ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ก็ไปทำเนื้อเรื่องให้มันซึ้งกินใจเดะ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    พอเราเป็นฝ่ายชนะ เราจะทำให้ ซีรี่นี้ เละคามือ เหมือกับเกมส์อื่นๆที่เรามี...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    คนพัฒนาเกมมันDICEรึป่าวครับ -*- เดี๋ยวก็เร่งงานจนเกมออกมาแย่อีก

ยิ่ง"ถ้า"ออกBFรายปีก็จบกันกับตำนาน ไม่ต้องไปฝันสู้CoDหรอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    พอเราเป็นฝ่ายชนะ เราจะทำให้ ซีรี่นี้ เละคามือ เหมือกับเกมส์อื่นๆที่เรามี...
    โคตรจะเห็นด้วยครับผม C&C ก็เน่าไปละ MoHเริ่มส่อแวว เหลือแค่ไม่กี่เกม

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมว่า bf ชนะ เเล้วน่ะ เล่น cod มาทุกภาคเนื้อเรื่องสุดยอดเเต่ก็จบเเล้วก็เบื่อ
    STEAM

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ต้องไปหา คนเขียนเนื้อเรื่อง ที่มันจะเขียนได้น้ำเน่า พอ ๆ กะ COD เขาได้หน่ะนะ

ไอ่ภาคต่าง ๆ ที่ผ่่าน ๆ มาหน่ะ MP อลังการกว่าเขาหน่ะ ไม่เถียงหรอก แต่เนื้อเรื่องเนี่ย

แบบว่า วิ่ง โฮ่ง ๆ ข้ามโลกไปนั่นมานี่ พยายามดราม่าจริง แต่ งั้น ๆ ไป ๆ มา ๆ เอ้า ๆ จบแล้วเหรอวะ

อะไรแบบนี้ มันเป็นอะไรที่ไม่น่าจดจำอ่ะ ไง ๆ ก็ไปจ้างนักแต่งนิยายกันไปเลยดีกว่า เอาให้มันดราม่า น้ำตาไหล

แล้วค่อยมาคุยกันใหม่ อ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    คงต้อง Battlefield เปิดฟรีดาวน์โหลด

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    โหด เกิ๊น . . . . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ถ้าเล่นแบบเนื้อเรื่องก็ต้องเล่น CoD นั่นแหล่ะครับ
    เค้าสร้างตัวละครให้มีเอกลักษณ์ จดจำง่าย อย่าง Ghost กับ Cpt.price
    คนเล่นก็อินไปกับเนื้อเรื่องที่ประติดประต่อกันทุกภาค (แต่อย่างอื่นแทบจะเหมือนเดิมหมด ฮ่า ๆ ๆ)

Series BF นั้น แต่ก่อนมีแค่ Mode Multiplayer ครับ เพิ่งมาทำ Singleplayer สร้างเนื้อเรื่องก็ตอน BFBC มั้ง
    แถมแต่ละภาคก็ไม่ได้สร้างให้ตัวละครเชื่อมโยงกันเท่าไหร่ จบไปเป็นภาค ๆ
    เล่น BFBC 1/2 BF3 มีใครจำชื่อ หรือ หน้าตาตัวละครได้บ้างไหมครับ

เอาเข้าจริง ๆ ผมว่านักเล่นทั่วไปก็ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเนื้อเรื่องของ Singleplayer ทั้ง 2 เกมส์มันดำเนินไปยังไง
    รู้แต่ว่ามีพระเอก สู้กับตัวร้าย ตัวร้ายฆ่าเพื่อนพระเอกซะ แล้วก็ไปล้างแค้น
    แต่ปมมันต้องมีมากกว่านั้น ทำไมมันต้องสู้กัน เป็นสงครามของฝ่ายไหน แต่ละฝ่ายทำอะไรไปบ้าง (ถ้าฟังภาษาฝรั่งรู้เรื่องนะ)

ส่วนถ้าจะวัดกันที่ Multiplayer ล่ะก็ BF ชนะ CoD เสมอมาครับ
    จากการลองเล่น MP ทั้ง CoD และ BF แล้วห่างกันหลายขุม

ผมเล่น MP CoD นี่ มีแค่ยิงแหลก กับ มุดเป็น Camper
    ถ้าฝั่งไหนมีพวก Rambo เทพ ๆ นี่ก็ชนะไปแล้วครึ่งนึง
    บางครั้งยังมีปืนโกง ทำเกมส์เสียสมดุลย์อีก อย่างพวก Tuber
    Map แคบ ๆ มีแบ่งฝ่ายกันก็จริง
    แต่ระบบ Team support ไม่ค่อยมีเลย เรียกกล่องลงมาทียังมีแย่งกันเองอีก
    ถือว่าเล่นเอาเพลิน ๆ แก้เซ็ง แป๊ป ๆ จบไป

