ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268

ความรู้สึกที่ได้ดูวอลเลย์บอล วันนี้(ไม่ค่อยประทับใจ คนไทย - -)(No Drama)

วันนี้ผมได้ไปดูวอลเลย์บอลที่สนามแข่งเลยครับ ผมไปนั่งดูตั้งแต่ บ่าย 2 กว่า ตอนนั้นเป็นการแข่ง หา ที่ 3 ระหว่าง จีน กับ เกาหลี ขอบอกคู่นี้สนุกกว่าคู่ไทย ญี่ปุ่นมากครับ ตอนแรกจีน นำ 2 เซต หลังจากนั้น เกาหลีตีกลับ ชนะไปได้ พอมาถึงคู่ไทย คนไทยโห่ร้องด้วยความดีใจใหญ่เลยครับ ผมก็รู้สึกดีใจด้วย แต่ที่ผมไม่ชอบก็คือ ระหว่างเล่น คนไทยเชียร์แบบไม่ถูกต้องเลยครับ เท่าทีผมนั้งดูมาตลอด จน จบ คนไทย บ้างกลุ่มจะโห่ร้องใส่ญี่ปุ่น ซึ่งผมไม่ชอบเลย โห่ร้องตลอด ทั้งเกมเลยครับ มาเป็นช่วงๆ ส่วนคนพาร์กในสนามก็พูดผิดพูดถูก มีการบอกว่า นักกีฬาของประเทศศรีรังกา จะเสียชีวิตถ้าไม่ได้ไป รพ.กรุงเทพราชสีมา(ก่อนหน้านี้บอกรักษาอยู่ รพ.มหาราช)พอจบเกม ก็รีบแก้ข่าวใหญ่เลยว่า ถ้าไม่มี รพ.มหาราช นักกีฬาคนนั้นอาจป่วยหนัก

ก้เท่านี้แหละครับ ที่ผมจะเล่า รู้สึกไม่ค่อยประทับใจคนไทยสักเท่าไหร่เลย(คนเชียร์นะครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    คือ ไม่เกี่ยวนะครับผมว่า ฟุตบอลยังมีโฮ่ เพื่อให้คู่ต่อสู้ เสียขวัญกำลังใจเลยครับ
    เชียร์กีฬา จะไปดูเงียบ ๆ เหมือน เข้าประชุมก็ไม่ใช่นะผมว่า ฮ่า ๆ
    เชียร์ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอก แต่โห่ใส่นี้สิ ผมว่าไม่สมควรอะครับ - - แล้วที่่สำคัญ มันไม่มีคนเชียร์ญี่ปุ่นเลยนะสิครับ ถ้า มีแล้วต่างฝ่ายโห่ไปโห่มา ก็น่าสนุกไปอีกแบบ - - แต่อันนี้ไม่มีใครเชียร์ญี่ปุ่นเลย แถมไปโห่ใส่อีก ผมว่า มันไม่ค่อยสมควรเลย - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ค่อยชอบเลยครับ ตั้งแต่ว่ามีข่าว ว่าพังประตู เข้าไปละ

ปล.กีฬาประเภทนี้เขา ห้ามส่งเสียงดังครับ คลายๆ แบท กับ เทนนิส และ ก็อฟ ที่ห้ามส่งเสียงรบกวนตอนจะ เสริฟลูก ... ให้ส่งเสียงได้เฉพาะตอนที่ ได้คะแนนแล้ว ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ...
    อันนี้ กำลังจะเสริฟลูก กองเชียร์ ยังไม่หยุดตีกลองเลยครับบบ - - 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjjena1234 : 21st September 2013 เมื่อ 22:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ช่าย ผมก็ว่าไม่ถูกคับ แบบคนไทยร้องซะ ทำแบบนี้ทำให้เขาเสียสมาธิมากๆด้วย
    เสียหน้าตาประเทศด้วย - -.
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    คือ ไม่เกี่ยวนะครับผมว่า ฟุตบอลยังมีโฮ่ เพื่อให้คู่ต่อสู้ เสียขวัญกำลังใจเลยครับ
    เชียร์กีฬา จะไปดูเงียบ ๆ เหมือน เข้าประชุมก็ไม่ใช่นะผมว่า ฮ่า ๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้

ผมก็ไม่ค่อยชอบเลยครับ ตั้งแต่ว่ามีข่าว ว่าพังประตู เข้าไปละ

ปล.กีฬาประเภทนี้เขา ห้ามส่งเสียงดังครับ คลายๆ แบท กับ เทนนิส และ ก็อฟ ที่ห้ามส่งเสียงรบกวนตอนจะ เสริฟลูก ... ให้ส่งเสียงได้เฉพาะตอนที่ ได้คะแนนแล้ว ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ...

