ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 67891018 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ack_Step อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่ามันมีวิธีซ่อมรถกับซ่อมอาวุธประชิดรึเปล่า อยากซ่อมมากเลยเสียดายรถ ขับชนขบวนซอมบี้ซะเยินเลย 55
    ใช่ครับ รถ ผม จะ หมด เมือง และ

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ack_Step อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่ามันมีวิธีซ่อมรถกับซ่อมอาวุธประชิดรึเปล่า อยากซ่อมมากเลยเสียดายรถ ขับชนขบวนซอมบี้ซะเยินเลย 55
    ซ่อมรถผมก็อยากรู้เหมือนกัน แต่ซ่อมอาวุธนี้ น่าจะต้องสร้าง workshop ไม่แน่ใจต้องอัพเกรด อีกหรือป่าว เอาอาวุธที่ใกล้พังใส่ไว้ในตู้เซฟแล้วก็รอจนมันเสร็จ กี่วันไม่รู้นะ
    ***ไม่แน่ใจเกี่ยวไหม 555 เพราะผมเคยมีดาบซามูไรใกล้พังผมเลยเอาไปใส่ตู้ตอนนั้นยังไม่สร้าง workshop มันก็ไม่หาย พอผมสร้าง workshop เสร็จแล้วหลายวันกลับมาดูมันก็หายพังนะ
    MEKA.Ritti

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankcoxzaza อ่านกระทู้
    ปรับ 720p อัตราส่วน 16:9 ครับ

State.of.Decay\Game\libs\config

ครับผม
    ขอบคุณครับ และก็ขอบคุณ USER รูปหมาด้วยครับ บอกรายละเอียดเกมทำให้ความสนุกของเกมเพิ่มขึ้น

ปล.อยากถามนิดนึงว่า บางทีเวลาเล่น มันจะมีโชว์ขึ้นเป็นระยะว่าติดลบ 10 -20 หรือที่บ้านมันทะเลาะกันรึว่าคนไม่มีที่นอนหรืออะไรบางทีเห็นมันขึ้นมาว่ายิงกันเองตาย และก็อยากรู้ว่าทำยังไงถึงจะสนิดกับคนอื่นได้หรือจะเป็นกับตอนที่ไปช่วยคนไหนก็จะสนิดกับคนนั้นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aexkarin : 23rd September 2013 เมื่อ 22:40
    Praise the Lord
    [/COLOR]

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เวนของเวน เซฟไม่ได้รอบ3หล่ะผมปรับขนาดหน้าจอมันก็ขึ้นว่าเซฟน่ะครับพอกดออกเกมเข้ามาใหม่*****เริ่มใหม่ให้แล้วเล่นไปไกลมากแล้วด้วย 3รอบหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ใครมี save game บ้าง แบ่งๆ แชร์ๆๆ หน่อย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ตายจนเหลือตัวเดียวแล้ว5555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bomderza อ่านกระทู้
    เวนของเวน เซฟไม่ได้รอบ3หล่ะผมปรับขนาดหน้าจอมันก็ขึ้นว่าเซฟน่ะครับพอกดออกเกมเข้ามาใหม่*****เริ่มใหม่ให้แล้วเล่นไปไกลมากแล้วด้วย 3รอบหล่ะ
    State of Decay Epidemz/3DMGAME/3DMGAME เข้าไปดูว่ามีไฟลลืเซฟเกมสืป่าวท่าน
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makez-smile อ่านกระทู้
    ซ่อมรถผมก็อยากรู้เหมือนกัน แต่ซ่อมอาวุธนี้ น่าจะต้องสร้าง workshop ไม่แน่ใจต้องอัพเกรด อีกหรือป่าว เอาอาวุธที่ใกล้พังใส่ไว้ในตู้เซฟแล้วก็รอจนมันเสร็จ กี่วันไม่รู้นะ
    ***ไม่แน่ใจเกี่ยวไหม 555 เพราะผมเคยมีดาบซามูไรใกล้พังผมเลยเอาไปใส่ตู้ตอนนั้นยังไม่สร้าง workshop มันก็ไม่หาย พอผมสร้าง workshop เสร็จแล้วหลายวันกลับมาดูมันก็หายพังนะ
    รู้สึกว่า การซ่ิมรถคือนำรถที่จะซ่อม ไปจอดไว้ที่จุดจอดรถหน้าฐานนะครับ เเล้วมันจะซ่อมให้อัตโนมัติ แต่ต้องใช้เวลานิดนึง เพราะบ้านหลังเเรกมีที่จอดรถแค่ที่เดี๋ยว แต่บ้านหลังที่ผมอยู่ จอดได้3คันครับ ลองทำดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ และก็ขอบคุณ USER รูปหมาด้วยครับ บอกรายละเอียดเกมทำให้ความสนุกของเกมเพิ่มขึ้น