แต่ MP ของฝั่ง BF นี่เหมือนเป็นคนละเกมส์กับ SP
    เน้น Team Work มาก ๆ อย่าหวังว่าเป็น Rambo แล้วจะชนะ
    เทพเดินเท้ามาก ๆ อาจจะโดนรถถัง หรือ ฮอ. เก็บ
    เทพทางอากาศก็โดน AA หรือ Soflam + Javelin สอยร่วงง่าย ๆ
    เทคนิคการเล่นแต่ละ Class ก็แตกต่างกันไป สนับสนุนกันได้หมด
    มีแบ่ง Squad แตกแยกออกไปอีก ตั้งเป็นทีมบุก ป้องกัน สนันสนุนได้

ผมซื้อ BF3 แท้เล่นตั้งแต่เกมส์ออกใหม่ ๆ เล่นมาถึงตอนนี้ 700 กว่าชม. คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมาก
    ในระยะเวลาร่วมปีที่ผ่านมาก็ไม่มีใครทำเซิฟเถื่อน BF3 ออกมาให้เล่นได้ ถึงทำได้ก็มีตัวเลือกไม่มาก
    เพราะ Server ของ BF ต้องเช่าเครื่องเอา Spec เครื่อง Server นั้นต้องแรง (แรงกว่าคอมพ์ที่ผมใช้เล่นด้วยซ้ำ)
    เพื่อรองรับการกินทรัพยากรที่หนัก การโอนถ่ายข้อมูล Data ต้องลื่น
    เพื่อรัน Map กว้าง ๆ และ มีการเคลื่อนไหวตัวละคร และ สิ่งแวดล้อมที่พังได้ในปริมาณมาก ๆ

และตอนนี้ก็ Pre Order BF4 ไปแล้ว ตัว Standard 1300 นิด ๆ ไม่คิดเสียดายเงินเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxGamerboyxx : 21st September 2013 เมื่อ 01:56

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    EA ก็ไม่น่าพูดงี้เลย ตัวเกมก็คนละแนวแล้ว ที่เหมือนกันก็แค่ FPS กับแนวสงครามเหมือนกันเท่านั้น
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ยอมรับว่าเล่น COD ผมอินกับเนื้อเรื่องมากทุกๆภาคเลย

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    55555 ถ่อมตัวไปนะครับ EA

โค่น COD ได้ตั้งแต่ BF3 แล้ว ออกBF4 มาฝัง COD เฉยๆ

เอาไปดูนะจ้ะ

http://www.youtube.com/watch?v=KJIIgdSW6O4
    แล้วแต่คนชอบแฮะ คนที่ชอบBF ก็คิดว่ามันดีมาตั้งนานแล้ว CoD สุ้ไม่ได้หรอก คนที่ชอบ CoD ก็ชอบ ยังไงเล่น BF มันก็คนละอารมณ์ อย่าเอามาตัดสินกันที่มาตรฐานของคนที่ชอบอย่างใดอย่างหนึ่งมาวัด

เกมทั้ง2มีจุดเด่นและจุดด้อยของตนเอง เหมือนคุณสั่งให้ปลาไปแข่งปีนต้นไม้กับลิงแหละครับ

ผมก็ชอบทั้ง 2 เกมนะเล่นละมันได้คนละอารมณ์ จะได้ไม่ซ้ำซาก BF ก็สมจริงดีสนุกไปอีกแบบ CoD ก็สนุกแบบกระเอกในหนังและสถานการณ์ต่างๆก็ได้อารมณ์ทำให้อินไปด้วย

คือ คนที่ไปดูถูกว่าเกมนั้นเกมนี้ไม่ดีผมว่าคุณไปทำให้ได้สัก 1ส่วน100ของเกมที่คุณว่าให้เค้าคงจะดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoLuSamBaLu : 21st September 2013 เมื่อ 03:27

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นแบบเนื้อเรื่องก็ต้องเล่น CoD นั่นแหล่ะครับ
    เค้าสร้างตัวละครให้มีเอกลักษณ์ จดจำง่าย อย่าง Ghost กับ Cpt.price
    คนเล่นก็อินไปกับเนื้อเรื่องที่ประติดประต่อกันทุกภาค (แต่อย่างอื่นแทบจะเหมือนเดิมหมด ฮ่า ๆ ๆ)

