ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 41213141516 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    คุณ nattwat ใช้จอกี่นิ้วครับ ปรับ Resoluion จนเต็มแบบนั้นภาพมันไม่ตกขอบจอเหรอครับ
    ผมปรับ 16:9 720p ถึงจะพอดีจอ ถ้าเพิ่มเป็น 1080p มันจะกินขอบขวาของเกมส์
    ถ้าปรับ 4:3 มันจะมีปัญหากับ HUD Minimap น่ะครับ

เรื่องการหลบนั้นมี 2 แบบคือ กด Ctrl 1 ทีมันจะก้มตัวหนี
    กด Shift + Ctrl มันจะกลิ้งหนี (อยู่ติดกันใช้กดไม่ถนัด ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่)
    แต่ถ้าโดนจับได้แล้วก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่ากดหนียังไง
    Feral ตัวที่มันกระโดดเข้าหาเรา กับ Big un ตัวใหญ่ ๆ จับเราได้ก็ปล่อยเมาน์ได้เลย
    14 นิ้ว ปรับ 16:9 720p คับ

เรื่องการหลบ 2 ตัวนั้นผมไม่ไช้เพราะมันเสี่ยงต่อการตายเป็นอย่างมาก ผมวิ่งขึ้นรถอย่างเดียว
    ส่วนไอ้ตัวBig un ตัวใหญ่ ๆ ให้ท่านใช้รถชนมันผมชนจนรถพัง พอมันล้มแล้วให้วิ่งไป Shift + e ตอนมันนั่ง
    ส่วนไอ้ตัว Feral ผมตายเพารมันมา 3 ตัวละ โดนโดดคร่อมตัว ผมก็ไมม่รู้มันให้กดตัวอะไรเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เวลาโดน Feral จับกด ให้กดปุ่ม Ctrl รัวๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ทิ้งกระเป๋าใบเขียวๆ ใหญ่ๆ ที่ใส่ของ พวก ลูกปืน,อาหาร,ยา,สิ่งก่อสร้างยังไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เอาจริงๆเปิดประตูชนมันก็ตายหมดแถมรถไม่เป็นไรด้วย . . . .

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ทิ้งกระเป๋าใบเขียวๆ ใหญ่ๆ ที่ใส่ของ พวก ลูกปืน,อาหาร,ยา,สิ่งก่อสร้างยังไงครับ?
    คลิกซ้าย ค้างไว้ แล้วกด F ครับ
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    แต่ละตัวละครมีท่าพิเศษ ของมัน ผมชอบ Marcus สุด จับซอมบี้หัวชนกัน Double Kill

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    สรุป ตกลงมันคือตัวเต็มใช่ไหมครับ เพราะมันจบเกมได้อะ
    มันก็ตัวเต็มนั้นเหละ เเต่เป็นตัวยังไม่สมบูนยังมี bug อยู่มาก

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่นเถื่อนอยู่ครั้บตั้งใจว่าสิ้นเดือนผมจะซื้อแท้ แล้วมันย้ายเซฟของเราไปไว้ทีเกมแท้ได้ไหมแล้วเถื่อนเนี่ยมัน update patch ไหมพอดีว่าผมใช้วิทยุไม่ได้เลยทำยังไงก็ไม่ได้โหลดตามที่บอกมาแล้วก็ไม่ได้ผมเลยหยุดเล่นสักพัก มีใครแนะนำผมได้บ้างว่าต้องทำยังไงถึงใช้วิทยุได้ (กด Alt หรือ z ก็ไม่ได้) แล้ว update มันโหลดตรงไหนอ่ะครับ
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tctszm9p อ่านกระทู้
    เล่นเถื่อนอยู่ครั้บตั้งใจว่าสิ้นเดือนผมจะซื้อแท้ แล้วมันย้ายเซฟของเราไปไว้ทีเกมแท้ได้ไหมแล้วเถื่อนเนี่ยมัน update patch ไหมพอดีว่าผมใช้วิทยุไม่ได้เลยทำยังไงก็ไม่ได้โหลดตามที่บอกมาแล้วก็ไม่ได้ผมเลยหยุดเล่นสักพัก มีใครแนะนำผมได้บ้างว่าต้องทำยังไงถึงใช้วิทยุได้ (กด Alt หรือ z ก็ไม่ได้) แล้ว update มันโหลดตรงไหนอ่ะครับ
    แสดงว่าท่านไม่ได้อ่านทุกหน้าสินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมกับแฟนซื้อแท้ ลงทุนเล่นใหม่แต่ต้นเลย รอมันอัพเดธเรื่อยๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขึ้นhas stop working ครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เควสเมือง 3 นี่กว่าจะมานานไหมครับ พอดีผมย้ายบ้านมาอยู่เมือง 2 แล้ว มีแต่เควสช่วยเพื่อนเพราะโดนซอมบี้รุมไร้สาระมาก(อยู่กันตั้ง 5-6คนไม่ช่วยเสือกรอผมไปช่วย ปญอ. ไม่ช่วยก็งอน ค่ามิตรภาพลดอีก เหอะๆๆๆ) พวกเควสหลัก เควสเมือง 3 ยังไม่โผล่มาเลยอะ มันจะมานานไหมอะ

