ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

ปายท่อมีคราบน้ำมัน

คือ นูโวผม ที่ปายท่อ มันมีคราบน้ำมันอะครับ (เยอะพอสำควร)

ใครรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    มีควันสีขาวออกมาด้วยรึเปล่าครับ ? ถ้ามีแสดงว่าเครื่องน่าจะหลวมครับ เสื้อสูบมีรอย ไม่ก็ซีลวาล์วเริ่มไปแล้วหละ สงสัยจะต้องฟิตเครื่องใหม่ครับ งบไม่น่าเกิน 4000

แต่ไม่รู้รถเล็กกะใหญ่เหมือนกันรึเปล่านะ รถผมเติมน้ำมันเครื่องเกินก็เป็น น้ำมันเครื่องออกท่อ + มีควันขาวช่วงแรกๆ ซักพักก็หาย

ถ้าเป็นอย่างหลังลองถ่ายน้ำมันเครื่องออกให้หมดแล้วใส่ใหม่ดูครับ รู้สึุกนูโวจะ 0.8 ลิตร นะครับไม่ใช่ 1 ลิตร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ songbbn อ่านกระทู้
    มีควันขาวตอน สตาท แปปเดียวก็หายครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ songbbn อ่านกระทู้

รถผมเพิ่งทำไม่ถึงเดือนเลย ไม่น่าหลวม เพราะไม่ค่อยซัด แต่คาบน้ำมันเยอะมาก

เช็คพวกซีลวาล์วดูครับ บ่าวาล์วไรเงี้ยะ เพราะถ้าเป็นตอนสตาร์ทแสดงว่า วาล์วน่าจะห่าง หรืออะไรรั่วซักอย่าง พอเครื่องร้อนเหล็กขยายตัว วาล์วจะปิดพอดี เป๊ะ ควันขาวเลยไม่ออก แล้วก็ ลองเช็คน้ำมันเครื่องดูครับถ้าออกเยอะขนาดนั้นแสดงว่าน้ำมันเครื่องน่าจะลดลงไปเยอะแล้ว เช็ควาล์วโลด..

แล้วไปทำลูกอะไรมาล่ะ..

อีกอย่าง... ถ่ายน้ำมันเครื่องไปเมื่อไหร่ ถ้านานแล้ว เสี่ยงต้องทำใหม่เลยนาเพราะน้ำมันเครื่องแห้ง..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 18th September 2013 เมื่อ 00:05

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    มีควันสีขาวออกมาด้วยรึเปล่าครับ ? ถ้ามีแสดงว่าเครื่องน่าจะหลวมครับ เสื้อสูบมีรอย ไม่ก็ซีลวาล์วเริ่มไปแล้วหละ สงสัยจะต้องฟิตเครื่องใหม่ครับ งบไม่น่าเกิน 4000

แต่ไม่รู้รถเล็กกะใหญ่เหมือนกันรึเปล่านะ รถผมเติมน้ำมันเครื่องเกินก็เป็น น้ำมันเครื่องออกท่อ + มีควันขาวช่วงแรกๆ ซักพักก็หาย

ถ้าเป็นอย่างหลังลองถ่ายน้ำมันเครื่องออกให้หมดแล้วใส่ใหม่ดูครับ รู้สึุกนูโวจะ 0.8 ลิตร นะครับไม่ใช่ 1 ลิตร
    มีควันขาวตอน สตาท แปปเดียวก็หายครับ

รถผมเพิ่งทำไม่ถึงเดือนเลย ไม่น่าหลวม เพราะไม่ค่อยซัด แต่คาบน้ำมันเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    วาล์วห่างหรือปล่าวครับ ลองเอาไปตั้งวาล์วใหม่ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ทำลูก โซ ครับ

น้ำมันเครื่องเพิ่งถ่าย 2-3วัน ได้

ผมจะลองเช็ควาล์วดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ลูกหลวมทำให้น้ำมันเครื่องไปเผากับน้ำมันเบนซิน ปล.ถ้าควันออกเยอะ

ควันจะออกเยอะมากถ้าน้ำมันเครื่องโดนเผา ไม่เชื่อ จุดไฟ ลองเอาน้ำมันเครื่องไปหยดสักนิดควันเต็ม

น้ำมันเครื่องเยอะเกิน รถแต่งไม่ต้องใส่เยอะแต่หมั่นเช็ค ใส่เยอะอืด

ทำชักมาด้วยรึปล่าวครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    ลูกหลวมทำให้น้ำมันเครื่องไปเผากับน้ำมันเบนซิน ปล.ถ้าควันออกเยอะ

ควันจะออกเยอะมากถ้าน้ำมันเครื่องโดนเผา ไม่เชื่อ จุดไฟ ลองเอาน้ำมันเครื่องไปหยดสักนิดควันเต็ม

น้ำมันเครื่องเยอะเกิน รถแต่งไม่ต้องใส่เยอะแต่หมั่นเช็ค ใส่เยอะอืด

ทำชักมาด้วยรึปล่าวครับ
    ควันออกแต่ตอน สตาทครับ

ทำชัก3

กล่าวขอบคุณ
    306
    น่าจะชัดเจนแ้ล้วว่าวาล์มมีปัญหาครับ เช็ควาล์วโลดดดดดดด

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    วาวล์ รั่ว เป็นไปได้ครับ ตั้งวาวล์ห่างเกินไปก็เป็นไปได้ เครื่องหลวม น้ำมันเครื่องแห้ง ก็เป็นไปได้ครับ ลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูก่อน ถ้าไม่หาย เอารถเข้าร้าน บอกว่าตั้ง วาวล์ชิด ครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    วาวล์ รั่ว เป็นไปได้ครับ ตั้งวาวล์ห่างเกินไปก็เป็นไปได้ เครื่องหลวม น้ำมันเครื่องแห้ง ก็เป็นไปได้ครับ ลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูก่อน ถ้าไม่หาย เอารถเข้าร้าน บอกว่าตั้ง วาวล์ชิด ครับ
    ผมรื้อออกมาดูแล้วครับ

เสื้อกับลูกเป็นลอย

กล่าวขอบคุณ
    306
    ผมรื้อออกมาดูแล้วครับ

เสื้อกับลูกเป็นลอย
    โห ขนาดเพิ่งทำนะครับ รอให้พ้น รันอิน ก่อนซิ อย่าเพิ่งอัด ทำใหม่ๆน่ะคงต้องคว้านขยับซด์แล้วหละ