ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมชอบสาวทีมญี่ปุ่น แต่เชียร์ทีมไทยนะ - - เพราะผมเห็นลูกวอลเลย์ญี่ปุ่น ลายตาไปหมด นี่ผมไม่หื่นเลยนะ จริงๆนะ 55555

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ดูให้สนุกก็พอแล้ว
    [IMG][/IMG]

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดูเอาเป็นสีสันกีฬา ผมว่า บอลมันยังเยอะกว่านี้เลย โห่เอาใบแดงจากผู้ตัดสินเลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    เบอ 6 น่ารักก

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

ดูคอมเมนท์ของทางญี่ปุ่น ให้เกียรติคนไทยดีนะครับ

credit
    http://pantip.com/topic/31011979

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อย่าคิดมากเลยครับ ทำกันประจำเรื่องที่ไม่สมควรทำจนกลายเป็นเรื่องปกติ ต้องยอมรับความจริงในส่วนนี้(ต้องยอมรับเดียวโดนด่าโลกสวย)
    ปล.นักกีฬาน่ารักสาดดดด ทั้งไทยและญี่ปุ่น
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    กีฬามันก็มีการกดดันคู่ต่อสู้เป็นธรรมดา ไม่งั้นเขาจะมีกองเชียร์ไว้ทำไม แต่ที่น่าด่าจริงๆอย่างเดียวเลยคือโฆษกในสนาม พูดเยอะไปรึเปล่า

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ส่วนใหญ่จะเอ็นดูยุ่นเพราะน่าตาเค้าน่ารัก**** แต่ในการแข่งขัน หน้าตาก็เป็นรองฝีมืออยู่ดีล่ะเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ท่านแปลกใจที่คนไทยโห่ญี่ปุ่น

ส่วนผมจะแปลกใจกว่ามาก ถ้าคนไทยโห่คนไทยด้วยกัน
    ตย.แบบลีซอไง ท่านคงชอบสินะ - -"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    การโฮ่มันก็เป็นเรื่องที่คิดว่าธรรมดามาก การร้องเพลงหรือใช้ถ้อยคำจิกกัด ก่น ด่าฝั่งตรงข้ามมันก็ธรรมดามากอีกนั้นแหละ

ลองย้อนนึกกลับไปน่ะสมัยที่แข่งกีฬาสี ถามหน่อยว่าเคยร้องเพลงด่าสีอื่นมั่งรึป่าวล่ะ เชื่อว่าก็เคยทำ แล้วจะนับประสาอะไรกับการแข็งระดับนี้

แล้วก็น่ะ ถ้าฝ่ายเราไปออกปากด่าหยาบคาย แล้วญรชี่ปุ่นมันฟังเรารู้เรื่องหรอ มันจะมาใส่ใจหาคนแปลคำด่านั้นๆในระหว่างแข่งหรอ

แล้วก็เรื่องเสียงเชียดังไปเลยทำให้ไม่มีสมาธิตอนเสริฟ อยากให้ลองไปอ่านกติกาน่ะครับว่าสามารถทำเสียงดังตอนเสริฟได้หรือไม่

อย่าเอากีฬาอื่นมาเทียบกันเพราะมันคนล่ะอย่าง คนล่ะกติกา เทียบกันไม่ได้น่ะครับ แหม่ๆๆ
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    โอ๋ JP เกินไปรึเปล่า

- -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    Saddddddd ทำไมพวกเอ็งไม่นั่ง สมาธิเชียร์กันไปเลยหล่ะ
    การเชียร์กีฬา ก็คือการกดดันพวกคู่ต่อสู้ ไม่งั้นทีมเจ้าบ้านจะได้เปรียบได้ยังไงว่ะ
    คิดปัญญาอ่อนมากๆ พวกแฟนกีฬาจอตู้ก็อย่างนี้แหละ พอไปเจอที่สนามจริงๆก็รับไม่ได้

กองเชียร์ไทย ได้ขึ้นชื่อว่าเชียร์มันที่สุด สร้างสีสสรค์ที่สุดแล้วเว้ย!!!!