ปล.2 ฟุตบอลมันเป็นกรณี ยกเว้นนะครับ เนื้องจาก เป็นกีฬาที่ มีพื้นที่ในสนามมากพอ และอีกอย่าง ผู้รักษาประตูคงไม่ต้องตั้งสมาธิมาก สำหรับตอน ตั้งเตะหรอกจริงไหม ? แล้วถ้าบอกว่ายิงลูกโทษ ละ.....

ก็มีผลเสียงทั้ง 2 ทีมยังไงละครับ ทั้ง คนยิงละ คนที่เป็นโกล เพราะถ้าคนเชียร์คิดจะตะโกน ขัดจังหวะ ทำให้คนยิงเสียสมาธิ ละไม่คิดบ้างหรือไงว่าโกลมันก็ต้องใช้สมาธิในการเซฟ ลูกนะ เพราะฉนั้น ฟุตบอลถึงจะส่งเสียงดังตอนไหนก็มีผลเสีย แก่ทั้ง 2 ฝ่ายอยู่แล้วแหละครับ 5 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 21st September 2013 เมื่อ 22:40

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้ามันผิด คงผิดกันทั้งโลกอ่ะ มันคือการรบกวนคู่ต่อสู้ ไม่แปลกทำกันทั้งโลก ไม่งั้นแข่งบอลจะมี ไปบ้านอีกทีมหรอ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สมมุติรอบหน้าญี่ปุ่นได้เป็นเจ้าภาพ ก็ต้องมีโห่ใส่ทีมคู่แข่ง มันเป็นเรื่องธรรมดาสังคมเรามีคนหลายแบบ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    คนไทยคงจะคิดประมาณว่า นี้ประเทศเรา จังหวัดเรา เราจะทำอะไรก็ได้ ประมาณนี้แหละครับ

อีกอย่างคือ ผู้ที่เข้ามาชมก็ไม่ใช่ว่าเป็นผู้ดีทั้งหมดหรอกครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เรื่องแค่นี้อย่าไปคิดมากเลยครับ
    อย่างน้อยก็เป็นกีฬาที่ทำให้คนไทยเชียร์อย่างเมามันส์
    ขนาดคนญี่ปุ่นยังชมทีมไทยเลย

http://pantip.com/topic/31011979

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ความคิดแบบว่า...

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    ผมว่าคุณน่ะแหละครับ ดราม่า โลกสวย มันเป็นธรรมดาของกีฬาอยู่แล้วครับ
    ส่งเสียงเชียร์เนี่ย ถ้าไม่เชียร์เสียงดัง ไม่ข่มคู่แข่ง แล้วจะมีกองเชียร์ไว้ทำแพะอะไรล่ะครับงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightMare01 : 22nd September 2013 เมื่อ 00:19
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    นักกีฬาก็ต้องฝึกการรับมือภายใต้แรงกดดันนอกบ้านมาอยู่แล้วหล่ะครับ มันไม่ใช่เหตุผลที่จะนำมาเป็นข้ออ้างในเกมส์การแข่งขันได้เลย ลองดูอย่างฟุตบอลสิครับ แค่ขาแตะลูกก็โดนโห่ทั้งสนามแล้ว ถ้าคิดแบบนี้ผู้เล่นก็คงไม่ต้องส่งลูกให้กันหล่ะ เพราะไม่มีสมาธิ
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมว่า ไอ้เรื่องเชยร์เสียงดังนี่ มันเป็นนิสัยของคนไทย ดูอย่างเชียมวยสิ ไม่มีประเทษไทยเชียร์แบบเราหลอก เตะที ต่อยที ร้องกัน สนั่นหวั่นไหว
    บอลเล่ ก็เหมือนกัน เชียอย่างกับเชียมวย ตบที ร้องกัน สนั่น ทั้งหมู่บ้าน..