ปล.อยากถามนิดนึงว่า บางทีเวลาเล่น มันจะมีโชว์ขึ้นเป็นระยะว่าติดลบ 10 -20 หรือที่บ้านมันทะเลาะกันรึว่าคนไม่มีที่นอนหรืออะไรบางทีเห็นมันขึ้นมาว่ายิงกันเองตาย และก็อยากรู้ว่าทำยังไงถึงจะสนิดกับคนอื่นได้หรือจะเป็นกับตอนที่ไปช่วยคนไหนก็จะสนิดกับคนนั้นๆ
    ทรัพยากรคุณไม่พอรึเปล่าครับ ลองดูตรงอาหาร ยา กระสุน ดุนะครับ ว่ามีน้อยเกินไปจนไม่พอรึเปล่า หรือไม่ก็มีซอมบี้มาบุกฐาน เเล้วเราไม่ได้เข้าไปช่วย ต้องขยันออกไปหาของบ้างครับ ดูว่าอะไรเหลือน้อย ให้หาสิ่งนั้นก่อน ใช้คำสั่งวิทยุที่ผู้หญิงที่ชื่อลิลลี่จะ ว. หาตำเเหน่งของให้ จะดีที่สุดครับ เพราะเพื่อนๆในกลุ่มจะออกไปหาด้วยครับ แต่ต้องคอยดูด้วย บางทีมันจะมีสถานะการณ์เช่น เพื่อนที่ออกไปหาของ ติดอยู่ในบ้านหลังหนึ่ง ออกไปไม่ได้ เพราะถูกซอมบี้ล้อม เราต้องรีบไปช่วยนะครับ ไม่งั้นเพื่อนอาจจะตายได้ ลองดูนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ตัวเกมส์นี้เป็น ตัวเต็มครับบบ !! แค่ยังไม่สมบูรณ์เท่านั้นเอง ( แต่แค่มี บัคนิดๆหน่อยๆ ^^ ) ตัวสมบรูณ์คาดดว่าจะมา.....ปลายปีคร๊าบบบ คิคิ !!
    # http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=202318

*ส่วนเซฟนั้นมัน auto save นิครับบบ - -* ไหงพวกคุณเซฟไม่ได้กัล....

ผมเเนะไรอย่าง....ตัวไม่สมบูรณ์นี้ !! คัยไม่ซื้อจอยย....ถือว่าพลาดดครับ [ปุ่มมันงงครับ บอกเรยย !!!] หรือจะรอตัวสมบูรณ์ก้ รอกัลไปคร๊าบบบ ^^ !!

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ถ้าใครเล่นเเล้วมีปัญหาตรงไหน ไม่เข้าใจ โพสถามได้นะครับ ถ้าผมพอรู้ จะเข้ามาตอบให้นะครับ ยกเว้นปัญหาด้านเทคนิคเช่น เล่นไม่ได้ อืด กระตุก เซฟไม่ได้ อันนี้ต้องใช้ความพยายามเองนะครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า การซ่ิมรถคือนำรถที่จะซ่อม ไปจอดไว้ที่จุดจอดรถหน้าฐานนะครับ เเล้วมันจะซ่อมให้อัตโนมัติ แต่ต้องใช้เวลานิดนึง เพราะบ้านหลังเเรกมีที่จอดรถแค่ที่เดี๋ยว แต่บ้านหลังที่ผมอยู่ จอดได้3คันครับ ลองทำดูนะครับ
    ผมก็จอดไว้ตรงนั้นนะ 555 ส่งสัยผมจอดผิดท่ามั้ง
    MEKA.Ritti

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำไมผมย้ายบ้านไม่ได้อะครับวิทยุมีแค่2ตัวเลือกเองครับ เกี่ยวกับภาระกิจด้วยไหม

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คืออยากทราบว่า เกมนี้มันมีตอนจบใหม หรือว่าเล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าคนทั้งเมืองจะตาย แล้วภารกิจที่มีให้ทำมันหมดใหมครับ ผมเล่นไปตั้งนานแล้วไม่จบซักที

อ่อ แล้วอีกอย่างนึง เวลาพาเพื่อนมาด้วย แล้วให้เพื่อนช่วยถือทรัพยากรได้ใหมครับ ไอกระเป่าใหญ่ๆ อะ ไม่รู้เรียกว่าอะไร

พอผมกดเปลี่ยนไปเล่นเป็นเพื่อนที่ชวนมาด้วยมันดันทิ้งกระเป๋าอะครับ

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ซ่อมอาวุธยังไงเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ซ่อมอาวุธยังไงเหรอครับ ?
    สร้าง workshop ครับ ซ่อมได้ด้วย แล้วก็น่าจะสร้าง ที่เก็บเสียง ระเบิดขวด ได้ด้วยมั้งแต่ไม่เคยลองดู

