ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzza480 อ่านกระทู้
    ไม่มีใครตอบของผมเลย T T ก็อยากเล่นเหมือนกันนะ

ลบโปรแกรมสแกนไวรัสครับ แล้วโหลดเเครกมาลงใหม่ แล้วได้ชัวววว

ถ้าไม่ได้จริงๆ เดี่ยวจะทีมวิวให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 24th September 2013 เมื่อ 19:43
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เล่นไม่ได้นี่ลองโหลดเจ้าอื่นดูดิในเว็บนี้มี 2 เจ้าที่เอามาให้โหลด
    เจ้าแรกก็ทู้นี้ อีกเจ้าก็อยู่ในหมวดนี้แหละลองหาดูเจ้านั้นไม่ต้อง crack ก็เล่นได้เลย
    แต่ผมไม่โพสต์ลิงค์นะหาเองเพราะมันน่าเกลียด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แอนตี้ไวรัสผมก็ลบแล้วนะลงใหม่ก็ไม่ได้สักทีครับ มัยขึ้นเหมือนเดิม ผมลองหาในกูเกิ้ลดูเขาบอกไฟล์ไม่ให้วินโด้เข้าถึงอะไรซักอย่างนี่แหละครับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ผมลบตัวเกมไปละ จอมันปรับยังไงก็ไม่พอดี แมพมันมาอยู่ข้างล่าง ภาพทางขวาก็เลยจอไป พอปรับเป็น 1080P ก็หลุด

ขอบอกว่ามันมากๆ แต่ผมรอตัวสมบูรณ์ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Shift+space เป็นสกิลทำให้ล้ม ถ้ามาเป็นกลุ่ม อาจจะล้ม1-2ตัว ที่เหลือกระเด็น
    ไม่แน่ใจว่า สกิลต่อสู้ต้องกี่ดาวถึงกดได้
    พอล้มละรีบไปกด Shift+E ทีเดียวอยู่ นอกจากตัวอ้วนๆจะไม่ล้ม (กดแบบนี้ไม่ตายสักคนเลย นอกจากตายตามเนื้อเรื่อง)
    ตัวอ้วนๆง่ายมาก แค่ดูจังหวะมันวิ่งใส่แล้วฉากหลบ Shift+E ไปเรื่อยๆ ถ้ามันก้มหัวหรือมันกำลังยำเพื่อนให้ฟาดรัวๆเลย
    -เกมส์นี้ ยา stamina สำคัญมากๆครับ โดยเฉพาะตอนซอมบี้เยอะๆ(HP-Stamina สามารถ craft ได้)
    -เรื่องรถ พอเล่นไปไกลๆ จะเจอเพื่อนช่างแต่งรถ ทำให้เราเรียกใช้บริการได้(โทรเรียกรถ)
    -พยายาม อย่าพลาด side quest จากเพื่อนๆเรา จะทำให้เราเสียคะแนน
    -ล้ม Space รัวๆ

มีจบเกมส์ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    ผมลบตัวเกมไปละ จอมันปรับยังไงก็ไม่พอดี แมพมันมาอยู่ข้างล่าง ภาพทางขวาก็เลยจอไป พอปรับเป็น 1080P ก็หลุด

ขอบอกว่ามันมากๆ แต่ผมรอตัวสมบูรณ์ดีกว่า

ไม่ยากคับ ปรับ aspect ratio มันจะกลับมาพอดีคับ

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    วางร็อคเเซ็กกดตัวอะไรมั้งหว่า

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimnaja อ่านกระทู้
    วางร็อคเเซ็กกดตัวอะไรมั้งหว่า
    คลิ้กซ้าย+ F ค้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากให้ช่วยบอกปุ่มกดต่างๆ พวกปุ่มพื้นฐานพอได้ละ เพิ่งโหลดมาเล่น จะกด กินยาก้ไม่รู้ว่าตัวไหน รับกวนทีนะครับ กดมั่วๆจน งง ^^

