ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เกมสมัยนี้ถ้าไม่เจ๋งจริงไม่มีระบบที่ดึงดูดให้คนซื้อมันก็อยู่ยากอะ ต้องหันไปพัฒนาเกม online เก็บ airtime
    หรือไม่ก็ทำเกมที่เน้น multiplayer มากๆ แล้วบังคับ online พวกนี้ถึงจะรุ่ง ถ้าเป็นเกม offline ทั่วไป
    ไม่มีระบบ multi การจะทำกำไรได้นั้นมันยากอภิมหายากเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ก็เงี้ยแหละ อ้างนู้นอ้างนี้ ไม่มีเงินบ้างไรงี้ บ้านจนบ้าง คุณก็เก็บเอาสิ ผมก็ไม่ได้รวยอะไรหรอกนะ ผมได้วันละ 100 บางวัน 150 อยู่ทั้งวัน กินข้าวเช้า เดินทางไปโรงเรียน กินข้าวเที่ยง เดินทางกลับ กินข้าวเย็น เหลือวันล้ะ 20-40 กว่าบาท ผมยังเก็บซื้อของแท้ได้เลย ลดราคาใน steam ก็มีถมเถ
    เยอะกว่าเด็กแถวบ้านผมอีกอันนี้ ม.ไหนเหรอ 100 หนึ่ง เยอะนะรุ่นน้องแถวบ้านผมอยู่ปี 1 ได้วันล่ะ 60 เองครับเพราะฐานะทางบ้าน
    ปล.แต่ก็ไม่ได้ว่าโหลดเถื่อนจะถูกหรอกนะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ได้แค่ ประโยคสั้นๆ ไว้มีเงินก่อน

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    เท่าที่อ่านนี่มันเป็นเกมในmobile deviceใช่ไหมครับการแคร็กIAPนี่หรือว่าเป็นเกมฟรีแต่ว่าขายIAPเอา

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เอาตรงๆนะ เราไปบังคับใครไม่ได้ แต่เราช่วยกันรณรงค์ได้ครับ แท้บางเถื่อนบ้าง ตามกำลังของเราที่สามารถทำได้ เพราะผมรู้ว่าทุกคนมีภาระเป็นของตัวเอง เรื่องซื้อแท้ กับ เถื่อนนี้ผมปลงแล้วละ ไม่อยากจะพูดมาก แต่จะขอพูดในประเด็นต่อมาหน่อยละกัน
    .
    .
    .
    คือ ตูรำคาญชิบxายเลยกับไอ่พวกที่ว่า " เกมคนไทยมันไม่ดีอย่างงู้ง อย่างงี้ ทำได้แค่นี้อย่ามาทำเลยดีกว่า ทำมาแล้วก็ต้องยอมรับความเสี่ยงที่ว่าจะโดนแคล็ก ทำได้แค่นี้ใครจะซื้อแท้ " คือตูจะบอกให้นะครับว่า คนไทยมีฝีมือครับ ทุกๆประเทศมีคนมีฝีมือหมด แต่สังคมต่างหาก อย่างสังคมต่างประเทศมีคนซื้อแท้เยอะ ทำให้กลุ่มผู้คนสร้างเกมสามารถที่จะยืดหยัดได้มากขึ้นเรื่อย ๆ เพราะมีคนสนับสนุน แต่ดูไทยสิครับ เกมเขาทำออกมา กูไม่ซื้อ เกมกาก กูไม่เอา หรือเกมไหนมันดีจริง ก็แคล็ก เถื่อน สุดท้ายบริษัทล้มละลาย ผู้ผลิตหลายคนก็เริ่มไม่สนใจ วงการเกมไทย เพราะอะไร ? ก็เพราะมีพวกเหี้xๆ ที่เอาแต่เกาะกิน ขโมยเกมคนอื่นเล่นไปวันๆไงละ อีสัx แล้วก็มาร้องว่าทำไมเกมไทยกาก ก็เพราะพวกมึxไม่เคยสนับสนุนเขา แบบนี้แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาพัฒนาเกมให้ดีๆเทียบเท่าต่างประเทศละ ถุ้ย

เพราะฉะนั้นพวกมึx อย่ามาปากดี มาร้องตะโกนว่าคนไทยทำเกมไม่เคยมีดี ตราบใดที่ยังสนับสนุนของเถื่อนอยู่ก็ยอมรับซะเถอะว่าวงการเกมไทยจะไม่มีวันพัฒนา และยังโดนสังคมกับพวกผู้ใหญ่แก่ๆ ดูถูกตลอดเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 20th September 2013 เมื่อ 16:57