แล้ว fitness อยู่ตรงไหนรู้ไหมอะครับ พอดีผมจะอัพ ที่ฝึกการต่อสู้อะ มันขาด fitness

แล้ว outpost อะมันอัพได้เป็นที่วางกับดักอย่างเดียวเองหรอ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenchinz อ่านกระทู้
    แต่ละตัวละครมีท่าพิเศษ ของมัน ผมชอบ Marcus สุด จับซอมบี้หัวชนกัน Double Kill
    ผมชอบ Ed อ่ะครับ ตัวที่มันโดน บี้ กัด ตอนแรกๆ อ่ะ สกิล Teen ลูปพื้นแล้วเก็บที่ละตัวอย่างโหด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    State of Decay Update 3 - FTS

Update 3 changelog:

* made the game less dark
    * fixed single core (and machines set to single core mode) game not working (aka "black screen")
    * fixed radio on left alt button

:: putlocker :: *เซฟเดิมใช้ Crack-3DM*
    http://www.putlocker.com/file/4833E9F365615686

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เควสเมือง 3 นี่กว่าจะมานานไหมครับ พอดีผมย้ายบ้านมาอยู่เมือง 2 แล้ว มีแต่เควสช่วยเพื่อนเพราะโดนซอมบี้รุมไร้สาระมาก(อยู่กันตั้ง 5-6คนไม่ช่วยเสือกรอผมไปช่วย ปญอ. ไม่ช่วยก็งอน ค่ามิตรภาพลดอีก เหอะๆๆๆ) พวกเควสหลัก เควสเมือง 3 ยังไม่โผล่มาเลยอะ มันจะมานานไหมอะ

แล้ว fitness อยู่ตรงไหนรู้ไหมอะครับ พอดีผมจะอัพ ที่ฝึกการต่อสู้อะ มันขาด fitness

แล้ว outpost อะมันอัพได้เป็นที่วางกับดักอย่างเดียวเองหรอ
    นานอยู่ครับ จนกว่าจะมีเควสตรงประตูที่มารถ 3-4 คัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อัพเดท v3ของnosTEAM ขนาดตั้ง500กว่าmb

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    ผมชอบ Ed อ่ะครับ ตัวที่มันโดน บี้ กัด ตอนแรกๆ อ่ะ สกิล Teen ลูปพื้นแล้วเก็บที่ละตัวอย่างโหด
    ใช้ท่าพิเศษกดอะไรครับ /?

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    พาท 1 one 2 up รหัสผิดอะคับ - -* (ตัวเกม)
    Intel Core i5 2500 3.3 GHz Ram 8 GB DDR3 ATi Radeon HD 7770 1 GB GDDR5

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้

* fixed single core (and machines set to single core mode) game not working (aka "black screen")
    * fixed radio on left alt button

:: putlocker :: *เซฟเดิมใช้ Crack-3DM*
    http://www.putlocker.com/file/4833E9F365615686
    up date 3ใคร ลองใช้แล้วบอกหน่อยนะครับ ของผม PL มันโหลดไม่ได้ อยู่หอมันแย่งกนโหลด
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    Special Attack ส่วนมากกดแค่ตัว E ครับ อย่างท่าเตะรวบขา หรือ หมุนตัวเตะ
    บางตัวก็กดแตกต่างกันออกไปเป็น Shift + Click อย่างท่าหมุนตัวฟาดหัว กับ หมุนตัวฟาดขา

ตอนนี้ผมอยากได้ปุุ่ม Counter Attack มากเลย ไม่รู้มันกดยังไง
    รู้แค่ว่าจังหว่ะที่ซอมบี้กำลังจะกัดให้กด Ctrl ภาพมันจะ Slow ลงนิดหน่อย แล้วกดอะไรต่อไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เควส deliver the supplies ทำไงอะครับ- -

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากได้สูตรโกงเงินอ่ะครับมีบ้างไหมครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อยากรู้วิธีโกง เงินอ่ะครับ สอนใช้หน่อย *-*
    . ..

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้

เล่นได้ปกตินะคับ Update 3

อัพลง one2up ให้ด้วย no ครอบลิงค์ ^^ >>>http://dl-13.one2up.com/onetwo/conte...0722beeb08.rar

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 28th September 2013 เมื่อ 10:10

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ถ้าสูตรโกงตัวเลขหลักๆก็ให้ใช้Art money หรือไม่ก็ Cheat Engineเลยครับ

เวลาโดนพวกซอมบี้จับกัดคอหรือโดนFeralกับไอ้อ้วนจับให้กดCtrlครับ...มันจะพลักหรือถีบออก(แล้วแต่ตัวที่จับ)

สำหรับคนที่อยากใช้ปืนแต่ไม่อยากโดนรุม...ผมแนะนำให้ใช้ที่เก็บเสียง(ปืนลูกโม่กับพวกลูกซองหรือปืนไรเฟิลบางชนิดเก็บเสียงไม่ได้นะครับ)...ที่เก็บเสียงแบ่งออกเป็น3ระดับ(เท่าที่ผมหาได้)ใช้เก็บเสียงได้10/30/50นัดตามลำดับ(ที่เราคราฟได้จากWorkshopจะเป็นแบบHomemadeใช้ได้30นัด)แต่ถ้าขี้เกียจสร้างบ่อยๆก็ใช้Art money หรือ Cheat Engineช่วยเลย...ที่เก็บเสียงก็จะไม่มีวันพัง(มันโกงได้แทบจะทุกอย่างที่แสดงเป็นตัวเลขแต่โกงมากไปเดี๋ยวเกมส์จะไม่สนุกเอาได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vivut1412 : 28th September 2013 เมื่อ 10:18