Series BF นั้น แต่ก่อนมีแค่ Mode Multiplayer ครับ เพิ่งมาทำ Singleplayer สร้างเนื้อเรื่องก็ตอน BFBC มั้ง
    แถมแต่ละภาคก็ไม่ได้สร้างให้ตัวละครเชื่อมโยงกันเท่าไหร่ จบไปเป็นภาค ๆ
    เล่น BFBC 1/2 BF3 มีใครจำชื่อ หรือ หน้าตาตัวละครได้บ้างไหมครับ

เอาเข้าจริง ๆ ผมว่านักเล่นทั่วไปก็ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเนื้อเรื่องของ Singleplayer ทั้ง 2 เกมส์มันดำเนินไปยังไง
    รู้แต่ว่ามีพระเอก สู้กับตัวร้าย ตัวร้ายฆ่าเพื่อนพระเอกซะ แล้วก็ไปล้างแค้น
    แต่ปมมันต้องมีมากกว่านั้น ทำไมมันต้องสู้กัน เป็นสงครามของฝ่ายไหน แต่ละฝ่ายทำอะไรไปบ้าง (ถ้าฟังภาษาฝรั่งรู้เรื่องนะ)

ส่วนถ้าจะวัดกันที่ Multiplayer ล่ะก็ BF ชนะ CoD เสมอมาครับ
    จากการลองเล่น MP ทั้ง CoD และ BF แล้วห่างกันหลายขุม

ผมเล่น MP CoD นี่ มีแค่ยิงแหลก กับ มุดเป็น Camper
    ถ้าฝั่งไหนมีพวก Rambo เทพ ๆ นี่ก็ชนะไปแล้วครึ่งนึง
    บางครั้งยังมีปืนโกง ทำเกมส์เสียสมดุลย์อีก อย่างพวก Tuber
    Map แคบ ๆ มีแบ่งฝ่ายกันก็จริง
    แต่ระบบ Team support ไม่ค่อยมีเลย เรียกกล่องลงมาทียังมีแย่งกันเองอีก
    ถือว่าเล่นเอาเพลิน ๆ แก้เซ็ง แป๊ป ๆ จบไป

แต่ MP ของฝั่ง BF นี่เหมือนเป็นคนละเกมส์กับ SP
    เน้น Team Work มาก ๆ อย่าหวังว่าเป็น Rambo แล้วจะชนะ
    เทพเดินเท้ามาก ๆ อาจจะโดนรถถัง หรือ ฮอ. เก็บ
    เทพทางอากาศก็โดน AA หรือ Soflam + Javelin สอยร่วงง่าย ๆ
    เทคนิคการเล่นแต่ละ Class ก็แตกต่างกันไป สนับสนุนกันได้หมด
    มีแบ่ง Squad แตกแยกออกไปอีก ตั้งเป็นทีมบุก ป้องกัน สนันสนุนได้

ผมซื้อ BF3 แท้เล่นตั้งแต่เกมส์ออกใหม่ ๆ เล่นมาถึงตอนนี้ 700 กว่าชม. คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมาก
    ในระยะเวลาร่วมปีที่ผ่านมาก็ไม่มีใครทำเซิฟเถื่อน BF3 ออกมาให้เล่นได้ ถึงทำได้ก็มีตัวเลือกไม่มาก
    เพราะ Server ของ BF ต้องเช่าเครื่องเอา Spec เครื่อง Server นั้นต้องแรง (แรงกว่าคอมพ์ที่ผมใช้เล่นด้วยซ้ำ)
    เพื่อรองรับการกินทรัพยากรที่หนัก การโอนถ่ายข้อมูล Data ต้องลื่น
    เพื่อรัน Map กว้าง ๆ และ มีการเคลื่อนไหวตัวละคร และ สิ่งแวดล้อมที่พังได้ในปริมาณมาก ๆ

และตอนนี้ก็ Pre Order BF4 ไปแล้ว ตัว Standard 1300 นิด ๆ ไม่คิดเสียดายเงินเลย
    เท่าที่อ่านดูเเล้ว ก็รู้ได้ในทันที่ว่าคุณชอบเกมไหน 555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ไม่เคยเล่น BF เล่นแต่ CoD ยังจำฉากที่ Ghost โดนฆ่าได้อยู่เลยคืออารมณ์กระชากผู้เล่นมาก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมติ่ง BF เนื้อเรื่องผมไม่สน ผมไม่ชอบเล่นตามเรื่องหรือสตอรี

ผมต้องการอิสระภาพ ผมต้องการเล่นหลายๆคน ผมต้องการระบบดีซาวแจ่มภาพสวย จบปะ 555+

และผมก็เล่น BF กับเพื่อนมาตั้งแต่ภาคแรก

ไปถามร้านเกมส์เก่าๆเอา

ออฟไลน์ Call of duty มีใครรู้จักไหม Medal of Hornor ยังกินขาดอ่ะ อย่าพูดถึง BFเลย

รู้จักตำนานปะ 555+

แค่ปล่อยให้เด็กใหม่โชว์พาว

EA ไม่ได้กล่าวไว้

ปล. ผมล้อเล่นอย่าซีเรียส

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 21st September 2013 เมื่อ 04:27

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเริ่มเล่น BF2 มาก่อนครับ ชอบที่ MP มันยิ่งใหญ่และแปลกใหม่มาก
    แล้ว Series BF ก็ทิ้งช่วงไปนานเลย ระบบเริ่มเก่า กราฟฟิกไม่พัฒนา ดองไว้หลายปี เลยหยุดเล่นไป

จากนั้นก็ได้มาเล่น CoD MW2 MP ก็ชอบตรงที่กราฟฟิกมันใหม่กว่า เกมส์เพลย์ลื่นกว่า
    เล่นเร็ว ตายเร็ว จบเร็ว ติดอยู่พักนึงก็เริ่มเบื่อ ตรงที่ MP มันไม่ค่อยหลากหลาย เบื่อง่ายไปหน่อย

หลังจากนั้น BF3 ก็มาพร้อม ๆ กับ CoD MW3 ผมได้ลองเล่นทั้ง 2 เกมส์ดูแล้ว
    เทคะแนนให้ BF3 หมดเลยครับ พัฒนาการก้าวกระโดดจาก BF2 มาก ๆ (ถ้าไม่นับ BFBC นะ)
    เล่นลากยาวมาเป็นปี มีเพื่อนเล่นเป็นทีมด้วยยิ่งสนุก

จากการลองเล่นทั้ง 2 แล้วผมเห็นจุดแข็งและจุดอ่อนทั้ง 2 เกมส์ที่แตกต่างกัน
    CoD นั้นขายตลาดได้ด้วยเนื้อเรื่องที่น่าติดตาม
    แต่ MW3 ทำให้ผิดหวัง เพราะนอกจากเนื้อเรื่องแล้ว
    เกมส์เพลย์เรียกได้ว่าเป็น MW2.5 ก็ไม่ผิด แทบไม่มีการเปลี่ยนแปลง พัฒนาการ
    ดูทิลเลอร์ของ CoD Ghost แล้วก็กลัวว่าจะเป็น MW2.9 เข้าไปอีก
    SP จบไปแล้วก็จบไป MP เล่นได้ไม่นานก็ตัน

ส่วน BF นั้นเน้นขาย MP เป็นหลัก กับเทคโนโลยีระเบิดภูเขา เผากระท่อม ที่อลังการ ดูตื่นตา
    SP นั้นก็เฉย ๆ ไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่ MP นี่สิเล่นแล้วเล่นอีก
    ระบบมันหลากหลาย อาจจะเรียกได้ว่าเป็น FPS กึ่ง ๆ วางแผนด้วยก็ได้
    เพราะเก่งอย่างเดียวไม่พอ ถ้ามัวแต่ฆ่าไม่ทำภารกิจเลยทีมอาจจะแพ้ได้
    ต้องมีการเปลี่ยนแผนการรบไปทั้งเกมส์
    ยิ่งได้เล่นเป็นทีมกับเพื่อนผ่านโปรแกรม Voice Chat ยิ่งสนุกเข้าไปใหญ่
    ช่วยบุก ช่วยตั้งรับ ช่วยคุ้มกันสนับสนุน เพลินครับ

ฉะนั้น ผมว่ารองประธานบริหารของ EA นี่คงจะมองแต่เพียงเรื่องส่วนแบ่งการตลาด
    เลยคิดว่าต้องพัฒนา BF ให้แซง CoD (ในด้านการตลาด) ให้ได้
    ทว่าในส่วนของตัวเกมส์นั้น BF ไม่ต้องไปแข่งกับใครแล้วครับ (เพราะไม่มีใครทำแข่ง)
    รักษาทิศทางให้ดี แล้ว พัฒนาลูกเล่นใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
    กลุ่มลูกค้าเดิมคงไม่หนีไปไหน แต่กลุ่มใหม่ ๆ อาจจะหายากหน่อยเท่านั้นเอง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เปรียบเทียบกันไปต่างๆ นาๆ แต่อย่าลืมปัจจัยสำคัญกันนะครับ

