ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

5 อันดับ เกมส์ต่อสู้ เหล่าบอสจากเกมที่ยอดเยี่ยมที่สุด

5 อันดับ เกมส์ต่อสู้ เหล่าบอสจากเกมที่ยอดเยี่ยมที่สุด

เกมส์ต่อสู้กับบอสที่ดีเนี่ย ตัวเกมต้องให้เราทำทุกวิธีทางและใช้ทุกสิ่งทุกอย่างตั้งแต่เริ่มเล่นเกมมาใช้
    เพื่อให้ไปถึงบทสรุปของเกม นั่นทำให้เราฟินและอาจมีอาการสะใจที่จัดการบอสตัวนั้นได้สักที ด้าน
    ล่างนี้เป็นข้อมูลการจัดอันดับของทาง ZoominGames ในหัวข้อที่ว่า 5 อันดับการต่อสู้กับเหล่าบอส
    ที่ยอดเยี่ยมที่สุด ซึ่งตรงนี้จะหมายถึงเรื่องเกมเพลย์ความหลากหลายในการต่อสู้เป็นเสียส่วนใหญ่ ส่วน
    ใครมีบอสที่ชื่นชอบในใจก็ตอบแสดงความคิดเห็นกันได้ด้านล่างครับ

อันดับ 5 : เกมส์ต่อสู้ Mr. Freeze จากเกม Batman: Arkham City

ด่านที่เราได้สู้กับ Mr. Freeze นั้น ทีมพัฒนาออกแบบฉากออกมาได้ดีมากๆ ตัวเกมบังคับให้เราใช้ทุกสกิล
    และอุปกรณ์ที่มี เช่น ปืนไฟฟ้า สเปรย์ระเบิด ด้วยการที่เราต้องใช้หัวคิดและพลิกแพลงสถานการณ์ในการต่อ
    สู้ให้ไม่ซ้ำแบบจึงทำให้การต่อสู้กับพี่น้ำแข็งเย็นยะเยือกตัวนี้สนุกมากขึ้นเป็นกอง

อันดับ 4 : เกมส์ต่อสู้ Colossus ตัวที่ 5 จากเกม Shadow of the Colossus (PlayStation 2)

ในเกม Shadow of the Colossus นั้นมีบอสเก่งๆมากมาย แต่ตัวที่ 5 เนี่ย เป็นตัวพิเศษ เพราะเราต้อง
    รีบวิ่งไปจับปีกของบอสและปีนขึ้นไปบนหลังของมัน บอสจะบินผ่านท้องฟ้าที่กำลังมีฝนตก ฟังเสียง soun
    dtrack สุดอลังการ การที่ลงดาบปลิดชีพบอสตัวนี้คงจะเศร้าไม่น้อย

อันดับ 3 : เกมส์ต่อสู้ Psycho Mantis จากเกม Metal Gear Solid (PlayStation 1)

ซีรีส์ Metal Gear Solid มีบอสเป็นตัน แต่ Psycho Mantis เป็นอะไรที่สุดๆจริงๆ นอกจากว่าจะเป็นโรค
    จิตแบบหลุดโลกแล้ว ยังสามารถทำให้จอทีวีที่เราเล่นๆอยู่เป็นสีดำสนิท อ่านการ์ดที่ใช้เซฟทำให้เซฟเกม
    ไม่ได้ และก็สลับจอย 1 กับ จอย 2 ได้ด้วย (เล่นๆอยู่ไม่มีจอย 2 ได้เงิบกันพอดี)

อันดับ 2 : เกมส์ต่อสู้ Hydra จากเกม God of War (PlayStation 2)

Hydra ใน God of War ภาคแรกส่งเราย้อนเวลาไปสัมผัสบรรยายกาศในเกม 8-bit ทั้งเสียงคนกรีดร้อง
    ฝน และได้ทุบหัวไฮดร้า ทำให้เราการต่อสู้นี้ดุเดือดเลือดข้น บอสในภาคหลังๆก็ทำมาในรูปแบบเหมือนๆกัน
    แต่ก็นั้นแหละครับ มาก่อนก็ประทับใจก่อน ฮา

อันดับ 1 : เกมส์ต่อสู้ Ganondorf จากเกม Legend Of Zelda: Ocarina Of Time (Nintendo 64)

Ocarina Of Time เป็น Zelda ที่ดีที่สุดในความคิดของผม บอสสุดท้ายในเกมเป็นอะไรที่ “มันส์” จริงๆ
    เพราะตามแบบฉบับเกมเก่าๆ บอสจะมี 2 ร่าง เราจะไม่มีวันลืมที่เราได้สู้กับบอสร่าง 2 โดยไม่มีดาบสุดเทพ
    Master Sword อยู่ในมือ เด็กน้อยผู้ชิพิตหัวหน้าปีศาจ มันเป็นมหากาพย์การเผชิญหน้าที่ยังหาที่เปรียบ
    ไม่ได้จริงๆ

http://game.sanook.com/952484/5-%E0%...8%B8%E0%B8%94/

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ว่าแล้วมันต้องมีพี่โล้นซ่าท้าทวยเทพ ส่วนตัวแล้วให้ซี่รี่ย์นี้ยอดเยี่ยมสุด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    Phycho Mantis ทำงงหลายรอบละ เล่นๆอยู่นึกว่าเครื่องเกมค้าง ที่ไหนได้มันเป็นพลังไอ้หมอนี่นี่เอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    Shadow of the Colossus นี่ผมชอบแทบจะทุกตัวเลยนะ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Mr. Freeze นี่สุดๆของเกมยุคนี้ ผ่านยากสุดๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมว่า GOD OF WAR 2 นี่แหล่ะ BOSS ตัวแรก มันสุดๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

. . . . . . That's BOSS Fight

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

ทำให้ผมนึกถึงคุณลุงคนนี้ใน metal gear solid 3 ขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้

ทำให้ผมนึกถึงคุณลุงคนนี้ใน metal gear solid 3 ขึ้นมาเลย
    save game ทิ้งไว้ 7 วันมา เปิด มันแก่ตาย 5555 ชอบ MGS ตงนี้ละมีลูกเล่น เยอะ จริงๆ

ถ้าใครได้เล่นภาค4นะ Phycho Mantis นี้ออกมา อย่าง ฮา
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แต่ละตัว - -'' โหด ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    Mr freeze ยากจริงๆครับ ดักเราแทบทุกทาง งัดลูกอแกมาหมดกว่าจะล้มได้อะ

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    บอสที่กินยากที่สุดในหลายๆเกม แต่น้อยนัก ที่บอสทุกตัวจะกินยาก เท่ากับเกมนี้ .....

http://www.youtube.com/watch?v=Vpuo65AGO4Y

http://www.youtube.com/watch?v=Vpuo65AGO4Y

You still forgot : Darksoul : Prepare to die เอาจริงๆเถอะ ใครเล่นจบง่ายๆมั่งเกมนี้ ลูกน้องอย่างเดียวยังจะตายง่ายกว่าหลายๆเกมอีก เราว่า =A=
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    9,741
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เกมส์ Shadow of the Colossus เมื่อก่อนนี้ชอบเล่นมากเลย
    เวลาเจอคนเลว...ให้บอกตัวเองว่า...นี่คือตัวอย่างของชีวิต...ที่ไม่พึงประสงค์...

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ชอบ Shadow of the Colossus ครับ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    Dark Soul ครับ โหดที่สุดแล้วสำหรับเกมแนวเดียวกัน
    ส่วนบอสที่ประทับใจที่สุดก็คงเป็น Sephiroth FF7 เพราะเป็นเกม RPG ที่ชอบที่สุด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: