ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352

[PC]Call of Duty: World at War-RELOADED[ONE2UP]

Call of Duty: World at War-RELOADED

Minimum System Requirements
    Processor: Pentium 4 @ 3 GHz/AMD 64 3200+
    Memory: 512 MB (1 GB for Vista)
    Hard Drive: 8 GB Free
    Video Memory: 256 MB (nVidia GeForce 6600/ATI Radeon X1600)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive

หลังจากเกม Call Of Duty 4 Modern Warfare ได้สร้างกระแสโด่งดังในวงการเกมเป็นอย่างมากเนื่องจา กเกมมีคุณภาพดี กราฟฟิคสวย และได้ทำการหักมุมเกม Series Call Of Duty ที่ล้วนทำมาเป็นสงครามโลกครั้งที่ 2 มาเป็นสงครามทันสมัยโดยทีมงาน Infinity Ward

แต่หลังจากนี้ Call Of Duty : World At War ได้หักมุมเกมแนวยิงทันสมัยกลับมาเป็นแนวสงครามโลกครั ้งที่ 2 อีกครั้งแต่ว่าใช้ Engine เดียวกับ Call Of Duty 4 ทำให้ตัวเกมนั้นออกมาได้ดีเยี่ยม และไม่นำการรบแบบจำเจซ้ำซากอีกต่อไป เหมือนกับเกมแนว WWII หลายๆเกมที่ทำออกมา ซึ่งหลายๆคน (ส่วนใหญ่) ประทับใจอยู่ไม่น้อย ในเกมนี้มีเนื้อเรื่องให้เราเล่นอยู่ 2 ฝ่ายคือ Allied ทำภารกิจในประเทศญี่ปุ่นเราจะกล่าวถึงฝ่าย Allied ก่อนนะครับ

Allied พูดง่ายก็ก็ฝ่าย พันธมิตร นั่นละครับ (ไม่ใช่พวกเสื้อเหลืองนะ ) ทำการสู้รบในญี่ปุ่นซึ่งเริ่มเกมมาเราก็พบเจอทหารญี่ ปุ่น (แน่นอนอยู่ในญี่ปุ่นจะให้ เจอทหารเกาหลี หรือไง) ซึ่งมีการ ซุ่มโจมตี กับดัก อันตรายมากมายคอมโจมตี เราแต่ที่ผมสนใจคือทหารญี่ปุ่นชอบซุ่มในดงหญ้าสูงคอม ตะโกนว่า บันไซ !!! ออกมาทิ่มเรา ในภาคใหม่ก็มีอาวุธเพิ่มขึ้นมาจากเดิมมากมาย

ปืนกลเบา Type 1000
    ไรเฟิลจู่โจม Arisaka
    และยังมีปืนติดดาบปลายปืน
    ปืนไฟ เผาแหลกแจกโชค (ตรงไหน)

มีการยิงกันในป่าดิบชื้นในประเทศ ซึ่งเป็นเกาะมีกันวางกับดักและฟังจากในเกมฝ่ายเราจะต ะโกนว่า Ambush!! ตลอดเลย

พูดเรื่องญี่ปุ่นกันแล้วงั้นเรามาดูอีกฝ่ายเลยดีกว่า ฝ่าย Russian เราจะได้ดำเนินเป็นผู้โกงความตาย (มันว่าอย่างนั้นเพราะเริ่มมาเล่นครั้งแรกเราก็รอดใน Stalingrad แล้ว) ซึ่งรอดชีวิตมาได้ทุกด่าน ด้วยความโชคดี

เราก็ได้ดำเนินการเดิมครับเหมือนในภาคที่แล้ว กำจัดพวกนาซี ซึ่งเริ่มแรกมาซักพักประมาณกลางด่านเราก็ได้ถือสไนคู ่กายยิง Sniper และมีด่านนึงให้ผู้เล่นได้เป็นพลปืนเครื่องบินในด่าน Black Cat ซึ่งทำภารกิจจมเรือฝ่ายญี่ปุ่นซึ่งผู้เขียนติดใจด่าน นี้ที่สุด ซึ่งก็จะมีเครื่องบิน Zero ออกมาเต็มท้องฟ้าประกอบด้วย PT Boat ในท้องทะเล ผู้เขียนคิดว่าจะเล่นไม่นานมาก แต่กว่าจะจบด่านนี้ก็ถือว่ายามนานเลยทีเดียว

ในระหว่างเล่นก็มีไอเทมลับอีก ก็คือ Dead Card มีให้เก็บสะสมถึง 20 แบบ (ไม่ใช่ขายไอติม)
    ซึ่งมีคุณสมบัติแตกต่างกันไปมีให้เก็บเกือบทุกด่าน

