ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

ถ้าพวกคุณไปดูหนังฝรั่งซับไทย แต่เจอ"ไทยพากย์" จะทำอย่างไร???

เรื่องมันมีอยู่ว่า
    วันนี้ผมไปดูหนังเรื่อง Elysium กับแฟนที่ SF MBK ผมไปโดยไม่ได้คาดหวังอะไรมากครับ เพราะปกติชอบดูหนังราคาประหยัด ผมดูรอบ 16:10 น. ใช้บัตร Student Card ราคา 80 บาท โรงคนไม่เยอะเท่าไรครับ(เพิ่งรู้ว่าวันนี้มีวอลเลย์บอล) ผมกับแฟนนั่งแถว E (กลางๆไปทางหลัง) ที่นั่ง E4-E5 อยู่ฝั่งขวามือ

ที่นั่งก่อนหน้าผมไม่มีคนนั่งแล้วเพราะมันคงชิดขอบเกินไป ที่นั่งถัดไปจากผมเป็นกลุ่มนักเรียนขาสั้นกางเกงดำหัวเกรียน(ตั้งแต่ E6 ขึ้นไป) น่าจะประมาณ 3-4 คน

ก่อนหนังฉายไอ้พวกนี้ ก็คุยกันเสียงดัง คุยโทรศัพท์ เอามือถือมากด แต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะหนังก็ยังไม่ได้ฉาย

แต่มันเริ่มมีปัญหาตอนหนังฉายไปแล้ว ไอ้คนที่นั่งติดกับผมดูจะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะ แต่ คนที่นั่งถัดไปซักพักมันก็เอาโทรศัพท์ขึ้นมาคุย แต่ก็ไม่ได้คุยตลอด ซักพักก็วางไป อันนี้ยังพอทน เพราะมารยาทแล้วไม่ควรคุยโทรศัทพ์ในโรงหนัง

แต่มีอีกคน ผมไม่รู้เหมือนกันว่ามันนั่งตรงไหน มันเล่นพูดไม่หยุด คุยอะไรกันก็ไม่รู้ มีอยู่ครั้งนึงที่มันพูดดังจนผมจับใจความได้ ซึ่งสรุปแล้วว่ามันกำลังพากย์หนังที่ฉายอยู่ให้เป็นแบบสปอยเล่าสู่กันฟังกับเพื่อนมันอย่างสนุกสนาน

ที่แย่ไปกว่านั้นในช่วงฉาก Action ที่พวกตัวเอกถูกกลุ่มทหารของ Elysium โจมตี ไอ้คนพูดมากที่ว่ามันก็โชว์ภูมิเล่าให้เพื่อนมันฟังว่า สำเนียงของ Kruger (ตัวร้ายอันดับ 1 ในเรื่อง) เป็นสำเนียงคน Scotland ?????

"เมื่อไรมิงจะเงียบซักที ????" ผมคิด

สรุปแ้ล้วผมว่า ผมกับแฟนเสียตัง 80 บาท ดูหนังเรื่องนี้คุ้มนะ สำหรับคอหนัง Sci-fi อย่างผม
    แต่ไอได้ที่เพิ่มมาคือ Commentary จากเด็กหัวเกรียนขาสั้นเกงดำ ซึ่งดูจะเกินกว่าที่คาดคิดไว้หน่อย ทำให้อรรถรสของหนังดรอปลงไปไม่น้อย

ใครมีเพื่อนที่ชอบพูดมากในโรงหนังเตือนๆกันนะครับ ระวังเจอของจริงเข้าซักวันนะครับ อย่านึกว่ามากันเยอะแล้วจะเก่งจะเท่ห์ ข้าทำอะไรก็ได้
    วัยรุ่นมัน Cool มันเท่ห์ได้ครับไม่เสียหาย แต่มารยาททางสังคมควรมีในกมลสันดานนึดนึง

แล้วถ้าเป็นเพื่อนชาว JKG ไปดูหนังกับแฟนแค่ 2 คน เจอแบบนี้จะทำอย่างไร?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhenomXII : 21st September 2013 เมื่อ 01:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ลุกออกจากตรงนั้น แล้วไปซื้อบัตรที่เคาเตอร์บอกจองทุกที่นั่งของหนังเรื่องนี้ในรอบถัดไป(รอบไหนก็ได้) แล้วมาดูกับแฟน 2 คน
    [IMG] [/IMG]

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ในใจท่าน จขกท. คงอยากเดินไปตบหัวเกรียนๆ ให้ลั่นโรงหนังสิน่ะ 555555
    .:ll:.

