ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

R.I.P. อดีตประธาน Nintendo คนที่สาม Hiroshi Yamauchi เสียชีวิตแล้ว

ข่าวเศร้าของวงการเกมเลยก็ว่าได้เพราะล่าสุดมีข่าวมาว่า Hiroshi Yamauchi อดีตประธานบริษัท Nintendo คนที่สามตอนนี้ได้จากไปอย่างสงบในวัย 85 ปี ครับ …เสียใจด้วยครับ

สำหรับนาย Hiroshi Yamauchi ถือเป็นบุคคลสำคัญของทาง Nintendo ที่ช่วยขับเคลื่อนอุสาหกรรมเกมในยุคสมัยก่อนเลยก็ว่าได้ โดยเฉพาะการผลักดันและปั้นนาย Gunpei Yokoi ให้พัฒนาผลงานออกมาที่ในท้ายที่สุดเขาได้คิดเครื่องเครื่องเล่นเกมทั้งพกพาและคอนโซลออกมามากมายและที่เด่นชัดสุดก็คือ Game Boy นั่นเอง สามารถอ่านประวัติคร่าวๆได้ที่นี่ คลิก

Yamauchi ได้เริ่มงานกับ Nintendo ในปี 1949 ไปจนถึงปี 2002 และเคยถูกจัดอันดับว่าเป็นคนญี่ปุ่นรวยที่สุดเป็นลำดับที่ 12 และเทียบทั้งโลกเขารวยเป็นลำดับที่ 49 ด้วยทรัพย์สินประมาณ 2.5พันล้านเหรียญ ที่สำคัญเขาได้บริจากเงินสูงถึง 7.5พันล้านเยนในการสร้างศูนย์โรคมะเร็งที่เกียวโตครับ

source pixelenemy.com
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/09/r-i-p-...oshi-yamauchi/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ลาก่อนครับ ท่านทำงานมานานสมควรที่จะได้พักผ่อนแล้วครับ

R.I.P.

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คำที่พูดติดปากว่า ปู่นิน ก็เรียกประธานคนนี้เลย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    ปู่นิน ลาก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอให้ท่านจากไปอย่างสงบคับ หลับให้สบาย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเคยซื้อ Gameboy advance ของท่านนะครับ ขอให้หลับอย่างสบาย
    R.I.P ครับ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผูกพันธ์มาตั้งแต่เด็กเลยแฮะค่ายนี้ ใจหายนิดๆนะเนี่ย

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    R.I.P ครับท่านในถานะแฟนปู่นิน ผมจะติดตาม nintendo ต่อครับ

อ่อ ผมว่าผมจะซื้อ PS4 นะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คุณคือต้นกำเนิดที่ทำให้ผมรู้จักเกม
    " I play it because I love it. "

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    คราวที่แล้วก็อดีตประธานโตโยต้าที่เสียชีวิตไป