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaikap อ่านกระทู้
    อยากให้ช่วยบอกปุ่มกดต่างๆ พวกปุ่มพื้นฐานพอได้ละ เพิ่งโหลดมาเล่น จะกด กินยาก้ไม่รู้ว่าตัวไหน รับกวนทีนะครับ กดมั่วๆจน งง ^^
    WASD = Move around and navigate menu.
    Space = Jump and select items in menu.
    Esc = Back and access menu from in-game.
    M = Map
    E = Interact (such as open doors / Y on 360 controller)
    T = Flashlight
    Q = (X on 360 controller) Such as equip or un-equip an item
    Shift = Run
    Ctrl = Crouch
    Tab = Cycle inventory, skills, home, events, and assets tabs. (LB/RB function)

Mouse = look
    Left mouse button = Use / attack
    Right mouse button = Zoom / decline or back up on in-game menus
    Mouse wheel = cycle through inventory items in hand

Update 2 (use crack from Update 1)
    http://www.putlocker.com/file/B742F20454716EC5

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ revoltman อ่านกระทู้
    ไม่ยากคับ ปรับ aspect ratio มันจะกลับมาพอดีคับ
    ผมปรับหมดทุกอย่างละ ไม่ได้เลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    700
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|PeZ* อ่านกระทู้
    หมุนยากนิดนึงนะ ^^
    หมุนเม้า ซ้ายขวาหรอ
    ไปปรับ ตรง ตั้งค่าอะ control แล้ว มันจะมีคำว่า เซ้นซิทิฟ อะรัยซักอย่างนี่แหละ ไห้เวลาหันซ้ายขวา มัน ไม่อืด ลองปรับดู
    ถ้าไม่ไช่ขออภัยนะจ้ะ แต่เราก้อ หมุนซ้ายขวา ยากมาก เพิ่งรุ้ว่าปรับได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

อะไร มันทำอะไรได้บบ้างอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeeDoOo อ่านกระทู้

อะไร มันทำอะไรได้บบ้างอ่ะครับ
    1.เรียกเพื่อนมาเก็บทรัพยากร ถ้าในบ้าน หรือสถานที่นั้นมี
    2.ยึดสถนานที่เป็น ป้อมวางกับดัก(เป็นระเบิด)
    3.ยีดสถานที่เป็นบ้านใหม่
    4.เรียกพวกลุมตื๊บผี(SWAT)
    5.โทรสั่งจรวด ระเบิดผี
    6.เรียกรถ
    7.เร่งสิ่งก่อสร้างภายในฐานเรา ที่กำลังก่อสร้าง
    (จริงๆมีเรียก หมอ heal ด้วยนะ)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตามที่ผมเข้าใจ คือเราต้องไปสร้าง ไอ้เจ้านี่ก่อนใช่ม่ะ workshop เนี่ย ถึงจะไปยึดบ้านหลังอื่นๆ ได้มากมายเเบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    32
    ถามหน่อยครับ

1. จะหาเมล็ดปลูกพืชได้จากไหน
    2. มันจะมีเควสนึงให้ไปช่วยคนที่ฟาร์ม แล้วในฟาร์มมันจะมี 2 คนคนนึงจะไปกับเราอีกคนจะอยู่คือตรงนี้มันให้ทำอะไรเพิ่มไหมครับ ถึงอีกคนจะไปเห็นมันชี้ไปทางต้นไม้ผมก็ไม่รู้ว่ามันให้ทำอะไร งง
    3. เวลาเรากด tab มันขึ้นสีแดงตรงรูปเพื่อนนี่คืออะไรครับ สีฟ้าด้วย
    4. คือค่าเหนื่อยผมมันจะหมดแล้ว ผมกินขนมแล้วมันก็ไม่ขึ้นเป็นเพราะอะไรครับแถมพักเหนื่อยนานมากอะ พอพักแล้วดันได้แค่ครึ่งเดียวเอง แล้วมันก็ไม่ขึ้นอีกเลยกินอะไรก็แล้วเป็นเพราะอะไรครับ
    5. กระเป๋านี่เพิ่มควมจุได้ไหมครับ หรือให้เพื่อนเก็บของแทนได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 25th September 2013 เมื่อ 09:06

