ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

- Space Frontier: News Update - Jack Thompson ฉุนด่า ปัญหาของพวกเกมเมอร์คือการเสพเกมจน”ปัญญาอ่อน”

- Space Frontier: News Update -

Jack Thompson ฉุนด่า ปัญหาของพวกเกมเมอร์คือการเสพเกมจน”ปัญญาอ่อน”

-คำเตือน ข่าวนี้เต็มไปด้วยถ้อยคำที่รุนแรงต่อเกมเมอร์และเนื้อหาดราม่า ผู้อ่านควรใช้วิจารณญาณในการอ่าน-

เป็นดราม่าร้อนแรงกันเลยทีเดียวในตอนนี้ อันเนื่องมาจากก่อนหน้านี้ทาง FOX ได้ออกมาสอบถามว่า “เกมมีเอี่ยวกับการก่ออาชญากรรมหรือไม่” แน่นอนว่าผลลัพธ์ก็เป็นที่รู้ๆกันนะครับว่าคำตอบ “ไม่” ชนะขาดไปร่วมๆสองแสนเสียงเลยทีเดียว แม้จะมีเหตุการณ์มากมายที่โบ้ยว่าเกมผิดเต็มไปหมดเลยก็ตาม ล่าสุดก็เหตุการณ์กราดยิงฐานทัพนาวีสหรัฐที่เพิ่งเกิดไปหมาดๆ นั่นก็เป็นหนึ่งในสาเหตุที่เหล่าบุคคลผู้เกลียดเกมเข้าไส้ออกมาโต้แย้งมากมาย หนึ่งในนั้นคือนาย Jack Thompson หนึ่งในผู้ต่อต้านวีดิโอเกมนั่นเอง โดยเขาได้ส่งอีเมล์ถึงนาย Lance Liebl ผู้ดูแลเว็บไซค์ Gamezone ที่ไม่เห็นด้วยอย่างมากเกี่ยวกับการที่โยนว่าเกมเป็นสื่ออาชญากรรมชั้นนำว่าเขาต้องตื่นจากความฝันที่ว่าเกมไม่ได้ทำร้ายคนได้แล้ว …ก่อนหน้านี้ Liebl เขียนบทความโต้แย้งปกป้องวีดิโอเกมในเว็บ Gamezone ซึ่งผมจะไม่พูดเนื้อหาสาระในนี้ ให้เข้าใจกันว่าเขาออกมาเขียนบทความลักษณะปกป้องวงการเกมก็พอ หากใครสนใจก็เข้าไปอ่านได้ที่นี่ คลิก ส่วนใจความอีเมล์ที่ส่งถึงได้เขียนไว้ว่า

“นี่ Lance ทาง APA (เกี่ยวกับสมาคมจิตวิทยาของสหรัฐ) เขาได้ทำการวิจัยแล้วนะว่าเกมมีส่วนเกี่ยวข้องกับจิตใจทำให้มนุษย์ก้าวร้าวและก่ออาชญากรรมแล้วนะ ตื่นกันได้แล้ว”

Thompson ได้พูดต่อไปอีกว่า “ที่เอ็งพูดมาทั้งหมดทั้งมวลนั้นน่ะมันเพ้อเจ้อเพราะเอ็งใช้ชีวิตแต่อยู่ในรูแคบๆกับอุสาหกรรม(เกม)นี้ไงล่ะ และเกม Call of Duty ก็สอนเขาได้ดีอยู่แล้วที่แสดงออกมาโดยวิธีนั้น “

นอกจากนั้นแล้ว Thompson ก็ได้กล่าวปกป้องต้นเองด้วยว่าเขาไม่ได้พูดว่า “เหล่าเกมเมอร์นั้นสมองบกพร่องเกินกว่าจะเข้าใจ” หลังจากที่ทาง GameZone นั้นได้พยายามที่จะทำให้มันเป็นข้อกรณีหาว่าเขาสื่อออกมาแบบนั้น ซึ่งตรงนี้นาย Thompson ก็เลยสวนมาอีกว่า

“พวกเขาควรจะโดนดูถูกเหยียดหยามเหมือนกับที่พระเจ้าได้ดูถูกเหยียดหยามชาวยิวแฟริซีเช่นกัน(ไปกันใหญ่) ปัญหาของพวกเกมเมอร์คือการที่เสพเกมกันจนปัญญาอ่อน โชคดีในวันโง่ๆของพวกเอ็งแล้วกัน”

