ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

จะตรวจสอบ Samsung galaxy s4 ของแท้ กับ ปลอมยังไง

ขออนุญาตลงเว็บที่ขายของปลอมนะครับ

https://www.facebook.com/secondhandmobile

คือพอดีผมจะซื้อ S4 อะครับ แต่ซื้อแบบผ่อน ตอนนี้กำลังรอเขาตรวจสอบบัญชีอยู่ แต่วันนี้ผมเห็นเพจนี้เขาขายของปลอม ผมปวดใจมากกลัวโดนหลอก

ใครพอจะมีวิธีตรวจสอบไหมครับ เห็นบอกว่าของปลอมมี Feature เหมือนแท้เกือบทุกจุดอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 15th September 2013 เมื่อ 18:26

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เดี่ยวนี่เกาหลี มันทำของ ก็อป แข่งกับ จีนแล้วหรือ ไม่ใช้ สิ มันคือความรวมมือ ระหว่าง 2ประเทศ ของ นอกแท้จาก โรงงาน ซัมซุง ของใน มันจีนแดงชัดๆ
    ส่วน ของแท้ของเทียงเปิดดูตรง ออฟชั้น>>เกี่ยวกับ ตัวเครื่องก้รู้
    หากเป็นลูกผู้ชาย ก็ต้องมีบางเวลาที่ต้องยืนหยัดต่อสู้ แม้จะรู้ดีว่าไร้ซึ่งหนทางชนะก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ไปซื้อที่ศูนย์ sumsung ตามในห้างใหญ่ๆน่ะครับ ไม่ต้องกลัวของปลอม หรืออย่าง central ก็มีขายครับ

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ซื้อศูนย์ชัวร์กว่านะครับ ได้ลองเครื่องก่อนซื้อจริง...

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ซื้อผ่อนไปตามห้างนั้นแหละครับ ง่ายสุดมีให้เลือกผ่อนหลายบัตร ไม่ต้องกลัวโดนโกงด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ผมได้ลองจับมาแล้ว ทั้งปลอมและจริง เหมือนกันยังกับแพะ แต่ที่ดูออกง่ายๆเลยสำหรับผม ของจริงมันลื่นปรื้ดๆกว่าเยอะครับ รู้สึกได้
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    17
    เดี๋ยวถ้าเค้านัดรับของผมจะไปตรวจสอบดูแล้วกันครับ ตอนนี้ศึกษามาพอคร่าวๆแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดูโมชั่นมันครับ S4 มีอะไรเปิดใช้ดูให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bionic114 อ่านกระทู้
    ดูโมชั่นมันครับ S4 มีอะไรเปิดใช้ดูให้หมด
    โลกนี่มันอยู่ยากจริงๆนะครับ T^T

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    สีสดไม่เหมือน ลองเชคระบบถ่ายรูปหน้าจอดิ คือของผมเคยลองระหว่าง s3 จีนกับแท้ อะ จีนมัน กด volume - กับ ปิดหน้าจอค้าง เหมือน แอนดรอยรุ่นเก่าๆ ส่วนของจริง ปาดเอา ต้องลองเล่นครับแล้วจะรู้
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    กด *#0*# มันจะขึ้นโหมด เทสระบบต่างๆของตัวเครื่อง ไม่ว่าจะเป็น หน้าจอ การสั่น เกสเจอร์ เสียง หลายๆอย่างเลย ลองดูครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ใช้ CPUZ จบถ้าไม่ใช่ Exynos กับ Snapdragon 600 ก็คือปลอม 100%
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ใช้ซีเรียลเช็คกับทางซัมซุงดูซิครับ 100% ครับ (แต่ต้องโทรฯไปเช็คเอาน๊ะครับ ไม่มีบริการเช็คผ่านทางหน้าเว็บฯ ไม่รู้ว่าทางซัมซุงมันจะโบราณไปไหน) ^^ ..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ไอทีซิตี้ พันทิพย์ประตูน้ำฮะ ผ่อนได้หลายบัตรมากๆ ผมเห็นยังอึ้ง ส่วนมากจะรับ เฟิสช้อยกับอิอ้อน