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้

2. มันจะมีเควสนึงให้ไปช่วยคนที่ฟาร์ม แล้วในฟาร์มมันจะมี 2 คนคนนึงจะไปกับเราอีกคนจะอยู่คือตรงนี้มันให้ทำอะไรเพิ่มไหมครับ ถึงอีกคนจะไปเห็นมันชี้ไปทางต้นไม้ผมก็ไม่รู้ว่ามันให้ทำอะไร งง
    3. เวลาเรากด tab มันขึ้นสีแดงตรงรูปเพื่อนนี่คืออะไรครับ สีฟ้าด้วย
    4. คือค่าเหนื่อยผมมันจะหมดแล้ว ผมกินขนมแล้วมันก็ไม่ขึ้นเป็นเพราะอะไรครับแถมพักเหนื่อยนานมากอะ พอพักแล้วดันได้แค่ครึ่งเดียวเอง แล้วมันก็ไม่ขึ้นอีกเลยกินอะไรก็แล้วเป็นเพราะอะไรครับ
    5. กระเป๋านี่เพิ่มควมจุได้ไหมครับ หรือให้เพื่อนเก็บของแทนได้ไหม
    1.อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันรอท่านต่อไป
    2.ให้ไปที่วงกลมแล้ว ทำให้เกิดเสียงดัง เช่น ใช้นาฬิกาปลุก บีบแตรรถ ประทัด เป็นต้นครับ
    3.นั้นคือสถานะของเพื่อนครับ สีแดงคือบาดเจ็บให้อัพสถานพยาบาลจะทำให้หายเร็วขึ้น สีฟ้าคือเหนื่อยให้อัพที่นอนให้เพียงพอต่อจำนวนคนจะทำให้พักพื้นเร็วขึ้น สีเขียวคือป่วยใกล้กล้ายเป็นซอมบี้ป่วมีหลายอาการครับ เช่นเป็นหวัด(Fever) ไข้ซอมบี้*[อันนี้ผมคิดเองนะ](Black Fever) ไฟลวกอันนี้เกิดจากปาระเบิดไฟพลาดโดนตัวเองหรือเพื่อน อันนี้คือเท่าที่ผมเจอแล้วแปลออก การรักษาอาการป่วยให้อัพสถานพยาบาลเป็นขึ้น2ขึ้นไป ทิ้งไว้ซักพักก็หายเองได้ครับ
    4.คุรสามารถกินกาแฟหรือเครื่องดื่มชูกำลัง(Energy drink)ได้ครับ จะขึ้นไม่มาก ทางที่ดีที่สุดคือสลับตัวเล่น เกมส์นี้เราสามารถเปลี่ยนตัวกับผู้รอดชีวิตคนอื่นได้ เฉพาะคนที่ขึ้นสถานะFriendนะครับ ทำได้สองวิธีคือ1.เลือกจากหน้าต่างแสดงสถานะผู้เล่น ถ้าคนไหนขึ้นสถานะว่าเป็นว่าFriendให้กดปุ่มX(จอยxboxนะครับพอดีผมใช้จอย) 2.เดินเข้าไปคุยกดปุ่มYเลือกให้ข้อแรก(ถ้าคนนั้นไม่ติดภาระกิจนะครับ)
    5.ใหญ่สุดแค่largeเท่านั้นครับในตอนนี้ แต่เราสามารถใช้rack backpackขนทรัพยากรต่างๆได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้