ยังไม่จบเท่านี้ เพราะทาง GameZone เองก็ได้โต้ตอบกลับในเชิงเสียดสีหลายอย่าง …มันก็คือสงครามน้ำลายดีดีนี่เอง โดยนาย Thompson ได้ทิ้งท้ายแบบยาวๆว่า

“ขอให้สนุกกับการฆ่าคนและคุณไม่ฆ่าคนในโลกเสมือจริงหรอก คุณกำลังฆ่าคนจริงๆต่างหาก ถึงคุณกำลังจะแก้ต่างให้กับอุตสาหกรรมที่รอบรู้เกี่ยวกับการสอนฆ่าและต้องการฆ่า เลือดมันก็อยู่ในมือของคุณแล้วล่ะ การแพ้คดีนี้ถือเป็นอะไรที่ราคาถูกมากในการต่อกรกับเหล่าปีศาจเหล่านี้(เคยยื่นฟ้องมาก่อน) ผมจะสำราญใจสุดๆถึงมันจะแพ้อีกครั้ง ก็เพราะไอพวกตูดหมึกแบบคุณไง คนที่ไม่แคร์อะไรทั้งสิ้นนอกจากความสนุกของตัวเอง การกระทำแบบนี้มันคือการไม่รับผิดชอบเหมือนถุยน้ำลายใส่หน้าผู้บริสุทธิ์แต่มันคือการถุยน้ำลายใส่หน้าพระเจ้าเช่นกัน ตอนนี้คุณก็ไม่ต่างอะไรจากสัมภเวสี ถ้าคนรู้สึกตัวได้มันก็คงเยี่ยม กว่าจะถึงตอนนั้นผมก็มีงานที่ต้องทำ ดังนั้นหยุดรบกวนผมเสียที ไอ้ปัญญาอ่อน”

งานนี้เรียกได้ว่าดราม่ากันสุดๆ จากลิงก์ที่ให้ไปก็ลองอ่านๆดูพวกความคิดเห็นที่ตอบในบทความน่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า Jack Thompson ค่อนข้างที่จะมีอคติต่ออุตสาหกรรมเกมอย่างรุนแรง ทำให้ความคิดเห็นของเขาดูเหมือนตุ๊ดวีนแตกเสียมากกว่า ยังไงเสียเราก็คงได้เห็นนายคนนี้ออกมาเสนอหน้าด่าเกมกันอีกนานเลยล่ะ ตราบใดที่เกมยังมีอยู่บนโลกนี้ โดยเฉพาะ …Grand Theft Auto

อาร์ร์ แล้วดราม่านี้จะลงเอยเช่นใด นาย Jack Thompson จะโดนลอบสังหารรึไม่ ? ผมก็ไม่ทราบผมไม่ใช่จ่า

Source : Juropy

Editor : pooh0856

Design Post : Satisfaction Space

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ส่งเด็กติดเกมขั้นรุนแรงไปบ้านมันที่สิ มันจะกล้าว่าปัญญาอ่อนต่อหน้าตรงๆเลยหรือป่าว
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    อย่างน้อย ผมก็ได้เกรด4 อังกฤษ เพราะเกม ...
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมส์เขามีไว้ให้เล่นสนุกๆ ไอ้พวกที่เล่นเกมส์แล้วปัญญาอ่อนคงเป็นพวกที่ไม่รู้จักแยกแยะ และไม่มีวุฒิภาวะพอ

สงสัยลูกนาย Jack Thompson ปัญญาอ่อน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เเห็นว่า GTA รายได้ ถล่มทลาย ...เลยหา ช่องทาง โจมตีสกัด รายได้งั้นหรอกเหรอ 555+

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    จะเป็นยังไง ก็อยู่ที่ผู้เล่นนะผมว่า คนที่เค้าคิดได้ก็คิดได้ คิดที่มันคิดไม่ได้ ก็จะมาโทษเกมส์ไม่ได้หรอก สื่ออย่างอื่นก็มีเยอะแยะ ไม่ได้มีแต่เกมส์ ต่อให้มันเลิกเล่นเกมส์ ที่คนมันจะทำอย่างว่า มันก็ทำ อยู่ดีเมื่อไปเจอสื่ออื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samurai014 อ่านกระทู้
    เกมส์เขามีไว้ให้เล่นสนุกๆ ไอ้พวกที่เล่นเกมส์แล้วปัญญาอ่อนคงเป็นพวกที่ไม่รู้จักแยกแยะ และไม่มีวุฒิภาวะพอ

