ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

เรื่องหนี้สิน รู้สึกเหมือนโดนโกง

คือเริ่มด้วยพ่อผมเป็นหนี้ ไปกู้คนข้างบ้านมา 100,000 แล้วจ่ายครั้งที่1. ไปแล้ว50,000 บาท แล้วมันก็จะมีใบเซ็นไรเนี้ยละ แล้วก็เพิ่งจ่ายไปครั้งที่2.จ่ายไปอีก50,000 บาทซึ่งมันน่าจะคบได้แล้ว เหนื่อยจากการจ่ายดอกมาเยอะ แต่จู่ๆเขาบอกว่า ขาดอีก50,000 คือเขาบอกว่า ไม่มีใบครั้งแรก (คือมันทำหายอะ ไม่งั้นก็มันบอกญาติกัน ไม่ต้องเซ็นหรอกพอมาแบบนี้จะมาทวง ) คืออยากจะถามว่ามันมีทางแก้ไขหรือหาข้อมูลทางกฏหมายรึเปล่าเพราะรู้สึกน่าจะเป็นเรื่อง เขาจะมาหาว่าบ้านผมไปโกงเขา ซึ่งมันไม่มีหลักฐานอะไรเลยว่า พ่อผมจ่ายไปแล้ว พอมีทางปรึกษาได้ที่ไหนบ้างครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    กูนอกระบบเหรอครับ แล้วตอนไปกู้มีหนังสือกู้ยืมรึป่าวครับ ผมก็ไม่ค่อยจะรู้นะเรื่องนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ตอนไปกู้มีเอกสารมั้ยอ่ะ ถ้ามี แล้วตอนเราจ่ายทั้ง2ครั้งเขาได้เซ็นรับเงินไว้รึยัง ถ้าตอนกู้เราทำเอกสารแต่ตอนจ่ายไม่มีก็เฟลไปเองล่ะครับ
    ผมก็ไม่ใช่กูรูแต่ผมว่ามันต้องเป็นยังงี้ล่ะมั้ง เราไว้ใจเค้า แต่เราพลาดเองก็ช่วยไม่ได้อ่ะ เขาฟ้องเราเสียตังเยอะกว่าแสนแน่ ใครข้อมูลเยอะกว่าชนะ
    แต่ว่ารอกูรูจริงๆมาดีกว่า
    ผมพูดเอาตามความเข้าใจผมนะ ขอย้ำไว้เลย รอกูรูดีกว่า เงินเป็นแสน เยอะนะ = ='
    แต่ถ้าไม่มีหลักฐานกู้เราชนะอยู่แล้วครับ ระวังโดนเจ้าหนี้ทวงยิงแค่นั้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nintyninty : 16th September 2013 เมื่อ 01:22

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    พ่อนายพลาด
    ทุกวันนี้ มีแบบนี้นับถ้วน หัวหมอกันทุกวัน มีฆ่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ต้องดูครับตอนกู้ยืมมีเอกสารการยืมหรือเปล่า คุณเซ็นไหม เขาเซ็นไหม มีพยานที่มีความเชื่อถือพอเซ็นอีกคนไหม ถ้ามีตอนจ่ายมีเอกสารการจ่ายแล้วคุณได้เก็บไว้ไหม ถ้าไม่มีก็ยุ่งกันหน่อยครับ แต่ถ้าไม่มีเอกสารการกู้ยืมเงิน ถ้ามั่นใจว่าจ่ายครบแล้วก็ไม่ต้องไปอะไรมากหรอกครับ แต่ถ้าเกิดฟ้องมาจริงๆค่าทนายเป็นแสนๆ พวกนี้คงไม่ฟ้องหรอกแล้วไม่แน่ว่าจะชนะด้วย จริงๆถ้าพวกนี้มีเจตนาข่มขู่ก็หาข้อมูลเยอะๆไว้แล้วไปพูดข่มครับ แจกแจงไปเลยผลได้ผลเสีย จริงๆเอกสารการจ่ายคุณน่าจะเก็บไว้นะครับ ที่ย่ำแย่ที่สุดคือมีเอกสารกู้ยืมเงิน แต่ไม่มีเอกสารการจ่ายนี้ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 16th September 2013 เมื่อ 08:33

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าไม่มีหลักฐานตอนกู้ มาแบบนี้ไม่ต้องไปจ่ายหลอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถ่ายคลิปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กู้ไม่เกิน2000ไม่ต้องมีหลักฐานเป็นหนังสือ
    ถ้ากู้เกินต้องมีหลักฐานเป็นฟนังสือลงลายมือชื่อผู้กู้อีกนะครับ
    แล้วก็มีเกี่ยวกับหลักฐานเป็นหนังสืออีกทีตอนนำสืบการกู้ยืมเงิน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ถ้ากู้เกิน 2000 ต้องมีหนังสือสัญญาโดยมีลายเซ็นของผู้กู้ และผู้ให้กู้ครับ ในกรณีนี้ลองว่าความตามกฏหมายครับ ไม่มีหลักฐานการยืมเงินบ้านคุณอาจชนะคดี
    I Don't need Weapons I got logic

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    มันมาทวง ก็บอกไปว่า "จ่ายครบ1แสนแล้ว จะเอาอะไรอีก Guไม่ได้ยืมเงินล้าน***ซักหน่อย"
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W