ตอบช้อ1
    เมล็ดพืชผมเล่นผมก็ไม่เคยหานะ มันจะมีพวกเราที่สามารถปลูกพืชได้ถ้ายังไม่มีพยายามหาเอา
    ข้อ2
    ไอเควสช่วยคนฟามถ้าจำไม่ผิดคนที่ยืนอยู่ มันจะใส่เสื้อกล้ามสีขาวปะ ถ้าใช่ ไปที่จุดต้นไม้ทำเสียงดังให้หลอดที่มันขึ้นมาเต็ม ( ทำเสร็จแล้วรีบเผ่นหละ) ยิงปืนหรือจุดประทัดก็ได้นาฬิกาก็ได้ ขอให้ทำตรงบริเวณนั้น
    ตอบข้อ 3
    สีฟ้าคือเพื่อนเราออกไปทำภารกิจ สีแดงคือเพื่อนเจ็บต้องพักฟื้น คือเปลี่ยนตัวกับมันสักวัน 2 วันเด๋วก็หายแล้ว มีสีเขียวด้วยนะรู้สึกเหมือนจะ ทรยศนะ อันนี้ไม่แน่ใจ
    ตอบข้อ 4
    ค่าเหนื่อย ฟื้นฟูได้ 2 วิธี วิธีแรกคือกินน้ำที่เหมือน กระป๋องเป๊ปซี่อะ คงเคยเจออยู่ใช่มะ กับอีกวิธีกดคำสั่งวิทยุ ให้ทำในบ้านนะ
    ตอบช้อ5 ให้เพื่อนเกบของแทน แบบไหนเอ่ยถ้าแบบเก็บ แล้วเป็นกระเป๋าใหญ่ๆ ได้ ใช้คำสั่งวิทยุเหมือนกกันอันที่เสีย 10ดาวอะจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร กระเป๋าใหญ่เล่นไปเรื่อยๆน่าจะได้อยู่นะ เต็มที่อยู่แค่ 10 ช่องมั้งนะ เกบมาแล้วกดเปลี่ยนดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tctszm9p อ่านกระทู้
    แล้วเวลาจะสร้างห้องต้องทำไงอ่ะพยายามจะสร้างมาหลายรอบแล้วเนี่ยงงมาก
    ก็มันจะบอกว่าใช้อะไรบ้างงง เวลาสร้างก้สังเกตึของเราก่อนว่าครบไหมมมม
    ถามหน่อยครับ คือเราอยากเป็นเพื่อนกะคนอื่นทำยังไงดีครับ ตอนนี้ผมมีเพื่อนแค่คนเดียวเอง
    เปิดหมวดสร้างบ้านเลือก รูป ที่มีคนยกมือ 2 มือ อะ มันจะช่วยสแกนนหาผู้รอดชีวิตจะช่วยเพิ่มเพื่อนเราในทีมนะตอนนี้บ้านผมมี 24คนละไม่รู้จะเลี้ยงไหวป่าว ไม่รู้ตอบถูกคำถามหรือป่าว หรือถ้าคนอื่นยังไม่ได้เป็นเพื่อนกับเรามันจะมีภารกิจย่อยอะพยายามไปทำ ไปช่วยเพื่อนคนไหนค่าความสัมพันธ์ของเพื่อนคนนั้นก็จะเพิ่มขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiat999 อ่านกระทู้
    ตั้งค่าจอยยังไง
    มันก็ไม่ได้ตั้งค่าอะไรนะ ก็กดตามที่มันบอกผมไม่รู้ว่าจอยคุณ เป็น Xbox ป่าว ถ้าใช่ก็ไม่ต้องตั้งค่าอะไรถ้าไม่ใช่ให้ลง ไดร์เวอร์ตัวนี้นะ
    http://www.youtube.com/watch?v=pp_2rVYI3mk เครดิต คุณ เอกฉัตร พุทธชนม์ ใช้ได้ 100% ผมก็ใช้อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonsexcom : 25th September 2013 เมื่อ 13:43