สงสัยลูกนาย Jack Thompson ปัญญาอ่อน
    อย่าไปว่าเด็กติดเกมเลยนะ สงสารเพื่อนมนุษย์นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป้นข่าวทะเลาะกันใหญ่โตเลยทีนี้

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมว่าต้องมีเหตุการณ์อะไรซักอย่างเกิดขึ้นกับนาย Jack Thompson มาก่อนแน่ๆ เช่นเกมส์เมอร์บุกเข้าไปฆ่าครอบครัวญาติมิตรเค้า หรือรถขนสินค้าเกมส์ขับเหยียบตีนเค้าอะไรทำนองนี้ เลยมีอตติจนเพ้อไปถึงพระเจ้า

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ่อ วันนั้นผมเล่นเกม Arma 2 เสร็จแล้วผม ก็ โทรไปหา Agent 47 แล้วนัดกันไปคุยกันว่า ใครจะเอา IED ไปวางไว้ที่บ้านพัก นาย Jack Thompson ดี แล้ว Agent 47 เขาก็รับอาสาเอง ผมก็บอกไป ขอบใจว่ะพวก แล้วไปๆมาๆ นาย Jack Thompson ก็มา โวยอย่างที่เห็นนี่แหละครับ 5555+!!!

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เรื่องปกติของคนครับไม่ชอบอะไรก็บอกสิ่งนั้นไม่ดี. ก็เหมือนคนติดเหล้าก็บอกเหล้ากินแล้วลืมความทุก. แต่คนไม่ชอบกินก็บอกกินแล้วนิสัยเปลี่ยน(แย่ลง)แหละครับ เรื่องปกติของนิสัยคน. หรือถ้าจะให้เห็นภาพหน่อยก็ใคนรักหมาก็มองว่าหมาน่ารัก ใครไม่ชอบหมาก็มองว่าหมาน่ารำคาญแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 20th September 2013 เมื่อ 13:20

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อย่าให้เจอนะ จะเอาให้หงอกหลุดหมดหัวเลย 555+

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    มันคือ ความจริงไหม บ้างส่วน คนไทยจะแบ่งเป็น 2 ประเภท คือ เล่นแล้วคิด กับ เล่นเพื่อสนุก คนพวก 2 จะเยอะ แบบเล่นๆไป เอาแค่ชนะก็พอ หรือเรียกภาษาบ้านๆว่า เกรียน

2 คน 2 แง่ ไม่จำเป็นว่า คนเห็นด้วย ต้องค้อยตาม คนไม่เห็นด้วย เพราะเอาจำนวน เข้าสู้

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    มันก็เหมือนพวกชาวป็อปว่าชาวร็อกว่าพวกเหลือขอ มันก็เหมือนพวกนักวิชาการว่าศิลปินว่าไร้สาระ -.- และมันจะไม่มีวันจบ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ดูแล้วเค้าอายุเยอะแล้วอ่ะ ก็เหมือนมุมมองคนแก่แหละมั้งครับ เด็กๆวัยรุ่นอย่างเราคงสนุกกะมันแล้วแยกแยะให้ออกก็พอแล้ว
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Jack Thompson ผมว่าคุณต้องไปพบจิตแพทย์บางนะ เข้าขั้นโลกจิตเล็กๆ

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    "บ้าพระเจ้า", "เหยียดหยามคน", "ดูถูกคนอื่น" มันทำให้ตัวมันอยู่สูงกว่าเด็กติดเกมที่ขอตังพ่อแม่หนีเรียนไปเล่นเกมตรงไหนละน่ะ?

