ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Watch Dogs ประกาศข่ม แค่สองเดือนก็ทะลุปรุโปร่งแล้วใน GTA V

นึกว่างานนี้ Ubisoft จะอยู่แบบเงียบๆเสียแล้วแต่ก็ไม่วายที่จะทำอะไรแผลงๆดูบ้าง ล่าสุดเลยก็คือใน Facebook Fanpage ของเกม Watch Dogs ทางทีมงานก็ได้โพสภาพที่มีข้อความว่า “two months are enough for Los Santos.” แปลเป็นไทยเลยก็คือ “สำหรับเมือง Los Santos ใช้เวลาแค่ 2 เดือนก็เพียงพอแล้ว” …บางคนอาจยังไม่ทราบแล้วเกิดคำถามว่ามันข่มอย่างไร? เรื่องก็คือเมืองในเกม GTA V ก็คือเมือง Los Santos ครับ พร้อมกันนั้นใต้ภาพก็มีข้อความว่าในเดือนพฤศจิกายนเราก็จะได้เยือนเมือง Chicago แล้ว ซึ่งเมืองที่ว่านี้ก็คือเมืองในเกม Watch Dogs นั่นเอง ตรงนี้ผมคิดว่าน่าจะเอามาข่มในเรื่องขนาดความกว้างในโลกของเกมรึป่าว?

งานนี้คงไม่พ้นการที่จะนำทั้งสองเกมหยิบมาเปรียบเทียบกันโดยเฉพาะในเรื่องที่ว่าเป็นเกม open world เหมือนกัน แล้วชาว Juropy คิดว่า Watch Dogs กับ Grand Theft Auto 5 อันไหนมันดูแจ่มกว่ากันล่ะ?

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/09/watch-...8%AD%E0%B8%99/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    watch dogs ก็น่าสนอยู่ไม่น้อยนะครับ เเต่ส่วนตัวผมเชียร์GTA Vครับ
    รักเเรกมันเเยกยาก รักมากมันยากเเยก รักเธอเป็นครั้งเเรก ถ้าจะเเยกมันคงยาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    Watch Dogs+1

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    GTA V ครับ รอสอยแท้ PC

^ ^

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    แหม่ เดี๋ยวให้ trevor ไปตุ๋ยตูดเลยหนิ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ผมว่าเขาตั้งใจจะสื่อว่า

สองเดือน gta เล่นจบ ก็มาเล่น watch dog ต่อนะ

gta มันออกก่อน watchdogs 2 เดือนพอดีหนิ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    จะตีกันยังไงไม่รู้แต่ ผมเล่นหมดทั้ง 2 เกมส์อ่าแหละ 555

ปล.ตอนนี้เพลินกับ GTA V มากเอาซะนอนเช้าเลย 55

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ใจเชียรGTA V นะ แต่ก็ต้องบอกว่าWatch Dog ก็น่าเล่นเหมือนกัน ประสบการณ์ในการทำเกมแบบopen world ของค่ายนี้ก็มีไม่น้อย อย่างAssassin's Creed ทั้งหลาย แถมการHack นี่ก็เป็นแนวเกมใหม่ที่ไม่เคยมีใครทำมาก่อนด้วย

สรุปก็น่าเล่นทั้งคู่เลย ฮ่าฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    GTA V ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    GTAV วางจอยไม่ลงจริงนอน เช้าทุกวัน รอดูว่าหมามองจะออกมาเป็นไง

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ลืมไปเลยน๊ะเนี่ยว่าเกมนี้กำลังจะมา ตอนนี้โดนมนต์ GTA บังตาแล้ว
    I Don't need Weapons I got logic

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    Watch Dogs +100
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    GTA รู้สึกจะมีกิจกรรมให้ทำเยอะมาก ดูมีอิสระมีเมืองมากกว่ามั้ง

ถ้ามีระบบหิว ง่วง ตามเวลานี่เป็น the sim ได้เลยนะ 555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    งั้นก็รีบลงขายซักทีดิ ผมจะได้เล่นรอ GTA 5 ลง PC ด้วยเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    รอเล่นทั้งคู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    เค้าไม่ได้ข่มครับ

เค้าชม GTA V ด้วยซ้ำ เราไม่ว่างที่จะลงรูป เพระาเรากำลังหลงอยู่ใน los santos

แล้วต่อด้วยการแสดงความนับถือต่อ Rockstar games นี่เป็นข้อความของ UBI FB

Too busy to find an image to post, we're currently lost in Los Santos. Congrats Rockstar Games #GTAV.