ต่างคนก็ต่างนิสัยต่างความชอบ

-BF จะเล่นได้นานกว่าเพราะเน้นที่ระบบ Multiple Player เป็นหลักอีกทั้งยังเป็นระบบสงครามแบบเกือบครบวงจร และด้วยความที่เป็น Multiple Player นี่แหละทำให้วนเล่นใหม่ได้รอบ
    -ส่วน COD นั้นเน้นไปที่เนื้อเรื่อง แถมสเป็คกินน้อยแต่ภาพอยู่ในเกณโอเค ซึ่งตรงนี้หลายๆ คนปลื้ม เพราะไม่หนักเครื่องมาก ระบบ Single Player จัดอยู่ในเกณสนุก ว่างๆ ผมยังเอากลับมาเล่นใหม่อยู่เป็นระยะๆ

-โดยส่วนตัว ผมเสพเนื้อเรื่องจากเกมมากกว่าเล่นซะอีก และผมไม่สนว่าเนื้อเรื่องเราจะกำหนดได้หรือไม่ด้วย ถ้าวางโครงเรื่อง และดำเนินเรื่องโอเคผมก็ปลื้มแหละ
    -จากข้อข้างบน เห็นได้ชัดว่าผมชอบสไตร์นี้ ดังนั้นผมจะเลือก COD มากกว่า BF ก็ไม่แปลก และด้วยเหตุผลส่วนตัว ผมไม่ค่อยจะปลื้มเกมแนว FPS เท่าไร แม้จะภาพสวยอลังการแค่ไหน แต่ถ้าระบบเกมมันเร้าอารมผมไม่ได้ก็เป็นอันจบ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ถ้า Bf มันโดนระเบิดแล้วแขนขาขาดได้เหมือน CoD เวลาเล่น multi ผมจะปลื้มสุด ๆ ฮ่า ๆๆ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมไม่รู้ผมอยากเล่น HOMEFRONT 2
    CALL OF DUTY เทพตลอดไม่เคยหมดสัทธา ยิ่ง GHOST เห็นแล้วขนลุกเลย
    BATTLEFIELD พัฒนาตัวเองได้ดีมาก เข้าขั้นสมบูรแบบ ดูได้จากภาค4

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แข่งกันลดราคามั่งสิ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    จนกว่าจะโค่นได้ เอิ่อม.........กว่าจะโค่นได้ก็ผมคงมีลูกก่อนมั้งเนี้ย
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Blog Entries
    1
    จับมือกัน BF&COD ยอดขายทะลุ!!!

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    หัดดูสะมั้ง ว่า cod ได้ Game of the year ใน แนว shooting ของปี 2011 ทั้งที่ BF3 มาแล้วทำไมไม่ได้ เกมส์ Of the year ล่ะ

มองกว่า cod ใช้ Engaine ต่ำ ลองดูเถอะว่าภาคใหม่นิจะเป็นยังไง ภาค Ghost นี้แหละ สยบทั้ง BF3 BF4 BF5 แน่นอน

ผมดราม่าน่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เอาเวลาไปปรับปรุงเนื้อเรื่องจะดีกว่าครับ

COD ผมว่าเนื้อเรื่องเหนือกราฟฟิค เเต่กราฟฟิคก็ไม่ชวนปวดตับอะไรมาก คอมคนส่วนใหญ่เล่นได้ในระดับสูงๆเเน่(เชื่อว่า) ส่วน BF น่ะราฟฟิคดีกว่าเนื้อเรื่อง เนื้อเรื่องผมว่า BF3 มันน่าเบื่อ(โหมดออฟไลน์) คือมันไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหร่เลย เล่นได้รอบเดียวทำให้เเรงจูงใจในการเล่นอีกรอบลดน้อยลงมาก(ยกเว้นโหมดมัลติมันส์พะยะค่ะ) อ่อ ..เเล้วด้วยเสป็ค BF สมัยนี้ที่มีท่่าว่านับวันจะโหดขึ้นหิ้งด้วยเเล้วมั้ง คอมคนส่วนใหญ่เลยเล่นได้เเค่ระดับกราฟฟิคต่ำ-ปลานกลาง อาจไม่ทำให้ได้อรรถรสเท่าที่ควน
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    ผมชอบ COD ตรงเนื่อเรื่องนะ แต่เสียงมันเหมือน เกมยิง BB GUN อะไรประมาณนั้นอะ