ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

Child of Light เกม Turn Base RPG สุดอาร์ตจาก Ubisoft

Child of Light เกม Turn Base RPG สุดอาร์ตจาก Ubisoft

<<-- INFORMATION --

เพื่อนๆ หลายคนคงจะเคยได้ยินชื่อเกม Child of Light เกม Turn Base RPG จาก Ubisoft ที่เพิ่ง
    มีการประกาศตัวออกไปเมื่อช่วงปลายๆ เดือนที่ผ่านมา กันมาบ้างแล้วนะครับ วันนี้ผมก็จะมาพรีวิวเกมนี้
    + ข้อมูลให้เพื่อนๆ ได้ชมกันครับ

ทีมพัฒนา

หากพูดถึงเกมดังๆ จากทีม Montreal ของ Ubisoft เพื่อนๆ จะนึกถึงเกมไหนกันบ้าง.. Assassin's Creed,
    Farcry, Spliter Cell หรือเกมกระแสดีที่กำลังจะออกอย่าง Watch Dog แต่ละเกมก็ออกไปในทางแอคชั่นสม
    จริงกันทั้งนั้น ใครจะคิดว่าพวกเขาจะหันมาจับเกมแนว Fantasy แถมยังเป็น Turn Base RPG อีกด้วย แหวก
    แนวไปทีเดียว แต่ก็ถือเป็นความท้าทายใหม่ของพวกเขาล่ะครับ

คาแรคเตอร์

ตัวละครหลักของเกมนี้คือเจ้าหญิงน้อยผมแดง Aurora และมีคู่หูเป็นหิ่งห้อยเรืองแสง
    โดยตัวของ Aurora นั้นสามารถเก็บเลเวลเพิ่มสกิลให้ตัวเองได้ด้วยครับ

เนื้อเรื่อง

เนื้อเรื่องของเกมนั้นจะพูดถึงเจ้าหญิงน้อย Aurora ที่ออกเดินทางจัดการกับเหล่าอสูรแห่งความมืดทั้งหลาย
    เพื่อปราบราชินี Black Queen แล้วนำแสงแห่งดวงดาว, ดวงจันทร์ และพระอาทิตย์ กลับคืนสู่อาณาจักร Lemuria

เกมเพลย์

รูปแบบการเล่นจะเป็นแนว 2D Side-Scrolling ครับ เราสามารถสำรวจเมืองต่างๆ พูดคุยกับ NPC,
    หา Party เข้าทีมเหมือนกับเกม RPG ทั่วไปเลยครับ ที่สำคัญคือ Aurora สามารถบินได้ ทำให้มีลูก
    เล่นต่างๆ ในเกมเพิ่มขึ้นมาอีกมากเลยทีเดียว

และเมื่อเราชนกับมอนสเตอร์ ก็จะตัดเข้าสู่ฉากต่อสู้แบบ Turn Base
    ซึ่งเราต้องมีการวางแผนเล็กน้อยในการต่อสู้ด้วยครับ

Co-Op mode

ถึงจะเห็นเป็น RPG จ๋าแบบนี้ แต่ก็เล่น แบบ Co-Op ได้นะครับ โดยผู้เล่นหลักจะบังคับ Aurora ส่วน
    ผู้เล่นอีกคนจะบังคับหิ่งห้อยคอยเก็บแสงเพื่อฟื้นพลังให้ Aurora ด้วย (หน้าทีที่ยิ่งใหญ่มาก) หรือสามา
    รถช่วยทำ Puzzle ที่มีลูกเล่นกับแสง - เงา แต่หากเล่น Single Player เราก็จะสามารถบังคับหิ่งห้อยไป
    เก็บแสงได้เองครับ

ถือเป็นความท้าทายใหม่ๆ ของทีมงาน Montreal ในเครือ Ubisoft ล่ะครับ จากความกล้าที่จะแหวก
    แนวเหมือนตอนพัฒนา่ Farcry3: Blood Dragon ออกมาให้ผู้คนงงงวยกันไปทีนึงแล้ว คราวนี้แหวก
    มาอีกขั้นถึงกับฉีกภาพลักษณ์เดิมๆ ทิ้งไปเลย ซึ่งสำหรับแฟนๆ ที่ชอบแนวแฟนตาซีคงจะถูกใจกันไม่น้อย
    ซึ่ง Child of Light มีโครงการขั้นต้นว่าจะวางขายสำหรับเครื่อง PlayStation 4 ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หมดมุขทำเกมก็มาทำ RPG แบบยุ่นว่างั้น

สำหรับคอเกมญี่ปุ่น ถือว่า ธรรมดามาก ...

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    แก้ไขรูปภาพด้วยครับไม่ขึ้นหลายรูป
    [/URL]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมว่าก้อน่าเล่นไปอีกแบบ คล้ายๆ rayman เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    หว่าว *0* แหล่มเลย