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    1.อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันรอท่านต่อไป
    2.ให้ไปที่วงกลมแล้ว ทำให้เกิดเสียงดัง เช่น ใช้นาฬิกาปลุก บีบแตรรถ ประทัด เป็นต้นครับ
    3.นั้นคือสถานะของเพื่อนครับ สีแดงคือบาดเจ็บให้อัพสถานพยาบาลจะทำให้หายเร็วขึ้น สีฟ้าคือเหนื่อยให้อัพที่นอนให้เพียงพอต่อจำนวนคนจะทำให้พักพื้นเร็วขึ้น สีเขียวคือป่วยใกล้กล้ายเป็นซอมบี้ป่วมีหลายอาการครับ เช่นเป็นหวัด(Fever) ไข้ซอมบี้*[อันนี้ผมคิดเองนะ](Black Fever) ไฟลวกอันนี้เกิดจากปาระเบิดไฟพลาดโดนตัวเองหรือเพื่อน อันนี้คือเท่าที่ผมเจอแล้วแปลออก การรักษาอาการป่วยให้อัพสถานพยาบาลเป็นขึ้น2ขึ้นไป ทิ้งไว้ซักพักก็หายเองได้ครับ
    4.คุรสามารถกินกาแฟหรือเครื่องดื่มชูกำลัง(Energy drink)ได้ครับ จะขึ้นไม่มาก ทางที่ดีที่สุดคือสลับตัวเล่น เกมส์นี้เราสามารถเปลี่ยนตัวกับผู้รอดชีวิตคนอื่นได้ เฉพาะคนที่ขึ้นสถานะFriendนะครับ ทำได้สองวิธีคือ1.เลือกจากหน้าต่างแสดงสถานะผู้เล่น ถ้าคนไหนขึ้นสถานะว่าเป็นว่าFriendให้กดปุ่มX(จอยxboxนะครับพอดีผมใช้จอย) 2.เดินเข้าไปคุยกดปุ่มYเลือกให้ข้อแรก(ถ้าคนนั้นไม่ติดภาระกิจนะครับ)
    5.ใหญ่สุดแค่largeเท่านั้นครับในตอนนี้ แต่เราสามารถใช้rack backpackขนทรัพยากรต่างๆได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonsexcom อ่านกระทู้
    ตอบช้อ1
    เมล็ดพืชผมเล่นผมก็ไม่เคยหานะ มันจะมีพวกเราที่สามารถปลูกพืชได้ถ้ายังไม่มีพยายามหาเอา
    ข้อ2
    ไอเควสช่วยคนฟามถ้าจำไม่ผิดคนที่ยืนอยู่ มันจะใส่เสื้อกล้ามสีขาวปะ ถ้าใช่ ไปที่จุดต้นไม้ทำเสียงดังให้หลอดที่มันขึ้นมาเต็ม ( ทำเสร็จแล้วรีบเผ่นหละ) ยิงปืนหรือจุดประทัดก็ได้นาฬิกาก็ได้ ขอให้ทำตรงบริเวณนั้น
    ตอบข้อ 3
    สีฟ้าคือเพื่อนเราออกไปทำภารกิจ สีแดงคือเพื่อนเจ็บต้องพักฟื้น คือเปลี่ยนตัวกับมันสักวัน 2 วันเด๋วก็หายแล้ว มีสีเขียวด้วยนะรู้สึกเหมือนจะ ทรยศนะ อันนี้ไม่แน่ใจ
    ตอบข้อ 4
    ค่าเหนื่อย ฟื้นฟูได้ 2 วิธี วิธีแรกคือกินน้ำที่เหมือน กระป๋องเป๊ปซี่อะ คงเคยเจออยู่ใช่มะ กับอีกวิธีกดคำสั่งวิทยุ ให้ทำในบ้านนะ
    ตอบช้อ5 ให้เพื่อนเกบของแทน แบบไหนเอ่ยถ้าแบบเก็บ แล้วเป็นกระเป๋าใหญ่ๆ ได้ ใช้คำสั่งวิทยุเหมือนกกันอันที่เสีย 10ดาวอะจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร กระเป๋าใหญ่เล่นไปเรื่อยๆน่าจะได้อยู่นะ เต็มที่อยู่แค่ 10 ช่องมั้งนะ เกบมาแล้วกดเปลี่ยนดู

ขอบคุณมากครับ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ถามหน่อยครับ คือเราอยากเป็นเพื่อนกะคนอื่นทำยังไงดีครับ ตอนนี้ผมมีเพื่อนแค่คนเดียวเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    ใช้ x360ce เล่นง่ายดี ^^
    ตั้งค่าจอยยังไง

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แล้วเวลาจะสร้างห้องต้องทำไงอ่ะพยายามจะสร้างมาหลายรอบแล้วเนี่ยงงมาก
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าคนในบ้านหายทำไงจะสูญพันธุ์ละ