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมว่าบริษัทมันทะเลาะกันเองมีปัญหากันเอง พอนิด ๆ หน่อย ๆ หัวหน้า****ลาออก หนีกันเลยทั้ง ๆ ที่ทำเกมส์ประสบความสำเร็จไปได้

แอปโดนแคร็ก มีคนเอาไปลงบอร์ด คุณก็เอาตำรวจไปจับเรียกร้องค่าเสียหายไปซิ แอปมันของตายซักวันยังไงก็ต้องโดนแคร๊กอยู่แล้ว

แล้วที่ผมเบื่อที่สุดเลยก็คือเรื่องแท้ว่าเถื่อน หรือพวกแอนตี้คนเล่นของเถื่อน เลิกคุยกันเรื่องนี้ได้แล้ว มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ให้คนที่ถูกละเมิดเค้ามาเรียกร้องเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมยอมรับครับ ว่าผมใช้มัน (เกมส์เถื่อน) ผมคอนโทรลมันได้ผมเอามันอยู่ แต่ผมก็ ซือเกมส์แท้ด้วยนะครับ กร๊ากๆ แท้ 40 เถือน 60 นี่พูดเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เรื่องตัวเลขค่าใช้จ่าย ไม่มีหลักฐานแหล่งที่มาอะไรมายืนยันนะครับ เป็นแค่การคาดเดาเท่านั้น เพราะว่าเป็นเรื่องของทางบริษัทเขา บุคคลภายนอกจะไม่ทราบหรอกครับว่าเป็นจำนวนเท่าไหร่ ทางบริษัทเองก็ไม่ได้ออกมาบอกตัวเลขดังกล่าวนะครับ เป็นเรื่องเดาล้วนๆ ตัวเลขค่าเสียหายจริงๆอาจจะมากกว่าหรือน้อยกว่านี้ก็เป็นได้
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คือใจจิงผมก็อยากซื้อครับแต่ราคามันก็แพงเกินไปอย่างผมเนี่ยไม่มีเงินไปซือหรอก เกมออกใหม่ราคาก็1500 up ผมจะเอาเงินจากไหน

อย่างผมว่าถ้าราคามันถูกไรเงี่ยก็ซื้อได้อยู่ แล้วอีกอย่างเงินเกือบสองพันเอาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะครับคงไม่เอามาซื้อเกมเล่นหรอก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สำหรับคนกำลังทรัพย์น้อยก็หาโหลดเถื่อนเล่นกันซะส่วนใหญ่ครับ ผมก็จัดแท้ครั้งแผ่นคือ football manager 2014 เพราะแคร็กมันไม่คร่อยสมบูรณ์ เลยจำเป็นต้องจัดแท้

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    โจร ยังไงก็คือโจร นั่นแหละครับ อย่าพูดยกระดับตัวเองเลย
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมเล่นแท้นะ ถ้าผมไม่มีเงินก็ไม่เล่น ถ้าอยากลองก็ไปเล่นตัวDEMOก่อนถ้ามีแต่ถ้าไม่มีก็เช็คเรตติ้ง สำหรับผมก็แค่นั้น.. //ไม่อยากพูดเรื่องนี้แล้วครับ

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ที่ว่าโหลดมาก่อนแล้วค่อยซื้อเนี่ย demo มีไว้ทำไมเนี่ย
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สำหรับผมนะครับ สมัยเล่น Pc ผมเคยโหลดเถื่อนมานับไม่ถ้วนละ ตอนนี้มาเล่น Ps vita รอ ซื้อ Ps4 ด้วย แล้วหันมาซื้อแท้เล่น เห็นคุณค่าของเกมส์ทันทีผมเลยคิดได้ คิดหลายอย่างกว่าจะมาเป็นเกมส์ดีๆให้เราเล่นกันสิ่งที่เราตอบแทนเขาล่ะไม่มีเลย เหมือนเขาทำเกมส์แจกๆอิอิ ไม่ไ่ด้ว่าใครนะสิทธิ์ของใครของมันครับ
    ปล. หนับหนุน Psn th อยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suravong : 21st September 2013 เมื่อ 03:11
    Once upon a time