ฆ่าคนในเกมเหมือนฆ่าคนในชีวิตจริง? ตูต้องเข้าใจตรรกะมันว่า "ถ้าดูหนังแนวฆ่ากัน ยิงกัน แล้วมันเพลิดเพลินแสดงว่าพวกตูก็โรคจิต" ว่างั้น? ตัวมันยังไม่รู้จักแยกแยะเลย

ทำตัวเป็นนักวิชาการในมุมแคบๆ ในจักรวาลของคนอื่นนี่ชักจะมีเยอะแล้วแหะ...เอวัง
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมเล่นเกมมาสิบกว่าปียังไม่เคยแม้แต่จะคิดเอาปืนไปไล่ยิงชาวบ้านเขาเลย - -' ทำไมคนชอบดูถูกเกมหาว่าเกมมันไร้สาระ ปัญญาอ่อน ยั่วยุทำให้เด็กแย่ลง ทั้งๆที่มันเป็นสื่อบันเทิงเหมือนกับ หนัง เพลง? ทั้ง 3 อย่างนี้มันก็มีความรุนแรงเหมือนกันแต่ทำไมมาโจมตีเฉพาะเกมอย่างเดียวล่ะ? ผมไม่เข้าใจ
    [IMG][/IMG]

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เหตุไม่ได้มาจากสื่อ แต่มาจาก สภาพแวดล้อม ของคนๆนั้น อีกทั้งตรรกะของแต่ละคนไม่เหมือนกันด้วย ถ้าไม่อย่างนั้น ภาพยนตร์ นิยาย สารคดี รายการทีวี ทุกสิ่งที่เป็นสื่อก็สามารถทำให้คนเป็นแบบนั้นได้เหมือนกันนั่นแหละ ...

Ps. ถ้าตาลุงมาเป็นนักการเมืองบ้านเราอาจมีเสียงเห็นด้วยกะเค้าก็ได้มั้ง 555+ ...

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ส่วนใหญ่จะเป็น GTA นะ

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    งงว่า มันไปโยงกะเรื่องของพระเจ้าได้ยังไงฟ่ะ = ='
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ซักวันคงมีคนทำ mod นาย Jack Thompson อยู่ในเกมให้ผู้เล่นได้ไปเชือดเล่นกันอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมค่อนข้างชัวร์นะครับ ว่าหน้าตาอย่างคุณ Jack Thompson เป็นตุ๊ดในแบบฝรั่งครับ(ตุ๊ดในแบบฝรั่งจะดูออกยากกว่าตุ๊ดไทย นี่ไม่นับเกย์นะครับ)
    ปล. ผมนอกประเด็นครับ เหอะๆ
    ปล.2 ผมดูหนังฝรั่งมาเยอะ(มาก) เลยพอจะดูออกครับ
    ปล.3 ตุ๊ด/เกย์ ฝรั่งนี่น่ากลัวจริงๆ
    ปล.4 ถ้าผิดพลาด ขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jerryboyz57 : 20th September 2013 เมื่อ 16:13

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    บางทีผมก็นึก ตลกๆขึ้นมา สมมุติว่า เกมส์เป็น ปิศาจที่จ้องจะทำลายล้างโลกและยึดโลก เลยส่ง รอง Boss มาสร้างเกมส์ขาย
    เพื่อที่จะได้ขายให้กับมนุษย์เกมส์ยิ่งสนุกก็ยิ่งขายดีและแล้วก็แพร่จะกลายเหมือน ไวรัสอย่างรวดเร็ว
    และตัวเกมส์เองก็มีพลังของการ สะกดจิตยึดอำนาจใจ ให้เกิดกิเลส ของความอยาก และเข้าข้างเกมส์อย่างที่สุด
    และแล้วมนุษย์ติดเกมส์ก็เยอะขึ้นคนที่มีอนาคตก็โดนสะกดจิตให้ติดเกมส์ จนชีวิตติดจอขี้เกียจเรียนขี้เกียจทำงาน
    ความพยายามในเกมส์ ตดกลิ่นยังไม่ทันหาย ก็ได้ความสำเร็จมาแล้ว แต่ต่างจากโลกจริงที่ต้องใช้เวลามากส่วนของชีวิต

ผมไม่ได้ต่อต้านนะ ผมแค่รู้สึกว่ามันเกิดขึ้นกับคนหลายคนอยู่หน่ะ ไม่แน่อาจจะกำลังเกิดขึ้นกับคุณอยู่ก็ได้นะ เหอะๆ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    มันก็จริง อะนะ สำหรับบางคน ผมว่าเค้าพูดถูก