม่ต้องมาเรียนหรอก เรารับคนโง่มาให้การศึกษาและเราจะส่งคนที่มีการศึกษาให้สังคม"

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ใช่ครับ ปกติสายอาชีพจะต่อมหาวิทยาลัยแต่ละที่ก็ลำบากมากพอแล้ว

นี่เล่นเอาสอบตรงออก คิดหรอว่าผมจะคิดเลขชนะคนอื่นเนี้ย 5555

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แต่หลายๆเรื่องถ้าประเทศไทยมันแย่ลงทุกวัน ผมก็จะกลับไปเมืองนอกเนี่ยหละแม่ก็ยุให้ผมไป แต่ผมยังคิดๆและรอดูอยู่

ไม่ใช่ว่าไม่รักชาตินะ ไม่ได้หนีปัญหานะ แต่ว่าผมเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้ คนดีๆหลายคนเขาคอยควบคุมประเทศอยู่ ก็ปล่อยเขาไป 5555+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อืมรับตรงมอดีๆก็เอาเกรดกันทั้งนั้นแหละครับ ใครที่บอกตัวเองเกรดไม่ดีหวังแต่รับตรงก็คิดใหม่ซะนะ ง่ายๆ 8 เกียร์วิศวะไม่มีอันไหนไม่เอาเกรด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 15th September 2013 เมื่อ 21:29

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    มีเหมือนเดิมนะดีแล้ว มันแย่ตรงไหน
    ปรับเปลี่ยนแล้วจะดีขึ้นหรอ ไม่ถงไม่ถามสักคำ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ท่านคิดแบบนี้แสดงว่าท่านยังไม่เคยเห็นข้อสอบจริงๆสินะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ความเห็นผมนะครับ ถ้าอาคะแนนแอดอย่างเดียวมันก็ไม่ได้มาตรฐานอยู่ดีครับ ไม่ใช่ว่าอย่างนู้นอย่างนี้นะครับ แต่ว่าแต่ละโรงเรียนก็ปล่อยเกรดปล่อยคะแนนไม่เหมือนกัน บางโรงเรียนก็ได้เกรดง่าย คะแนนแอดก็เยอะ บางโรงเรียนปล่อยเกรดยาก คะแนนแอดก็น้อย แล้วที่บอกว่าข้อสอบรับตรงออกเกินมาตรฐานนี่ผมว่าผิดเลยครับ ลองย้อนไปดูข้อสอบกลางเช่นo-net gat patนี่แบบ...... และถ้าหากตัดระบบรับตรงออกไปนี่เหมือนกับตัดอนาคตใครหลายๆคนเลยนะครับ และตัวเลือกในการศึกษาต่อก็น้อยลงๆ