บัตรที่ผมมีเป็น อีซี่บาย หาผ่อนของยากโคตร แต่ ของที่ขายใน ไอทีซิตี้ ผ่อนด้วยบัตรนี้ได้หมด

เลยไปเสี่ยงดวงดูที่นั่น เพราะจำได้ว่าขายของเยอะโคตร (รวมถึง ไอโฟน ด้วย)

ปรากฎว่าถามแล้วได้จริงๆฮะ (ผ่อนไอโฟนก็ได้) ถ้าไปตามศูนย์แล้วจะผ่อนอาจจะโดนสัญญาทาส อันนี้ผมไม่แน่ใจ

แต่อ่านดูแล้วไม่เวิร์คเท่าไหร่ อยากได้เครื่องเปล่าๆ เลือกเบอร์เลือกโปรเอง ของแท้ 100% ไปที่นี่เลยครับ แนะนำ

ไอทีซิตี้ ประตูน้ำ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้ามาหาข้อมูลครับ555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    โลกนี่มันอยู่ยากจริงๆนะครับ T^T
    ผมมั่นใจครับ Motion บ้างอย่างของปลอมจะทำไม่ได้ อย่างเช่น auto light ใน G-shock ของปลอมจะทำไม่ได้เพราะ Sensor ชุดนี้ราคาจะสูงและเป็นลิขสิทธิ์มันจะไม่ค่อยขายให้คนอื่นทาง S4 ก็เหมือนกันครับโมชั่นบ้างอย่างต้องอาศัยตัวอุปกรณ์ครับถึงจะทำได้ขอเล่นหน่อยผมค่อยทดสอบ Motion ของs3จริงกับปลอมมาแล้วครับ Motioin ของปลอมมีให้เปิดแต่จะทำไม่ได้เช่น การกดดูเบอร์แล้วถ้าเรายกโทรศัพท์แนบหูมันจะโทรออกเลย อันนี้ของปลอมทำไม่ได้เป็นต้นท่านศึกษา Motion ของ S4 ก่อนแล้วท่านจะเข้าใจอย่างดูแต่ motion หลัก ๆ ให้ดูทุก Motion ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    เห็นมีคนบอกว่าให้กด แบบที่คุณ RV02E แนะนำอะครับ คือกด *#0*# ถ้ากดได้แสดงว่า ของแท้ 100% อันนี้พอจะให้ตรวจสอบได้ไหมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเคยเห็นของปลอมพอกดเข้า s voice แล้วมันเป็นแอพไรไม่รู้ไม่ใช่ s voice อะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    เห็นมีคนบอกว่าให้กด แบบที่คุณ RV02E แนะนำอะครับ คือกด *#0*# ถ้ากดได้แสดงว่า ของแท้ 100% อันนี้พอจะให้ตรวจสอบได้ไหมครับ
    รู้สึกของปลอมก็ทำได้แล้วครับ ซื้อผ่อนเค้าไม่เอาปลอมมาขายหรอกครับ ตอนรับเครื่องก็กรอกใบรับประกัน ใบนิดเดียว ซื้อร้านไม่เท่าไหร่หรอกครับ ของปลอมมันจะมาจากคนรู้จักเพื่อนของพ่อ เพื่อนของแม่ เพื่อนของเพื่อน รู้จักคนในซัมซุงเอามาขายถูก ให้รู้ว่าไอ้นี้ขายของปลอมชัวร์ตัดญาติมันเลย

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ใช้พวก app antutu ไม่รู้เขียนถูกป่าว ดูคะแนนกับ ดูจอครับ แล้วก็ดูที่กล้อง

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ไม่แน่ใจ ลองดูฟังก์ชั่นของกล้องดูก็ได้มั้ง ของแท้น่าจะมีพวกฟังก์ชั่น Best Face , Eraser Shot ไรพวกเนี่ย