อ่านข่าวนี้ซะ

ตัวแทนจากเอฟไอวีบี ผู้ควบคุมการแข่งขันเวิลด์กรังปรีซ์ 2013 ที่ประเทศไทย ได้แจ้งให้กับนายกสมาคมลูกยางไทยว่า เกิดมาไม่เคยเห็นกองเชียร์ที่ไหนในโลกเชียร์ได้สนุกและมีมารยาทได้ดีเท่านี้

หลังจากการแข่งขันวอลเลย์บอลเวิลด์กรังปรีซ์ 2013 สัปดาห์ที่ 3 สนามอินดอร์สเตเดี่ยมหัวหมาก กรุงเทพมหานคร เสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ล่าสุดตัวแทนจากสหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติหรือเอฟไอวีบี ได้ชื่นชมการจัดการแข่งขันของประเทศไทย และ กองเชียร์ชาวไทยที่เดินทางไปเชียร์ในสนามว่าเป็นกองเชียร์ที่ดีที่สุดในโลก หลังจากที่ได้เดินทางไปชมที่ต่างๆในโลกมาแล้ว

เรื่องนี้ได้รับการเปิดเผยจาก นายสมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ที่ได้ให้สัมภาษณ์หลังจาก มีการพูดคุยกับตัวแทนสหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติว่า " ผมได้รับแจ้งมาจากผู้แทนสหพันธ์ว่า เขารู้สึกว่าการจัดการแข่งขันของประเทศไทยมีการพัฒนาที่ดีขึ้นเป็นอย่างมาก สนามที่ใช้จัดการแข่งขันสวยและดูเป็นสากล ที่สำคัญได้รับการตอบรับจากคนที่เข้ามาชมในสนามเป็นอย่างมาก "

"กองเชียร์ชาวไทยเชียร์ได้สนุกมีสีสรรค์ และที่สำคัญมีมารยาทให้เกียรติผู้เล่นทุกทีม ไม่ใช่เฉพาะทีมไทยเท่านั้น ทำให้เป็นที่ประทับใจหลังจากที่ได้รับคำชื่นชมจากแต่ล่ะประเทศ ทำให้เขารู้สึกว่าการได้มาทำหน้าที่ควบคุมการแข่งขันครั้งนี้ว่า ประเทศไทยทำให้รู้ว่านี่คือการเชียร์ที่ดีที่สุดตั้งแต่เกิดมา " นายกสมาคมฯเล่าถึงความรู้สึกของผู้แทนสหพันธ์ให้ฟัง

ขณะที่นายกสมาคมได้ยกเครดิตทั้งหมดของการเชียร์และจัดการแข่งขันให้กับ เจ้าหน้าที่ที่ทำงานกันอย่างหนัก รวมไปถึงผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในทุกๆด้าน และ ที่สำคัญคือแฟนวอลเลย์บอลชาวไทยทุกๆคน ที่ทำให้ทุกอย่างสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ก่อนที่นายกสมาคมฯจะทิ้งท้ายการสัมภาษณ์ว่า "สมาคมวอลเลย์บอลไม่ใช่ของใครเพียงคนเดียว แต่มันเป็นของชาวไทยทุกคน "

Credit : http://volleyball.smmonline.net/news...%E0%B8%A2.html
    เจอคอมเมนท์นี่ไป หลายท่านคงเงิบเลยสิน่ะครับ 55555

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    อย่าไปพูดอย่างนั้น บ้านเค้าก็เชียร์แบบเรานั่นล่ะคับ ไม่ผิดคับเชียร์ได้ ผมเข้าใจความระทึกนั้นดี 555+

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เรื่องปกติ ครับ ไม่งั้น ลิเว่อพูล คงไม่เก่งแค่ในบ้านหรอก /me เผ่น
    Lionel Messi

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Leo_Messi อ่านกระทู้
    เรื่องปกติ ครับ ไม่งั้น ลิเว่อพูล คงไม่เก่งแค่ในบ้านหรอก /me เผ่น