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เดี๋ยวๆ กลับเข้าฝั่งกันก่อน สรุปจะตีกัน เรื่องแท้กับเถื่อนใช่มะ ไม่ได้อ่านกันเลยหรอว่าในบริษัทมันมีเรื่องกันเองแล้วบริษัทล้มนะ
    ถึงจะโดนแคร๊กได้กำไรน้อย เรื่องแค่นี้ทำเป็นน้อยใจ แล้วก็มีเรื่องกันในบริษัท สุดท้ายลาออก ถ้าแค่นี้บริษัทนี้ทนไม่ได้ก็สมควรแล้วที่ปิดถ้าทะเลาะกันเรื่องแคร๊กแล้วปิดบริษัทกำไรก็ใช่ว่าจะไม่ได้
    ถึงน้อยแต่ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี รู้ไหมทำไมถึงมี แคร๊กเกอร์และก็แฮคเกอร์ ที่มีเพราะ เขาอยากจะลองดูว่าระบบรักษาความปลอดภัยและช่องโหว่ของโปรแกรมหรือแอพพิเคชั่นนั้นๆดีแค่ไหน เมื่อโดนแฮ็กมีหลายแอพหลายเกมที่ออกแพทแก้ไข เชื่อผมสิ ออกแพทแก้ มันไปเรื่อยๆ พอมันแคร๊กเล่นอีก แก้ไปอีก เชื่อสิ แคร๊กบ่อยๆ คนเล่นเถื่อนก็เบื่อเอง และถ้ามันสนุกจริงๆ คนเล่นมันซื้อแน่นอน แถมได้เป็นการฝึกฝีมือในการต่อกรกับแคร๊กเกอร์ด้วย แล้วก็ยังได้ เอาไปปรับปรุงแก้ไข ใน ตัวเกมอื่นๆต่อไปในอนาคต คำว่า"อดทน" ผลสรุปของคำนั้นมักจะมีเรื่องที่ดีเสมอ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    การลงทุนย่อมมีความเสี่ยง Crack เถื่อน มันไม่ได้พึ่งจะมี มันมีมานานแล้ว และลักษณะนิสัยลูกค้าของประเทศไทยคือ ไม่ซื่อสัตย์ ต่อแบรน หรือต่อสินค้า (ตรงนี้เป็นผลวิจัยการตลาดของห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่งไม่ขอเอ่ยนาม)

-ผมไม่รู้ว่าเขาทำเกมอะไร รู้แค่เป็นเกมบนมือถือสมาร์ทโฟน และดูเหมือน บริษัทพึ่งจะตั้งกันใหม่ๆ เพราะมีค่าใช้จ่ายแม้กระทั่งเฟอร์นิเจอร์เข้ามาเกี่ยวด้วย และยังอุปกรณ์ต่างๆนาๆ อีก
    -งานแรกขาดทุน สิ่งที่ควรจะดูต่อคือแนวโน้ม ว่าจะควรจะดันต่อไหม และควรปรับแผนการขายใหม่รึป่าว หรือควรจะหยุด ซึ่งคนที่จะยอมร่วมหัวจมท้ายกับคุณแบบถึงไหนถึงกัน ผมถามหน่อยว่ามันมีกี่คนกัน ในชีวิตคนบางคนยังหาไม่ได้เลยซักคน เพราะอย่างนี้ไปถามนักธุรกิจคนไหน มันก็บอกไม่อยากเสียเพื่อน อย่าเอาเพื่อนมาร่วมงาน (เว้นแต่นักธุรกิจคนนั้นจะมีนิยามคำว่าเพื่อนแตกต่างออกไปจากความหมายเดิม)
    -พอเข้าใจอารมว่ามันชวนเซ็งแค่ไหนที่ผลงานโดนขโมย ผมเองก็เคยโดนเหมือนกัน แต่ปัจจัยเหล่านี้มันควบคุมไม่ได้ หากคุณประกอบธุรกิจ คุณก็ต้องเข้าใจจุดนี้ด้วย
    -พองานออกมาไม่เวิร์ค แล้วคนในทีมโวย จนเป็นเรื่อง อันนี้แสดงว่าความเป็นปึกแผ่นของบริษัทมันไม่พอ สิ่งเหล่านี้ ความเป็นผู้นำช่วยได้มาก แต่ก็ไม่ได้ทุกครั้ง แต่อย่างน้อยๆ ก็ไม่แตกกันง่ายๆ แต่พิจารณาจากที่อ่านมา น่าจะวัยใกล้ๆ กันหมด ไม่ก็ความเป็นตัวเองสูงเกินไปแล้วคุณคุมไม่ได้ เพราะสถานะมันเท่ากัน สุดท้ายก็แพแตก

และสุดท้าย สินค้าของคุณ มันเป็น Entertain ไม่ใช่สินค้าจำเป็น สิ่งที่คุณควรจะทำความประทับใจให้ลูกค้า หากความประทับใจไม่มากพอ เขาก็ไม่แล ก็เท่านั้นเอง กรุณาทิ้งเรื่องความเห็นใจจากผู้บริโภคไปได้เลย ถ้าคุณยังต้องประกอบธุรกิจอยู่ แต่ถ้าคุณเริ่มด้วยไอเดียดีๆ แล้วไปขอความหวังจาก Kick Starter อันนี้ผมว่าน่าจะโอเคกว่านะ สำหรับผู้หวังจะทำเกม ในระยะเริ่มต้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 21st September 2013 เมื่อ 06:26