We'll see you in Chicago in November.

แหม่ แต่ในรูปของ Fanpage WD นี่ก็ออกแนวๆแขวะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Princecoke : 19th September 2013 เมื่อ 12:05
    SoShi & Sone Are Together Forever

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อีกหน่อยคงจำลองทั้งโลกมาอยุ่ในเกมอ่ะครับผมว่า นั่งเครื่องบินข้ามทวีปกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าเขาหมายความเล่น GTA ให้พอภายใน 2 เดือนเเล้วมาเจอกันที่ chicago ในเดือนพฤษจิกายนมากกว่านะ

แต่ Watch dog ผมพอจะมองออกนะว่าคงเป็นเกมส์ Open World อีกเกมส์นึงที่ไม่มีอะไรให้ทำเลยนอกจากจะให้วิ่งตรงไปหาภารกิจอย่างเดียวอย่าง Mafia หรือ Assasin Creed ถึงจะมีระบบย่อยโน้นนี่นั้นให้ทำแต่ผมว่าสุดท้ายก็จะโฟกัสไปที่ภารกิจหลักมากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เกมมันยังไม่ทันจะออก demo ยังไม่ทันจะลอง วิจารณ์กันซะละ.... gameplay ที่เห็นๆ กัน ก็เเค่เสี้ยวนึงเท่านั้นแหละ...

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    เค้าไม่ได้ข่มครับ

เค้าชม GTA V ด้วยซ้ำ เราไม่ว่างที่จะลงรูป เพระาเรากำลังหลงอยู่ใน los santos

แล้วต่อด้วยการแสดงความนับถือต่อ Rockstar games นี่เป็นข้อความของ UBI FB

Too busy to find an image to post, we're currently lost in Los Santos. Congrats Rockstar Games #GTAV.

We'll see you in Chicago in November.

แหม่ แต่ในรูปของ Fanpage WD นี่ก็ออกแนวๆแขวะๆ
    ตาม ความเห็นนี้เลยครับ ถ้าติดตามทุกวันจะรู้

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มันเกมคนล่ะแนวอะครับ watch dog ออกแนว แฮคระบบข้อมูล

ส่วน GTA V มันออกแนวแบบ บู้ ๆ แหลก ๆ ชั่ว ๆ อะไรประมาณนี้ (ส่วนตัวผมนะ)

แล้วค่ายเกมก็คนละค่าย ภาพ ก็สวยทั้ง คู่ ครับ ส่วนละแบบ ด้วยย อิอิ !!

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่าคิดได้หลายแบบอ่ะ แต่น่าจะเป็น เล่น GTA V 2 เดือนพอแล้ว [2 เดือนนานนะครับยิ่งวางจอยไม่ลงด้วย] แล้วมาเล่น watchdog กันต่อด้วยนะ ไรงี้เปล่า แต่ผมจัดทั้ง 2 เกมอยู่ละ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ผมสนับสนุน WATCH_DOGS ครับ
    ไม่มีเนื้อหาเสื่อมเสียเป็นอันตรายต่อตนเองเมื่อมีคนรอบข้างมาเห็นเราเล่น 5555+

แต่เรื่อง Variety อะไรต่อมิอะไรยังไงซะผมว่าแพ้ GTAV แน่นอน

ปล. กุมภาพันธ์นี้เจอกันใน Seattle !!!! (Second Son)

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อยากเล่น watch dogs ครับ saint row ก็ดีครับเนื้อหาฮาดี

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า อยากเล่นทั้งสองเกมส์เลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน