ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 504

Delta Search ปรสิตในคอมผมครับ

หลายคนคงรู้จักไอปรสิตตัวนี้ดีครับ นอกจากยังมาโผล่บนหน้าเว็บและมีโฆษณานรกแตกโผล่อยุ่ให้กวนประสาท ซ้ำยังใช้งานได้ห่วยมาก
    ผมจึงลบมันไปซะเลย ด้วยการuninstallออกไปด้วยControl Panal
    และก็ไปตั้งค่าในChrome (ผมใช้Chromeนะครับ)

แต่ปัญหาคือ
    มันยังจองเวรผมอยู่ครับ

ตั้งค่ายังไงกลับมาดู มันเทพครับ มันสามารถรีการตั้งค่าเป็นเหมือนเดิมได้ คือผมลบชื่อมันออก
    แต่มันสามารถทำให้ชื่อมันมาอยู่เหมือนเดิมได้
    เอามันออกไปจากชีวิตผมยังไงครับ เครียดมากครับ ถ้าเจอคนสร้างจะเอาRam ddr3 ปาดคอมันให้ขาดเลย!!

ผมใช้Win8ด้วยนะครับ มันเลยค่อนข้างแตกต่างพอสมควร

ปล.อาจจะใช้คำรุนแรงไปหน่อยแต่ก็เข้าใจผมหน่อยนะครับ
    joker123
    Lamborghini Aventador LP700-4

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เห็นใจนะครับ ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ถ้า ลองใช้ Antivirus ดูเป็นไงครับ ลองใช้ทีละตัว ถ้าไมได้ก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ ลอง Nod32 ก็น่าจะดีนะครับ ผมก็โดน คล้ายๆคุณ Nod32 มันบล๊อคให้
    แต่ อาจจะไม่หายอะครับ = ="

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมเคยเเก้ได้นะ เเต่จำไม่ได้เเล้วว่าทำอีท่าไหน

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมว่าผมก็เคยเผลอไปติดตั้งมันนะ ผมก็ลบใน CP แล้วก้ไปที่บราวเซอร์ ลบ Add-on ลบตรงช่องค้นหา ตั้งหน้าแรกใหม่

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    รู้สึกว่าต้องถอนโปรแกรมที่เคยลงใหม่ๆออกนะ(ที่ download ฟรีแบบใหม่ล่าสุดเลยนะ)
    เคยเจอมันมากับ tornTV อยู่ พอลบไปมันก็หายไปล่ะ

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมเคยโดนอะไรแบบนี้นะ ลองไปหา SpyHunter มาใช้ดู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    น่าเห็นใจมากครับ ผมเคยโดนมาแล้ว เซงมากๆ
    เครื่องผมใช้ IE,Firefox,Chrome,Opera มันลามมาทุก browser ของผมเลยครับ
    แก้ยังไงก็ไม่หาย ผมเลยลบพวกส่วนขยายของทุกbrowser แล้วก็uninstall ทุก browser
    แล้วผมโหลด IE กับ Chrome มาลงใหม่ มันก็ไม่มีตัว Delta Search แล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ไฟล์ติดตั้งมันจะไปฝั่งอยู่ในโฟลเดอร์ temp ของคอมเราครับ

ลองพิมค้นหา delta ใน drive C ดูครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    start / run / regedit

หน้า Registry Editor หา HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\ Delta

ลบ Delta Search ทิ้งครับ แล้วก็เอามันออกจากโครมที่คุณทำนั่นละ รีเครื่องให้แน่ใจ ผมทำงี้แล้วหาย
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ลบใน Control Panal
    แล้วกดที่ตั้งค่าขวาบนครับ รูปประแจ(ในchrome)
    เลือก tools>>extensions
    แล้วลบ Delta Search ออกครับ
    แล้วไปตั้งค่าใน options อีกที
    เอาที่เป็น Delta Search ออกให้หมดครับ
    ผมทำอย่างนี้แล้วหายนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเคยเป็นครับ
    ใช้ avast 8 ครับ มันจะมี browser cleanup ครับ ใช้แล้วหายแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เข้าไปลบใน Control Panel ผมก็เคยเป็น แต่ไม่ใช่ตัวนี้

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมลองมาหลายวิธีแล้วไม่หายนี่วิธีของผมคือลบเบราเซอร์ตัวนั้นทิ้งแล้วติดตั้งใหม่หายแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ทุกอย่างมันลบออกได้หมดแหละครับ ท่านอ่อน เอง....Registry มีไว้ทำไมครับ เข้าไปลบสิคร้าฟฟฟฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    913
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมก็เคยติดเจ้าตัวนี้เหมือนกันนะ คือผมลบทุกลิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับมันออกแล้ว แต่เวลาเปิดเว็บบราวเซอร์มันก็ยังเด้งให้รำคาญอีก
    อันนี้เป็นวิธีเอามันออก
    http://www.gunoob.com/%E0%B8%A7%E0%B...me-ie-firefox/

อ้างอิง
    manioz. วิธีลบ QVO6.COM ออกจากหน้าแรกของ Chrome, IE และ Firefox. จาก http://www.gunoob.com/%E0%B8%A7%E0%B...me-ie-firefox/ ค้นข้อมูลเมื่อ 21 กันยายน 2556
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย totosaturn : 21st September 2013 เมื่อ 12:48

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    น่าเห็นใจนะครับ จขกท. จะติดตั้งโปรแกรมอะไรทั้งทีก็อ่านมันซักนิด ไอที่ให้กด ติ้กและ Next นี่
    และก็ไอ โฆษณา ขยะที่อยู่บนเว็ป อย่าไปกดคลิกโดนมันแค่กดมันก็โดดเข้ามาได้แล้วแต่ เพราะ ไฟวอร์ เอ็นติไวรัส ป้องกันอยู่
    ผมก็เคยโดนแต่ของผมมันเป็น Search engine กวน**ได้โล่เลยลบแล้วลบอีกก็ยังกลับมา
    ผมก็เลยไปลบโปรแกรมฟรีที่ผมโหลดมาและได้ผล เหมือนมันเกาะมากลับไฟล์โปรแกรมที่โหลดมาอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 21st September 2013 เมื่อ 13:02

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ต้อง uninstall ออกใน Control Panal ครับ มันมี 2 ตัว ดูชื่อดีๆครับ ผมเพิ่งติดมาอาทิตย์ก่อน แก้ได้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    วิธีแก้คับ ใช้ your uninstaller ลบหายชัว

ถ้ายังไม่หายวิธ๊สองคือ malwarebyte

ยังไงกะออกคับ ผมเคยโดน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    1
    5555 ถึง จขกท. อารมณ์เดียวกะผมเมื่อตอนเย็นเลยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงเลย ลบโครมออกลงใหม่ครับ เลยปกติ
    ปล.น้องผมชอบลงโปรแกรมเองแล้วไม่ถามผม
    Fender Stratocaster
    Series number N 8 14303

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เคยเจอนะ ผมใช้Revo Uninstaller Pro ลบเอาครับ