ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1

Wink จะซื้อคีย์บอร์ดเล่นเกม ลังเลหลายตัวครับ มาช่วยกันตัดสินใจหน่อย ;P

คือช่วงนี้อยากได้พวก Mechanical Keyboard ในราคาที่ไม่สูงมากอ่ะครับ

เล็งไว้ก็มีหลายตัวอยู่

ตัวแรก Oker M31 ราคา 1290-1390

ตัวต่อมา Gview K7 ราคา 1890

อีกตัว Azio Levetron (ตัวนี้สเปคเท่า Gview ทุกอย่าง แต่โทนสีดำแดง) ราคา 1700-2000

อีกตัว Delux T20 (ฟังค์ชั่นเยอะ แค่มีปุ่ม Black Switch แค่ 4 ตัว คือ WASD กับ ลูกศร) ราคา 1990-2000

แล้วก็ยังมีอีกตัว Anitech XP950 (เป็น Rubber ทั้งหมด แต่มีมาโครกับ Blacklit) ราคา 1090

ช่วยด้วยนะคร้าบบบ ถ้ามีไรแนะนำก็แนะนำเพิ่มเติมได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ตัวปัจจุบันผมใช้ Oker S16 อยู่ครับ ควบคู่ไปกับ Lite-ON SK1688(คลาสสิคอารมณ์ 2544)

จริงๆผมอยากได้เจ้านี่ครับ กะเก็บตังค์รอนานๆไปก่อน แต่ว่า ไม่มีโอกาสที่มันจะเข้าไทยเลย ราคาปกติมัน 2500 บาท +ค่าส่งก็แทบร้อง กลายเป็น 6500 จะสั่งจากญี่ปุ่น ราคาก็ล่อ 3500 สู้ไม่ไหวจริงๆ

Unicomp UltraClassic PearlWhite [104 Keys]

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไม่รู้สิผมก็เลือกไม่เป็นเเต่ผมว่าตัวนี้เท่ดีเชียตัวเนี้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    G View ไม่ค่อยแนะนำครับเคยลองแล้วไม่ต่างกับพวก Oker เท่าไหร่นัก แนะนำไปเล่น Tt Razer หรือ CM ดีกว่าครับถ้าอยากสัมพัสความเทพ ก็ Rosewell(แต่รูปร่างห่วยมาก)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    แฮะๆ คืองบผมอาจจะไม่เข้าทางพวกนั้นเท่าไหร่อ่ะครับ Tt, Razer มันดีก็จริง แต่ก็มีราคาที่ค่อนข้างแพง บวกกับสเปคยังไม่ค่อยได้ใจนักด้วยอ่ะครับ(ไม่มีสวิตช์ที่ชอบ ถึงมีราคาสูงลิ่ว) แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ส่วนด้านการดีไซน์ผมไม่เกี่ยงหรอกครับ ไม่สนใจอยู่แล้ว

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เก็บถึง 3K ได้ปะครับ ถ้าได้เอาตัวนี้เลยRAZER Blackwidow 2,990

http://www.gump.in.th/web/product/de...p?ProductId=78

แต่ถ้าจะเอาแบบทนๆไปเลยแท้ๆเลย SteelSeries 6Gv2 Black Cherry Switch (Key-Thai) 3,890

http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=1104
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แนะนำน่ะ razer ทุกรุ่น อย่างเจ๋ง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ช่วงนี้ภาระทางการเงินหมดไปกับการซื้อตูนซะเยอะอ่ะครับ 5555 ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

คือโดยส่วนตัวน่ะ อยากได้แค่คีย์บอร์ดที่มี Mechanical Switch ที่รองรับทุกการใช้งานแค่นั้นแหละครับ 55 แล้วก็เอาไว้เผื่อเล่นเกมด้วย

คือคนส่วนใหญ่ก็จะแนะนำให้ผมซื้อ BlackWidow แต่สำหรับผมมันก็ยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ SteelSeries อ่ะชอบนะ แต่แพ้งงแพง -*-

งบผมมันก็เงินสะสมจากค่าขนมเท่านั้นเอง ก็เลยกะว่าจะหาแค่ไม่เกิน 2000 หาตาม Ebay ประมูลก็ไม่เคยชนะ แถมราคาถูกก็ดันสภาพเน่าซะด้วย 5555

แต่ก็ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    G view รูปทรงดูบ้านๆมาก ผมเคยใช้ของ Delux แต่ไม่ใช่ตัวนั้นนะเป็นตัวอื่นแบบไวเลส ใช้ได้ไม่ถึงเดือนพังแล้วไม่ค่อยทนผมเชียร์ของ Oker นะ รุ่นนี้ผมว่าอึดพอได้ ตอนนี้ผมใช้ของ Dragon war อยู่ ทั้งเมาส์ทั้งคีย์บอร์ด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    ว่าละทำไมท่านชอบ Steelseries เป็นผมก็เลือก steel นะต่อให้ใช้ Razer อยู่ เพราะมันทน ราคาแพงก็จริง
    เอาคลิปไปดูเล่น ไม่รู้ว่า จขกท. ดูยังนะ ถึงมันจะเป็นรุ่น 7G รุ่น Top สุด(ราคาแพงกว่าถึง 2 เท่า) แต่คุ้มมาก
    ผมก็ใช้เงินจากค่าขนมนะ ถึงซื้อมาอะ ผมก็ใช้เงินแบบท่านนั้นแหละ ซื้อนู้นซื้อนี้กว่าจะสะสมครบ เดือน 2 เดือน
    แต่ผมเป็นคนเก็บเงินเก่ง (ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย ผมเป็นคนกรุ๊ป B จะเป็นกรุ๊ปที่เก็บเงินเก่งและใช้เงินเก่งด้วย)
    ลองเก็บยาวๆ ครับ ตั้งเป้าว่าจะเก็บวันละเท่านี้ คิดคำนวณค่าใช้จ่ายแล้วลดมันให้ได้ ลองเก็บไปก่อน
    ดีกว่า พยายามแบ่งเงินให้ได้ 2 ส่วน ถ้าท่านซื้อ Gaming Gear ระดับนี้มา 5 ปี 7 ปี ท่านจะนึกไม่ใจ
    แน่นอน

Ps. ผมมีพี่คนหนึ่งที่รุ้จัก เขาใช้เมาส์ Razer รุ่นน่าจะรุ่นแรกๆ ที่นำเข้าเลยมั้ง(สภาพมันหลายปีมากเลยแบบผ่านศึกมาเยอะจริง)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ผมก็กรุ๊บ B เหมือนกันครับ 5555 เก็บตังค์ก็เก่งอยู่ละมั้ง เพราะว่าเก็บแป๊บๆก็พันกว่าบาทละ ผมได้วันละ 150 อยู่ ม.3 555+

คือมากสุดก็เก็บวันละ 100 อ่ะครับ อยู่ที่ว่าวันไหนกินเยอะหรือน้อย บางวันกินเยอะ + ค่ากลับบ้านเหลือวันละ 40-50 เอง 55

ถ้าผมจะเก็บตังค์ซื้อ BW 2990 เดือนกว่าก็เก็บได้แล้วแหละครับ แต่คือผมซื้อการ์ตูนเยอะด้วย ก็เลยค่าใช้จ่ายเยอะอยุ่พอสมควรน่ะครับ

แล้วก็เรื่องคีย์บอร์ดเองผมก็ไม่ได้รีบมาก เลยดูไปเรื่อยๆ แต่ก็ขอบคุณคุณ $3MiFiN@L$ มากครับ ตอนนี้ได้โบนัสมา 2 พัน เดี๋ยวจะลองเก็บตังค์แยกดูครับ

ถ้ายังไง ถ้าหลักหลายพัน ผมกะจะซื้อ Rosewill Brown Switch อ่ะครับ เล็งอยู่เหมือนกัน แต่มองว่าแพงไปพอสมควร แต่ถ้าเก็บตังค์ก็น่าจะซื้อได้

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    ผมก็กรุ๊บ B เหมือนกันครับ 5555 เก็บตังค์ก็เก่งอยู่ละมั้ง เพราะว่าเก็บแป๊บๆก็พันกว่าบาทละ ผมได้วันละ 150 อยู่ ม.3 555+

คือมากสุดก็เก็บวันละ 100 อ่ะครับ อยู่ที่ว่าวันไหนกินเยอะหรือน้อย บางวันกินเยอะ + ค่ากลับบ้านเหลือวันละ 40-50 เอง 55

ถ้าผมจะเก็บตังค์ซื้อ BW 2990 เดือนกว่าก็เก็บได้แล้วแหละครับ แต่คือผมซื้อการ์ตูนเยอะด้วย ก็เลยค่าใช้จ่ายเยอะอยุ่พอสมควรน่ะครับ

แล้วก็เรื่องคีย์บอร์ดเองผมก็ไม่ได้รีบมาก เลยดูไปเรื่อยๆ แต่ก็ขอบคุณคุณ $3MiFiN@L$ มากครับ ตอนนี้ได้โบนัสมา 2 พัน เดี๋ยวจะลองเก็บตังค์แยกดูครับ

ถ้ายังไง ถ้าหลักหลายพัน ผมกะจะซื้อ Rosewill Brown Switch อ่ะครับ เล็งอยู่เหมือนกัน แต่มองว่าแพงไปพอสมควร แต่ถ้าเก็บตังค์ก็น่าจะซื้อได้
    เก็บโลด ต้องค่ายที่ทำ Mechanical มาก่อนจะดีมากๆ เลย คุ้มไม่ต้องกลัวเก็บไปเรื่อยๆ จะเอาใจช่วย ( 150 เลย เยอะกว่า ตอน ม.ต้น ม.ปลาย อีกได้แค่ 100 )
    เดี๋ยวนี้ Gaming Gear ถูกกว่าเดิมเยอะแล้วครับ สมัยผมนี้แค่ Mousepad แผ่นที่เห็นทั่วไปเป็นพันขึ้นเลย เดียวนี้ 800กว่าๆ ซื้อแผ่นใหญ่ได้เลย อีกอย่างเอาแค่
    พวก 3K ก็พอไม่ต้องมากกว่านี้แล้ว เราเอาแค่ใช้เล่น(แต่เราต้องการที่ใช้ในระยะยาว ถ้าเอาแบบที่ขายอยู่มันไม่ดีแน่) รอซื้อรับ ม.ปลาย ก็ได้ไม่ต้องรีบ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    จริงๆเดี๋ยว 350 ก็ได้แผ่นใหญ่แล้วละครับ 5555

ว่าแต่มีค่ายไหนทำ mechanical keyboard สีขาวรึเปล่าครับ เห็นสีดำจนชินตาไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    จากประสบการ์ณการใช้งาน Gview K7 โดยตรงนะครับ
    ใช้งานมาได้ 7-8 เดือน อาการกดติดบ้างไม่ติดบ้างเริ่มออก โดยเฉพาะปุ่มที่ใช้งานบ่อยๆ เลยต้องคอยถอดปุ่มออกมาง้าง หน้าสัมผัส ทองแดง ให้มันกลับเข้าตำแหน่งเดิมทุกที แต่ก็แก้ไขได้ชั่วคราว เดี๋ยวก็เป็นอีก
    แนะนำให้เพิ่มเงินไปเล่น ยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    Gview K7 ลองไปดูในเพจของผู้ผลิตเค้าสิครับ
    คนแต่ละคนนี่ ... มาแจ้งปัญหาทั้งนั้น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

Ducky Shine 3 4890.บาท

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ไม่ใช่อะไรนะครับ เชียร์แต่ของต่างประเทศจนลืมไปแล้วหรอครับว่ายังมีแบรนด์ Neolution E-sport อยู่ ชื่อ TITAN FULL ราคาผมไม่แน่ใจนะ 3290นี่แหละมั้ง ผมว่าทนทีเดียว ตอนนี้ผมก็ใช้หูฟังกับเม้าส์ตัวท็อปของแบรนด์นี้อยู่ โอเคเลยหละ

http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=1021

cr. GUMP

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ใช้เม้าส์ iFrit ปะครับท่านพอดีเล็งตัวนี้กับ Steelseries kana CM Storm Inferno อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    ตอนนี้ผมกำลังเล็งเจ้า Azio Levetron Mech5 น่ะครับ ของต่างประเทศแท้เลย ไม่มาดังในไทยเท่าไหร่

ขณะนี้ยังหาแหล่งซื้อ เป็นแบบ Cherry Black Switch

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    razerดีกว่าครับเจ๋งจริง
    DDDDDDDDD

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมกำลังเล็งเจ้า Azio Levetron Mech5 น่ะครับ ของต่างประเทศแท้เลย ไม่มาดังในไทยเท่าไหร่

ขณะนี้ยังหาแหล่งซื้อ เป็นแบบ Cherry Black Switch
    เจอแล้วรบกวนบอกต่อด้วยน้า
    - XENON -

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เจอแล้วรบกวนบอกต่อด้วยน้า
    http://www.newegg.com/Product/Produc...82E16823839012

ก็มีเจ้าเว็บนี้อ่ะครับ แต่ยังไม่มั่นใจว่าสั่งได้รึเปล่า ดีไซน์คล้าย Delux T20 แต่เจ้านี่ Mechanic ทั้งตัว

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    1
    เลือกได้ละครับ เก็บตังค์ซื้อ Rosewill ไปเลย เพราะตัวนี้มั่นใจเลยว่าใช้ระยะยาว เพราะโมแล้วสวย ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ลังเลว่าสั่งนอกหรือในดี นอกสั่งแล้วถูกกว่าหลายร้อยอยู่ +ประกันด้วยก็ถูกกว่าอยู่ดี หรือจะสั่งในประเทศเลย เพราะมันเคลมง่าย?