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ที่น่าเกลียดคือ มีคนโห่ครับ ตอนญี่ปุ่นได้แต้ม นี่ได้ยินเสียงโห่ชัดมาก
    เห็นนักข่าวบอกว่าตะโกนด่า คำหยาบก็มี
    คือ มันหน้าเกลียด และ มันเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติ ทีมตรงข้ามเลย จะเอาไปเทียบกับฟุตบอลไม่ได้หรอก
    ก็ถึงว่า บอลไทยมันตีกันทั้งในและนอกสนามบ่อยๆเพราะมันคิดกันว่าเป็นเรื่องธรรมดา
    แต่มันก็ส่วนน้อยครับ อารมณ์ มันก็พาไปด้วยขณะนั้น
    ทีมญี่ปุ่นออกจะน่ารัก คนพวกนี้มันแย่จริงๆ รักทีมญี่ปุ่น เน้อ อาอิชิเตรุ นิปปอนวอลเลย์บอลทีม

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ไม่แปลก มาแข่งที่ไทย หรือประเทศไหนก็โดนโห่อยู่แล้ว

จะไม่ทำอะไรเลย งั้นแข่งในบ้านจะมีประโยชน์อะไร

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถ้าคนเชียร์เป็นไทยครึ่ง ญี่ปุ่นครึ่งนี้ก็ว่าไปอย่าง แต่นี้ไทยคุมทั้งสนามเลย ต่างชาติมีน้อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ส่วนตัวไม่ได้ดูครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่ จขกท บอกก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน คนไทยเคยมีกรณีนี้มาแล้วตอนแข่งเทนนิสที่ไทยเป็นเจ้าภาพ(สมัยพี่บอลยังเล่นอยู่เลยล่ะ 555) แต่สุดท้ายยังไงไทยก็ได้แชมป์ครับ เสียดายเหมือนกันไม่ว่างดูเลย เห็นว่าชนะ 3 เซ็ตเลย เก่งมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerokey : 21st September 2013 เมื่อ 23:37

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ถ้าคนเชียร์เป็นไทยครึ่ง ญี่ปุ่นครึ่งนี้ก็ว่าไปอย่าง แต่นี้ไทยคุมทั้งสนามเลย ต่างชาติมีน้อยมาก
    ไทยครึ่ง ญี่ปุ่นครึ่ง อย่างนั้นเราก็ไม่ใช่เจ้าภาพแล้วละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เชียร์เกินหน้าเกินตาไป ก้อไม่ดีนะครับ ผมว่า เอาแบบ ดีไจ เปนช่วงๆก้อพอนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    Saddddddd ทำไมพวกเอ็งไม่นั่ง สมาธิเชียร์กันไปเลยหล่ะ
    การเชียร์กีฬา ก็คือการกดดันพวกคู่ต่อสู้ ไม่งั้นทีมเจ้าบ้านจะได้เปรียบได้ยังไงว่ะ
    คิดปัญญาอ่อนมากๆ พวกแฟนกีฬาจอตู้ก็อย่างนี้แหละ พอไปเจอที่สนามจริงๆก็รับไม่ได้

กองเชียร์ไทย ได้ขึ้นชื่อว่าเชียร์มันที่สุด สร้างสีสสรค์ที่สุดแล้วเว้ย!!!!

อ่านข่าวนี้ซะ

ตัวแทนจากเอฟไอวีบี ผู้ควบคุมการแข่งขันเวิลด์กรังปรีซ์ 2013 ที่ประเทศไทย ได้แจ้งให้กับนายกสมาคมลูกยางไทยว่า เกิดมาไม่เคยเห็นกองเชียร์ที่ไหนในโลกเชียร์ได้สนุกและมีมารยาทได้ดีเท่านี้

หลังจากการแข่งขันวอลเลย์บอลเวิลด์กรังปรีซ์ 2013 สัปดาห์ที่ 3 สนามอินดอร์สเตเดี่ยมหัวหมาก กรุงเทพมหานคร เสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ล่าสุดตัวแทนจากสหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติหรือเอฟไอวีบี ได้ชื่นชมการจัดการแข่งขันของประเทศไทย และ กองเชียร์ชาวไทยที่เดินทางไปเชียร์ในสนามว่าเป็นกองเชียร์ที่ดีที่สุดในโลก หลังจากที่ได้เดินทางไปชมที่ต่างๆในโลกมาแล้ว