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    คนรู้จักของผมที่เห็นนะ ใน 10 คน มีเล่นแท้อยู่ 2 คน (ผมกะเพื่อนอีกคน) อีก 2-4 คนทยอยตามมาเล่นแท้ มันก็เป็นสิ่งดีนะที่ช่วยกันบอกคนรอบข้างให้เล่นแท้ (ต้องใช้เวลา) แต่ไปด่าเค้าว่า "โหลดเถื่อน มึ..มันโจร !" ผมว่ามันไม่ make sense เลยอ่ะครับ เหมือนมีคนว่าคุณ "เล่นแท้ทำไม มีของฟรี อย่าโง่สิ" เคยโดนตอกกลับเงี้ย เงิบเหมือนกันนะ เอาข้อดีของการเล่นแท้ให้เค้าดู คุณจะดูดีขึ้นมาเยอะเลย มีคนฟังเยอะขึ้นด้วย แต่ก็อย่างว่าคนมีหลายประเภท BF4 Titanfall เนี่ยผมว่าคนจะหันมาเล่นแท้กันเยอะ เพื่อนผมหลายคนก็จะซื้อแท้เพราะ 2 เกมนี้ ส่วนตัวผม pre ไปละ นานาจิตตัง
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    บริษัทเกมในประเทศไทย หลายบริษัทที่อยู่กันได้ ไม่ใช่เพราะ โปรดักค์ของบริษัทเองนะครับ
    ส่วนใหญ่รับงานเอาท์ซอส รับงานนอกจากต่างชาติมา หรืองานด้านโปรแกรมเมอร์อื่นๆก็มี
    หลายบริษัทก็มีส่วนผลิตแต่ไม่ออกนาม ให้กับค่ายยักษ์ใหญ่ต่างประเทศก็เยอะอยู ทั้งจากยุโรป และญี่ปุ่น
    บริษัทเพิ่งเปิดใหม่ แต่หวังเพียงแค่เอารายได้จากโปรดักค์เพียงตัวเดียวนี่ อยู่ยากนะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมไม่เคยเล่นเกมส์ในสมาทโฟนนะ เลยไม่รู้ว่าเกมส์ในสมาทโฟนเนี่ยมันมีอับเดทไหม แต่จากที่ได้อ่านคร่าวๆคือมีการซื้อของในเกมส์ งั้นแสดงว่าต้องออนไลน์ถูกไหม ถ้าออนไลน์ ทำไมไม่ทำอัพเดทหนีแครกหรือแก้ช่องโหว่ที่เค้าแครก บริษัทกะว่าจะทำเกมส์ทีเดียวแล้วขายของในเกมไปเรื่อยๆแล้วไม่มีการอัพเดทเลยหรือยังไง ไม่มีแผนในอนาคตของเิกมนี้เลยหรือ ถ้าเกมส์นี้ขายไม่ออกตั้งแต่แรกจะทำยังไง ทำธุรกิจเปิดบริษัทแล้วไม่มีแผนงานก็เจ๊งตั้งแต่เริ่มแล้วครับ

(อันนี้ไม่ได้เข้าข้างคนโหลดเถื่อนนะ แค่รู้สึกว่าเค้าทำงานเหมือนเล่นขายของเฉยๆ แสดงความคิดเห็นในแง่การทำงานของเค้านะ)

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipong อ่านกระทู้
    คือใจจิงผมก็อยากซื้อครับแต่ราคามันก็แพงเกินไปอย่างผมเนี่ยไม่มีเงินไปซือหรอก เกมออกใหม่ราคาก็1500 up ผมจะเอาเงินจากไหน