และยังมีด่านให้เราเป็นคนขี่รถถังของฝ่าย Russia ครับ ผู้เขียนจะบอกเคล็ดลับในการยิงรถถัง Panzer ของฝ่ายเนาซีครับ เทคนิคก็ง่ายๆเลยให้ยิงข้างลำตัวรถถังครับจะระเบิดใน 1-2 ครั้งถ้ายิงข้างหน้าต้องยิง 3 ครั้งเลยทีเดียว ถือว่าคนสร้างเกมยังไม่ลืมด่านขับรถถังนะครับ เออลืมไปเลยว่ารถถังนี้ติดปืนไฟครับกด G ยิงปืนไฟได้เลยไว้เผาคนนะครับ งั้นได้เวลาสรุปเกมแล้วนะครับ หลังจากอธิบายมานาน

จะบอกได้เลยว่ากราฟฟิคอยู่ในขั้นเกือบจะสมจริงแต่ก็ไ ม่มากเท่าไร แต่ก็สวยใช้ได้ ในด่านขี่เรือ
    เอฟเฟคน้ำกระเด็นมาโดนเหมือนน้ำติดอยู่หน้าจอ จริงๆ (นึกว่าใครทำน้ำหกใส่)
    ระบบเสียงใช้ได้ถึงแม้บางคนจะบอกว่ามัน ก้องแก้งๆ แต่ก็ดีนะครับ
    ในภาคนี้ได้เพิ่มอะไรหลายๆอย่างที่บางคนไม่นึกถึงเช่ น

ปืนกลหนักในบางพื้นที่ถ้ามันขึ้นให้กด F สามารถวางขาตั้งปืนกลได้ เอฟเฟคขาแขนขาด เลือดกระจายทำออกมาได้สมจริง แม้ว่ามันจะเถื่อนๆเถอะ และนับว่าเกมนี้เป็นเกมยิงสงคราม WWII ได้กึ่งสมจริงเลยทีเดียวครับ

(PART1-8=700MB,PART9=350MB)

PART1 PART2 PART3 PART4 PART5 PART6 PART7 PART8 PART9

Pass ลงเกม

MPC8-MD8P-78P1-75DU-890F

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณมากๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ยืนยันครับ ว่าหนุก เล่นกับเพื่อนผ่าน TCGnetwork หรือ Garena Plus ก็ได้ครับ เคยลองเล่นแล้ววว
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้ครับ

ทริคสำหรับคนที่มีปัญหา

ตอนเข้าเกมส์แล้วกดเริ่มเกมส์ (newgame) แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเกมส์ไม่ยอมเริ่ม

ให้ลบเกมส์ใหม่แล้วลงอีกครั้ง , ลงเเคร็กให้เรียบร้อย แล้วปิดอินเตอร์เน็ตของท่าน แล้วลองเข้าเกมส์ดูอีกครั้ง ย้ำนะครับให้ปิดอินเตอร์เน็ตไม่งั้นมันจะเป็นแบบเดิมต้องลงใหม่อีก

sampyou /

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขอบคุณครับ
    ลายเซ็น

https://www.jaload.com
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ขอเอาไปลองนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ***เล่นบน 7 ไม่ใด้รึ ***

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงเกมไงอะครับ

Bangkok / Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ

ทริคสำหรับคนที่มีปัญหา

ตอนเข้าเกมส์แล้วกดเริ่มเกมส์ (newgame) แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเกมส์ไม่ยอมเริ่ม

ให้ลบเกมส์ใหม่แล้วลงอีกครั้ง , ลงเเคร็กให้เรียบร้อย แล้วปิดอินเตอร์เน็ตของท่าน แล้วลองเข้าเกมส์ดูอีกครั้ง ย้ำนะครับให้ปิดอินเตอร์เน็ตไม่งั้นมันจะเป็นแบบเดิมต้องลงใหม่อีก

sampyou /
    ไม่ต้องลบเกมส์ลงใหม่ก็ได้ครับ แค่ปิดอินเทอร์เน็ตแล้วลองเข้าเกมใหม่ดู เล่นได้แล้วครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 48712524 อ่านกระทู้
    ***เล่นบน 7 ไม่ใด้รึ ***
    ได้สิครับสูงกว่า Vista เล่นได้ทุกเกมแน่นอนแต่ต้องดูด้วยว่าเกมต้องเป็นวินโดว์ 32 บิต หรือ 64 บิต แต่เกมนี้น่าจะรับได้หมดครับ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