เรื่องนี้ได้รับการเปิดเผยจาก นายสมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ที่ได้ให้สัมภาษณ์หลังจาก มีการพูดคุยกับตัวแทนสหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติว่า " ผมได้รับแจ้งมาจากผู้แทนสหพันธ์ว่า เขารู้สึกว่าการจัดการแข่งขันของประเทศไทยมีการพัฒนาที่ดีขึ้นเป็นอย่างมาก สนามที่ใช้จัดการแข่งขันสวยและดูเป็นสากล ที่สำคัญได้รับการตอบรับจากคนที่เข้ามาชมในสนามเป็นอย่างมาก "

"กองเชียร์ชาวไทยเชียร์ได้สนุกมีสีสรรค์ และที่สำคัญมีมารยาทให้เกียรติผู้เล่นทุกทีม ไม่ใช่เฉพาะทีมไทยเท่านั้น ทำให้เป็นที่ประทับใจหลังจากที่ได้รับคำชื่นชมจากแต่ล่ะประเทศ ทำให้เขารู้สึกว่าการได้มาทำหน้าที่ควบคุมการแข่งขันครั้งนี้ว่า ประเทศไทยทำให้รู้ว่านี่คือการเชียร์ที่ดีที่สุดตั้งแต่เกิดมา " นายกสมาคมฯเล่าถึงความรู้สึกของผู้แทนสหพันธ์ให้ฟัง

ขณะที่นายกสมาคมได้ยกเครดิตทั้งหมดของการเชียร์และจัดการแข่งขันให้กับ เจ้าหน้าที่ที่ทำงานกันอย่างหนัก รวมไปถึงผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในทุกๆด้าน และ ที่สำคัญคือแฟนวอลเลย์บอลชาวไทยทุกๆคน ที่ทำให้ทุกอย่างสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ก่อนที่นายกสมาคมฯจะทิ้งท้ายการสัมภาษณ์ว่า "สมาคมวอลเลย์บอลไม่ใช่ของใครเพียงคนเดียว แต่มันเป็นของชาวไทยทุกคน "

Credit : http://volleyball.smmonline.net/news...%E0%B8%A2.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 21st September 2013 เมื่อ 23:42

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

นี่คือการสร้างสีสรรค์ของการเชียร์ไทย ที่พวกเอ็งไม่มีวันเห็นในประเทศของพวกเอ็งหรอก
    This Is Thailandddddddddddd
    จะมีตำหนิหน่อยก็แค่ไอ้โฆษกในสนามก็เท่านั้น

ประเทศอื่นเชียร์หยาบกว่านี้อีก ทีนักกีฬาไทย ไปแข่งที่ต่างประเทศ มันก็โดนโห่ โดนด่า โดนหนักกว่านี้ทั้งนั้นแหละว่ะ
    แต่ที่เค้าไม่ติดใจอะไรก็คือ มันไม่มีใครแปลออกหรอกโว๊ย ว่ามันด่าอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 21st September 2013 เมื่อ 23:59

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    แล้วทีเวลา เราไปแข่งที่บ้านเขา ยังโดน...เลยครับ ผมก็ติดตามมาตลอด ทำไม ไม่ท้วงติงบ้าง ทีบ้านเรา ก็หาว่า เสียมารยาท เอาไรคิด ต้องดู ยาวๆ ครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เอาง่ายๆ สั้นๆ เลยนะ บ้านใครก็ บ้านมัน แข่งในบ้านเรา เราก็เต็มที แข่งในบ้านเขา เขาก็เต็มที่

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    ผมดูแต่นวอลเลย์บอลอย่างเดียวเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    แต่ผมชอบทีมญี่ปุ่นนะ ยิ้มแย้มตลอดเวลา ไม่มีทักท้วงกรรมการ จบเกมก็มาโค้งคำนับให้

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    นี่ล่ะ effect ของกองเชียร์ที่มีผลต่อการแพ้-ชนะ จริงๆก็ไม่ผิดหรอก และนี่อาจเป็นเหตุผลของการมีกองเชียร์ก็ได้ เพราะงี้ไงบอลต่างประเทศลีคใหญ่ๆถึงมีการ เหย้าและเยือน

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: