ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

Galaxy S3 กดอัพเดทซอฟแวร์แล้วขึ้นติดตั้งอัพเดทล่าสุดแล้ว

S3 ของผมเป็นระบบปฏิบัติการ Jelly Bean 4.1.2 แต่ตอนนี้ Android มันปาไป 4.3 แล้ว แต่ทำไมกดอัพเดทแล้วมันดันบอกว่าติดตั้งล่าสุดแล้ว ทั้งๆที่ 4.1.2 นี่มันเวอร์ชันเก่าสุดๆ ใครพอจะทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ช่วยดันครับ ของผมก็เป็น

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    T.Tนึกถึง s3ที่หายไปเมื่อเดือนที่แล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    สำหรับs3ยังไม่มาป่าวครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ก็มันยังไม่มีให้โหลดในเวอร์ชั่น S3 ไงครับ พวก Galaxy s duos หรือ Y พวกนี้ก้อัพไม่ได้เพราะมันไม่ซัพพอร์ต อีกทั้งถ้าอัพได้ (ซึ่งไม่มีทาง) สเปคเรื่องก็ไม่แรงพอจะรัน เวอร์ชั่น นั่นได้เช่นกัน แต่ S3 รันได้ครับ 4.3 แต่ท่านต้องรอทางซัมซุงพอร์ตมาลงให้ก่อนนะครับ เพราะเครื่องแต่ละรุ่นมันสเปคไม่เท่ากันอยู่แล้วฮ่ะ รอต่อไปเด้อ.

ณ เป็นความรู้ส่ววนตัว ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    S4 ของเรา ก็ยังอีพ 4.3 ไม่ได้เลยมะไรจะมานะ T^T

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    sumsung galaxy s3 + s4 จะอัพเดทเป็น แอนดรอยด์ 4.3 ได้ ภายในเดือน ตุลาคมนี้ครับ เพื่อรองรับ galaxy gear

ส่วนรุ่นที่รองรับตอนนี้คือ note3 กับ tab 10.1 ใหม่

รออีกนิดนะครับ ผมใช้ s4 ผมก็รอครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RV02E อ่านกระทู้
    sumsung galaxy s3 + s4 จะอัพเดทเป็น แอนดรอยด์ 4.3 ได้ ภายในเดือน ตุลาคมนี้ครับ เพื่อรองรับ galaxy gear

ส่วนรุ่นที่รองรับตอนนี้คือ note3 กับ tab 10.1 ใหม่

รออีกนิดนะครับ ผมใช้ s4 ผมก็รอครับ
    ทำความเข้าใจก่อน มือถือระบบแอนดรอยด์ ทางกูเกิลให้ผู้ผลิตเอาซอฟแวร์osล่าสุดไปใช้เป็นเพียวแอนดรอยด์ เพราะฮาร์ดแวร์ไม่เหมือนกันเลย ผู้ผลิตชิปเซ็ทประมวลผลต้องเอามาทำให้เข้ากับชิปเซ็ทตัวเองก่อนต้องทดสอบให้มีปัญหาให้น้อยที่สุดก่อน จึงจะปล่อยให้ผู้ผลิตมือถือมาปรับปรุงอีกรอบให้เข้ากับมือถือรุ่นที่ตนเองผลิต ยิ่งผู้ผลิตมือถือมีฟีเจอร์มากขึ้น (ยกตัวอย่างเช่นพวกมัลติวินโดวส์ หรือปากกาของซัมซุงงี้) ก็ทำให้ผู้ผลิตมือถือต้องปรับแต่งนานพอสมควรเพื่อไม่ให้เกิดปัญหา
    มือถือที่จะได้รับอับเดททันทีที่กูเกิลปล่อยแอนดรอยด์ใหม่ออกมา คือ ตระกูล Nexus ครับ
    ส่วนมือถือจีน อัพไวเพราะผู้ผลิตชิปเซ็ท Mediatekเขาปล่อยไวมาก(ซึ่งเป็นชิพมือถือรุ่นราคาต่ำๆ) ผู้ผลิตจีนจึงเอามาใช้ได้ทันที เพราะเขาไม่ต้องปรับแต่งอะไรมากเพื่อมาสู้ค่ายอื่น มีปัญหาก็ช่างหัว.......
    จะเห็นว่า บางรุ่นบางยี่ห้ออัพแล้วแย่กว่าเดิมด้วยซ้ำ บางบริษัทบางรุ่นก็ทิ้งเลยไม่อัพเดทให้เพราะมันหมดการรับประกันสินค้าไปแล้ว ผู้ใช้ก็ไปหาเสพ ROM ดัดแปลงพันธุกรรมเอาเอง

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    น่าจะเหมือนท่าน cicimaru ว่านะครับ ผมก็หาในเว็บ หลายๆเว็บในกูเกิ้ล มันก็มีข่าวออกมาว่า s3 s4 จะมีการอัพเดทเดือน ตุลาคมนี้ ผมก็เชื่อเลย

ตอนนี้ผมเลยคุยกะ พนักงาน ซัมซุงไทย เลยขอแก้ข่าวนะครับ

[IMG][/IMG]

การอัพเดท เป็น 4.3 ยังไม่มีกำหนดนะครับ ขอโทษนะครับ ที่เสพข่าวลอยๆ (แต่ยังลุ้นให้มาจริงๆ ^^)

ขอบคุณท่าน ท่าน cicimaru ที่ให้ความรู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RV02E : 24th September 2013 เมื่อ 12:54

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากสอบถามว่า ถ้าหากว่าเราสามารถอัพเป็น 4.3 ได้แล้ว ข้อมูลในเครื่องจะยังเหมือนเดิมหรือปล่าวครับ หรือว่าจะมีอะไรโดนลบ หายไป

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ถึง SAMSUNG ออกข่าวมาว่าลง แต่ที่อื่นจะออกอัพเดทก่อนเสมอครับ

อย่างอดีตผมใช้ S2 มันบอก จะปล่อย 4.1.1 ออกมา ช่วงมีนา 56

ผมไม่ไหวกะมันครับ สเปน ปล่อยก่อนแรกๆ เลย ทนไม่ไหวกับ SAMSUNG ไทยแล้วครับ

เลยเปลี่ยนไปใช้ ตระกูล NEXUS ชีวิตก็เปลี่ยนไปเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    note 2 ของผมลง 4.3 Leaked Firmware ผ่าน Odin ไปละลองเทสก่อนตัวจริงจะมา ลื่นดี