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruchan อ่านกระทู้
    สร้าง workshop ครับ ซ่อมได้ด้วย แล้วก็น่าจะสร้าง ที่เก็บเสียง ระเบิดขวด ได้ด้วยมั้งแต่ไม่เคยลองดู
    ผมอัพเป็น Workshop ซ่อมรถ แล้วมันจะซ่อมได้มั้ยครับ มันมี 2 อย่างก่อนอัพ

กล่าวขอบคุณ
    154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ผมอัพเป็น Workshop ซ่อมรถ แล้วมันจะซ่อมได้มั้ยครับ มันมี 2 อย่างก่อนอัพ
    เอารถมาจอดตรงที่จอดรถครับมันจะซ่อมให้เอง อัพครั้งแรงมันน่าจะซ่อมยางรถ กับ ตัวถัง ให้ น่ะครับ อย่างอื่นคงต้องอัพอีกที

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    ลองโหลดแล้ว เล่นไม่ได้ครับ มันค้างตอนเข้าเกมแล้วจอดำ

เหมือนมันจะบอกว่า salution มีปัญหา พยามเข้าแล้ว ก็เข้าไม่ได้ครับ

แก้ยังไงครับบอกที นี่ขนาดลองโหลดมาเล่นก่อน ยังเล่นไม่ได้เลย

ขึ้นแบบนี้ครับ launch application is not responding
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onmyway : 24th September 2013 เมื่อ 01:44
    War would end if the Dead could Return

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถามหน่อยครับ คำสั่งวิทยุ ของผมตอนนี้มีแค่ 3 อัน ( ตอนแรกมี 2 ) ทำยังไงให้คำสั่งมันเพิ่มเหรอครับ
    ตอนนี้รู้สึกจะมี 1.ให้คนมาเก็บของ 2.ตั้งแคมย่อยๆ 3.เรียกคนมาเพิ่มกำลังกาย + เลือด

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อัพเกรดยังไงครับทำไม่เป็น - -

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ คำสั่งวิทยุ ของผมตอนนี้มีแค่ 3 อัน ( ตอนแรกมี 2 ) ทำยังไงให้คำสั่งมันเพิ่มเหรอครับ
    ตอนนี้รู้สึกจะมี 1.ให้คนมาเก็บของ 2.ตั้งแคมย่อยๆ 3.เรียกคนมาเพิ่มกำลังกาย + เลือด
    ขอดูรูปหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    เหมือนผมเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    ขอดูรูปหน่อยครับ
    แบบนี้ครับท่านมี3อันเอง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruchan อ่านกระทู้
    คืออยากทราบว่า เกมนี้มันมีตอนจบใหม หรือว่าเล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าคนทั้งเมืองจะตาย แล้วภารกิจที่มีให้ทำมันหมดใหมครับ ผมเล่นไปตั้งนานแล้วไม่จบซักที

อ่อ แล้วอีกอย่างนึง เวลาพาเพื่อนมาด้วย แล้วให้เพื่อนช่วยถือทรัพยากรได้ใหมครับ ไอกระเป่าใหญ่ๆ อะ ไม่รู้เรียกว่าอะไร

พอผมกดเปลี่ยนไปเล่นเป็นเพื่อนที่ชวนมาด้วยมันดันทิ้งกระเป๋าอะครับ
    มีตอนจบอยู่แล้วครับ ถ้าอยากจบเร็วเน้นทำมิชชั่นหลักแปปเดียวก็จบ เนื้อเรื่องค่อนข้างสั้นครับ

เพื่อนที่เป็น AI ช่วยถือกระเป๋าไม่ได้ครับ ถ้ามีกระเป๋าถูกทิ้งเราก็ไปเก็บกลับมาที่ฐาน หรือจะปล่อยทิ้งไว้ก็ได้ครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    มีตอนจบอยู่แล้วครับ ถ้าอยากจบเร็วเน้นทำมิชชั่นหลักแปปเดียวก็จบ เนื้อเรื่องค่อนข้างสั้นครับ

เพื่อนที่เป็น AI ช่วยถือกระเป๋าไม่ได้ครับ ถ้ามีกระเป๋าถูกทิ้งเราก็ไปเก็บกลับมาที่ฐาน หรือจะปล่อยทิ้งไว้ก็ได้ครับ
    อ้าวยังงี้เกมมันก็ไม่ใช่แบบเล่นไปเรื่อยๆหรอ โห๋ ... ยังงี้ไม่สนุกล่ะ ถ้าเล่นจบแล้วก็จบเลยไม่มีเล่นต่อ เซ็งเป็ดเลย ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 24th September 2013 เมื่อ 09:41
    Facebook :: Buddy Lord