ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

พึ่งได้ดู Avatar

ได้ยินชื่อมานานแล้วแต่ไม่ค่อยชอบหนังแนวนี้ชอบดูแนว comedy มากกว่า แล้วก็พึ่งรู้ว่าหนังเรื่อง avatar เจมส์ แคเมรอน เป็นคนสร้างก็เลยลองโหลดมาดูเพราะติดใจเรื่อง titanic(ที่หนึ่งในใจเลยเรื่องนี้)
    ผมได้ดู avatar ในแบบ 3D ดูกับจอ LG 42 นิ้ว 3D กราฟฟิคนี้ โคตาระอภิมหากาฬบานตะไทสุดยอดเลย เหมือนเราได้ไปร่วมรบกับพวกเค้าจริงๆ ภาพดูมีมิติมาก มุมลอย มุมลึก เห็นชัดหมด
    แต่ผมสงสัยคือ ชาวนาวีกับชาวโลก อยู่มิติเดียวกันหรือเปล่า ชาวโลกเข้ามารบกับชาวนาวีได้ยังไงในเมื่อไม่ได้นอนบนเครื่องแบบที่พระเอกนอน ชาวโลกจะยึดพื้นที่ของชาวนาวีไปทำอะไร
    แล้วถ้าเกิดว่าพระเอกตายในโลกของชาวนาวีแล้วในอีกโลกที่เป็นคนจะตายด้วยมั้ย
    joker123

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    มันเป็นโลกเดียวกันแหละครับ ที่พระเอกไปเป็นชาวนาวี ก็แบบ ย้ายร่างอ่ะครับ ไอ้เครื่องที่พระเอกนอนคือเครื่องที่แบบย้ายจิตไปใส่รางชาวนาวีคนนึง เหมือนกันว่ามนุษย์ต้องการแร่ครับ ซึ่งแร่เนี่ยมันอยู่ตรงต้นไม้เทพเจ้าอะไรสักอย่าง(จำไม่ได้) ชาวนาวีเลยไม่ให้ เลยส่งพระเอกลงไปเจรจา พระเอกดันรักชาวนาวี แล้วเข้าร่วมชาวนาวี จึงกลายเป็นการรบกันครับ

ในกรณีตอนจบที่พระเอกสู่ร่างของนาวีแล้ว (แต่ร่างมนุษย์ตายแล้ว)ถ้าหากในร่างนาวีตาย พระเอกก็ตายครับ คือเขาย้ายร่างไปสู่นาวีสมบูรแบบแล้ว
    ส่วนตอนแรกถ้าพระเอกยังนอนในเครื่องอยู่ ถ้าหากร่างนาวีตาย พระเอกก็จะกลับมาสู่ร่างมนุษย์ครับ

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนี้ยืนยาวถึงภาค 4 เปิดกล้องแล้วด้วย การเปิดกล้องครั้งนี้ถ่าย 3 ภาคต่อเนื่องเลย แล้วพอเสร็จแล้วก็จะลงเป็นหนังรายปีเลย 2015 2016 2017

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    มนุษย์ไปเยือนดาวแพนดอร่าครับเป็นดาวของชาวนาวี เหตุที่มาเยือนเพราะมีแร่ธาตุที่มีค่ามากต่อมนุษย์ซึ่งมันมีอยู่มาก
    ในพื้นที่ใต้ home tree ซึ่งเป็นเหมือนบ้านหลังใหญ่ของเผ่าของเนติรี ทีนี้มนุษย์จึงนำ DNA ชาวนาวีมาสร้างเป็นร่าง
    เพื่อให้มนุษย์ส่งคลื่นจิตผ่านเครื่องในหนังเข้าควบคุมร่างนั้นทำให้ตัวเองดูเหมือนชาวนาวีพวกนาวีจะได้รู้สึกไว้ใจ
    แล้วจึงไปเจรจาให้ชาวนาวีย้ายที่ไป เพื่อที่มนุษย์จะได้ขุดแร่ไปได้

สุดท้ายถ้าพระเอกตายในร่างชาวนาวีก็จะกลับคืนสู่ร่างมนุษย์ครับ ตอนจบคือพระเอกย้ายจิตถาวรสู่ร่างชาวนาวีเลยตายเป็นตาย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เราอยู่ในมิติเดียวกันแต่คนละระบบสุริยะครับ แต่ในช่วงนั้นมนุษย์สามารถเดินทางด้วยความเร็วใกล้เคียงแสงแล้วครับ ด้วยยาน ISV Venture Star แต่การเดินทางในแต่ละครั้งต้องการแร่ Unobtanium เพื่อใช้ในการผลิตพลังงานด้วยปฏิสสาร (เป็นแร่ที่มีสนามแม่เหล็กสูงมากๆ สังเกตได้ในหนังจากที่อุปกรณ์นำทางบนเฮลิคอปเตอร์ไม่ทำงานครับ) และในปีที่หนังดำเนินเรื่องเป็นช่วงที่โลกขาดแคลนพลังงาน มนุษย์เลยสร้างยานลำนี้เพื่อหาแร่กลับไปยังโลก ซึ่งก็มาพบดาว Pandora เข้าซึ่งเต็มไปด้วยแร่นี้ มนุษย์จึงเริ่มทำการยึดครองพื้นที่เพื่อขุดแร่ แต่แน่นอนว่ามันก็ต้องมีเจ้าถิ่นก็คือชาวนาวี มนุษย์เลยทำการนำ DNA ระหว่างชาวนาวีกับมนุษย์มารวมกันสร้างเป็นชาวนาวี (ความแตกต่างสังเกตได้จากตรงจำนวนนิ้วมือเลยครับ ชาวนาวีจะมี 4 ร่างอวตารจะมี 5) เพื่อให้มนุษย์ย้ายจิตเข้าไปควบคุมได้ (ด้วยเครื่องนั้นแหละครับ) และสามารถสร้างความไว้ใจกับชาวนาวีได้ง่ายขึ้น หวังว่าจะเข้าใจนะครับ นี่อธิบายแบบละเอียดสุดๆแล้ว 5555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    AVATAR{เป็นหนังที่ทำรายได้มากสุดเป็นอันดับ 1 }
    TITANIC{เป็นหนังที่ทำรายได้มากที่สุดเป็นอันดับ 2} สุดยอดทั้ง 2 เรื่อง