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็เคยเจอครับดูๆอยู่คนข้างๆพูดไม่หยุดลำคาญสุดๆเห้อเเต่ก็ทำอะไรไม่ได้มากเเค่หันไปมองเเล้วจิกด้วยสายตา - - จนหลังๆผมเบื่อคนเยอะผมจะไปดูเเต่รอบดึกๆรอบสุดท้าย 3 ทุ่มกว่าๆรอให้้หนังออกมานานๆสักพักนึงเเล้วด้วยคนน้อยๆยิ่งทั้งเเถวมีคนเดียวนี่เพอเฟค {แฟนไม่มีดูคนเดียวเหงาโคตรๆเเต่ถ้าหนังหนุกก็โอยุนะ}

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    น้องเงียบๆ หน่อยพี่จะดูหนัง ผมก็จะพูดไปแบบนี้แหละ ให้มันรู้ตัว

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ซับนรกสินะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ต้องไปบอกเค้า แบบยังไงก็ได้ง่ายๆก็บอกแบบสุภาพนั้นละ เช่นการขอเขยิบนั้งบนรถเมล์ Bts หรือบอกให้คนในโรงหนังที่คุยให้เงียบ เรื่องแค่นี้ต้องหัดกล้าไว้ครับแค่นี้ก็แก้ไขปัญหาชีวิตประจำวันได้ส่วนนึงละ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ออกจากโรงแล้วใส่หมัดขวาตรงครับ!!

ล้อเล่น ทำใจเหอะครับ เจอมาประจำ จิตหลุดวันไหนละ****งงง
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    หันไปเตือนเค้าสิครับ - -
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    วันนี้ผมก็พึ่งไปดูกับแฟนมาครับ SFC รอบ 22.10 ดูแถว E เหมือนกัน แต่เป็น 12-13 แต่เจอคนละปัญหา เจอปัญหาคนที่นั่งอยู่แถวด้านล่าง จะมีผู้หญิงคนนึงที่ชอบลุกหยิบมือถือแล้ววิ่งออกไปคุยนอกโรง ประมาณ 6-7 เที่ยวแล้วมันเป็นเงา บังหลายฉากสำคัญ รู้สึก เสียอารมณ์เหลือเกิน TT
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เป็นผมเอาป็อปคอนเขวี้ยงเล่นจนกว่ามันจะหยุดอะ ถ้าไม่หยุดก็ลุกด่าเลย

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ทำใจครับ มันมีมาตั้งแต่สมัยก่อตั้งโรงหนังแล้ว ไอ้พวกนี้ 555+ ทุกข์เกิดที่เรา มันต้องดับที่เรา

ไอ้เด็กเกรียนนั้น ถ้ามันไม่ปรับปรุงพฤติกรรม ซักวันนึงเด๋วมันจะโดนดีเองครับ "สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- ทำไงอะหรอ
    อันดับแรก หนังเริ่มแล้ว
    อันดับ2 มองหน้ามัน
    อันดับ3 ยืนขึ้น
    อันดับ4 หาที่นั้งที่ไกลจากมันที่สุด เพื่อที่จะไม่ได้ยินเสียงมัน
    เพราะได้อ่านว่าคนไม่เยอะเท่าไหร่น่าจะมีที่ว่างที่อื่นอีก เพราะคนบ้าที่ไหนจะมาเข้าโรงตอนหนังเริ่มไปแล้ว เยอะเกินไป ย้ายมันเลย
    ผมทำมาแล้ว -..- ฟินด้วย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อย่าให้ผมเจองี้บ้างนะ

เดี๋ยวรู้เลย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมเคยเจอเหมือนกันไปกับแฟนเจอพวกประมาณเนี้ยละนักเรียนชอบมากันทีเยอะๆ แล้วพอมาเยอะแล้วสนุกไง ด่ากันบ้างแกล้งกันบ้าง คือคนอื่นดูมันก็ไม่สนุกด้วยอะ เขาจะมาดูหนัง บางทีก็คุยกันเสียงดัง บังจอ เดี๋ยวหยิบถุงหยิบโน่นนี้เสียงถุงเสียงซิบน่าลำคาญมาก ก็ออกไปบอกพนักงานๆก็เข้ามาเตือน พอพนักงานเดินออกพวกมันก็ขำกัน พอหนังจบเถน้ำใส่เบาะบ้าง เถป็อปคอร์นลงพื้นกระจายๆแกล้งพนักงาน
    ที่เคยเจอหนักสุดคือ ดูสไปร์เดอร์แมนกับ แฟน แล้วแถวข้างบนเป็นครอบครัวกับลูกๆประมาณป.1+ คือเด็กมันก็สนุกอะฮีโร่ เด็กก็ทำเสียง ฟิววววลอยข้ามตึก แม่ๆเมื่อไหร่จะแปลงร่างอะ ฟิวววปล่อยใย แมงมุมพิคาด แบบเนี้ยตลอดจนหนังจบคือช่วงนั้นก็มีหันไปมองพ่อแม่ๆก็เห็นนะแต่ก็ไม่ห้ามลูก คือต้องให้ลุกไปตบลูก**จริงๆใช่ไหม หลังจากนั้นก็คุยกับแฟนว่าจะไม่ไปดูหนังที่เป็นการ์ตูนหรือซุปเปอร์ฮีโร่อีก เพราะเจอเด็กแบบนี้ทั้งโรงพ่อแม่ไม่ห้าม