อย่างผมว่าถ้าราคามันถูกไรเงี่ยก็ซื้อได้อยู่ แล้วอีกอย่างเงินเกือบสองพันเอาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะครับคงไม่เอามาซื้อเกมเล่นหรอก
    อะๆ คือมันก็ถูกที่เกมในไทยมันแพงเกินไป ต่างประเทศเก็บแปปเดียวก็ได้แล้วล่ะ แต่มันไม่ใช่ข้ออ้างครับ เดโมมี รีวิวก็มี ยูทูปก็มี ตัดสินใจไม่ยากหรอก อีกอย่างนึง เงินไม่มีก็ลองเก็บดูสิครับ อะไรที่มาจากความพยายามเรามันน่าภูมิใจเสมอแหละ ดีกว่าไปขโมยเขาเล่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockerza อ่านกระทู้
    โจร ยังไงก็คือโจร นั่นแหละครับ อย่าพูดยกระดับตัวเองเลย
    เอาใจไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    ทำเกมออกมามีคุณภาพ สนุก คนก็จะหันไปช่วยสนับสนุนเอง แต่ไอ้การคิดว่าทำเกมออกมาแล้วคนไทยต้องมาช่วยกันซื้อนะ เพราะเดี๋ยวเขาอยู่ไม่ได้ ช่วยกันสนับสนุนคนไทย ตรรกะแบบนี้ผมว่าไม่เวิร์ค ดูอย่างเกมเมืองนอกเขาไม่เห็นจะแคร์เลยใครจะไปเล่นเถื่อน แต่ถ้าเขาทำเกมออกมาดีจริงยังไงคนก็เล่นแท้มากกว่าเพราะสามารถไปออนไลน์ได้ แต่เกมไทยหลายเกมต้องยอมรับคุณภาพยังห่างไกลกับความสนุกมาก ไม่ต้องพูดถึงกราฟิก เอาแค่ความสนุกหลายเกมยังสู้เกมยุคแฟมิคอมไม่ได้เลย แล้วคิดว่าใครจะไปซื้อมาเล่นละ

ไม่ต่างอะไรกับการดูหนังไทย ผมก็ไม่ได้ไปดูโรงทุกเรื่อง ดูเฉพาะเรื่องที่น่าดูและตั้งใจทำออกมาเท่านั้น ส่วนหนังงั้นๆ หนังผีตลกตุ๊ดกากๆ หนังไทยห่วยๆ ก็รอโหลดบิทมาดู ดูเสร็จก็ลบไม่ไร้ท์ให้เปลืองแผ่น ส่วนหนังไทยเรื่องล่าสุดก็คือ ตั้งวง หนังไม่ดังแต่คนทำตั้งใจทำแล้วทำออกมาได้ดีผมก็สนับสนุน
    เหตุผลดีครับ ผมชอบมาก
    ถ้าเกมทำอออกมาสนุกต่อให้มี Crack ล้านชุดก็สู้่ไม่ได้หรอกครับ
    ต้องหันมาดูตัวเองล่ะครับว่าตัวเกมมีคุณภาพพอที่ผู้เล่นเหมาะจะอุดหนุนเรามากน้อยเพียงใด
    ต่อให้ไม่มี Crack เกมส์ออกมางั้นๆ ก็ผลที่ได้ก็ไม่ต่างกันครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ใครที่อ้างว่าไม่มีเงิน.... ผมว่าไม่ใช่แล้วล่ะครับ คุณมีเงินจ่ายของแพงๆเป็นหมื่นๆได้ กับอีแค่เงิน4หลักหน่อยๆทำไมคุณจะจ่ายกันไม่ได้ แถมเดี๋ยวนี้ร้านขายเกมหลายๆเจ้าก็ทยอยลดราคากันอย่างกับนัดกันมา(ลดจากหลักพัน เป็นหลักร้อย ) โอกาสอยู่ตรงหน้าแท้ๆแต่กลับไม่ซื้อกัน

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ข้ออ้างว่าไม่มีเงิน เกมส์ราคาสูงไป ผมว่ามันยังไม่ใช่ข้ออ้างที่ดีเท่าไร เหมือนคุณจะซื้อ iPhone แค่คุณไม่มีเงินคุณจะทำไง

ก็ไม่ซื้อ รอวันที่มีเงินแล้วค่อยไปซื้อ แต่นี่มันดันมีหนทางที่ทำให้ตัวเองสบายแต่คนผลิตลำบากมา

คุณก็เลยเลือกทางนี้ไปซะงั้น เพราะงั้นข้ออ้างว่าเกมส์แพงตัดทิ้งไปเลย เพราะเกมส์ F2P ก็เยอะแยะ เนอะ
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อืม.......อ่านแล้วก็ยัง งง ๆ ครับ - -'' แต่สรุปก็คือได้กำไรอยู่ใช่ไหมครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ตอนนี้ผมก็เลิกเล่นเถื่อนไปแล้วล่ะ สำหรับคนที่ไม่เคยซื้อแท้เลย ลองซื้อแท้ดูซักครั้งนะครับ

จะเกิดความภูมิใจ แล้วครั้งต่อไปจะมีแรงจูงใจอยากซื้อของแท้เรื่อยๆเองแหละ